01 April 2018 04:00 PM by Sir-Oh
"เรือ"มีสิทธิ์เถลิงแชมป์เมื่อไหร่-'ผี'ต้องตั้งแถวเกียรติยศรอรับไหม

"เรือใบสีฟ้า"แมนเชสเตอร์ ซิตี้กำลังอยู่บนเส้นทางการคว้าแชมป์ลีกสูงสุดของอังกฤษเป็นสมัยที่ 3 นับตั้งแต่เปลี่ยนมาเป็นพรีเมียร์ ลีกและจะเป็นครั้งแรกภายใต้การทำทีมของเป๊ป กวาร์ดิโอล่าเทรนเนอร์คนปัจจุบัน

ชัยชนะเหนือเอฟเวอร์ตัน 3-1 เมื่อวันเสาร์ทำให้ซิตี้มีคะแนนนำห่างแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดบนหัวตารางพรีเมียร์ ลีก 16 คะแนน ขณะที่เหลือการแข่งขันอีกเพียง 7 นัดเท่านั้น

เมื่อไหร่ที่ซิตี้มีโอกาสคว้าแชมป์ได้ในทางคณิตศาสตร์?

เงื่อนไขไม่มีอะไรซับซ้อนเพียงแค่พวกเขาเปิดสนามเอติฮัด สเตเดี้ยมเอาชนะแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดให้ได้ในเกมวันเสาร์หน้า พวกเขาก็จะคว้าแชมป์ต่อหน้าทีมอริร่วมเมือง

หากคว้าชัยชนะนัดดังกล่าวได้ ซิตี้จะมี 87 คะแนน ส่วนยูไนเต็ดจะค้างอยู่ที่ 68 คะแนนในขณะที่เหลือแต้มให้เก็บอีกเพียง 18 คะแนนซึ่งหมายความว่า"เร้ด เดวิลส์"ไม่อาจไล่ทันแล้ว

นั่นจึงทำให้เกมแมนเชสเตอร์ ดาร์บี้ แมตช์ในสัปดาห์หน้ามีความสำคัญอย่างมาก

ขณะเดียวกันแว็งซองต์ กอมปานีปราการหลังกัปตันทีมซิตี้ก็ออกมาเน้นย้ำให้เห็นถึงความสำคัญของเกมนัดดังกล่าว

"ผมคิดว่าทุกคนในฟากฝั่งสีฟ้าของเมืองแมนเชสเตอร์รู้ว่ามันเป็นโอกาสครั้งหนึ่งในชีวิต"กอมปานีตอบเมื่อถูกสอบถามถึงการคว้าแชมป์ในการเจอทีมคู่ปรับอย่างยูไนเต็ด

ยูไนเต็ดจะต้องตั้งแถวเกียรติยศให้กับซิตี้หรือไม่?

คำตอบคือ"ไม่"เพราะซิตี้ไม่มีทางได้แชมป์ก่อนวันที่ 7 เมษายน ทีมแรกที่เป็นไปได้ซึ่งพวกเขาจะเล่นด้วยหลังคว้าแชมป์อาจเป็นท็อตแน่ม ฮ็อตสเปอร์ที่สนามเวมบลีย์ในวันที่ 14 เมษายน

ในเกมดาร์บี้ แมตช์ครั้งล่าสุดเกิดอะไรขึ้น?

ซิตี้บุกไปเอาชนะยูไนเต็ดได้ถึงถิ่นโอลด์ แทร็ฟฟอร์ดจากผลงานของดาบิด ซิลบาและนิโคลัส โอตาเมนดี้

ครั้งสุดท้ายที่ซิตี้ประสบความปราชัยในเกมลีกคือเมื่อใด?

ลิเวอร์พูลเปิดสนามแอนฟิลด์เบียดเอาชนะซิตี้ไปได้แบบสุดมัน 4-3 เมื่อวันที่ 14 มกราคม 2018

เกมพรีเมียร์ ลีกนัดที่เหลือของซิตี้มีอะไรบ้าง?

เลื่อนแข่ง - ไบรท์ตัน (เหย้า)

7 เมษายน - แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด (เหย้า)

14 เมษายน - ท็อตแน่ม ฮ็อตสเปอร์ (เยือน)

22 เมษายน - สวอนซี ซิตี้ (เหย้า)

29 เมษายน - เวสต์แฮม ยูไนเต็ด (เยือน)

5 พฤษภาคม - ฮัดเดอร์สฟิลด์ (เหย้า)

13 พฤษภาคม - เซาแธมป์ตัน (เยือน)
0
0

=================================
ติดตาม SoccerSuck ใน Facebook ที่: https://www.facebook.com/soccersuck01
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2549
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 4:08 pm
[RE: "เรือ"มีสิทธิ์เถลิงแชมป์เมื่อไหร่-'ผี'ต้องตั้งแถวเกียรติยศรอรับไหม]
คือจบแมชถ้าชนะคือจัดงานชูถ้วยเลยหรือการันตีแชมป์แล้วฉลองนัดอื่นหรอครับ
MANCHESTER UNITED
แม้เราจะชอบกวน แต่เวลาโดนซวนเราไม่เคยมุดหนีนะ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 995
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 4:18 pm
[RE: "เรือ"มีสิทธิ์เถลิงแชมป์เมื่อไหร่-'ผี'ต้องตั้งแถวเกียรติยศรอรับไหม]
ยังไงแมนยูก็ห้ามแพ้เด็ดขาด สู้โว้ยยย
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3370
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 4:24 pm
คือถ้าเสมอ ซิตี้จะมี 85 แมนยูจะมี 69 แล้วเหลืออีก 5 นัด เอ่อ.....

คือผมว่าซิตี้แพ้รวดยังอาจจะเป็นแชมป์เลยครับ

555555
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 13626
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 4:28 pm
ปกติต้องตั้งให้กับทีมที่ได้แชมป์ไปแล้วหรือเปล่าครับ

ถ้านัดที่จะเตะกันแต้มยังไม่ขาดดี ก็ไม่ต้องตั้งใช่มั้ยอ่ะ
0
0
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1683
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 4:29 pm
[RE]"เรือ"มีสิทธิ์เถลิงแชมป์เมื่อไหร่-'ผี'ต้องตั้งแถวเกียรติยศรอรับไหม
แต่มองมุมกลับ ผีก็ทำเรือเงิบได้

ถ้าพวกเค้าเตรียมถ้วย เตรียมเวที เตรียมสตาฟ และ เพลงฉลอง

แต่ไม่สามารถเอาชนะยูไนเต็ดได้ ก็ต้องเตรียมของข้างบนในสัปดาห์ต่อไป

#ความสุขเล็กๆ

เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 97
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 4:30 pm
THEGENERAL พิมพ์ว่า:
คือจบแมชถ้าชนะคือจัดงานชูถ้วยเลยหรือการันตีแชมป์แล้วฉลองนัดอื่นหรอครับ  

คิดว่าน่าจะฉลองนัดรองสุดท้ายที่เล่นในบ้านอ่ะครับ

You ' ll never walk alone "คุณจะไม่มีวันเดินเดียวดาย"
เข้าร่วม: 07 Apr 2015
ตอบ: 1669
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 4:40 pm
ใจจริงผมอยากให้ชูถ้วยต่อหน้าแมนยูเลยน่ะครับ (จากใจเลย)

ความเจ็บปวดจากอดีต จะเป็นเครื่องมือในการพัฒนาตัวเองได้ดีที่สุด

ตอกหน้านักเตะกับทีมโค้ชแมนยูไปเลย ยิ่งเจ็บเท่าไหร่ ชอกช้ำเท่าไหร่ ยิ่งถีบสู้มากเท่านั้น

ก็เหมือนความรัก ต้องทำให้เขารู้สึกโคตรเสียดายที่ทิ้งเราไป

ไม่ใช่มานั่งโอดครวญ กินเหล้าเมายา ปล่อยเนื้อปล่อยตัวให้อัปลักษณ์
ไม่เคยน้อยใจ ที่เกิดมาจน
แต่น้อยใจที่ได้รับการช่วยเหลือที่ไม่เท่าเทียม
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 972
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 4:46 pm
ถึงจะไม่มีตั้งแถว แต่ถ้าชนะแล้วได้ฉลองแชมป์ต่อหน้าแฟนแมนยูคงทำให้แฟนแมนซิดีใจไม่ต่างกันเผลอ ๆ อาจจะดีใจกว่าด้วยซ้ำที่เห็นทีมรักตัวเองตบแมนยูแล้วได้ครองแชมป์ ส่วนแมนยูก็ต้องทำทุกอย่างเพื่อไม่ให้แพ้ จะเสมอก็ไม่เป็นไร คิดเพียงแต่มึงจะไปฉลองแชมป์ที่ไหนก็ไปแต่ต้องไม่ใช่ในนัดเจอกับกู
เข้าร่วม: 27 Dec 2007
ตอบ: 4621
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 4:48 pm
ยังไงก็แชมป์อยู่แล้ว เสมอไปเถอะ
0
0
เข้าร่วม: 15 Dec 2008
ตอบ: 5411
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 4:55 pm
MomMamDARKROOm พิมพ์ว่า:
ใจจริงผมอยากให้ชูถ้วยต่อหน้าแมนยูเลยน่ะครับ (จากใจเลย)

ความเจ็บปวดจากอดีต จะเป็นเครื่องมือในการพัฒนาตัวเองได้ดีที่สุด

ตอกหน้านักเตะกับทีมโค้ชแมนยูไปเลย ยิ่งเจ็บเท่าไหร่ ชอกช้ำเท่าไหร่ ยิ่งถีบสู้มากเท่านั้น

ก็เหมือนความรัก ต้องทำให้เขารู้สึกโคตรเสียดายที่ทิ้งเราไป

ไม่ใช่มานั่งโอดครวญ กินเหล้าเมายา ปล่อยเนื้อปล่อยตัวให้อัปลักษณ์  

อ่านลายเซ็นท่านแล้วฮาโคตร
เข้าร่วม: 13 Sep 2013
ตอบ: 347
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 5:08 pm
ถัาชนะแมนยูหวยคงไปออกที่สเปอร์ตั้งแถวรับในเวมบลีย์
เข้าร่วม: 17 Feb 2015
ตอบ: 5899
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 5:18 pm
คำนวณโอกาสว่าวแชมป์ ของ แมนซิตี้
สมมติให้ เหตการณ์ MC ว่าวแชมป์ = MC แพ้รวด x MU ชนะรวด

สมมติให้โอกาส MC แพ้ทีม top 6 อยู่ที่ 1/3
โอกาสแพ้ทีมเล็ก อยู่ที่ 1/5
อีก 7 นัดที่เหลือ โอกาสแพ้รวดอยู่ที่ (1/3)^2 x (1/5)^5 = 0.00356%

แมนยูต้องชนะทุกนัดด้วย
สมมติให้โอกาส MU ชนะทีม top 6 อยู่ที่ 2/3
โอกาสแพ้ชนะเล็ก อยู่ที่ 4/5
อีก 7 นัดที่เหลือ โอกาสขนะรวดอยู่ที่ (2/3)^2 x (4/5)^5 = 14.5%

โอกาสแมนซิว่าวแชมป์ = MC แพ้รวด x MU ชนะรวด
= 0.00356% x 14.5% = 0.000518%
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 5931
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 5:23 pm
หูยย ย น่ามันหยามมกันชัดๆ

ดีนะ เราชนะเค้าได้ รอดตัวไป

แต่อังคารนี้UCLนี้ ตาย ตายย ตาย ย
1
0
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4561
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 5:24 pm
พอช และลูกทีม มีสิทธิ์ต้องตั้งแถวให้ ซิตี้ ที่เวมบลี้ อันนี้ก็ยิ่งมหญ่พอๆกัน แต่ไม่สะใจเท่าแค่นั้นเอง

เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 22456
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 5:32 pm
จริงๆปีนี้แชมป์มันหนีไม่พ้นมือซิตี้แล้วล่ะ แต่ประเด็นคือโจเซ่จะยอมให้ซิตี้เปิดบ้านเอาชนะคู่อริร่วมเมืองเพื่อฉลองแชมป์เหรอ

มันไม่มีทางอยู่แล้วล่ะ อย่างน้อยๆคงต้องขัดขวางงานเลี้ยงให้กร่อยไปก่อน จะฉลองแชมป์ได้แต่ต้องไปฉลองนัดอื่นที่ไม่ใช่นัดนี้ ผมคิดว่าแฟนแมนฯยูก็คงคิดแบบนี้แหละ
0
0
เข้าร่วม: 06 May 2015
ตอบ: 8171
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 5:33 pm
ขอทำงานกร่อยหน่อย
0
0
เข้าร่วม: 01 Nov 2010
ตอบ: 242
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 5:35 pm
Lanoxin พิมพ์ว่า:
แต่มองมุมกลับ ผีก็ทำเรือเงิบได้

ถ้าพวกเค้าเตรียมถ้วย เตรียมเวที เตรียมสตาฟ และ เพลงฉลอง

แต่ไม่สามารถเอาชนะยูไนเต็ดได้ ก็ต้องเตรียมของข้างบนในสัปดาห์ต่อไป

ไม่มีใครเค้าเตรียมอะไรที่ท่านว่ามันนัดนั้นหรอกครับ
วันรับถ้วยมอบเหรียญ ทีมแชมป์(แต้มขาด100%)ต้องแจ้งไปทาง FA ว่าจะเลือกรับนัดไหนหลังจากนี้

ซึ่งตามที่นิยมทำกัน คือเกมในบ้านนัดสุดท้ายครับ
ถ้าเร็วกว่านั้น มันดูไม่ให้เกียรติทีมอื่น

แต่ฉลองโดยการวิ่งดีใจกันทั่วสนามหลังเป่านกหวีด
อันนั้นมีแน่นอนครับ สตาฟ ทีมงาน แฟนบอล เป็นบรรยากาศที่ดีเลยแหละ
จริงๆไม่ไช่แค่ซิตี้หรอกครับ ที่อยากมาแต้มขาดเอาพอดิบพอดีที่โอลแทรฟฟอร์ด
ปีเลสเตอร์ก็เกือบทำได้ แต่แค่เสมอ ทีมไหนก็อยากทั้งนั้นแหละครับ
ถ้านัดแต้มขาดไปตรงกับบ้านคู่ต่อสู้สำคัญพอดิบพอดี ทีมว่าที่แชมป์ก็อยากชนะในนัดนั้นให้ได้อยู่แล้ว

แต่ถามว่าแฟนแมนฯยูฯอย่างผมเจ็บมั้ย ไม่ว่าจะโดนฉลองแชมป์อย่างไม่เป็นทางการในบ้าน หรือต้องตั้งแถวปรมมือ ถ้าแต้มขาดก่อนหน้านี้
สำหรับผมไม่นะ เพราะรู้ว่ายังไงซิตี้ก็ได้แชมป์ไปแล้ว
แต่คนอื่นผมไม่รู้ ปีอื่นๆทีมไหนคว้ามแชมป์ผมก็ชอบดูบรรยากาศนะ มันเป็นบรรยากาศเฉลิมฉลองที่ดูมีความสุขเต็มหน้าจอไปหมด ถึงจะเสียดายที่ไม่ไช่ทีมรักที่เป็นฝ่ายดีใจ

แต่ก็ไม่ได้รู้สึกเสียหน้า เสียฟอร์มอะไรขนาดนั้น
1
0
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1964
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 5:38 pm
ถึงชนะนัดนี้แต่ไม่ได้จะชูถ้วยนัดนี้นะครับ
ฉลองแชมป์คือดีใจที่ได้แชมป์ 100% เฉยๆครับ
0
0

เข้าร่วม: 07 Apr 2015
ตอบ: 1669
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 5:41 pm
PizZa พิมพ์ว่า:

อ่านลายเซ็นท่านแล้วฮาโคตร  

จริงครับ หลังๆมา ก็ไม่ให้เรียกละ คงจะเจ็บมากๆ และก็พวกพ้องเรียกร้อง

พลิกลิ้นไปๆมาๆ หาความน่าเชื่อถือไม่มีละเดี๋ยวนี้
ไม่เคยน้อยใจ ที่เกิดมาจน
แต่น้อยใจที่ได้รับการช่วยเหลือที่ไม่เท่าเทียม
เข้าร่วม: 08 Jul 2008
ตอบ: 1521
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 5:54 pm
"เรือ"มีสิทธิ์เถลิงแชมป์เมื่อไหร่-'ผี'ต้องตั้งแถวเกียรติยศรอรับไหม
แมนยูน่าจะสบายใจเรื่องตั้งแถวได้
น่าจะเป็นสเปอร์มากกว่า ถ้าแมนยูแพ้
ถ้าแมนยูแพ้ แมนยูก็คงจะยินดีกับแมนซิตี้ครับ
ไม่น่าจะมีเรื่องเคียดแค้นอะไรกัน ความเป็นมืออาชีพมีกันอยู่
ในทางทฤษฎีแมนซิตี้ยังไม่ได้แชมป์
แต่ทางปฏิบัติก็คงยอมรับความจริงกันไปนานแล้วครับ

ในฐานะผมแฟนแมนยู ถ้าซิตี้ได้แชมป์ ก็ยินดีด้วยครับ
ตอนนี้แมนยูผมขอแค่อันดับไม่ต่ำกว่าลิเวอร์พูล
แค่นั้นจริงๆ
0
0
เข้าร่วม: 21 Apr 2008
ตอบ: 3343
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 6:06 pm
[RE]"เรือ"มีสิทธิ์เถลิงแชมป์เมื่อไหร่-'ผี'ต้องตั้งแถวเกียรติยศรอรับไหม
ไปฉลองนัดอื่นเถอะ แมนยูจะจอดรถบัสสองคัน ยันเสมอ
0
0
The Theatre of Dreams
เข้าร่วม: 14 Sep 2010
ตอบ: 10643
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 6:40 pm
นัดกุนยิงวิสุดท้ายเอาแชมป์ยังผ่านมาแล้ว

นัดนี้แพ้แล้วซิตี้ฉลองแชมป์ก้อคงจะผ่านไปได้
1
0
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 5392
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 6:43 pm
ถ้ามันเป็นเช่นนั้นก็ต้องให้เกียรติแชมป์อังกฤษตัวจริงสิค่ะ
0
0
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7695
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 6:43 pm
0
0
เข้าร่วม: 27 Sep 2007
ตอบ: 741
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 6:44 pm
ยังไงก็ต้องใส่เต็ม
ผีต้องห้ามประมาทแม้รั้งที่2พร้อมแข่งน้อยกว่า1
แล้วต้องเตรียมทีมสำหรับเอฟเอให้พร้อมเสมอด้วย
ส่วนเรือหลังกรำศึกกับหงส์ยังไงก็ต้องถนอมตัวด้วย
เรื่องของมืออาชีพและศักดิ์ศรียังไงก็ไม่มีใครยอมใครหรอก
0
0
เข้าร่วม: 20 Feb 2015
ตอบ: 153
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 6:50 pm
ในฐานะแฟนหงส์ ผมยังไม่อยากให้ city ได้แชมป์วันนั้นนะ อยากให้แมทช์เจอ spurs ยังมีความหมายอยู่
0
0
ตอบ: 6416
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 7:08 pm

รับถ้วยนัดสุดท้ายในบ้านครับ แชมป์เกมนั้นมันเป็นแค่ความสุขของแฟนๆเฉยๆ
0
0
เข้าร่วม: 20 Sep 2009
ตอบ: 2998
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 7:14 pm
Boss ใหญ่ ด่านสุดท้าย ตัวเดียวผ่านหรือต้อง กลับจุดเชคพ้อยสุดท้าย

0
0

เข้าร่วม: 26 Jan 2010
ตอบ: 13105
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 7:32 pm
ซิตี้เขาฉลองแชมป์นัดดาร์บี้ที่โอลแทรฟฟอร์ดไปแล้วละ ผมก็คิดว่างั้น นำ 8 แต้มตอนนั้นถือว่าเยอะนะในทางปฏิบัติ
0
0
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3370
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 7:47 pm
shirokami พิมพ์ว่า:
จริงๆปีนี้แชมป์มันหนีไม่พ้นมือซิตี้แล้วล่ะ แต่ประเด็นคือโจเซ่จะยอมให้ซิตี้เปิดบ้านเอาชนะคู่อริร่วมเมืองเพื่อฉลองแชมป์เหรอ

มันไม่มีทางอยู่แล้วล่ะ อย่างน้อยๆคงต้องขัดขวางงานเลี้ยงให้กร่อยไปก่อน จะฉลองแชมป์ได้แต่ต้องไปฉลองนัดอื่นที่ไม่ใช่นัดนี้ ผมคิดว่าแฟนแมนฯยูก็คงคิดแบบนี้แหละ  

เมื่อคืนแจ๊กกี้ก็พูดถึงเรื่องแชมป์ที่โอลแทรฟฟอร์ดครับ ว่าความจริงเค้าน่าจะไปเน้นที่แชมป์เปี้ยนลีกมากกว่า คือ สำหรับพรีเมียร์นี่ไม่มีอะไรผิดพลาดอยู่แล้ว ถ้าซิตี้อยากก้าวข้ามไปอีกระดับแชมเปียนลีกนี่ก็ควรได้จริงครับ
0
0
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 13446
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 7:55 pm
เน้น ucl ดีกว่าครับ

นัดเจอผี เสมอไปก็ได้
1
0
ตอบ: 12252
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 8:09 pm
Macor พิมพ์ว่า:
เน้น ucl ดีกว่าครับ

นัดเจอผี เสมอไปก็ได้  

จริงเลยครับ นัดเล่นกับหงส์ต้องระวังซาล่าเลยล่ะ
1
0
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 22456
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 8:15 pm
kamaujung_ พิมพ์ว่า:
shirokami พิมพ์ว่า:

เมื่อคืนแจ๊กกี้ก็พูดถึงเรื่องแชมป์ที่โอลแทรฟฟอร์ดครับ ว่าความจริงเค้าน่าจะไปเน้นที่แชมป์เปี้ยนลีกมากกว่า คือ สำหรับพรีเมียร์นี่ไม่มีอะไรผิดพลาดอยู่แล้ว ถ้าซิตี้อยากก้าวข้ามไปอีกระดับแชมเปียนลีกนี่ก็ควรได้จริงครับ  

เดี๋ยวนะ มันเล่นที่ซิตี้ออฟแมนเชสเตอร์ไม่ใช่เรอะ เอ๊ยตอนนี้ต้องเรียกเอติฮัดสินะ

ส่วนตัวเชื่อว่าเป๊บแกเน้นทั้งสองเกมแหละ เพราะUCLคือสิ่งที่จะทำให้ซิตี้ก้าวมาเป็นยอดทีมเหมือนบาซ่าและมาดริด แต่ยังไงแกไม่ทิ้งเกมแห่งศักดิ์ศรีหรอก ตัวนักเตะเองก็กระหายที่จะคว่ำแมนฯยูเพื่อเอาแชมป์ลีคในนัดนั้นเลย
0
0
เข้าร่วม: 18 Nov 2014
ตอบ: 749
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 10:30 pm
kamaujung_ พิมพ์ว่า:
คือถ้าเสมอ ซิตี้จะมี 85 แมนยูจะมี 69 แล้วเหลืออีก 5 นัด เอ่อ.....

คือผมว่าซิตี้แพ้รวดยังอาจจะเป็นแชมป์เลยครับ

555555  

ใจเย็นๆอย่าเพิ่งรีบเม้น เสมอก็เหลืออีก 6 เกมส์ครับ 18 แต้ม ไม่ใช่เหลือ 5 เกมส์ แมนซืแพ้รวม แมนยูชนะรวดก็แซงสิครับ เป็นไปได้ในทางคณิตศาสตร์ แต่ในความเป็นจริงไม่มีทางแล้วครับ
0
0
เข้าร่วม: 19 Aug 2007
ตอบ: 249
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 10:59 pm
Joe Reannera พิมพ์ว่า:

ไม่มีใครเค้าเตรียมอะไรที่ท่านว่ามันนัดนั้นหรอกครับ
วันรับถ้วยมอบเหรียญ ทีมแชมป์(แต้มขาด100%)ต้องแจ้งไปทาง FA ว่าจะเลือกรับนัดไหนหลังจากนี้

ซึ่งตามที่นิยมทำกัน คือเกมในบ้านนัดสุดท้ายครับ
ถ้าเร็วกว่านั้น มันดูไม่ให้เกียรติทีมอื่น

แต่ฉลองโดยการวิ่งดีใจกันทั่วสนามหลังเป่านกหวีด
อันนั้นมีแน่นอนครับ สตาฟ ทีมงาน แฟนบอล เป็นบรรยากาศที่ดีเลยแหละ
จริงๆไม่ไช่แค่ซิตี้หรอกครับ ที่อยากมาแต้มขาดเอาพอดิบพอดีที่โอลแทรฟฟอร์ด
ปีเลสเตอร์ก็เกือบทำได้ แต่แค่เสมอ ทีมไหนก็อยากทั้งนั้นแหละครับ
ถ้านัดแต้มขาดไปตรงกับบ้านคู่ต่อสู้สำคัญพอดิบพอดี ทีมว่าที่แชมป์ก็อยากชนะในนัดนั้นให้ได้อยู่แล้ว

แต่ถามว่าแฟนแมนฯยูฯอย่างผมเจ็บมั้ย ไม่ว่าจะโดนฉลองแชมป์อย่างไม่เป็นทางการในบ้าน หรือต้องตั้งแถวปรมมือ ถ้าแต้มขาดก่อนหน้านี้
สำหรับผมไม่นะ เพราะรู้ว่ายังไงซิตี้ก็ได้แชมป์ไปแล้ว
แต่คนอื่นผมไม่รู้ ปีอื่นๆทีมไหนคว้ามแชมป์ผมก็ชอบดูบรรยากาศนะ มันเป็นบรรยากาศเฉลิมฉลองที่ดูมีความสุขเต็มหน้าจอไปหมด ถึงจะเสียดายที่ไม่ไช่ทีมรักที่เป็นฝ่ายดีใจ

แต่ก็ไม่ได้รู้สึกเสียหน้า เสียฟอร์มอะไรขนาดนั้น  

นัดหน้านี้เตะที่เอติฮัดครับ ไม่ใช่ โอลแทรฟฟอร์ด
เข้าร่วม: 01 Nov 2010
ตอบ: 242
โพสเมื่อ: Sun Apr 01, 2018 11:02 pm
GusZ พิมพ์ว่า:
Joe Reannera พิมพ์ว่า:

นัดหน้านี้เตะที่เอติฮัดครับ ไม่ใช่ โอลแทรฟฟอร์ด  

ครับผม ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
0
0
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 6048
โพสเมื่อ: Mon Apr 02, 2018 9:27 am
PattyZ พิมพ์ว่า:
คำนวณโอกาสว่าวแชมป์ ของ แมนซิตี้
สมมติให้ เหตการณ์ MC ว่าวแชมป์ = MC แพ้รวด x MU ชนะรวด

สมมติให้โอกาส MC แพ้ทีม top 6 อยู่ที่ 1/3
อีก 7 นัดที่เหลือ โอกาสแพ้รวดอยู่ที่ (1/3)^2 x (1/5)^5 = 0.00356%

สมมติให้โอกาส MU ชนะทีม top 6 อยู่ที่ 2/3
อีก 7 นัดที่เหลือ โอกาสขนะรวดอยู่ที่ (2/3)^2 x (4/5)^5 = 14.5%

โอกาสแมนซิว่าวแชมป์ = MC แพ้รวด x MU ชนะรวด
= 0.00356% x 14.5% = 0.000518%  

น่าชวนไปเปิดร้านพนัน
1
0
เข้าร่วม: 12 Jan 2011
ตอบ: 955
โพสเมื่อ: Mon Apr 02, 2018 10:12 am
ถ้านัดหน้าชนะผีได้ก็การันตีแชมป์ นัดเจอไก่ ไก่ก็ตั้งแถวปรบมือรับ นัดรองสุดที่เล่นในบ้านก็ฉลองแชมป์กันยาวๆ
0
0

เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 1712
โพสเมื่อ: Mon Apr 02, 2018 10:30 am
KingKeanoSS พิมพ์ว่า:
นัดกุนยิงวิสุดท้ายเอาแชมป์ยังผ่านมาแล้ว

นัดนี้แพ้แล้วซิตี้ฉลองแชมป์ก้อคงจะผ่านไปได้  

0
0
Manchester United Forever
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Mon Apr 02, 2018 2:01 pm
จะเจ็บมากถ้าซิตี้ชนะแล้วให้คนมาสลักถ้วยมอบหลังเกม
0
0
Eric 'The King' Canto
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1516
โพสเมื่อ: Tue Apr 03, 2018 3:13 pm
ถ้าผมเป็น เป็ป จะมาเน้น แชมปืเปี้ยนลีค มากกว่าในบลีค
0
0
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 12023
โพสเมื่อ: Thu Apr 05, 2018 4:38 pm
PattyZ พิมพ์ว่า:

โอกาสเยอะกว่าถูกหวยรางวัลที่ 1 ตั้ง 5 เท่าแน่ะ
0
0
เข้าร่วม: 15 Jun 2009
ตอบ: 607
โพสเมื่อ: Sat Apr 07, 2018 8:01 pm

มีเหตุผล