ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: Once a Foal, always a Foal ❤
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 9868
โพสเมื่อ: Mon Mar 19, 2018 06:35
[RE: เบื้องหลังชีวิตค้าแข้ง และเหตุผลในคำอำลาของ แพร์ แมร์เทซัคเกอร์ Part 1]
Super Depor พิมพ์ว่า:

นับถือครับ ผมชอบเขียน ๆ อะไรแบบนี้เหมือนกัน ส่วนมากเอาไว้ในเพจ และ เก็บไว้ยังไม่ได้ลง เคยเขียน วิเคราะห์ลง LinkedIn ตัวเองด้วยนะ เรื่องฟุตบอล 555555 เป็นเอามาก ตอนนั้นอินมาก ที่ ติโน่ เฟร์นานเดซ ปลด บิคตอร์ ซานเชซ ออก หัวร้อนมากตอนนั้น ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับงานที่ทำเลยด้วยนะ

อ่านต้นฉบับ และ มาอ่านที่คุณ Nakhal ได้อรรถรสพอกันครับ และ มันทำให้รู้ว่าคุณแปลได้ดีมาก ๆ เอาจริง ๆ ผมอ่านของต้นฉบับเข้าใจ แต่แปลออกมาเขียนได้ไม่น่าอ่าน และ มีภาษาที่สละสลวย เท่าที่คุณเขียน .. จังหวะ, วิธีการแปล หรือ เรียบเรียง ของคุณ Nakhal ดีมากครับ เป็นกำลังใจให้หางานมาแปลอีกครับ

สุดท้ายนี้ เป็นกำลังใจให้ เดปอร์ รอดตกชั้นด้วยครับ  

อันนี้ต้นฉบับเค้าภาษาสวยอยู่แล้วด้วยแหละ อ่านสัมภาษณ์แล้วนึกว่าอ่านนิยาย 555
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 120
โพสเมื่อ: Tue Mar 20, 2018 21:25
[RE: เบื้องหลังชีวิตค้าแข้ง และเหตุผลในคำอำลาของ แพร์ แมร์เทซัคเกอร์ Part 1]
อ่านแล้วชอบมากเลยครับ รอติดตาม Past2 อยู่นะครับ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel