16 May 2018 10:07 PM by redenzo
เผยค้อนมอง'เอเมรี่'เป้าหมายหลักรับตำแหน่งกุนซือ

หรือจะได้งานใหม่ทันทีหลังมีรายงานว่าอูไน เอเมรี่กลายเป็นเป้าหมายหลักที่เวสต์แฮม ยูไนเต็ดอยากได้มาเป็นผู้จัดการทีมคนใหม่ต่อจากเดวิด มอยส์

เวสต์แฮมตัดสินใจไม่มอบสัญญาใหม่ให้กับมอยส์ ถึงแม้เขาจะพาให้สโมสรรอดพ้นจากการตกชั้นในฤดูกาลนี้ได้ก็ตาม

เดวิด ซัลลิแวนเจ้าของร่วมของ"ขุนค้อน"ได้ยืนยันว่าพวกเขาตั้งใจจะหาคนมาสานงานต่อในอีก 10 วันข้างหน้านี้และเตรียมทำการพูดคุยกับเอเมรี่

กุนซือชาวสเปนตกลงที่จะลงจากตำแหน่งนายใหญ่ปารีส แซงต์ แชร์กแมงเมื่อลีกเอิงจบฤดูกาลและโธมัส ทูเคิ่ลก็มารอคุมทีมต่อจากเขาแล้ว

เอเมรี่จะเจอกับซัลลิแวนในสัปดาห์หน้าและซัลลิแวนก็ตื่นเต้นกับไอเดียการแต่งตั้งกุนซือมีชื่อ ถึงแม้เอเมรี่จะพูดภาษาอังกฤษไม่ได้ซึ่งอาจกลายมาเป็นอัปสรรค

เขายังตกเป็นข่าวกับอาร์เซน่อลด้วยหลังอาร์แซน เวนเกอร์ลงจากตำแหน่งในสิ้นฤดูกาลนี้ ถึงอย่างนั้นเอเมรี่ก็บอกว่ายังไม่ได้รับข้อเสนอใดๆจากทีมดังแห่งลอนดอนเหนือเลย

ราฟา เบนิเตซเองก็เป็นคนที่น่าสนใจเช่นกัน แต่ไมค์ แอชลี่ย์เจ้าของทีมนิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ดประเมินค่าเขาไว้สูงและมีการใส่เงื่อนไขฉีกสัญญา 6 ล้านปอนด์เอาไว้ด้วย

นอกจากนี้เชื่อว่าเบนิเตซยังต้องการค่าเหนื่อยอีกปีละ 10 ล้านปอนด์ นั่นหมายความว่าหากจะแต่งตั้งเขาจำเป็นต้องควักเงินกันหลายปอนด์

กระนั้นซัลลิแวนกับเดวิด โกลด์ก็ชื่นชอบในตัวเบนิเตซไม่น้อยพยายามดึงเขามาร่วมทีมตั้งแต่ก่อนไปคุมเรอัล มาดริดในปี 2015 ก่อนจะลงเอยด้วยการดึงสลาเวน บิลิชมาคุมแทน

เปาโล ฟอนเซก้าได้เข้าสัมภาษณ์สำหรับตำแหน่งกุนซือเวสต์แฮมด้วยและเป็นตัวเลือกค่าใช้จ่ายถูกกว่า แต่เขาตัดสินใจต่อสัญญาใหม่อีก 2 ปีกับซัคตาร์ โดเน็ทส์กในยูเครนแทน

เวสต์แฮมตัดสินใจแยกทางกับมอยส์ท่ามกลางความไม่พอใจที่แฟนบอลแสดงออก หลังจบในอันดับที่ 13 ของตารางพรีเมียร์ลีกและอยู่เหนือโซนตกชั้นอยู่ 9 คะแนน

แฟนบอลแสดงออกให้เห็นว่าพวกเขาไม่พอใจต่อการบริหารสโมสร หลังจากผลงานช่วงก่อนหน้านี้ย่ำแย่จนหล่นไปอยู่ในโซนท้ายตารางและขอเรียกร้องให้บอร์ดบริหารออกจากตำแหน่ง

มอยส์พาเวสต์แฮมเก็บชัยชนะได้ 8 เกมหลังเข้ามาแทนที่บิลิชในเดือนพฤศจิกายนที่ผ่านมา ซึ่งรวมถึงชัยชนะเหนือเชลซีและปราบฮัดเดอร์สฟิลด์ ทาวน์ไป 4-1

นอกจากนี้ยังเสมอไปอีก 9 นัดแบ่งแต้มกับทีมใหญ่ๆอย่างอาร์เซน่อล, ท็อตแน่ม ฮ็อตสเปอร์, เชลซีและแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด แต่ก็แพ้ไปถึง 10 นัดและเกิดเสียงเรียกร้องให้มีการเปลี่ยนแปลง
0
0

=================================
ติดตาม SoccerSuck ใน Facebook ที่: https://www.facebook.com/soccersuck01
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 28642
โพสเมื่อ: Wed May 16, 2018 10:11 pm
[RE: เผยค้อนมอง'เอเมรี่'เป้าหมายหลักรับตำแหน่งกุนซือ]
ถ้าเวสต์แฮม ได้เอเมลี่..

ส่วนปืน ได้อาเตต้า..

ผมว่ามันชักจะแปลกๆแล้วแหละ
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 40332
โพสเมื่อ: Wed May 16, 2018 10:16 pm
[RE: เผยค้อนมอง'เอเมรี่'เป้าหมายหลักรับตำแหน่งกุนซือ]
ผมว่าเปเยกรินี่กับฟอนเซก้า(ชัคเตอร์) ใกล้เคียงกว่านะ

แต่ถ้าเอเมอรี่จริงก็ยินดี เพราะแกทำเซบีญ่าได้ดีทีเดียว
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.

เข้าร่วม: 14 Apr 2010
ตอบ: 9981
โพสเมื่อ: Wed May 16, 2018 10:18 pm
ถ้าได้จริงก็ดีเลย แต่ระดับนี้ น่าจะคุมทีมใหญ่
Xroom Fanclub

เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3976
โพสเมื่อ: Wed May 16, 2018 10:28 pm
ตอบโจทย์เลยนะแบบนี้ ทำเป็นเล่นไป
0
0
เข้าร่วม: 20 Jul 2006
ตอบ: 2402
โพสเมื่อ: Wed May 16, 2018 10:42 pm
หันมามองปืนแล้วเศร้าใจ...
0
0
เข้าร่วม: 28 Oct 2008
ตอบ: 1611
โพสเมื่อ: Wed May 16, 2018 10:47 pm
ถ้าเลือกได้ ขอตามนี้

1. เบนิเตซ
2. ฟอนเชก้า
3. เอเมรี
4. เปเยกรินี

วางแผนอนาคตสโมสรใหม่ ราฟาน่าจะตอบโจทย์ได้ดีสุด
1
0
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 4591
โพสเมื่อ: Wed May 16, 2018 11:03 pm
เผยค้อนมอง'เอเมรี่'เป้าหมายหลักรับตำแหน่งกุนซือ
เอเมรี่ เหมาะกับ อาเซนอล มากกว่านะ
WORLD PEACE!! [ V ]
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8578
โพสเมื่อ: Wed May 16, 2018 11:04 pm
ที่แน่ๆบอร์ดเวสแฮมยังมีวิสัยทัศดีกว่าบอร์ดปืน เป็นทีมกลางๆที่วางแผนได้ดีเลย ไม่เหมือนน่อล ปลดโค้ชก่อนได้คนใหม่แถมทำตัวเหมือนมีตัวเลือกน้อยทั้งๆที่ กุนซือฝีมือดีว่างงานอยู่เยอะ ไม่ใช่ว่าอาเตต้าไม่ดีนะ แต่นี่คือสโมสรใหญ่ ไม่มีเวลาให้ได้ลองหรอกนะ กลัวสิ่งที่เวงเกอสร้างมาตลอด22ปีจะพังลงเพราะเจ้าของทีมโง่ๆนี่แหละ ละอย่ามาแก้ปัญหาด้วยเงินตอนล้มให้เห็นละกัน ขอชมบอร์ดเวสแฮมเลยจริงๆ
เข้าร่วม: 10 Jul 2009
ตอบ: 1311
โพสเมื่อ: Wed May 16, 2018 11:15 pm
Nick-EE พิมพ์ว่า:
ที่แน่ๆบอร์ดเวสแฮมยังมีวิสัยทัศดีกว่าบอร์ดปืน เป็นทีมกลางๆที่วางแผนได้ดีเลย ไม่เหมือนน่อล ปลดโค้ชก่อนได้คนใหม่แถมทำตัวเหมือนมีตัวเลือกน้อยทั้งๆที่ กุนซือฝีมือดีว่างงานอยู่เยอะ ไม่ใช่ว่าอาเตต้าไม่ดีนะ แต่นี่คือสโมสรใหญ่ ไม่มีเวลาให้ได้ลองหรอกนะ กลัวสิ่งที่เวงเกอสร้างมาตลอด22ปีจะพังลงเพราะเจ้าของทีมโง่ๆนี่แหละ ละอย่ามาแก้ปัญหาด้วยเงินตอนล้มให้เห็นละกัน ขอชมบอร์ดเวสแฮมเลยจริงๆ  

เพราะโค้ชเก่งๆค่าจ้างแพงไงครับ ปืนเลยเลือกอาร์เตต้า บอร์ดปืนน่าจะคิดถึงแต่เรื่องตัวเลขในบัญชี
0
0
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 5392
โพสเมื่อ: Wed May 16, 2018 11:16 pm
[RE]เผยค้อนมอง'เอเมรี่'เป้าหมายหลักรับตำแหน่งกุนซือ
แล้วค่าเหนื่อย เอเมรี่ จะถูกกว่า ราฟาจริงเหรอเจ๊สงสัย
0
0
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8578
โพสเมื่อ: Wed May 16, 2018 11:22 pm
Liverpool11 พิมพ์ว่า:

เพราะโค้ชเก่งๆค่าจ้างแพงไงครับ ปืนเลยเลือกอาร์เตต้า บอร์ดปืนน่าจะคิดถึงแต่เรื่องตัวเลขในบัญชี  

ค่าเหนื่อยโค้ชทำไม เวสแฮมจ่ายได้ละ ละปืนจ่ายไม่ได้ผมงงมากในจุดนี้ ทั้งที่ค่าเหนื่อย โอบาเกือบ200k โอซิล350k จ้างโค้ชอย่างมากแค่200k ไม่เกินนั้น บอร์ดจ่ายสบายๆมากเลย แต่อย่างว่าแหละครับงกไม่เข้าเรื่อง ละทำเหมือนจะใช้ต้นทุนต่ำในการสร้างทีม ซึ่งเป็นผมผมเป็นนักเตะก็ท้อแท้ครับ ตัวเก่าก็อยากย้ายเพราะทีมแทบจะไม่มีอนาคต ตัวใหม่ใครจะอยากมาครับ คือตอนนั้นทีมมีเวงเกอ เลยดูมีเคดิต โอบา มิกกี้ โอซิล ย้ายมาเพราะบารมีเวงเกอทั้งนั้น ส่วนอาเตต้า บารมียังไม่มีเลย ใครจะอยากมา มีทุกอย่างครบ ทั้งเงินทั้งขุมกำลัง กับระบบทีมที่เวงเกอทิ้งไว้ให้ ละทำไมต้อเอาสโมสรไปขึ้นเขียงซะงั้น ไม่ใช่ลำบากเองนะครับทำตัวเองทั้งนั้นไม่ต้องโทษใครเลย อาเตต้ามันเสี่ยงเกินไปครับ ดีก็เสมอตัวเออกุเก่งปั้นทีมขึ้นมาได้ แต่ถ้ามันเละละยับเลยนะคับ ตอนนี้ยังมีโอกาสผมอยากให้บอร์ดน่อลตาสว่างพิจารณากุนซือใหม่อีกรอบ เวสแฮมยังฉลาดที่จะจ้างอเมรี่เลยทำไมน่อลมันคิดไม่ได้ มันคิดอะไรอยู่ผมละอ่านไม่ออกเลย
0
0
เข้าร่วม: 26 Feb 2010
ตอบ: 14752
โพสเมื่อ: Wed May 16, 2018 11:25 pm
เอาจริงๆ เรื่องอาร์เตต้าเนี่ย อาจไม่ใช่ว่าบอร์ดปืนไม่ทะเยอะทะยานหรืองหรอกมั้ง

เพราะเอาจริงๆ ยังไงทีมระดับอาร์เซน่อล ก็ไม่สิ้นไร้ไม้ตอกหรอก

แต่ดูทรงแล้ว คือชอบและตั้งใจจะให้เป็นคนนี้จริงๆเองมากกว่า ชอบมากกว่าตัวเลือกอื่นจริงๆ

อย่างกาซิดิสก็ปักใจกับอาร์เตต้าตั้งแต่ต้น แบบแทบจะไม่มองตัวเลือกอื่นเลย

ผ.อ.กีฬาที่มาจากบาร์ซ่า ตอนแรกจะเอาเอ็นริเก้ แต่พอได้คุยแล้วก็หันมาหนุนอาร์เตต้า

นี่ว่าคุยแล้ว สัมภาษณ์งานแล้ว น่าจะชอบวิสัยทัศน์หรือเห็นอะไรในตัวอาร์เตต้ามั้ง

อาร์เตต้าคงพูดอะไรแล้วประทับใจผู้หลักผู้ใหญ่ของปืนจริงๆ

คือผมมั่นใจว่าถ้ามันมาขนาดนี้แล้ว มีการสัมภาษณ์งานเกิดขึ้นแล้วแน่นอน

และเราก็ไม่รู้ว่าอาร์เตต้าพูดอะไร แต่คงน่าประทับใจเอามากๆโขอยู่
0
0
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8105
โพสเมื่อ: Thu May 17, 2018 4:05 am
เล็งแต่ละตัวใช้ได้เลย
0
0
เข้าร่วม: 02 Oct 2009
ตอบ: 8173
ที่อยู่: Easy Company, 2nd Battalion, 506th PIR, 101st Airborne
โพสเมื่อ: Thu May 17, 2018 8:47 am
Liverpool11 พิมพ์ว่า:

ค่าเหนื่อยโค้ชทำไม เวสแฮมจ่ายได้ละ ละปืนจ่ายไม่ได้ผมงงมากในจุดนี้ ทั้งที่ค่าเหนื่อย โอบาเกือบ200k โอซิล350k จ้างโค้ชอย่างมากแค่200k ไม่เกินนั้น บอร์ดจ่ายสบายๆมากเลย แต่อย่างว่าแหละครับงกไม่เข้าเรื่อง ละทำเหมือนจะใช้ต้นทุนต่ำในการสร้างทีม ซึ่งเป็นผมผมเป็นนักเตะก็ท้อแท้ครับ ตัวเก่าก็อยากย้ายเพราะทีมแทบจะไม่มีอนาคต ตัวใหม่ใครจะอยากมาครับ คือตอนนั้นทีมมีเวงเกอ เลยดูมีเคดิต โอบา มิกกี้ โอซิล ย้ายมาเพราะบารมีเวงเกอทั้งนั้น ส่วนอาเตต้า บารมียังไม่มีเลย ใครจะอยากมา มีทุกอย่างครบ ทั้งเงินทั้งขุมกำลัง กับระบบทีมที่เวงเกอทิ้งไว้ให้ ละทำไมต้อเอาสโมสรไปขึ้นเขียงซะงั้น ไม่ใช่ลำบากเองนะครับทำตัวเองทั้งนั้นไม่ต้องโทษใครเลย อาเตต้ามันเสี่ยงเกินไปครับ ดีก็เสมอตัวเออกุเก่งปั้นทีมขึ้นมาได้ แต่ถ้ามันเละละยับเลยนะคับ ตอนนี้ยังมีโอกาสผมอยากให้บอร์ดน่อลตาสว่างพิจารณากุนซือใหม่อีกรอบ เวสแฮมยังฉลาดที่จะจ้างอเมรี่เลยทำไมน่อลมันคิดไม่ได้ มันคิดอะไรอยู่ผมละอ่านไม่ออกเลย  

แฟนบอลดุด้วยมั้ง เกี่ยวมะ

คือบอร์ดทำตัวเหลวเป๋วมาสักพักนึงแล้วอ่ะจนโดนแฟนๆรุมประท้วงคาสนามเลย ถ้าไม่ทำอะไรสักอย่างให้เห็นเป็นรูปธรรมอีกนี่คงจะมีปัญหาจริงๆแล้วแหละ ซึ่งคิดว่าบอร์ดคงไม่อยากมีปัญหากับแฟนบอลสักเท่าไหร่
0
0
เข้าร่วม: 08 May 2007
ตอบ: 26276
โพสเมื่อ: Thu May 17, 2018 10:16 am
น่าสนใจเลยแหะ ถ้าค้อนได้เอเมรี่จริง ๆ

0
0