ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ผู้ตั้ง
กลุ่มโจรสลัดซ็อคเกอร์ซัค
Status: ์Newbie2006-2016
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 19250
โพสเมื่อ: Mon Dec 18, 2017 23:52
[RE: ผีนั่งยางมาขอนอนด้วย ณ วัด แห้งหนึ่งใน จ.สุราษฏร์ธานี]
Operator พิมพ์ว่า:
ผมบวช 14 วันไม่เจออะไรเช่นกัน จะมีแต่ก่อนบวชนี่แหละไปนอนวัดคืนแรกรุ่งเช้าน้ามาตามบอกพ่อล้มลง ไปรักษาหมอบอกเส้นเลือดหัวใจตีบทั้งที่ไม่เคยมีอาการมาก่อนเลย เกือบไม่ได้บวชไปเหมือนกัน......  
มันมีอะไรบางอย่างคอยขัดขวางเราครับ ผมอย่างกลัวตอนขับรถ ระวังกว่าเดิม 100 เท่าได้มั้ง

มีประวัติ ญาติผม จะบวชเดือนหน้า ไปงานแต่ง ไปยืนเยี่ยวอยู่ดีๆ เขายิงผิดตัวเพราะหน้าคล้ายกัน ตายสรุป
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1376
โพสเมื่อ: Tue Dec 19, 2017 00:00
[RE: ผีนั่งยางมาขอนอนด้วย ณ วัด แห้งหนึ่งใน จ.สุราษฏร์ธานี]
pohihi188 พิมพ์ว่า:
Operator พิมพ์ว่า:
ผมบวช 14 วันไม่เจออะไรเช่นกัน จะมีแต่ก่อนบวชนี่แหละไปนอนวัดคืนแรกรุ่งเช้าน้ามาตามบอกพ่อล้มลง ไปรักษาหมอบอกเส้นเลือดหัวใจตีบทั้งที่ไม่เคยมีอาการมาก่อนเลย เกือบไม่ได้บวชไปเหมือนกัน......  
มันมีอะไรบางอย่างคอยขัดขวางเราครับ ผมอย่างกลัวตอนขับรถ ระวังกว่าเดิม 100 เท่าได้มั้ง

มีประวัติ ญาติผม จะบวชเดือนหน้า ไปงานแต่ง ไปยืนเยี่ยวอยู่ดีๆ เขายิงผิดตัวเพราะหน้าคล้ายกัน ตายสรุป  

ใช่ครับก่อนบวชผู้ใหญ่เคยเตือนอยู่ ประมาณที่ท่านว่ามานี่แหละ และมีปัญหาทะเลาะกับแฟนด้วยช่วงนั้นเกือบไม่ได้บวช ทุกวันนี้แม่ยังแซวผมเรื่องนี้อยู่เลย ....
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3871
โพสเมื่อ: Tue Dec 19, 2017 09:49
อ่านแล้วหลอนมากครับ

ผมเองก็มีแพลนจะบวชอยู่ซัก 15 วัน วัด ตจว.ด้วยบ้านตาผม ยังกลัวๆอยู่เลยว่าจะเจออะไรบ้าง เพราะพี่ชายญาติๆผมที่บวชมาวัดนี้บอกว่าเจอกันทุกคน
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Apr 2010
ตอบ: 2506
โพสเมื่อ: Tue Dec 19, 2017 10:10
ถูกแบนแล้ว
[RE]ผีนั่งยางมาขอนอนด้วย ณ วัด แห้งหนึ่งใน จ.สุราษฏร์ธานี
ผมบวชวัด ทุ่งเซียด วันที่เคารพเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: Nodody should laugh when someone die.
เข้าร่วม: 12 Nov 2014
ตอบ: 1687
โพสเมื่อ: Tue Dec 19, 2017 15:41
ผมบวช 20 วัน วัดป่า ตจว. เหมือนกัน แต่ไม่เจออะไรเลย

ผมเปลี่ยนมือถือจากสมาร์ทโฟนมาเป็นโนเกียที่มีไฟฉาย เพื่อตั้งนาฬิกาปลุกเท่านัั้น

ผมยืมหนังสือธรรมะ พวกวิธีฝึกสมาธิ พอดีคาถาต่างๆท้ายเล่ม ก็เลยท่องก่อนนอนทุกคืนซะเลย 555

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel