ผู้ตั้ง
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 27920
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 5:33 pm
ณ ใจกลางป่า มัน... มากับสายฝน
เกริ่นก่อนนะครับ เรื่องนี้ผมคงพูดไม่ได้ ว่าเรื่องนี้เกิดขึ้นที่ไหน แต่คงบอกได้ว่าเกิดในพื้นที่ป่าเขาแห่งนึงในแถบ ภาพใต้ตอนบนละกัน... (บอกไปเดี๋ยวโดนพี่ป่าไม้ด่าอีก)

เข้าเรื่อง

การเดินเรื่องในครั้งนี้ มันไม่ใช่เรื่องราวของเด็กวัยรุ่นหรืออะไรทั้งนั้น เพราะมันเป็นเรื่องของผู้ใหญ่วัยกลางคน ทั้งหมด 5 คนที่ตัดสินใจเดินป่าไปเพื่อถ่ายรูป พวกเขารักป่าจริงๆ

ชาย 5 คน เตรียมอุปกรณ์ทุกอย่างครบ ก็ออกเดินทางด้วยรถจิ๊บ 1 คัน พอไปถึงตีนเขา ก็จัดแจงฝากรถไว้กับบ้านคนรู้จักในระแวกนั้น

หลังจากนั้นก็มุ่งหน้าเดินขึ้นไปบนภูเขาเต็มกำลัง เพราะอยากจะไปให้ถึงจุดกางเต็นท์ไวๆ เพราะตรงนั้น ป่าไม้ เขาถางป่าทิ้งไว้เพื่อเป็นจุดพัก

เดินมาเรื่อยๆ ก็ถ่ายรูปเก็บไปเรื่อยๆ ด้วยเช่นกัน จนทุกคนก็มาถึงจุดพักได้จริงๆจังๆสักที ก็ต่างพากัน กางเตนท์ ให้เสร็จไวๆเพราะว่ากลัวฝนฟ้าจะตกลงมา แล้วอุปกรณ์จำพวกอิเลคทรอนิคต่างๆจะพัง

พอกางเต็นท์ปุ๊ป ก็ไปหาเศษไม้แห้งแถวๆนั้น มาทำเป็นฟืนเพื่อก่อกองไฟ จะได้ต้มน้ำชงกาแฟกัน แต่ในจังหวะที่คณะเดินทางคนนึง แกกำลังก้มหักกิ่งไม้ แกรู้สึกเหมือนหยดน้ำอะไรหล่นใส่หลังแกวะ

พอแกเงยหน้าไปดู ฝนหรอ... ไม่น่าใช่เมฆโปรงขนาดนี้ หรือเยี่ยวของแมลง แต่แกก็ไม่ได้สนใจอะไร เดินกลับไปพร้อมเศษไม้เล็กๆ และก็ก่อกองไฟเสร็จสรรพ

เวลาประมาณเย็นๆ ทุกคนมานั่งล้อมกองไฟ พร้อมคุยตามประสาเพื่อนๆ จนพอมืดค่ำ จู่ๆ ฝนดันตกลงมาเฉยเลย แถมตกแรงด้วย ทุกคนก็เลยรีบพากันเข้าไปในเต็นท์อย่างไว

หลังจากเข้าไปอยู่ในเต็นท์ ก็นั่งคุยกันต่อพร้อมหยิบกล้องมาดูภาพที่ถ่ายมาทั้งหมด แต่สักพักเพื่อนคนนึงที่นั่งอยู่ใกล้หน้าต่างของเต้น เหมือนแกเหลือบไปเห็นอะไรสักอย่างในกองไฟที่กำลังจะดับเพราะสายฝน

แกนั่งจ้องอยู่นาน แต่จู่ๆแกก็ผงะถอยหลังออกมาอย่างไว ตอนนั้นเพื่อนอีก 4 คน งง ว่าเป็นอะไร แต่พี่แกก็ไม่ยอมพูดอะไร ได้แต่สายหัว คือดูจากสีหน้าคงรู้แหละว่ามีอะไร เพื่อนอีกสี่คนเลย เลิกคุยกัน แล้วบอกว่านอนดีกว่า เหนื่อยแล้ว...

พอแยกกันไปเอนหลังนอนได้สักพัก คือทุกคนนอนไม่หลับ เพราะคิดมากเรื่องเพื่อนที่ผงะมาเมื่อกี้ ก็ได้แต่นอนฟังเสียงฝนตกอย่างหนักอยู่ด้านนอก

ล้าาาาา ลาาาา ล้าาาาา ลาาาาา ล้าาาาา ลาาาาา ล้าาาาา ลาาาาา....

เสียงอะไรวะนั้น ทุกคนหันหน้าไปมาเข้าหากัน เหมือนจะถามว่ามึงได้ยินไหมเสียงไรวะ ? แต่กฏเหล็กของป่าเลยก็คือ เห็นอะไรได้ยินอะไรอย่าทัก ก็ทำได้แค่พยักหน้าให้กันเล็กๆ

แต่เพื่อนคนที่นั่งจ้องกองไฟในครั้งแรก พี่แกเอามือกกหูไว้เลย คืออาการออกมาก สั่นงั๊กๆๆนอนตัวงออยู่ ตอนนั้นทุกคนใจไม่ดีละเพราะเพื่อนเป็นหนักมาก

อย่างว่าเข้าป่าก็ต้องมีของบ้างแหละ มีหนึ่งในนั้นหยิบตะกุดออกมา พร้อมพนมมือแล้วท่องอะไรสักอย่าง งุงิงุงิงุงิ อู้อี้ๆอยู่ในปาก

แต่จู่เสียงตุบ... ทุกคนงง เสียงอะหล่นโดนเต็นวะ เพื่อนคนนึงพูดว่าลูกเห็บเปล่า แต่อีกคนก็สวนไป จะบ้าหรอ ใต้ มีลูกเห็บที่ไหน ไม่มีหรอก...

ตุบ ตุบ ตุบ ตุบ ตุบ ตุบ ... ผ้ายางของเต้นท์ดังสนั่น ชัดเลย ไม่รู้อะไรถูกปาเข้ามาใส่เต็นท์ คนอื่นๆยังตั้งสติและรับมือได้ ส่วนคนที่อาการออกสุดนี้ร้องไห้เลย จนเพื่อนต้องเข้าไปปลอบ

สวนคนที่เอาตะกุดออกมาก็ยัง อู้อี้ๆ อยู่แบบนั้น ดูซีเรียสมากเพราะฝนตกอากาศเย็นแต่เหงื่อออกทั้งตัว จนมีคนนึงเดินไปที่หน้าต่างที่เป็นช่องมองเล็กๆของเต้นท์ พอมองออกไป แต่ไม่เห็นอะไรเลย เห็นแต่สีแดงๆ

คราวนี้แหละเต็นท์โยกไปโยกมา เหมือนมุดกำลังจะหลุดออกมายังไงยังงั้นเลย จนคนที่มีตะกุดแกลุกขึ้นแล้วเอาไปแขวนไว้กับคานปุ๊ป จู่ๆเสียงอร๊ายยยยยย ดังขึ้นมา แล้วเต้นท์ก็หยุดไหวไปมาทันที

ทุกอย่างเหมือนจะกลับสู่สภาวะปรกติ เสียงอะไรต่างๆนาๆไม่มีแล้ว เหลือแค่เสียงสายฝนที่ตกลงมาไม่ขาดสาย

ผ่านไป เกือบ 2 ชั่วโมงกับการทำอะไรไม่ได้ ทำได้แค่มองหน้ากันไปมาอยู่ในเต้นท์ ไม่มีสักหนึ่งคำพูดออกมาจาก 5 คนนั้น คือทุกคนไม่ได้คุยกันเลย ได้แตพยักหน้าหรือส่งสัญญานด้วยมือ คงเป็นเรื่อง ประสบการณ์และวุฒิภาวะละนะ

แต่ก็ชั่งใจได้ไม่นาน คราวนี้เสียงคนลอยทะลุเต็นท์เข้ามาเลย แต่รู้เลยว่าคนแน่นอน แต่ที่พูดออกมานั้นไม่ใช่ภาษาไทยแน่ๆ

ความกลัวกลับมาเยือนอีกรอบ แต่คราวนี้หนักกว่าเดิม จู่ๆเหมือนอะไรสักอย่างใหญ่มากๆ กระแทกผ้าเต็นท์อย่างแรง จนตระกุดหล่นลงมาเลย สักพักเสียงครูด แกว๊กกกกกก เหมือนมีใครเอาอะไรแหลมๆ มาข่วนที่ผ้าเต็นท์

ตอนนั้นทุกคนกลัวมาก แต่มีอยู่คนนึงไม่กล้ว แกไปเปิดกระเป๋าเหมือนหาอะไรสักอย่าง ส่วนเสียงครูดนั้นก็ยังดังอยู่เรื่อยๆเหมือนมันจะข่วนไปรอบๆเต็นท์เพื่อหาอะไรสักอย่าง

จนสักพักมันไปหยุดอยู่หน้าทางเข้า... จึก เล็บยาวมากทะลุซิบเต็นท์เข้ามา เหมือนมันกำลังจะใช้เล็บรูดซิบเต็นท์ลงมา ทุกคนตาค้างเลยจริงๆเพราะสภาพที่เห็นคือผู้หญิงหน้าผากขาวจั๊วะผมสีขาวยาวมาก

แต่ซิบรูดลงได้นิดน่อยพอให้ได้เห็นครึ่งหน้า อีกนิดเดียวก็จะรูดลงมาพอให้ได้เห็นเต็มหน้าแล้ว แต่จู่ๆ พี่คนที่มีของแกชักมีดหมออกมา แล้วแกพุ่งตัวไปแทงทะลุผ้าใบเต็นท์ออกไปเลย

อร๊ายยยยยยยย เสียงผู้หญิงชัดเจน ร้องดังลั่นป่าเลย คนอื่นนี้ช๊อคแบบตาตั้งตาค้างกันเลย ทำอะไรกันไม่ถูก คงมีแค่พี่มีของคนนั้นแหละที่รับมือได้ดีที่สุด

แล้วเสียงผู้หญิงที่ร้องโอดโอยแบบบ้าคลั่งมากๆก็เหมือนจะดังไกลออกไป ท่ามกลางสายฝนที่ตกมาอย่างหนัก และแน่นอนคนที่จ้องผู้หญิงตนนั้นนานที่สุดคงเป็นพี่มีของ เพราะผ้าใบเต็นท์มันฉีกขาดกว้างพอ ที่จะทำให้เห็นด้านนอก ได้อย่างชัดเจน

เพื่อความแน่ใจ พี่มีของแกเอามีดหมอของแก ปักไว้ทางเข้าเลย พอแกหันหน้ากลับมา สีหน้าแกดูซีเรียสหนักมาก และนั้นคือคำแรกที่แกพูดออกมา "คนในห้ามออก คนนอกห้ามเข้า รอให้ดวงอาทิตย์ขึ้นเราจะกลับบ้านกัน 5 คน"

หลังจากนั้นแกก็เอาตระกุดที่หล่นไปแขวนใหม่อีกรอบ อาจเป็นเพาะเหนื่อย อีก 4 คนเผลอหลับไปตอนไหนก็ไม่รู้ เหลือไว้เพียงแค่พี่ที่มีของ แกหลับไม่ลงจริงๆ เพราะเมื่อกี้แกคือคนเดียวที่ได้เห็นทุกๆอย่าง อย่างชัดเจน...

เรื่องทั้งหมดก็มีเพียงแค่นี้ เพราะถ้าเล่ารายละเอียดหมดเลย 3 หน้ากระดาษ A4 ก็คงไม่พอ

หลังออกจากป่าสรุปเป็นฉากๆ

- คนที่นั่งจ้องกองไฟที่กำลังมอด ตอนนั้นแกเห็นอะไรสักอย่างเหมือนมันขยับอยู่ในเศษขี้เถ้าของกองไฟ จนสักพักจู่เหมือนแขนอะไรโผล่ออกมา เหมือนมันดันตัวเองขึ้นมาจากกองขี้เถ้า สภาพที่เห็นคือผู้หญิงผมขาว หน้าขาว ตาแดงกริ่ม แบบตาทั้งสองข้างนี้แดงสะจนไม่เห็นตาดำเลย

- คนที่สอง ที่เอาตาไปส่องรูหน้าต่างเล็กๆ แต่กลับมองอะไรไม่เห็นเลย เห็นแต่สีแดงๆ คือหลังจากเหตุการณ์ทั้งหมด พี่คนมีของเขาสันนิฐานไว้ว่า จริงๆแล้ว คงเป็นดวงตาของผู้หญิงตนนั้นมากกว่า ที่เธอมองเข้ามาด้านใน สั้นๆ ตามองตา ละนะ

- พี่คนมีของ จนถึงทุกวันนี้แกยังไม่ล้างคราบเลือดสีดำที่ติดบนด้าวมีดเลย เหมือนแกจะพูดไว้ว่า ถ้ามีดได้อาบเลือดพวกผีปีศาจต่างๆ มันจะทำให้มีดมันมีมนต์สะกดขลังกว่าเดิม (แสดงว่าผู้หญิงคนนั้นถูกแทงด้วยมีดเล่มนี้แหละ ถึงได้ร้องโอดโอยหายไป)

#พอลงมาถึงด้านล้าง ทุกคนเอาซากเต็นท์ไปเผาทิ้งครับ ไม่มีการทำบุญอะไรทั้งสิ้น เพราะไม่รู้ด้วยซ้ำว่าตัวอะไรกันแน่ และเขาไม่ได้มาดีเลย นึกภาพไม่ออกเหมือนกันถ้าพี่มีของไม่อยู่ด้วย อีกทั้ง 4 คนจะยังมีชีวิตรอดกลับมาเล่าหรือเปล่า

ไปเจอมาเหมาะมากจริงๆ...

ปล.เคารพป่าทุกครั้งที่เข้าไป ถ้าอยากรอดกลับออกมาโดยที่ยังมีลมหายใจ

เปลี่ยนมาลงช่วงเลิกงานบ้าง ดึกไปบางทีก็ไม่ดี แต่หลังจากนี้ยังไงก็คอนเซปเดิมละนะ

อาทิตอัสดง เมื่อไหร่มันมาแน่

เราขอสัญญาว่า จะไม่ใช่เทคนิคการใช้เสียง เพื่อจัมพ์สแกร์ กับท่านผู้ฟังแน่นอน

Spoil

แต่พวกท่านอ่าน...  

เรื่องนี้ก็ป่าเช่นกัน ของปู่ผมเอง

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1606826/1

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 22223
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 5:46 pm
[RE: ณ ใจกลางป่า มัน... มากับสายฝน]
ลงชื่อครับ
#emmyenemy
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 5:48 pm
[RE: ณ ใจกลางป่า มัน... มากับสายฝน]
EXCUTIONAL พิมพ์ว่า:
ลงชื่อครับ  

เปลี่ยนมาช่วงเลิกงานบ้าง บางคนเขาไม่กล้าอ่านกลางคืน
0
0

ตอบ: 22223
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 5:49 pm
pohihi188 พิมพ์ว่า:
ลงชื่อครับ  

เปลี่ยนมาช่วงเลิกงานบ้าง บางคนเขาไม่กล้าอ่านกลางคืน  

มากลางคืนก็ได้ มาแต่เรื่องเล่านะ รูปอะอย่ามา
#emmyenemy
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 5:54 pm
ลงชื่อครับ  

มากลางคืนก็ได้ มาแต่เรื่องเล่านะ รูปอะอย่ามา  

เข้าใจแล้วครับ... เป็นผมผมกดนะ

Spoil

เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 10263
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 5:55 pm
สนุกดีครับ
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 5:59 pm
AAA2535 พิมพ์ว่า:
สนุกดีครับ  

ผมว่าน่ากลัวมากๆเลยนะ ไม่สนุกแน่ 5 คนนั้น

หรือท่านชอบแนว Advanture
0
0

เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 559
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 6:05 pm
ขอแบบรูปดุๆเลยครับ ผมชอบ
0
0
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 6:15 pm
neimu พิมพ์ว่า:
ขอแบบรูปดุๆเลยครับ ผมชอบ  

เบาๆก่อนอาทิตอัสดง...

Spoil

เข้าร่วม: 10 May 2010
ตอบ: 131
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 6:17 pm
เห็น spoil แล้วช๊อคเสยยยย
0
0
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 6:21 pm
asmosh พิมพ์ว่า:
เห็น spoil แล้วช๊อคเสยยยย  

ผมก็กลัว
1
0

เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 10263
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 6:22 pm
สนุกดีครับ  

ผมว่าน่ากลัวมากๆเลยนะ ไม่สนุกแน่ 5 คนนั้น

ขอโทษทีครับที่พิมพ์ไม่ละเอียด ผมหมายถึงการเล่าของท่านเล่าได้สนุกดี อ่านตามแล้วเหมือนอยู่ในสถานการณ์นั้นเลยครับ
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 6:25 pm
สนุกดีครับ  

ขอโทษทีครับที่พิมพ์ไม่ละเอียด ผมหมายถึงการเล่าของท่านเล่าได้สนุกดี อ่านตามแล้วเหมือนอยู่ในสถานการณ์นั้นเลยครับ  

เอาตรงๆนะครับ จริงๆผมไม่ชอบเล่าตอนกลางวันหรอก แต่เพราะผมเสียวหลังมากกว่าตอนกำลังพิมพ์นะ บางทีหูแว่วได้ยินเสียงคนเดิน เลยหลอนนะครับ สรุปผมกลัวหลังเข้า
1
0

เข้าร่วม: 16 Aug 2009
ตอบ: 1714
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 6:35 pm
[RE]ณ ใจกลางป่า มัน... มากับสายฝน

ผมเชื่อว่าสิ่งลี้ลับมีจริง
ถ้ามาดี ก็พร้อมอุทิศส่วนกุศลให้
แต่มาร้าย แบบที่เล่ามา แช่งไม่ให้ผุดให้เกิด
ตกนรก ไฟเผาชั่วกัลป์

ยิ่งเรากลัวยิ่งได้ใจ เหมือนได้กลิ่นความกลัวเราต้องรวบรวมสติไว้
อย่าหลุด ...
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12448
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 6:35 pm
เรื่องเล่าในป่านี้มีเยอะมากครับ อย่างเสือสมิงนี่เป็นเรื่องที่ผมคิดว่าน่ากลัวสุดล่ะ ปลอมตัวเป็นคนที่เรารู้จักมา
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 14468
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 6:38 pm
ไม่น่ากดสปอยเลยกุ
0
0
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ความน่าเชื่อถือมันขึ้นอยู่กับการกระทำ ไม่ใช่คำพูด
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 6:43 pm
Believe พิมพ์ว่า:
ไม่น่ากดสปอยเลยกุ  

เหงาเลยใช่ไหมครับ
0
0

เข้าร่วม: 01 Jan 2010
ตอบ: 7088
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 6:43 pm
มาแต่ละทีหลอนตลอด

โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 6:46 pm
haha222 พิมพ์ว่า:
มาแต่ละทีหลอนตลอด

ผมเคยเจอเรื่องที่คล้ายกันมากๆ กับเรื่องที่ผมเคยเล่าไปโผล่ในช่อง จารย์ยอดด้วยครับ

เรื่องน้ำตกวิภาวดี พลอตเดียวกันเดะๆเลย ช่วงแรก แต่แค่คนละน้ำตกกัน
0
0

ตอบ: 36227
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 6:47 pm
เยี่ยมเลยน้องบ่าว (เรียกถูกเปล่าครับ)แหล่มมาก
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 6:50 pm
popoing พิมพ์ว่า:
เยี่ยมเลยน้องบ่าว (เรียกถูกเปล่าครับ)แหล่มมาก  

ถูกแล้วครับลูกพี่ สำเนียงได้ หาสาวใต้แจ่มๆสะบายเลยงี้
1
0

เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 4394
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 6:55 pm
น่ากลัวมากครับ มันคือตัวอะไรอ่ะ แล้วเสียงที่ดังเข้ามาที่แน่ใจว่าเสียงคน แต่ไม่ใช่ภาษาไทย เขาคือใคร ผีหรือคน

แล้วผมอ่าน ปล. ของท่านไม่เข้าใจอ่ะ
0
0
ตอบ: 36227
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 6:55 pm

ถูกแล้วครับลูกพี่ สำเนียงได้ หาสาวใต้แจ่มๆสะบายเลยงี้  

สาวหาดใหญ่ใจร้าย
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 7:01 pm
cecilartist---Man Utd พิมพ์ว่า:
น่ากลัวมากครับ มันคือตัวอะไรอ่ะ แล้วเสียงที่ดังเข้ามาที่แน่ใจว่าเสียงคน แต่ไม่ใช่ภาษาไทย เขาคือใคร ผีหรือคน

แล้วผมอ่าน ปล. ของท่านไม่เข้าใจอ่ะ  

ปล.เคารพป่าทุกครั้งที่เข้าไป ถ้าอยากรอดกลับออกมาโดยที่ยังมีลมหายใจ

ผมหมายถึงว่าเข้าป่าเขายังไงก็เคารพป่ากันบ้าง อะไรประมาณนี้

ตอนแรกพิมพ์ผิดเป็น เขารพป่า 555

โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 7:02 pm

สาวหาดใหญ่ใจร้าย  

สาวใต้เขาว่าใจแข็ง หัวใจยังแกร่งเหมือนดังหินผาาาาา

ใครรังแกลูกพี่ผมได้ลงคอ
1
0

ตอบ: 1100
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 7:08 pm
อ่านไป ขนลุกไป แถมกดสปอยอีก

เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 4394
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 7:08 pm
cecilartist---Man Utd พิมพ์ว่า:

ผมหมายถึงว่าเข้าป่าเขายังไงก็เคารพป่ากันบ้าง อะไรประมาณนี้

ตอนแรกพิมพ์ผิดเป็น เขารพป่า 555

ถึงว่าตอนแรกอ่านแล้วงงๆ นึกว่า เขารักป่า 5555
เข้าร่วม: 13 May 2009
ตอบ: 343
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 7:16 pm
น่าติดตามมาก

ยังมีเรื่องลี้ลับที่พิสูจน์(ตามหลักทางวิทยาศาสตร์)ไม่ได้ อีกมากมาย

เอามาลงบ่อยๆ นะครับ

0
0
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 7:16 pm
Spoil

ถึงว่าตอนแรกอ่านแล้วงงๆ นึกว่า เขารักป่า 5555  

ขอโทษคราบบบบ

porpiang พิมพ์ว่า:

ยังมีเรื่องลี้ลับที่พิสูจน์(ตามหลักทางวิทยาศาสตร์)ไม่ได้ อีกมากมาย

อีโมนี้เห็นแล้ว รู้สึก ชมหรือประชดวะนั้น ดูสีหน้าก่อนสิครับ
0
0

เข้าร่วม: 22 Jun 2015
ตอบ: 11563
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 7:20 pm
เชี่ยตกใจ spoil 5555555555555
0
0
"ปริศนาเอย...จงซับซ้อนยิ่งขึ้น"
เข้าร่วม: 03 Apr 2008
ตอบ: 10061
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 7:24 pm
สงสัยครับ ที่มีเลือดติดอะ มันไม่ใช่ผีหรอ ?
คือมีเลือด เนื้อเลยหรอ ?
0
0
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 7:32 pm
Moonoom พิมพ์ว่า:
เรื่องเล่าในป่านี้มีเยอะมากครับ อย่างเสือสมิงนี่เป็นเรื่องที่ผมคิดว่าน่ากลัวสุดล่ะ ปลอมตัวเป็นคนที่เรารู้จักมา  

ใช่ๆ น่ากลัวจริงๆ ผมไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะทำตามกฏเหล็กได้หรือเปล่า
0
0

โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 7:33 pm
pungpoo พิมพ์ว่า:
สงสัยครับ ที่มีเลือดติดอะ มันไม่ใช่ผีหรอ ?
คือมีเลือด เนื้อเลยหรอ ?  

เอาตรงๆนะครับ ผี เนี่ย ปัจจุบันเรายังไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามันเป็นรูปแบบไหนกันแน่ โปร่งแสง หรือ มีเลือดเนื้อ

แล้วที่พี่เขาแทงไป ก็ยังไม่แน่ใจเหมือนกัน ผี หรือ อสูรกาย

น่ากลัวเกิน
0
0

เข้าร่วม: 13 May 2009
ตอบ: 343
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 7:34 pm
porpiang พิมพ์ว่า:

อีโมนี้เห็นแล้ว รู้สึก ชมหรือประชดวะนั้น ดูสีหน้าก่อนสิครับ  

กดแผล่บให้ก่อนแล้วนะ..

ชมจริงๆ ครับ

ชอบเรื่องลึกลับ..สนุกครับ ได้มุมมองหลายอย่าง

ตอบ: 3434
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 7:40 pm
[RE]ณ ใจกลางป่า มัน... มากับสายฝน
กำลังจะเดินออกไปซื้อเบียร์หน้าปากซอยเลยครับ อ่านจบกุกินนมเปรี้ยวในตู้เย็นก็ได้
OTW
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 7:48 pm
AZzuriSB พิมพ์ว่า:
กำลังจะเดินออกไปซื้อเบียร์หน้าปากซอยเลยครับ อ่านจบกุกินนมเปรี้ยวในตู้เย็นก็ได้  

ไม่ต้องกลัวหรอกครับ เมื่อก่อนผมก็เสียวหลังเหมือนกันเดินในซอย บางทีก็รู้สึกเหมือนอะไรนั่งอยู่ตามเสาไฟ

แต่ไม่มีไรหรอกครับ ไปเถอะ เบียร์นะครับ กรุ่มกริ่ม ดีนะครับ ค่ำๆ
0
0

ตอบ: 2404
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 7:48 pm
นั่งอ่านในห้างเปิดสปอยได้เต็มที่คนเยอะ แต่ในห้องไม่ไหวไฟมันน้อย
0
0
รู้เขา รู้เรา รบร้อยครั้ง ชนะร้อยครั้ง

เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10549
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 8:01 pm
ชอบรูปสปอย ดูแล้วขึ้น
0
0
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 2981
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 8:09 pm
สนุกดีครับ เกี่ยวกับในป่านี่มีเรื่องเล่ามากมายเลย
0
0
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 8:12 pm
chula chula พิมพ์ว่า:
ชอบรูปสปอย ดูแล้วขึ้น  

กินติมไหม ตัวเธอ...
0
0

เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10679
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 8:12 pm
โถ่วเข้ามานึกว่ารีวิวเที่ยว ภูเขา ป่าไม้

อ่านไปอ่านมา
0
0
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1376
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 8:18 pm
แผล่บๆ เอาไว้อ่านก่อนนอน
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 7729
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 9:22 pm
เพิ่งมาอ่าน เจอสปอยล์อันสุดท้ายนี่ สะดุ้งเลย
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 9:26 pm
Riyah พิมพ์ว่า:
เพิ่งมาอ่าน เจอสปอยล์อันสุดท้ายนี่ สะดุ้งเลย  

0
0

เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 7065
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 10:43 pm
เรื่องเกี่ยวกะป่า นี่ลุ้นไปด้วยทุกครั้งเวลาอ่านเลย
0
0

เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 4648
โพสเมื่อ: Tue May 22, 2018 10:44 pm
ลงชื่อครับ  

เข้าใจแล้วครับ... เป็นผมผมกดนะ

Spoil

สปอยข้างบนน่ากลัว ดีนะรู้ทัน ดูแค่นิดเดียว

แต่ยังดี มีเณรปู๊บมาล้างตา

เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 512
โพสเมื่อ: Wed May 23, 2018 11:49 am
ชื่อนี้การันตีความหลอน

ปล.เล่าสนุกมากครับ
ตอบ: 3566
โพสเมื่อ: Wed May 23, 2018 2:54 pm
เคยอ่านเรื่อง เสือสมิงอะ ที่ท่านเคยเขียนอะ

อ่านจากเพจกฤตตาน ใช่ท่านรึเปล่า เพราะเหมือนกันเลย

ในเพจมีชื่อตัวละครด้วย[/vine]
โพสเมื่อ: Wed May 23, 2018 5:55 pm
Littlemozart พิมพ์ว่า:
เคยอ่านเรื่อง เสือสมิงอะ ที่ท่านเคยเขียนอะ

อ่านจากเพจกฤตตาน ใช่ท่านรึเปล่า เพราะเหมือนกันเลย

ในเพจมีชื่อตัวละครด้วย[/vine]  

มีคนมาขอเอาไปลงเพจ หลายคนเลยครับ ที่PMมา ซึ่งผมก็ไม่ขัด

บางคนก็เอาไปทั้งดุ้น บางคนก็เอาไปดัดแปลง หรือใส่ตัวละครลงไป

คือบางคนเขาแชร์ไปนะครับ แล้วติด Cr. ไว้ด้านล่าง

เข้าร่วม: 13 Jan 2010
ตอบ: 4138
โพสเมื่อ: Wed May 23, 2018 9:06 pm
เพิ่งฟัง the ghost radio เรื่องของพี่ปู อาถรรพ์ป่าล้วนๆเลย
0
0
โพสเมื่อ: Wed May 23, 2018 9:27 pm
Lanoline พิมพ์ว่า:
เพิ่งฟัง the ghost radio เรื่องของพี่ปู อาถรรพ์ป่าล้วนๆเลย  

ปูไหนครับ พงศิษ หรือ แบล็คเฮด
0
0

เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Thu May 24, 2018 2:22 pm
อ่านแล้วตื่นเต้ลลลลลลล
Eric 'The King' Canto
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 951
โพสเมื่อ: Thu May 24, 2018 11:57 pm
พี่คนที่มีของแกพกมีดหมอหลวงพ่อไร ละเณร
0
0