ผู้ตั้ง
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 27882
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2018 10:23 pm
IT...มันกระชากหัว <ผีทะเล>

เรื่องที่จะเล่านี้ไม่ใช่ นิทานปะรำปะราของชาวประมงทั่วๆไป นะครับ แต่มันคือเรื่องจริงของยุคสมัยในปัจจุบันนี้แหละครับ...

ขอเกริ่นก่อนเลยนะครับ เรื่องทั้งหมดเกิดขึ้น ในพื้นที่ติดทะเลแถบนึงใน จังหวัดสุราษฏร์ธานี <เอาเป็นว่าอำเภอนึงที่ติดทะเลละกันเดี๋ยวกระทบการท่องเที่ยวอีก>

เรื่องทั้งหมดจะถูกเล่าโดยพ่อแท้ๆของเพื่อนผมสมัย ม.ปลายนะครับ และในแต่ละเหตุการณ์ แต่ละบริบทต่างๆจะถูกถ่ายทอด ผ่านมุมมองของท่าน ณ ช่วงเวลานั้น นะครับ < ขอสมุติชื่อแกว่า ลุง กบ นะครับ >

แนะนำให้เปิดซาวด์คลอไปด้วยนะครับเพิ่มอรรถรส

Spoil

คือลุงกบเนี่ย สมัยตอนแกยังเรียนอยู่ มศ.5 ช่วงนั้นแกก็ช่วยที่บ้านทำประมงออกหาปลาเหมือนชาวบ้านทั่วๆไปนั้นแหละ แต่ติดตรงที่ครอบครัวแกไม่ได้ร่ำได้รวยอะไรเลยจำเป็นต้องทำงานหนักกว่าชาวบ้านเขา....

แกบอกช่วงนั้นมันมีข่าวลือว่า มีผู้หญิงคนนึงถูกอุ่มมาฆ่าที่ท่าเรือ...แห่งนี้<สงวนชื่อ> ตอนนั้นแกบอก แกก็ไม่ได้คิดอะไรมาก คงแค่ข่าวลือทั่วไป....

แต่หลังจากชาวบ้านลือกันอยู่พักใหญ่ๆ เหมือนเรื่องจะเงียบไปแล้วนะ.... แต่ก็เงียบได้ไม่นาน เพราะว่า มีชาวประมงคนนึงอยู่ๆก็หายตัวไปเฉยๆ เหลือแต่เรือลอยลำอยู่กลางทะเล จนตำรวจต้องลากเลือกลับมายังที่ท่าเรือ...

คือชาวบ้านออกทะเลช่วยกันหาไปทั่วเลย 2 วัน 3 วัน ก็ยังไม่เจอ ปรกติถ้าตกน้ำจมน้ำ ศพ คงลอยขึ้นมาแล้ว คือ ลุงกบ แกบอกว่าตอนนั้น แกรู้สึกใจคอไม่ดีแล้ว เพราะว่ามันเปนไปได้ยากมาก ทะเลสงบๆแบบนี้ จะมีคนตกน้ำจมน้ำหายไปยิ่งเป็นชาวประมงอาชีพยิ่งแล้วใหญ่.....

<คืนกระฉากวิญญาน>

....และมันก็เป็นค่ำคืนที่แกยังจำไม่เคยลืมเลย ว่าตัวแกเองรอดมาได้ยังไง....
คืนนั้นแกกับเพื่อนอีก3 คน ออกเรือไปหาหมึก กับนายหัว รวมแล้วบนเรือมีทั้งหมด 4 คน

หลังจาก เปิดไฟ ล่อ หมึกเสร็จสรรพ แกก็เดินไปที่หัวเรือ ลุงกบแกกว่าะจะนั่งพักสักหน่อย แต่ยังไม่ทันนั่งเลย อยู่ๆแกได้ยินเสียงเหมือน ตัวอะไรสักอย่างกำลังแหวกน้ำใกล้เข้ามาๆ <เหมือนเสียงคนว่ายน้ำ>

ตอนนั้นแกคลำหาไฟฉายใหญ่เลย คลำหาเท่าไหร่ก็หาไม่เจอ แกเลยพยามเพ่งไปยังเสียงที่ใกล้เข้ามาๆ... <ลองนึกภาพตาม> แสงไฟสีเขียวที่ใช้ล่อหมึก สะท้อนแสงไปยังเงาตระคุ้มๆ เหมือนคนหรืออะไรสักอย่าง อยู่ๆมันก็มุดน้ำลงไปดังฉวม...หายไปในความมืด...

แกผงะเลย เฮ้ย <ตัวhearไหรวะ> ความที่แกยังเด็ก ก็คึกคะนองเห็นอะไรนี้ก็ทึกทักเอาก่อนเลย ตอนนั้นแกเริ่มคิดมากแล้วแต่พอแกหันไปมองท้ายเรือ ค่อยยังชั่ว ไม่ได้มาคนเดียวนี่หว่า มีเพื่อนอยู่ด้วยตั้งหลายคน...<ยิ้มเลย>

แต่ยังไม่ทันได้เดินกลับไปท้ายเรือ อยู่ๆก็มีเสียงผู้หญิง พูดขึ้นมาว่า ชื่ออะไรหรอ ? บอกเลยตอนนั้นแกสะดุ้งโหยงเลย พร้อมหันหน้ากลับไปยังต้นเสียง และ ภาพที่แกเห็นตรงหน้าคือ ผู้หญิงคนนึง เป็นคนที่สวยมากๆสวยจริงๆผิวขาวใส ใส่เสื้อสีขาว ผมสั้นประบ่า <แกบอกว่าเห็นครั้งแรกหลงเลยชอบมากอยากได้สุดๆ>

ส่วนผู้หญิงคนนั้นก็นั่งห้อยขาอยู่ตรงหัวเรือ พลอยถามแกอยู่เรื่อยๆว่าชื่ออะไร ? ตอนนั้นแกบอกว่าเหมือนทำอะไรไม่ถูกรู้สึกเขินๆแต่ก็ตอบๆไปว่า ชื่อ กบ หลังจากแกบอกชื่อไปปุ๊ป

ผ่านไปนานแค่ไหนก็ไม่รู้ รู้แค่ว่าตอนนั้นแกกำลังเดินไปจะถึงผู้หญิงคนนั้นแล้ว... ผู้หญิงคนสวยคนนั้นยิ้มให้แก แกก็ยิ้มกลับ ตอนนั้นอยู่ใกล้พอที่แกจะเห็นเลยว่าร่างผู้หญิงคนนี้เปียก ลุงกบ แกถามว่า ทำไมเปียกทั้งตัวไม่หนาวหรอ ?

ผู้หญิงคนนั้นไม่ตอบ...สักพักอยู่ๆก็สะแยะยิ้ม แล้วก็ยื่นมือมาจิกผมแก กระฉากหัวแกลงไปในน้ำน้ำเลย ตอนนั้นลุงกับแกคงได้สติแล้วแหละ แกเลยพยามใช้มือตะกีดตะก่ายปัดป้องมือที่จับผมแกอยู่ จนหลุดได้ พอแกเป็นอิสระแกเงยหน้าขึ้นไปมองด้านบน

แกตกใจมากเลยนะตอนนั้น คือโดนลากลงมาลึกมากขนาดนี้เลยหรอ ประมาณ 3-4 เมตร และตอนที่แกกำลังพยามว่ายน้ำขึ้นไปที่เรือด้านบน แกได้ยินเสียงคนพูดลอยตามน้ำมาว่า...
ไปอยู่กับพี่ไหมกบ มาอยู่กับพี่เถอะนะ แล้วอยู่ๆได้ยินเสียงสะอื้นเหมือนร้องไห้ สะงั้น

ตอนนั้นแกนี้พยาม หันซ้ายหันขวา ไหนวะ เสียงมาจากไหน... แต่พอแกก้มลงไปมองที่หว่างขาเท่านั้นแหละ อื้อหือ!!! <นึกภาพตาม> แสงสีเขียวของหลอดไฟ สะท้อนลงไปให้เห็นใบหน้าผู้หญิงคนนั้นแบบชัดๆระดับ HD....

แกบอกเลย เวปแรกนี้ ความสวยยังเหมือนเดิม แต่ที่ไม่เหมือนเดิมคือเลือด...เลือดไหลเป็นสายเลย ออกมาจาก ตา,หู,จมูก,ปาก ของผู้หญิงคนนั้น... ยังไม่พอ

ผู้หญิงคนนั้นพยามใช้มือจะจับขาแกให้ได้ ตอนนั้นความที่ตกใจแก ดันปล่อยอากาศออกจากปอดแก หมดเลย มันยิ่งทำให้ร่างแกจมดิ่งไปกว่าเดิมอีก <คนดำน้ำเป็นจะรู้กันคือถ้าอากาศหมดปอด ตัวเราจะจม>

แต่ดีที่ ลุงกบ แกเป็นคนแข็งแรง แกถีบน้ำ ขึ้นไปๆ จนมือขวาแก ไปจับกับเชือกที่ทำเป็นตาข่ายตรงหัวเรือ แกบอกว่าตอนนั้น แกไม่มองมันแล้ว อยากจะขึ้นไปหายใจให้ได้อย่างเดียว แต่แกบอกว่า ร่างกายมันหนักแปลก พยามไต่เชือกขึ้นไปๆ ก็เหมือนมีไรถ่วงน้ำหนักแกอยู่...

จนแกปีนขึ่นมาพ้นน้ำจนได้ ตอนนั่้นแกหายใจเฮือกใหญ่ และยังไม่ทันตะโกนให้เพื่อมาช่วย เจ้าของเรือก็ยื่นมือมาดึงแขน ลุงกบ ขึ่นไป ส่วนคนอื่นๆก็รีบวิ่งมาช่วยดึงตัวแกขึ้นจากน้ำ ตอนลุงกบแกมองไปที่หน้าเจ้าของเรือ แกเห็นใบหน้าเจ้าของเรือ เหวอเลย แต่ตอนนั้นแกเหนื่อยจนจะหมดแรงเลยไม่มีแรงจะถาม...

พอขึ้นมาจากเรือได้สรุป คืนนั้นทุกคนออกเรือกลับเข้าฝั่งเลย ไม่มีแม้แต่คำถามบนเรือว่าเกิดอะไรขึ้น คือเจ้าของเรือมุ่งหน้ากลับฝั่งอย่างเดียว....

ส่วนลุงกบตอนนอนอยู่บนเรือ แกรู้สึกแสบๆ พอมองไปดูที่ขาขวา ชัดเลย รอยเล็บ4รอย ครูดกับน่องแก และนั้นคือคืนที่น่ากลัวที่สุดที่แกเคยเจอในการทำอาชีพประมง....

...THE END...

ขอสรุปไทม์ไลน์เป็นฉากๆนะครับ

- ผู้หญิงที่กระฉากหัวลุงกบลงน้ำ อาจจะเป็นคนเดียวกับผู้หญิงที่โดนอุ้ม ในตอนแรกที่ชาวบ้านเขาลือกัน
- ผู้หญิงคนนั้น โดนสามีเข้าใจผิดว่ามีชู้ เลยโดนจับมาถ่วงน้ำ จนปัจจุบันยังหาศพไม่เจอ <เอาจริงๆผู้หญิงคนนั้นไม่ได้มีชู้นะ แต่ผู้ชายคนอื่นมาเกาะแกะตัวเธอเองต่างหาก>
- เรือมีแม่ย่านาง ทำไมยังเกิดเหตุการณ์แบบนี้ ? คำตอบคือ ลุงกบ แกปากไวเอง ไปทึกทักเหมือนเชื่้อเชิญเขาขึ้นเรือนั้นแหละ..
- ลุงกบยังทำประมงต่อ ปัจจุบันก็ยังทำอยู่เลย จนมีลูกชาย และกลายมาเป็นเพื่อนกันกับผม
- หลังจากกลับฝั่ง ผ่านไปสักอาทิตย์นึงได้ เจ้าของเรือยอมบอกว่า ตอนแกดึงแขนลุงกบขึ้นไป แกมองลงไปในน้ำ แกเห็นหน้าผู้หญิงเหมือนกำลังโกรธสุดขีด คงประมาณอย่ามาเอาของๆเธอไป ประมาณน้้น

ปล.เรื่องนี้แกเล่าให้พวกผมกับเพื่อนคนอื่นๆอีก 7 คนฟัง แกเตือนเสมอเลยว่า เวลาลงเรืออยู่ในทะเล อย่าเดินไปไหนมาไหนคนเดียว ให้ไปกันเป็นคู่ มีอะไรได้ช่วยเหลือกัน และที่สำคัญ แกบอกอีกว่า อย่าปากไวเป็นอันขาด เห็นอะไรก็อย่าทึกทักเอา ทำเป็นไม่เห็นสะ ถึงแผ่นดินใหญ่เมื่อไหร่ ค่อยพูด...

TIP คนตายในทะเลไม่สามารถตามขึ้นมาบนพื้นดิน คนตายบนพื้นดินไม่สามารถตามลงไปในน้ำทะเล CR.ชาวประมง

บอกตรงๆตอนนี้ผมเสียวหัว เสียวขาอยู่เลย นั่งเรือทีไรนึกถึงเรื่องนี้ทุกที..

แล้วอีกอย่าง ปัจจุบันเมื่อ 4-5 ปีที่แล้ว ยังมีคนพบคนเจออยู่นะครับ เวลานั่งเรือข้ามไปเกาะ...

COMING SOON

Spoil

ลงทุกวันน่าเบื่อเกินไปหรือเปล่าครับ อยากรู้จริงๆตอนนี้

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 6941
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2018 10:24 pm
[RE: คืนหลอนกระฉากลงน้ำ <ผีทะเล>]
เพิ่งไล่อ่านที่ท่าน รวมลงไว้ จบ

โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2018 10:25 pm
[RE: คืนหลอนกระฉากลงน้ำ <ผีทะเล>]

https://www.youtube.com/v/9l-j0JrChU8&t=3s

ผมแปะซาวด์ไม่ได้ช่วยหน่อยครับ

0
0

เข้าร่วม: 06 Nov 2014
ตอบ: 3093
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2018 10:33 pm
[RE: IT...มันกระชากหัว <ผีทะเล>]
เปิดซาวไปด้วยนี่อย่างหลอน
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2018 10:37 pm
[RE: IT...มันกระชากหัว <ผีทะเล>]
ดาบปราบเทวดา พิมพ์ว่า:
เพิ่งไล่อ่านที่ท่าน รวมลงไว้ จบ  

ก็บรรเลงต่อเลยครับ เปิดซาวด์ไปด้วย เพื่อรสชาติ ที่ดีขึ้นครับ

0
0

เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 21437
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2018 10:37 pm
ลงชื่อ
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2018 10:39 pm
EXCUTIONAL พิมพ์ว่า:
ลงชื่อ  
เดี๋ยวนะ ลงชื่อ มีความหมายประมาณไหนครับ ผมเห็นส่วนใหญ่ มู้นั้นจะบิน
0
0

ตอบ: 21437
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2018 10:42 pm
pohihi188 พิมพ์ว่า:
ลงชื่อ  
เดี๋ยวนะ ลงชื่อ มีความหมายประมาณไหนครับ ผมเห็นส่วนใหญ่ มู้นั้นจะบิน  

มันน่าสนใจ เลยเม้นก่อนอ่านเฉยๆ
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2018 10:43 pm
ลงชื่อ  

มันน่าสนใจ เลยเม้นก่อนอ่านเฉยๆ  

ค่อยยังชั่ว
0
0

เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 3575
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2018 10:45 pm
เรื่องนี้หลอนกว่าเรื่องอื่นหน่อยแต่ก็มีความน่ากลัวอยู่ ถ้าไม่เกริ่นว่ามีคนตายก่อนนึกว่านางเงือกแน่นอน เอามาอีกนะครับชอบอ่าน
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 24546
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2018 10:47 pm
เปิด อันนี้ ประกอบด้วย

ข้อคิดสุดท้าย ที่ว่า คนตายในทะเล ขึ้นบกไม่ได้ มัน คล้ายๆ กับ Pirates of the Caribbean เลยฟะ
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2018 10:49 pm
I-YerM พิมพ์ว่า:
เรื่องนี้หลอนกว่าเรื่องอื่นหน่อยแต่ก็มีความน่ากลัวอยู่ ถ้าไม่เกริ่นว่ามีคนตายก่อนนึกว่านางเงือกแน่นอน เอามาอีกนะครับชอบอ่าน  

ผมคงโกหกแน่นอน ถ้าผมบอกว่าาเคยได้ยินเรื่อนางเงือก

แต่ถ้า ผีพลายนะ ได้ยินทุกพื้นที่ ที่เป็นน้ำเลยครับ น่ากลัว
1
0

ตอบ: 6941
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2018 10:51 pm
เรื่องที่เข้าป่า นี่ผมลุ้นตามมาก อ่านเพลินเลย

เข้าร่วม: 10 Aug 2009
ตอบ: 808
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2018 11:00 pm
ชอบๆ ไล่อ่านทุกเรื่องเลยครับ แถวหมู่บ้านผมที่บ้านก็มีเรื่องลี้ลับเยอะเหมือนกัน
ตอนสมัยเด็กๆนะครับ แต่ตอนนี้ไม่ค่อยมีละ เพราะไฟสว่างตลอดทาง
#My name is Michael Carrick
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 4728
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2018 11:04 pm
เก็บเอาไว้อ่านพรุ่งนี้เช้าดีกว่า
ไม่ไหวกลัวเอามาหลอนตอนนอน

ตอบ: 14657
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2018 11:07 pm
อ่านจบแล้ว หลอนยิ่งไม่ค่อยชอบเดินทางทางเรืออยู่แล้วด้วย
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2018 11:13 pm
Sothing พิมพ์ว่า:
อ่านจบแล้ว หลอนยิ่งไม่ค่อยชอบเดินทางทางเรืออยู่แล้วด้วย  

ไม่น่ามีอะไรหรอกครับ แค่อย่าก้มมองลงไปในน้ำก็พอ
1
0

โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2018 11:13 pm
GoT_KOt133 พิมพ์ว่า:
เก็บเอาไว้อ่านพรุ่งนี้เช้าดีกว่า

ไม่ได้น่ากลัวขนาดนั้นครับ เป็นเรื่องคนประมงหาหมึกหาปลา จริงๆนะ
0
0

ตอบ: 14657
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2018 11:22 pm

ไม่น่ามีอะไรหรอกครับ แค่อย่าก้มมองลงไปในน้ำก็พอ  

ป่าว ผมเมาเรือ
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 4728
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2018 11:24 pm
GoT_KOt133 พิมพ์ว่า:

ไม่ได้น่ากลัวขนาดนั้นครับ เป็นเรื่องคนประมงหาหมึกหาปลา จริงๆนะ

บ่ๆ แค่เรื่องเชือกรัดคอ กับนายพรานที่ท่านลงไว้ยังทำให้ผมหลอนอยุ่เลย

โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2018 11:31 pm

ป่าว ผมเมาเรือ  

อย่าไปอ๊วก หัวเรือ ท้ายเรือนะครับ.. ผมเนี่ยเสียวหัวเลย

1
0

เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2851
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2018 11:35 pm
ชอบตอนที่บอกว่าแว๊บแรกตอนอยู่ในน้ำยังสวยเหมือนเดิมแต่เลือดออกนี้ละขำเลย
แต่น่ากลัวอยู่ดีอะ
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2018 11:37 pm
Zenyatta พิมพ์ว่า:
ชอบตอนที่บอกว่าแว๊บแรกตอนอยู่ในน้ำยังสวยเหมือนเดิมแต่เลือดออกนี้ละขำเลย
แต่น่ากลัวอยู่ดีอะ  

เวลาคนอยู่น้ำลึกๆ เลือดกำเดาแตกได้นะ เพื่อนผมเคยกำเดาแตกในสระน้ำ ไหลออกมา อย่างหลอน

เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 28289
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2018 11:42 pm
แวปแรกทำไมผมอ่านเป็น. ผีกระชากหัว
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2018 11:46 pm
sanchezzz พิมพ์ว่า:
แวปแรกทำไมผมอ่านเป็น. ผีกระชากหัว  

IT... มันกระชากหัว ผมนี้ใจหายเลยนึกว่า พิมพ์เป็น ไอนั้น... กระชากหัว

เข้าร่วม: 13 Dec 2014
ตอบ: 8248
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2018 11:58 pm
วันนี้ผีเยอะนะคับ ระวังกันด้วย55
โพสเมื่อ: Thu Feb 15, 2018 12:14 am
สมเเหละ พิมพ์ว่า:
วันนี้ผีเยอะนะคับ ระวังกันด้วย55  

ผีอะไรครับ

เข้าร่วม: 13 Dec 2014
ตอบ: 8248
โพสเมื่อ: Thu Feb 15, 2018 12:19 am

ผีอะไรครับ  
กลัวโดนแบน55
โพสเมื่อ: Thu Feb 15, 2018 12:23 am

ผีอะไรครับ  
กลัวโดนแบน55  

อ๋อ รู้แล้วครับ ผีนั้นใช่ไหม

Spoil
บ้ากาม  

โพสเมื่อ: Thu Feb 15, 2018 12:42 am

ท่าน ถ้าลงทุกวัน น่าเบื่อเกินไปหรือเปล่าครับ รบกวนด้วยครับ ผมได้เว้นระยะถ้ายังไงก็
1
0

เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 10263
โพสเมื่อ: Thu Feb 15, 2018 2:45 am
IT...มันกระชากหัว <ผีทะเล>
เรื้อนสปอยด้านล่าง
โพสเมื่อ: Thu Feb 15, 2018 3:23 am
AAA2535 พิมพ์ว่า:
เรื้อนสปอยด้านล่าง  

เค้าขอโต๊ด
0
0

ตอบ: 7563
โพสเมื่อ: Thu Feb 15, 2018 6:21 am
เขร้ มีให้อ่านทุกวันเลยช่วงนี้ ผมไม่เบื่อเลย ชอบมากๆ
เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 3575
โพสเมื่อ: Thu Feb 15, 2018 8:26 am
[RE]IT...มันกระชากหัว <ผีทะเล>

ท่าน ถ้าลงทุกวัน น่าเบื่อเกินไปหรือเปล่าครับ รบกวนด้วยครับ ผมได้เว้นระยะถ้ายังไงก็  

ผมว่า อาทิตย์ละ 1-2 ครั้งดีกว่าครับ เดี๋ยวเรื่องหมดก่อน และจะได้รู้สึกอยากอ่านเวลาท่านไม่ได้ตั้งนาน
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 862
โพสเมื่อ: Thu Feb 15, 2018 9:04 am
เบื่อครับ เพราะไม่รู้ว่าที่เล่ามาเจอเองจริงๆ หรือไปอ่านเจอมาจากที่อื่น หรือเป็นเรื่องแต่งขึ้นมาเอง
ถูกต้องดีกว่าถูกใจ
เข้าร่วม: 30 Dec 2013
ตอบ: 6229
โพสเมื่อ: Thu Feb 15, 2018 9:32 am

อีตานี่รู้ดี เพราะครั้งสุดท้ายมันก็หนีผีขึ้นฝั่ง
โพสเมื่อ: Thu Feb 15, 2018 4:27 pm
AlCoHolTestEr พิมพ์ว่า:
เบื่อครับ เพราะไม่รู้ว่าที่เล่ามาเจอเองจริงๆ หรือไปอ่านเจอมาจากที่อื่น หรือเป็นเรื่องแต่งขึ้นมาเอง  

ผมเคยบอกที่ไหนว่าเจอมากับตัว แล้ว เวลาเล่าเรื่องอะไร ก็บอก ก็เกริ่นไว้แต่แรกแล้ว ว่าเป็นเรื่องของใคร หรือ ใครเป็นคนเจอมา ผมแค่ทำหน้าที่เล่าให้ฟัง เฉยๆแค่นั้นครับ

งงเลยตอนนี้

เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1480
โพสเมื่อ: Thu Feb 15, 2018 4:35 pm
สนุกมากครับ เอามาลงบ่อยๆ ผมชอบอ่าน ติดตามเรื่องพวกนี้มากๆเลย

เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 862
โพสเมื่อ: Thu Feb 15, 2018 4:43 pm

ผมเคยบอกที่ไหนว่าเจอมากับตัว แล้ว เวลาเล่าเรื่องอะไร ก็บอก ก็เกริ่นไว้แต่แรกแล้ว ว่าเป็นเรื่องของใคร หรือ ใครเป็นคนเจอมา ผมแค่ทำหน้าที่เล่าให้ฟัง เฉยๆแค่นั้นครับ

งงเลยตอนนี้  

โอเคคือพ่อของเพื่อนจขม.เจอมาเองเลยใช่หรือเปล่าครับ คือการเล่ามันคล้ายๆ กับพวกเรื่องเล่าใน the shock ประมาณนั้น ต้องขออภัยด้วยครับ
ถูกต้องดีกว่าถูกใจ
โพสเมื่อ: Thu Feb 15, 2018 4:45 pm

งงเลยตอนนี้  

โอเคคือพ่อของเพื่อนจขม.เจอมาเองเลยใช่หรือเปล่าครับ คือการเล่ามันคล้ายๆ กับพวกเรื่องเล่าใน the shock ประมาณนั้น ต้องขออภัยด้วยครับ  

ทั้งหมด 15 เรื่อง ที่เคยเล่ามาตั้งแต่ปีก่อน มีครั้งเดียวที่คิดว่าเจอจริงๆ คือตอนไปบวช มีแค่เรื่องเดียวนั้นแหละที่ผมเอามาเล่า

ตอบ: 1034
โพสเมื่อ: Fri Feb 16, 2018 4:43 am
ชอบครับ รออ่านทุกวัน ช่วงนี้ทำงานเข้าดึกด้วย อ่านเพลินเลย
0
0
ตอบ: 1034
โพสเมื่อ: Fri Feb 16, 2018 4:44 am

งงเลยตอนนี้  

ทั้งหมด 15 เรื่อง ที่เคยเล่ามาตั้งแต่ปีก่อน มีครั้งเดียวที่คิดว่าเจอจริงๆ คือตอนไปบวช มีแค่เรื่องเดียวนั้นแหละที่ผมเอามาเล่า  

ตอนบวชเป็นไงครับ อยากรู้
0
0
โพสเมื่อ: Fri Feb 16, 2018 5:15 am
n.norr พิมพ์ว่า:

งงเลยตอนนี้  

ตอนบวชเป็นไงครับ อยากรู้  

เดียวเพิ่มเติม เรื่องสั้นๆให้พรุ่งนี้นะครับ
0
0