ผู้ตั้ง
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 904
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 6:41 pm
แล้วแบบนี้ DC จะพลิกกลับมายังไงครับ
ส่วนตัวผมดูหมดนะครับ ทั้งสองค่าย มาร์เวล และ ดีซี แต่พอ อเวนเจอร์ เข้าฉาย ต้องยอมรับว่าเป็นงานหยาบจริงๆสับหรับ ดีซี เพราะว่าก็อยากให้มีหนังฮีโร่ดีๆที่คุณภาพพอๆกันออกมาจากทั้ง 2 ค่าย มันก้เป็นสิ่งที่ดีสำหรับคนเสพด้วยย เพื่อนๆคิดว่าทางค่ายจะงัดไม้ไหนมาครับ แชร์ๆๆ
เข้าร่วม: 16 Sep 2013
ตอบ: 3206
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 6:46 pm
[RE]แล้วแบบนี้ DC จะพลิกกลับมายังไงครับ
อยากครับ ส่วนตัวชอบหนังสองค่ายแต่เอียงดีซีนะ

บอกเลยตอนนี้คนละชั้นกันเลย
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 48888
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 6:46 pm
[RE]แล้วแบบนี้ DC จะพลิกกลับมายังไงครับ
พลิกกลับคงยาก แล้วก็ต้องรอหลังจาก อเวนเจอร์หมดเซทนี้ไปหมดๆเลยก่อน

ไม่มีโทนี่ ไม่มีแคป ตัวหลักๆ หลายไป อาจจะกระทบเยอะเหมือนกัน

แต่ช่วงนี้ dc ต้องทำตัวละครตัวเองให้ดีก่อนจะไปเทียบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8314
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 6:48 pm
[RE: แล้วแบบนี้ DC จะพลิกกลับมายังไงครับ]
ขาย DC ให้ ดิสนี่
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 14106
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 6:50 pm
[RE: แล้วแบบนี้ DC จะพลิกกลับมายังไงครับ]
dc จะชนะ marvel ได้ตอนนี้ คือ พาพวกไปถล่ม ธานอส ให้ได้

ตอบ: 59090
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 7:05 pm
เรียกโนแลนด์มากำกับซุปเปอร์แมนไตรภาค
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1907
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 7:06 pm
ยากมากครับ ผมว่าคงต้องรีเซ็ทจักรวาลภาพยนตร์ใหม่ไปเลย

ไม่ก็ขายให้ดิสนี่ทำ
เข้าร่วม: 10 Oct 2009
ตอบ: 23696
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 7:14 pm
กลับไปทำหนังเดี่ยวเหมือนเดิม

Victoria Concordia Crescit __ Once a Gooner Always a Gooner
ตอบ: 19144
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 7:16 pm
ดูความมีมิติของธานอสกับสเตฟเฟ่นวูฟแล้วแบบคนละเรื่องเลย
Heavier than the mountain is our sin Deeper than the ocean is our karma
Darker than the night is our nature Hotter than the fire is our desire

เข้าร่วม: 28 Aug 2008
ตอบ: 4509
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 7:23 pm
papangkron พิมพ์ว่า:
ดูความมีมิติของธานอสกับสเตฟเฟ่นวูฟแล้วแบบคนละเรื่องเลย  

สเตเฟนวูฟมันก็แนวๆลูกๆทานอสนะครับ
หัวหน้าจริงมัน ดาคไซท์ มันมีพูดอยู่ในหนังเลย

แต่ทั้งสองค่ายมีอย่างนึงที่สูสีกันนะ

กัปตันกับแบทแมน

สภาพเดียวกันเลย หลังๆ
สู้ลูกกะจ๊อกได้ทีละตัว พอโดนรุมสองสามตัวก็ไปแล้ว 555
เข้าร่วม: 03 Aug 2010
ตอบ: 704
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 7:26 pm
ในหนังของ DC ผมชอบภาพของ DC มากครับ แต่จะพลิกได้ไหม อันนี้ต้องรอดูต่อไปครับ แต่เชื่อว่ายังไงก็ขายได้ต่อไป
JK
เข้าร่วม: 04 Aug 2008
ตอบ: 422
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 7:30 pm
ยากเลยอะครับ ผมชอบ DC มากเลยนะถึงมันจะเวอร์แบบหนังฮีโร่แต่โทนหนังมันเรียลๆดี ดูแล้วอินมาก เริ่มจาก MoS ผมดูหลายรอบมากๆโคตรชอบ

แต่พูดตรงๆว่าไม่น่ามารีบทำหนังรวมฮีโร่เลย BvS ไม่รู้จะรีบทำมาทำไม ดูแต่ละคนสู้กันแบบไม่ค่อยอินในแรงจูงใจเลย WW ก็โผล่มาในหนังดื้อๆ แถมมาโดนล้อเรื่องมาร์ธ่ายันทุกวันนี้อีก ต่อมา JL ก็เหมือนรีบยัดๆมารวมกันให้เราดู ไม่อินในการรวมทีมเลย ตัวร้ายก็ง่อยๆ ดีอย่างเดียวที่หนัง WW ทำออกมาดีกู้หน้าได้ ส่วน SS ก็ตามที่เห็น ตัวละครดีแต่บทเละตุ้มเป้ะ

คหสต. รอเวลารีบูทซะเถอะจักรวาลมันเละไปแล้วครับ เสียใจมากจากแฟน DC ที่ยอมลาทุกอย่างไปดูรอบแรกทุกเรื่อง แถมดูหลายรอบด้วย
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 28143
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 7:33 pm
แล้วแบบนี้ DC จะพลิกกลับมายังไงครับ
ถูกครับขายให้ดิสนี่ บทหนังต้องดูได้ทุกเพศทุกวัย

สมัยเด็กผมชอบ dc นะ แต่พอโตมาแล้วดูสเกลพลัง
แต่ละตัวมันทำลายล้างโลกได้หมดพลังมันเว่อเกินไป
เกินกว่าจะเอามารวมกันด้วย แล้วเหตุผลในการเอาชนะกันคือคุณธรรม
ซึ่งถ้าซุปเปอร์แมน และแบทแมนไม่ใช่คนดี
ก็บรรลัยทั้งเรื่องแน่นอน

ต่างจากมาเวลพลังมันเหนือคนธรรมดามาอย่างละนิดหน่อย
ยกเว้นพวกเทพ และความขี้โม้ของฮัลค(ฮัลค์โม้พลังเกินไป)
พลังมันเหมาะที่จะเอามารวมหรือแก้ทางกันได้

ถ้า dc ไม่รีเซ็ทจักรวาล 52 ผลคือซุปเปอร์แมนคนเดียวทำได้ทุกอย่าง

DC ทำบทดาร์ก และให้ฮีโร่เป็นความหวังของมวลมนุษย์มากเกินไป
คือชาวโลกแม่งโคตรตัวประกอบไร้บทบาทช่วยเหลือโลก

กลับมาที่ marvel นิ๊กฟิวรี่ มาเรียฮิล จนท.คาเต้อ แบล็กวิโด้ พวกนี้คนธรรมดา

ยังไม่รวมพวกคนธรรมดามีชุดกับอุปกรณ์ อย่างโทนี่ แอ้นแมน ฟาลคอน

พวกนี้ไม้ได้ไก่กาภาวนาให้ยอดมนุษย์กู้โลกให้เลย

เข้าร่วม: 19 Mar 2010
ตอบ: 8963
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 7:34 pm
ตัวละคร คอมมิค ชอบฝั่งดีซี

แต่เป็นหนังใหญ่

มาเวลกินเรียบ

ต้องดูอนาคต ไม่มีอะไรแน่นอน

ขนาดทุ่งหญ้ายังกลายเป็นโกโก้ครันซได้

เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2715
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 7:37 pm
ทำหนังดาร์คแล้วไม่ค่อยเวิร์คพอมาเริ่มมีมุกตลกขึ้นมาใน jl ก็ยังไม่ค่อยเวิร์คอีก ผมว่าถ้าอยากแก้เกมคงต้องจัดหนังรักจ้าออกมาสู้เลย อารมณ์แบบ ชีวิตเหงาๆของลูอิสในวันที่ซูปออกไปทำงาน
-*- เชียร์มาดริดและลิเวอร์พูล

เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 1002
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 7:55 pm
ทำหนังเดี่ยวให้ดีก่อนจะคิดสร้างจักรวาล ดีซีใจร้อนเกินไป
เข้าร่วม: 19 Jan 2015
ตอบ: 1103
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 8:00 pm
รู้ๆกันอยู่ว่า DC มันไม่ได้เจาะกลุ่มคนทั่วหรือคนส่วนมากอยู่แล้ว
เข้าร่วม: 27 Nov 2010
ตอบ: 13416
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 8:12 pm
ไปทำหนังเดี่ยวให้ดีๆก่อนค่อยมารวมๆกัน

แต่อย่างว่าถ้าช้าเดี๋ยวตามอีกค่ายไม่ทัน ดีไม่ดี พอไปสักพักอาจหมดยุคของหนังซุปเปอร์ฮีโร่

ฝากกดไลค์เพจหน่อยนะครับ แฮร่ๆ

https://www.facebook.com/SynysterGamingTV

เข้าร่วม: 05 Nov 2013
ตอบ: 1305
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 8:15 pm
josemaria พิมพ์ว่า:
รู้ๆกันอยู่ว่า DC มันไม่ได้เจาะกลุ่มคนทั่วหรือคนส่วนมากอยู่แล้ว  

ไม่ใช่ทำ JL ให้มีอารมณ์ขันมากขึ้นเพื่อคนส่วนมากเหรอครับ ?
เข้าร่วม: 17 Nov 2008
ตอบ: 7933
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 8:17 pm
สำหรับผมพอๆกัน แต่ฉากแอ๊คชั่นผมชอบDCมากกว่า แบทแมนมันเป็นคนมันก็ทำดีที่สุดแล้ว ไม่ใช่แบบนาตาชาเป็นคนธรรมดาแต่ตบแม่ทัพมนุษย์ต่างดาวร่วง
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 27215
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 8:22 pm
โดวยรวมสู้ไม่ได้หรอก แต่ถ้าเอาหนังเดี่ยวมา vs กัน The Dark Knight คือที่ 1 ตลอดกาล
GYGEE​ : GALLERY&VIDEO
https://m.facebook.com/official.rabbit48/
-------------------------------------
【MV Full】Warota People / BNK48 / My Center
https://www.youtube.com/v/bTBPXxIPSfw
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 9551
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 8:26 pm
Plz พิมพ์ว่า:
พลิกกลับคงยาก แล้วก็ต้องรอหลังจาก อเวนเจอร์หมดเซทนี้ไปหมดๆเลยก่อน

ไม่มีโทนี่ ไม่มีแคป ตัวหลักๆ หลายไป อาจจะกระทบเยอะเหมือนกัน

แต่ช่วงนี้ dc ต้องทำตัวละครตัวเองให้ดีก่อนจะไปเทียบ  

อ่านคอมเม้นท่าน Plz แล้ว นึกถึงข่าวนี้เลย ตอนนี้แฟน DC รุมด่าแคสนักแสดง Teen Titan อยู่

[twitter]https://twitter.com/badpostitans/status/984057806738415618[/twitter]
Evertonian #COYB / Hala Madrid!

เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2359
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 8:29 pm
ฉากบู้ผมชอบแบบ DC มากกว่าน่ะในแบท v ซูป ตอนแบทไปช่วยแม่พี่ซูปนั้นฉากดีมากเลย
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 24017
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 8:57 pm
ผมมองว่าหนังเดี่ยวของฮีโร่แต่ละคนมันไม่โดนนี่สิครับ แต่ฝั่งมาเวลมันโดนซะส่วนใหญ่ เอาแค่สไปเดอร์แมน ไอรอนแมน กัปตันอเมริกาก็ได้รับการตอบรับจากแฟนๆมากแล้ว ฝั่ง DC มีแค่แบทแมนที่โอเคเท่านั้น พูดตรงๆฮีโร่บางคนใน JL ผมยังงงๆว่ามาจากไหนกัน

เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 24789
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 8:57 pm
ค่าย Warner Bros ต้องถึงอะไรสักอย่างแล้วละ

เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9847
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 8:59 pm
เอาจิงๆ พื้นฐานสู้ได้นะ
เพราะคอมมิคมันลงตัวกว่าเยอะ
แต่มาเร่งตามมาเวลเกินไปเลยพัง

เรื่องภาพแต่ก่อนดีซีโหดมาก
แต่อินฟินีตี้วอร์ก้อภาพโคตรดี

ส่วนเนื้อเรื่อง ผมว่าอินฟินีตี้วอร์ไม่ได้ดีขนาดนั้นอะที่มีคนให้ตั้ง9/10 10/10
ดูแล้วมีความรู้สึกเมื่อไหร่จะจบ
นี่ต้องไปดูอีกสองรอบ กับแม่ กับแฟน คิดแล้วยังเซงเลย
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 9:07 pm
BoilingPoint พิมพ์ว่า:

ไม่ใช่ทำ JL ให้มีอารมณ์ขันมากขึ้นเพื่อคนส่วนมากเหรอครับ ?  

รู้ๆกันอยู่ว่า joss whedon มาแก้เลยทำให้เป็นหนังตลาด
เข้าร่วม: 20 Nov 2006
ตอบ: 2453
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 9:09 pm
ฐานแฟนการ์ตูนไม่ได้เยอะอะไร ดังนั้นการอาศัยแค่ชื่อแบทแมน ซุเปอร์แมน แล้วคิดว่าพอแล้ว ก็มีแต่แฟนการ์ตูนซะมากที่ไปดู
แต่อีกค่าย เริ่มจากไออ้อนแมนเลยนะ ที่ฐานแฟนน้อยมากๆ
ตอบ: 1305
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 9:11 pm

รู้ๆกันอยู่ว่า joss whedon มาแก้เลยทำให้เป็นหนังตลาด  

แก้ให้นะครับ

รู้ๆกันอยู่ว่า DC จ้าง Joss whedon มาแก้ให้เป็นหนังตลาด*
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 13070
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 9:18 pm
มาร์เวล หนังเดี่ยว โอเค แต่หนัง รวม บทฮีโร่ มันรีบๆไปหน่อยนะผมว่า(ผมชอบ สไปร์ดี้ โทบี้ แมกไกวแฮะ ผมว่า พระเอกซื่อบื้อ แต่หัวดี ใกล้เคียงกับต้นฉบับที่สุดแล้ว)

DC ที่เข้าตาคือ แบทแมน-โนแลน กับ วันเดอร์-วูแมน(ถึงจะขัดตาบ้าง ตอนท้ายๆ ผมดูตอนสู้ กับบอส ทีไรหลับทุกที)

เอาเป็นว่า ทำหนังเดี่ยวให้ดีก่อน อย่าเพิ่งรีบ รวมตัว
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1014
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 9:21 pm
เมื่อไหร่ที่DCยอมรับว่าตอนนี้ตัวเองเป็นรองมากๆมันจะดีขึ้นเรื่อยๆ

แต่DCกลับเลือกวิธีการแซะหรือดิสเครดิตมาเวลในหนังตัวเอง จากที่เห็นในบทของหนังหลายๆเรื่องของDC

โฆษณาตัวเองอยู่ได้ว่าการ์ตูนมาเวลสู้ฝั่งตัวเองไม่ได้ ลิขสิทธิ์ของเล่นสู้ไม่ได้ อนิเมสู้DCไม่ได้ ไม่จำเป็นต้องสร้างหนังแข่ง

ผมติ่งมาเวล
ตอบ: 7978
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 9:25 pm

อีกส่วนคือเขาพยายามจะลบสิ่งที่Zackปูไว้ด้วยครับ
เพราะ ผู้กำกับ Aquaman เคยบอกหลังหนังJLฉายว่า
พลังของaquamanกับMeraในหนังเดียวจะไม่เหมือนในหนังJL
เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา ผู้กำกับ Wonder woman ก็ออกมาบอกว่าไม่เห็นด้วยกับคำพูดของไดอาน่าในBVS
สรุปว่าไม่มีใครชอบสิ่งที่Zackปูไว้ในBVSเลยครับ

ใครจะบูชาZackผมไม่สนครับ
ผมว่าZackคือคนทำลายหนังDCมากกว่า
คนอะไรทำหนังกาก3เรื่องติด
เข้าร่วม: 14 Jun 2009
ตอบ: 3728
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 9:28 pm
ผมว่าต้องเลิกสร้างพวกหนังตัวร้ายเช่นพวกฮาร์ดลี่ แบล็กอดัมไรพวกนี้ก่อน คือมันอาจขายได้ แต่มันต่อยอดจักรวาลแบบมาร์เวลไม่ได้อ่ะ

เห็นดูแพลนที้จะสร้างหนังแต่ล่ะเรื่องแล้วปวดหัวแทนแฟนดีซีเลย
แต่ล่ะเรื่องมันไม่น่าจะมาเชื่อมต่ออะไรกันได้เลยอ่ะ
0
0

เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 12645
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 9:31 pm
ก่อนอื่นเลยตกออกจาก WB ก่อน
0
0

อุ๋งๆ
เข้าร่วม: 22 Sep 2008
ตอบ: 271
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 9:41 pm
ไม่รู้ใครเป็นเหมือนผมมั้ย หนังฝั่ง DC ผมเบื่อลูอิส เลน มาก
0
0
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1950
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 9:52 pm
คงยาก ตราบใดที่ยังทำตัวร้าย ตัวใหญ่เท่าบ้าน

มันจะทำให้สเกล การต่อสู้ ต้องเป็นเทพเท่านั้นถึงจะ ต่อกรได้

0
0
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 831
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 10:05 pm

คำพูดปลอบใจของติ่งdc
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 10:14 pm
chanawee03 พิมพ์ว่า:
สำหรับผมพอๆกัน แต่ฉากแอ๊คชั่นผมชอบDCมากกว่า แบทแมนมันเป็นคนมันก็ทำดีที่สุดแล้ว ไม่ใช่แบบนาตาชาเป็นคนธรรมดาแต่ตบแม่ทัพมนุษย์ต่างดาวร่วง  

ตบซุปร่วง คนธรรมดามากครับ
0
0
เข้าร่วม: 17 Nov 2008
ตอบ: 7933
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 10:40 pm
กองทัพคนตายNK พิมพ์ว่า:
chanawee03 พิมพ์ว่า:

ตบซุปร่วง คนธรรมดามากครับ  

ตอนปกติมีด้วยหรอครับ เห็นแต่ตอนมีหินเขียวนะ มีหินเขียวป้าข้างบ้านก็ตบซุปได้ครับ
1
0
ตอบ: 1210
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 10:47 pm
0
0
เข้าร่วม: 28 Oct 2008
ตอบ: 10649
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 10:57 pm
D.C. เลือกที่ตะกระโดดอย่างยิ่งใหญ่แล้ว แล้วก็ได้รู้ผลแล้ว

จากนี้ก็ต้องต่อยอดจากที่ ปู ชง Super hero ทุกตัวที่เคยประกาศไป มันมีคนดูแน่อยู่แล้ว ตั้งใจทำบทดีๆ ก็พอ

คือ marvels ทำไว้ดีมาก ทำประมาณนั้นแหละ ทำให้คนชอบ ก็พอ เล่นบทบู๊ ให้พอดี ยิงมุขให้ถูกเวลา ไม่ใช่ เล่นมุขจืดๆ

AVENGER INFINITY WAR ทำไว้ดีมาก มากสุดๆเลยล่ะ ผมบอกเลย คุณSEARCH ดูตารางเวลาหนัง ดู FB สหรัฐ ก็ได้
ยังกะ Star wars มันต้องมีผลกระทบวงกว้างแบบนี้

ถ้าใกล้เคียง Man of steal ทำได้ดีแล้ว ทำแบบนั้นแหละแล้วต่อยอดเอา
0
0
การไม่ได้ในสิ่งที่ปรารถนาในบางคราว ก็เป็นพรอันประเสริฐ - องค์ทะไลลามะ
Ps.
Liverpool Champions Fifa club world Cup 2019
Champions Eufa Supercup 2019
Champions Eufa Champions League 2018-2019
Champions PremierLeague 2019-2020

คุณอาจจะเปลี่ยนภรรยาได้, เปลี่ยนความคิดทางการเมืองได้, เปลี่ยนศาสนาก็ได้ แต่ไม่สามารถเปลี่ยนทีมที่คุณเชียร์ได้

(ไม่อยากจะบอกเลยว่าคนพูดคือ เอริค คันโทน่า อยากบอกว่าคิดเอง)

เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 5724
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 10:57 pm
กลับไปเดี่ยวๆแบบ dark knight ขึ้นหิ้งสุดแล้ว
0
0
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 11:16 pm

มันคือเรื่องจริง ที่แฟนมาเวลไม่ยอมรับกัน
0
0
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 11:18 pm
ทุกคนรู้ไหมว่าหนัง DC เรื่อง The dark knight เป็นเรื่องเดียวที่ได้รางวัลมากสุด
0
0
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 4612
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 11:28 pm
เป็นติ่ง DC นะเเบบสายฮาร์ดคอร์เลย ตามเสพงานฮีโร่ทุกอย่างเท่าที่จะทำได้ ไอเรื่องพลิกไม่พลิกเลิกสนใจไปนานเเล้ว
ตอนนี้สร้างหนังของตัวเองให้ดีที่สุด ทำให้เต็มที่ เเค่นั้นพอ ไม่ต้องไปสนใจค่ายอื่น หรือคำพูดถากถาง เเค่นี้ก็พอล่ะ ชอบฮีโร่ DC เพราะมันคือ DC เพราะมันคือฮีโร่ที่มาจากคอมมิค ที่คลั่งมาตั้งเเต่เด็กๆ ไม่ว่าจะหนังหรือซีรี่ส์หรือเกม์ ขอเเค่สร้างมันออกมาก็พอ เเฟนๆพร้อมสนับสนุน ส่วนไอเรื่องเเพ้ชนะ ขี้เกียจไปดิ้นเเทนล่ะ มันเหนื่อย ชีวิตยังต้องทำมาหากิน
ขอเเค่ทำให้เต็มที่ก็พอ จะฮีโร่ตัวหลักตัวรอง สร้างมาเถอะ เพราะถ้าใครเป็นเเฟนฮีโร่จริงๆ จะเข้าใจความรู้สึกทีว่า สร้างมาเถอะหนังฮีโร่ เเค่ได้เห็นเป็นหนังมันก็ดีใจเเล้ว
0
0
- Worlds of DC -
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 7600
โพสเมื่อ: Sat Apr 28, 2018 11:40 pm

มันคือเรื่องจริง ที่แฟนมาเวลไม่ยอมรับกัน  

มันคือเรื่อง เพราะฉะนั้นก็ต้องยอมรับไปเลยว่า

ทำหนังยังไงก็สู้มาเวลไม่ได้

เพราะหนังมาเวลเข้าได้กับทุกกลุ่มอายุมากกว่า

ตั้งแต่ดูของ DC มา TDK ดีสุดเรื่องเดียว เรื่องอื่นโคตรธรรมดา

ผมดูทั้ง 2 ค่ายแหละ แต่ ทำไมแฟน DC ชอบบอกหนังตัวเองดีงั้นงี้

พอยอดสรุปออกมาไม่เห็นสู้มาเวลได้สักเรื่อง -..-
0
0

เข้าร่วม: 08 Sep 2008
ตอบ: 2363
โพสเมื่อ: Sun Apr 29, 2018 12:08 am
ผมเป็นแฟนทั้ง 2 ค่ายนะ แต่ไม่มีใครหรอกที่ทำหนังแล้วไม่อยากได้กำไรเยอะ ๆ อะเพราะงั้นไอข้ออ้างที่บอกว่าทำให้ดูเฉพาะกลุ่มเนี่ยตัดทิ้งไปได้เลย สำหรับหนังระดับ Blockbuster ลงทุนมหาศาล จ้างดาราชั้นนำมีหรอจะทำมาขายแค่บางกลุ่ม แต่ DC พลาดที่ไปหลงคารมตา zack มากกว่า ควรจะหาผู้กำกับใหม่ตั้งแต่ bvs แล้ว ผิดหวัง
เข้าร่วม: 14 Sep 2008
ตอบ: 3462
โพสเมื่อ: Sun Apr 29, 2018 12:08 am
เอาจริงๆหนังที่พอจะเข้าไปอยู่ใน marvel ได้มีอยู่2เรื่อง super man และก็ wonderwoman
นอกนั้นกาก ไม่รวม batman ของโนแลน
0
0
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 4015
โพสเมื่อ: Sun Apr 29, 2018 12:43 am
ฮาอะ มีคนเอาทานอส ไปเปรียบมวยกับลุงสเตเพ้นวูฟ มันคนละสเกลพลังกันน บอส กับ แม่ทัพของบอส มันคนละเรื่องเลยนะ

ต้องให้เวลาดีซีหน่อย ปัญหาหลังบ้านมันเยอะ
0
0
เชียร์แมนยู ตั้งแต่ 2004 นะจ๊ะ ยุคแพ้บ่อยๆตอนดวลกับเชลชียุคมู 1,รับซ่อมมือถือ htc เปลี่ยนบอดี้ จอแตก สนใจทักได้
ตอบ: 19144
โพสเมื่อ: Sun Apr 29, 2018 1:20 am
อี้จับซา พิมพ์ว่า:
ฮาอะ มีคนเอาทานอส ไปเปรียบมวยกับลุงสเตเพ้นวูฟ มันคนละสเกลพลังกันน บอส กับ แม่ทัพของบอส มันคนละเรื่องเลยนะ

ต้องให้เวลาดีซีหน่อย ปัญหาหลังบ้านมันเยอะ  

แล้วมันเป็นตัวร้ายหลักของหนังที่ฉายเหมือนกันรึเปล่าครับ แล้วที่จริงผมไม่ได้เปรียบพลังใครจะมาก ใครจะร้ายกว่ากัน

เอาแต่มิติตัวละครมันมีมั้ย ตัวนึงออกมาพูดแต่เอกภาพๆ มาเธอร์บ๊อกๆ

อีกตัวหาเจมสโตนคล้ายๆกันก็จริง แต่มีเรื่องลูกสาว เราได้เห็นด้านอื่นๆด้วย ไม่ได้ร้ายอย่างเดียว
0
0
Heavier than the mountain is our sin Deeper than the ocean is our karma
Darker than the night is our nature Hotter than the fire is our desire

เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 28143
โพสเมื่อ: Sun Apr 29, 2018 2:11 am
อี้จับซา พิมพ์ว่า:

เทียบกับโลกิยังไม่ได้เลยครับ
0
0
ตอบ: 7978
โพสเมื่อ: Sun Apr 29, 2018 3:19 am
gwangbaa พิมพ์ว่า:

มันคือเรื่อง เพราะฉะนั้นก็ต้องยอมรับไปเลยว่า

ทำหนังยังไงก็สู้มาเวลไม่ได้

เพราะหนังมาเวลเข้าได้กับทุกกลุ่มอายุมากกว่า

ตั้งแต่ดูของ DC มา TDK ดีสุดเรื่องเดียว เรื่องอื่นโคตรธรรมดา

ผมดูทั้ง 2 ค่ายแหละ แต่ ทำไมแฟน DC ชอบบอกหนังตัวเองดีงั้นงี้

พอยอดสรุปออกมาไม่เห็นสู้มาเวลได้สักเรื่อง -..-  

ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับกลุ่มคนดูหรอกครับ
ดูอย่างWonderWomanดิ ทำรายได้ก็800ล้าน มากกว่าMarvelหลายๆเรื่องด้วยซ้ำ
เพราะเนื้อเรื่องมันดี เข้าใจง่าย ขนาดเเอ็คชั่นองค์3กากๆ ถ้าทำดีกว่านั้นคงเป็นหนังไร้ตำหนิไปละ
เเต่ถ้ามาดู BVS มันเข้าใจยากมากๆ หนังทำมาให้ติ่งดูชัดๆ
เเต่MOSเนื้อเรื่องก็ดี เเต่กลางๆเรื่องก็เริ่มเน่าลงๆ

0
0
เข้าร่วม: 20 Nov 2006
ตอบ: 2453
โพสเมื่อ: Sun Apr 29, 2018 3:43 am
Marvel ตอนนี้ก็เหมือนบาซ่า ต้องรอให้หมดยุคไปเอง
สตาร์คก็เหมือนเมสซี่ ใครจะมาแทนได้ ยากจะแคสได้ดีเท่า
กัปตันอเมริกา ก็แคสมาได้ดีมาก
จบยุคนี้ ก็คงสูสีกับ DC
0
0
โพสเมื่อ: Sun Apr 29, 2018 8:10 am

ครับ ทุนสร้าง+โปรโมทเยอะสุดเป็นประวัติศาสตร์ wb รายได้ไม่ถึง700 m
0
0
เข้าร่วม: 04 Aug 2008
ตอบ: 422
โพสเมื่อ: Sun Apr 29, 2018 10:11 am
Spoil
emula122 พิมพ์ว่า:
ถูกครับขายให้ดิสนี่ บทหนังต้องดูได้ทุกเพศทุกวัย

สมัยเด็กผมชอบ dc นะ แต่พอโตมาแล้วดูสเกลพลัง
แต่ละตัวมันทำลายล้างโลกได้หมดพลังมันเว่อเกินไป
เกินกว่าจะเอามารวมกันด้วย แล้วเหตุผลในการเอาชนะกันคือคุณธรรม
ซึ่งถ้าซุปเปอร์แมน และแบทแมนไม่ใช่คนดี
ก็บรรลัยทั้งเรื่องแน่นอน

ต่างจากมาเวลพลังมันเหนือคนธรรมดามาอย่างละนิดหน่อย
ยกเว้นพวกเทพ และความขี้โม้ของฮัลค(ฮัลค์โม้พลังเกินไป)
พลังมันเหมาะที่จะเอามารวมหรือแก้ทางกันได้

ถ้า dc ไม่รีเซ็ทจักรวาล 52 ผลคือซุปเปอร์แมนคนเดียวทำได้ทุกอย่าง

DC ทำบทดาร์ก และให้ฮีโร่เป็นความหวังของมวลมนุษย์มากเกินไป
คือชาวโลกแม่งโคตรตัวประกอบไร้บทบาทช่วยเหลือโลก

กลับมาที่ marvel นิ๊กฟิวรี่ มาเรียฮิล จนท.คาเต้อ แบล็กวิโด้ พวกนี้คนธรรมดา

ยังไม่รวมพวกคนธรรมดามีชุดกับอุปกรณ์ อย่างโทนี่ แอ้นแมน ฟาลคอน

พวกนี้ไม้ได้ไก่กาภาวนาให้ยอดมนุษย์กู้โลกให้เลย

คิดเหมือนกันเลยครับ DC จริงทำ JL ให้สเกลใหญ่โตกว่านี้ได้เยอะ แต่เอาไปสู้กันในโรงงานง่อยๆซะงั้น เศร้ามาก 55
0
0
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 48888
โพสเมื่อ: Sun Apr 29, 2018 12:06 pm
boyoat พิมพ์ว่า:
Plz พิมพ์ว่า:

อ่านคอมเม้นท่าน Plz แล้ว นึกถึงข่าวนี้เลย ตอนนี้แฟน DC รุมด่าแคสนักแสดง Teen Titan อยู่

[twitter]https://twitter.com/badpostitans/status/984057806738415618[/twitter]

สมควรแล้วละ ถ้าแคสมาแบบนั้น เนื้อเรื่องมันอะดี แต่เร่ง ไม่รู้จะเร่งทำไม ในเมื่อมาช้ากว่าขนาดนี้
0
0
ตอบ: 5422
โพสเมื่อ: Tue Jul 24, 2018 6:40 am
ช่วงนี้ก็น่าจะเป็นช่วงของ Marvel ละครับ...เงียบหายไปหลายสิบปีต้องให้เค้ามาบ้าง

ผมว่าดีนะ สลับๆกันบ้างเราเป็นผู้บริโภคก็ให้ทางผู้ผลิตเค้าแข่งขันกันไป :)
0
0