ผู้ตั้ง
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3317
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 9:39 pm
ไม่มีเซ็กส์ จนกว่าจะแต่งงานกัน = ให้เกียรติ
ชาว ss มีความคิดเห็นอย่างไรกับค่านิยมนี้บ้างครับ

โดยส่วนตัวผมไม่เห็นด้วยนะ ผมคิดว่าการให้เกียรติจริงๆคือการที่เราไม่นอกกายและใจคนรักของเรา

เซ็กส์มันเป็นการแสดงออกทางความรักอย่างนึงอยู่แล้ว ผมไม่เข้าใจว่าจะสร้างค่ายิยมนี้มาเพื่ออะไร...
0
0
mn n mm n m m n
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 28143
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 9:40 pm
ไม่มีเซ็กส์ จนกว่าจะแต่งงานกัน = ให้เกียรติ
จดทะเบียนแบบไม่จัดงานแต่ง
0
0
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 12770
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 9:40 pm
[RE: ไม่มีเซ็กส์ จนกว่าจะแต่งงานกัน = ให้เกียรติ]
เป็นแรงขับของร่างกายครับ มันถึงวัยเจริญพันธุ์แล้ว พอใจทั้งสองคนก็จับมือขึ้นเตียงดีกว่า อยากไปอดทน อดกลั้นเลย

ปล.ป้องกันด้วยล่ะ
0
0
Chelsea Pride of London

เข้าร่วม: 05 Aug 2008
ตอบ: 18881
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 9:42 pm
[RE: ไม่มีเซ็กส์ จนกว่าจะแต่งงานกัน = ให้เกียรติ]
เป็นความปัญญาอ่อนอันเกิดจากมายาคติครับ...
1
0
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 26049
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 9:43 pm
พี่ที่ออฟฟิศเก่าที่เคยทำงานด้วย..เป็นแบบนี้เลยนะ..

คือไม่มีอะไรกับแฟนจนกว่าคืนวันแต่งงาน..(คบแฟนมานานมาก ตั้งแต่ตอนมหาลัย)

แต่ก่อนหน้านั้นไปมีกะคนอื่นไปทั่วเลย ย้ายงานเพราะเรื่องพวกนี้ก็เคย...เสือดีๆนี่เอง (แต่แฟนก็ไม่ยักจะรู้นะ)

ผมฟังแล้วยังขำเลย...ให้เกียรติตรงไหนหว่า..

เอาของเน่าไปแลกของสดชัดๆ

เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 6677
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 9:44 pm
ไม่รู้ดิสวนตัวผมสนับสนุนให้มีก่อนนะ เพราะถ้าเข้ากันไม่ได้นี่แม่งปัญหาหนักเลยนะ

เอาง่ายๆ เกิดผู้ชายสายหื่น มาเจอเมียสายเรียบร้อยไม่ชอบมี Sex นี่คือเหมือนฆ่ากันดี ๆ นี่เองนะ

คือของแบบนี้มันคู่ใครคู่มันจริง ๆ อย่างเมียเพื่อนผมไม่ชอบมี sex คือไม่ชอบจริง มันยังบอกเลยให้ผัวมันไปซื้อกินได้แต่ห้ามซ้ำตัวเดิม เพื่อนผมแม่งก็ซื้อกินบ่อย แต่ครอบครัวมันก็ยัง ok อยู่

ถึงบอกของแบบนี้คู่ใครคู่มัน ลองมีอะไรกันก่อนเข้ากันไม่ได้จะได้ลองปรับคุยกันดู เรื่อง Sex เรื่องใหญ่นะ บางคู่งอลกันชิปหายวายวอด เย กันทีเดียวหายก็มี
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 18396
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 9:44 pm
เซ็กซ์เป็นเรื่องของคนสองคน ถ้าทั้งสองคนยินยอมพร้อมใจและรับผิดชอบตัวเองได้

ก็ไม่รู้ว่าบุคคลที่สามจะไปยุ่งเรื่องอะไรของเค้า ยกเว้นจะเป็นแนวทรีซั่ม ก็ตามสะดวกแล้วกัน

A.MorataNo9 พิมพ์ว่า:
เป็นแรงขับของร่างกายครับ มันถึงวัยเจริญพันธุ์แล้ว พอใจทั้งสองคนก็จับมือขึ้นเตียงดีกว่า อยากไปอดทน อดกลั้นเลย

ปล.ป้องกันด้วยล่ะ  

ตอนนี้โสดครับ คงต้องอดกลั้นต่อไป
เข้าร่วม: 23 Sep 2005
ตอบ: 7
ที่อยู่: isariya village rama2 road thakam bangkuntien bangkok
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 9:47 pm
เซ็กส์ไม่มี บางทีก็เเย่
0
0
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1191
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 9:47 pm
แต่ถ้าเลือกได้ ผมก็ชอบแฟนคนที่ไม่เคยมีอะไรมาก่อนนะ ก่อนที่จะเจอเรา

( เหมือนคนปัจจุบัน OK เลย )
0
0

เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 17792
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 9:48 pm
ถ้าฝ่ายหญิงขัดขืนแต่เราจะเอาให้ได้ ถึงจะเรียกว่าไม่ให้เกียรติ
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 11603
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 9:50 pm
อย่างน้อยผู้หญิงก็ไม่เสียตัว ถ้าเกิดเลิกกันก่อนจะแต่งงาน ก็ถือว่าให้เกียรติระดับนึง

คนจีบต่อ พ่อแม่ แถมตัวผู้หญิงเองก็ไม่เสียความรู้สึกมาก คนเลิกกันมันเรื่องธรรมดา แต่เด้ยแล้วเลิก กับยังไม่ได้เด้ยแล้วเลิก ความรู้สึกมันต่างกันนะ
เข้าร่วม: 14 Apr 2010
ตอบ: 8694
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 9:52 pm
ดูไม่ออก ใครมีเทคนิกช่วยบอกหน่อย ว่าสดไม่สด ซิงไม่ซิงดูยังไง
0
0
Xroom Fanclub

เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 14255
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 9:56 pm
เฉยๆ ถ้าโอเคทั้งคู่ จะมีตอนไหนก็ได้

จะมีตอนแต่งงานก็ได้ถ้าผญ ยังไม่พร้อม ผมก็เฉยๆ

แต่ส่วนใหญ่ ผช จะเดือดร้อน พอได้แล้วก็ตั้งกระทู้เบื่อ แล้วก็เลิก

ผญ สมัยนี้ก็หายากนะจะรอแต่งงาน เขาก็มีอารมณ์เหมือนเรา
0
0
เข้าร่วม: 24 Mar 2006
ตอบ: 10637
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 9:57 pm
ใจเค้าใจเราครับ คนเรามันให้ค่ากับของบางสิ่งบางอย่างไม่เท่ากัน

ถ้าจะเอาแบบนี้มันก็ได้หมดแหละ

สินสอดมีทำไมหล่ะ บางคนก็บอกให้เกียรติ

งานแต่งมีทำไมหล่ะ บางเค้าก็ทำเพราะให้เกียรติ

อย่าเอาสิ่งที่ท่านคิดไปตัดสินคนอื่นจะดีกว่า

เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6466
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 9:58 pm
ส่วนตัวเห็นด้วยกับการไม่มีอะไรกันก่อนแต่งครับ ทางที่ดีคือไม่ผ่านใครมาเลย ทั้งผู้หญิงและผู้ชายครับ

เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 908
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 9:58 pm
เซกส์เป็นเรื่องเล็กๆที่ทุกคนมองข้าม แต่ผมไม่เคยมองข้ามเลยย
0
0
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 10:00 pm
หว่องกาโว พิมพ์ว่า:
เป็นความปัญญาอ่อนอันเกิดจากมายาคติครับ...  

เหมือนเราให้ค่ากับคำว่า พรหมจรรย์ เกินไป จนลืมไปว่าการให้เกียรติคือการที่ต่างฝ่าย

เคารพและเข้าใจความรู้สึกนึกคิดของกันและกัน

คือถ้าฝ่ายหญิงอยากมีอะไรกับเราแล้วเราปฏิเสธ พร้อมอ้างชุดความคิดนี้ขึ้นมา ผมว่าฝ่ายญ

คงรู้สึกแย่อะ

0
0
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1307
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 10:02 pm
มันอยู่ที่ฝ่ายหญิงไม่ใช่เหรอครับ

ฝ่ายหญิงไม่ยอม เราตกลงตามนั้น ไม่ฝืนใจ ไม่มอมเหล้า รอหลังแต่งงาน = ให้เกียรติ

ฝ่ายหญิงง่ายๆ แต่ไม่เอาเอง = แล้วแต่ว่าใครจะทำยังไง คิดยังไง

อีกอย่างใครมีเซ็กก่อนแต่งส์ หรือใครมีเซ็กส์หลังแต่ง มันก็เป็นความต้องการของใครของมันไม่ใช่เหรอครับ ใครจะไปบังคับได้

เข้าร่วม: 24 Jul 2009
ตอบ: 7341
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 10:02 pm
แบ่งเป็น 2 อย่างนะครับ

- ผมเห็นด้วยในประเด็นที่ว่าเซ็กส์เป็นเรื่องของคนสองคนที่ควรได้รู้จักด้านนี้กันก่อนที่จะแต่งงาน มันเป็นเรื่องปกติที่คนเป็นแฟนกันจะมีเซ็กส์กัน แต่ขอให้เข้าใจก่อนว่าเซ็กส์กับความรักเป็นคนละอย่างกัน การที่หนุ่มสาวเอากันนั่นเพราะแรงขับตามธรรมชาติเป็นตัวหลักความรักเป็นเรื่องที่ตามมา (หรืออาจจะไม่ตามมา / ไม่มีก็ได้ครับ) ทีหลัง

ทำไมผมถึงบอกไม่ใช่ความรักเสมอไป เพราะหลายครั้งที่เกิดการตั้งท้องขึ้นแล้วฝ่ายชายไม่อยากรับผิดชอบ หลายครั้งที่ได้ฝ่ายหญิงจนเบื่อแล้วก็ทิ้ง เหล่านี้เพราะมันเป็นแรงขับ เป็นความใคร่ไม่ใช่ความรัก แน่นอนว่าผู้ชายที่เอาเพราะรักด้วย ผู้ชายที่มีความผิดชอบด้วยก็มีเช่นกันแต่อัตราส่วนของคนไม่รับผิดชอบกลับสูงกว่าที่คิด

- ผมไม่เห็นด้วยกับการบอกว่าเซ็กส์คือความรักหรือค่านิยมนี้มันห่วยแล้วก็มีเซ็กส์กันมั่วซั่วอุตลุด ผมมองว่ามันคือกุศโลบายที่พยายามปลูกฝังเพื่อลดการมีตอนไม่พร้อมลง เพื่อลดการท้องไม่มีพ่อ ติดโรคเพราะสำส่อน ฯลฯ เพราะขนาดปลูกฝังแบบนี้เรายังพบว่าธุรกิจคลีนิกทำแท้งผุดเป็นดอกเห็ด นั่นเพราะมีการท้องในวัยเรียนมากและพวกเค้าไม่ต้องการเด็ก ต้องการความสนุกแต่ไม่ต้องการรับผิดชอบผลที่ตามมา เหล่านี้ก็สอดคล้องกับข้อแรกที่ว่าเซ็กส์สามารถมมีได้โดยไม่จำเป็นต้องมีความรักประกอบ

คอบคำถาม - ผมไม่เห็นด้วยกับแนวคิดนีในด้านการให้เกียรติแต่ผมเห็นด้วยกับแนวคิดนี้กรณีที่มันป้องกันการร่วมเพศเพื่อเสพสนุกโดยไม่ป้องกัน ไม่ต้องการรับผิดชอบผลที่ตามมาครับ
"ผู้ชายทุกคนอยากได้ภรรยาที่ดีพร้อมแต่น้อยคนที่ทำตัวให้ดีพอที่จะได้จริง ๆ" - นิรนาม

"ความยิ่งใหญ่ของเราไม่ได้เกิดจากการไม่เคยล้มเลยหากแต่เกิดจากการลุกขึ้นทุกครั้งที่ล้ม" ขงจื๊อ

"อยู่ห่างจากคนคิดลบไว้ เพราะสำหรับเค้าทุกทางแก้ล้วนมีแต่ปัญหา" อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 14231
ผมว่ามันแล้วแต่คนนะ สำคัญที่สุดคือความเต็มใจของทั้ง 2 ฝ่ายอ่ะ จะมีหรือไม่มีก็แล้วแต่คู่ของคุณเลย

เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4180
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 10:07 pm
สำหรับผม ผมทำเพื่อความสบายใจของแฟนครับ ไม่มีก็คือไม่มี เค้าคือคนที่ผมเลือกแล้ว คนที่ทำให้ผมหยุดได้ทุกอย่าง ผมอยากดูแล รักษา แฟนคนนี้ให้ดีตลอดไป ในเมื่อแฟนผมขอมาว่า มีไรกันวันแต่งงาน ผมก็โอเคนะ มีลังเลตอนตอบตกลง แต่ก็ทำมาได้ปีกว่าๆแล้วหละครับ

ปล.อยู่ห้องเดียวกันตลอดเวลานะ ทำงานก็ทำที่เดียวกัน เข้างานพร้อมกันเลิกงานพร้อมกัน
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 2811
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 10:09 pm
Bunny_Nayeon พิมพ์ว่า:
ชาว ss มีความคิดเห็นอย่างไรกับค่านิยมนี้บ้างครับ

โดยส่วนตัวผมไม่เห็นด้วยนะ ผมคิดว่าการให้เกียรติจริงๆคือการที่เราไม่นอกกายและใจคนรักของเรา

เซ็กส์มันเป็นการแสดงออกทางความรักอย่างนึงอยู่แล้ว ผมไม่เข้าใจว่าจะสร้างค่ายิยมนี้มาเพื่ออะไร...  
ให้เกียรติพ่อแม่ของเขา
ไม่มีไรจะได้ไม่มีคำว่าฟันแล้วทิ้ง
0
0
เข้าร่วม: 24 Aug 2008
ตอบ: 4930
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 10:12 pm
Robbie Fowler พิมพ์ว่า:
เซ็กส์ไม่มี บางทีก็เเย่  
ใช่อันนี้เห็นด้วยมากๆ
น่อลเมื่อไรจะกลับมาระเบิดฟอร์ม
เข้าร่วม: 26 Jul 2007
ตอบ: 3868
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 10:12 pm
กำลังเจอปัญหานี้เลย รอไปอีก3ปี
0
0
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 339
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 10:17 pm
ต้องดูช่วงวัย กับสถานะ อาชีพด้วย
ถ้ารับผิดชอบชีวิตตัวเองได้แล้วก็ตามสบายทั้งชายหญิง

ในมุม พ่อแม่ที่มีลูกสาว ก็คงทำใจยากแหละครับ
ถ้ามีลูกสาวที่กำลังเรียนอยู่ แล้วมีแฟนแล้วไม่ห้ามเรื่องเซ็ก
0
0
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 10:19 pm
MyLiver พิมพ์ว่า:

- ผมเห็นด้วยในประเด็นที่ว่าเซ็กส์เป็นเรื่องของคนสองคนที่ควรได้รู้จักด้านนี้กันก่อนที่จะแต่งงาน มันเป็นเรื่องปกติที่คนเป็นแฟนกันจะมีเซ็กส์กัน แต่ขอให้เข้าใจก่อนว่าเซ็กส์กับความรักเป็นคนละอย่างกัน การที่หนุ่มสาวเอากันนั่นเพราะแรงขับตามธรรมชาติเป็นตัวหลักความรักเป็นเรื่องที่ตามมา (หรืออาจจะไม่ตามมา / ไม่มีก็ได้ครับ) ทีหลัง

ทำไมผมถึงบอกไม่ใช่ความรักเสมอไป เพราะหลายครั้งที่เกิดการตั้งท้องขึ้นแล้วฝ่ายชายไม่อยากรับผิดชอบ หลายครั้งที่ได้ฝ่ายหญิงจนเบื่อแล้วก็ทิ้ง เหล่านี้เพราะมันเป็นแรงขับ เป็นความใคร่ไม่ใช่ความรัก แน่นอนว่าผู้ชายที่เอาเพราะรักด้วย ผู้ชายที่มีความผิดชอบด้วยก็มีเช่นกันแต่อัตราส่วนของคนไม่รับผิดชอบกลับสูงกว่าที่คิด

- ผมไม่เห็นด้วยกับการบอกว่าเซ็กส์คือความรักหรือค่านิยมนี้มันห่วยแล้วก็มีเซ็กส์กันมั่วซั่วอุตลุด ผมมองว่ามันคือกุศโลบายที่พยายามปลูกฝังเพื่อลดการมีตอนไม่พร้อมลง เพื่อลดการท้องไม่มีพ่อ ติดโรคเพราะสำส่อน ฯลฯ เพราะขนาดปลูกฝังแบบนี้เรายังพบว่าธุรกิจคลีนิกทำแท้งผุดเป็นดอกเห็ด นั่นเพราะมีการท้องในวัยเรียนมากและพวกเค้าไม่ต้องการเด็ก ต้องการความสนุกแต่ไม่ต้องการรับผิดชอบผลที่ตามมา เหล่านี้ก็สอดคล้องกับข้อแรกที่ว่าเซ็กส์สามารถมมีได้โดยไม่จำเป็นต้องมีความรักประกอบ

คอบคำถาม - ผมไม่เห็นด้วยกับแนวคิดนีในด้านการให้เกียรติแต่ผมเห็นด้วยกับแนวคิดนี้กรณีที่มันป้องกันการร่วมเพศเพื่อเสพสนุกโดยไม่ป้องกัน ไม่ต้องการรับผิดชอบผลที่ตามมาครับ  

กระจ่างครับ

ปล. ขอถามเพิ่มครับ คือถ้าฝ่าย ญ ปฏิเสธที่จะมีเซ็กส์ เราสามารถมองได้ไหมครับว่า ฝ่าย ญ ก็เป็นฝ่ายที่เห็น

แก่ตัว สรุปคือเห็นแก่ตัวทั้งสองฝ่าย แล้วอะไรคือสิ่งที่ควรทำ เพื่อให้เกิดความยุติธรรมต่อทั้งสองฝ่ายครับ
0
0
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1800
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 10:20 pm
ที่ไม่มีเซ็กก่อนแต่งนี่กับคนปัจจุบัน แต่ที่ผ่านมาไม่นับ
หรือว่า ซิงจริงๆครับ ถ้าอย่างหลังนี่วัยทำงานหายากมากนะครับ
คิดว่าซื้อเลขท้ายสองตัวในหนึ่งปีจะถูกง่ายกว่า
0
0
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 11551
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 10:21 pm
ผมว่าคำว่า เซ็กส์ ไม่ใช่คำตอบของชีวิตคู่แบบที่หลายๆคนกล่าวอ้างครับ

ผมกลับมองว่า การให้เกียรติกันและกัน เข้าใจกันและกัน การให้อภัยกันและกัน

หรือการรักษาความรู้สึกกันและกัน เป็นตัวผลักดันชีวิตคู่ให้ไปถึงบั้นปลายชีวิตได้มากกว่า

ถ้าเซ็กส์เข้ากัน แต่นิสัยแต่ละคนต่างกันมากๆ ไม่รักษาน้ำใจ ไม่ให้เกียรติกัน ไม่มีกาละเทศะ

แบบนี้จะถือว่ายังไงดีละ?? บางคนก็เอามาอ้างเพื่อจะได้ชิงสุกก่อนห่ามแค่นั้นเอง

เพราะเรื่องแบบนี้มันเป็นความเต็มใจของคนสองคนอ่ะ ทำไปแล้วไม่เดือดร้อนก็ทำไป (มันเป็นอารมณ์ส่วนนึงของชีวิตน่ะแหละ)

แต่ไม่ใช่เอามาเป็นข้ออ้างในชีวิตคู่
ตอบ: 8664
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 10:37 pm
สมัยผมเป็นวัยรุ่นมต้น มปลายนี่ไม่ค่อยมีจิ้มกันเลย คือเคยมีคนนึงจิ้มกันนี่เป็นข่าวดังในหมู่เพื่อนละ อย่างผมคบแฟนคนแรกๆ ก็แค่จับมืออะ (จับแบบอายม้วนเลย นึกอารมหนังไทย) ไม่เคยขอจิ้มเหมือนกัน มาหลุดตอนเข้ามหาลัยที่เริ่มมีอิสระเนี่ยแหละ

ตอนมหาลัยก็ไม่ค่อยมีนะ พวกแฟนกันอยู่หอด้วยกัน คนมันจะมองแบบไม่ดี ส่วนใหญ่ก็ยังอยู่ในกติกาและจะแอบไปจิ้มกันชั่วคราวมากกว่า สมัยนี้เกลื่อนอยู่กินฉันผัวเมียเลย มุมมองคงเปลี่ยนไปแล้ว
0
0

Spoil

เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 14458
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 10:38 pm
ของแบบนี้มันพูดยากก
0
0
เข้าร่วม: 26 Feb 2010
ตอบ: 14220
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 10:46 pm
ผู้หญิงคิดนิดนึงก็ดี อย่างน้อยขอให้หมั้นก่อน

ได้แล้วจะเลิก อย่างน้อยก็จะได้ยึดของหมั้น ไม่ใช่เสียให้มันฟรีๆ

และของหมั้นทิุกสิ่งทั้งสิ้นทั้งปวง มูลค่ารวมกันไม่ควรให้ต่ำกว่าครึ่งแสน
เข้าร่วม: 24 Jul 2009
ตอบ: 7341
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 10:56 pm

กระจ่างครับ

ปล. ขอถามเพิ่มครับ คือถ้าฝ่าย ญ ปฏิเสธที่จะมีเซ็กส์ เราสามารถมองได้ไหมครับว่า ฝ่าย ญ ก็เป็นฝ่ายที่เห็น

แก่ตัว สรุปคือเห็นแก่ตัวทั้งสองฝ่าย แล้วอะไรคือสิ่งที่ควรทำ เพื่อให้เกิดความยุติธรรมต่อทั้งสองฝ่ายครับ  

ผมมองว่าผู้หญิงไม่ได้เห็นแก่ตัวนะครับในกรณีนี้และการที่คุณอยากก็ไม่ได้เห็นแก่ตัวเช่นกันแต่มันเป็นแค่ความต้องการไม่ตรงกัน

ผมอยากให้มองอีกมุมว่า - เค้าไม่ตอบสนองเรื่องทางเพศให้กับคุณ (ในตอนนี้) ก็ไม่ได้แปลว่าเค้าดูแลด้านอื่น ๆ คุณไม่ได้หรือไม่ได้แปลว่าไม่มีความรู้สึกดี ๆ ให้กับคุณนี่ครับ เพียงแค่มันเป็นมุมต่างกัน ผู้หญิงชอบความนุ่มนวลในการเข้าหาและกระทำขณะที่ผู้ชายชอบที่จะเร่งรัด แหกใส่ให้มันจบเร็ว ๆ ให้ตัวเองเสร็จไว ๆ มีน้อยคนที่จะเข้าหาแบบที่ควรเป็น

ถามว่าทำยังไงให้แฟร์ คงยากที่จะแฟร์ 100 ครับแต่ผมคิดแบบนี้

- เมื่อเค้ามีอารมณ์อยากให้ทำและคุณมีเหมือนกัน มีพร้อมกันก็จัดไป จังหวะความใกล้ชิดของคนสองคนมีจังหวะดี ๆ ตามธรรมชาติแน่นอนครับ

- คุณอดกลั้นความต้องการของตัวเองและเข้าใจในสิ่งที่เค้าเป็น

- หรือคุณเลิกแล้วหาคนอื่นที่ตอบสนองด้านนี้ให้กับคุณได้ง่ายกว่า

คิดว่าไงครับ?
"ผู้ชายทุกคนอยากได้ภรรยาที่ดีพร้อมแต่น้อยคนที่ทำตัวให้ดีพอที่จะได้จริง ๆ" - นิรนาม

"ความยิ่งใหญ่ของเราไม่ได้เกิดจากการไม่เคยล้มเลยหากแต่เกิดจากการลุกขึ้นทุกครั้งที่ล้ม" ขงจื๊อ

"อยู่ห่างจากคนคิดลบไว้ เพราะสำหรับเค้าทุกทางแก้ล้วนมีแต่ปัญหา" อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 39521
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 10:56 pm
อาจจะเป็นกุศโลบาย ของคนสมัยก่อน ปลูกฝังให้ ไม่พลาดท้องก่อนแต่งกันมั้งครับ มันจะเป็นปัญหาใหญ่ ก็เลยใช้มุขให้เกียรติกัน

เข้าร่วม: 30 Oct 2008
ตอบ: 171
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 11:00 pm
ขอตอบคำถามก่อน .. ใช่ครับ ถ้านั่นเป็นคำขอจากอีกฝ่าย แล้วเราตอบรับด้วยการทำตัวดี ยอมที่จะไม่มีอะไรกัน (และไม่แอบไปซื้อกินลับหลังด้วย) ผมว่านั่นเป็นการให้เกียรติอย่างหนึ่ง

แต่อีกด้านก็พอเข้าใจนะครับว่า sex เป็นเรื่องใหญ่ เพราะความผูกพันทางจิตใจเพียงอย่างเดียวดูจะไม่เพียงพอเสียแล้วสำหรับคนในสมัยนี้ ทั้งหญิงทั้งชายก็อยากเสียวอยากเสร็จด้วยกันทั้งนั้น (แล้วเดี๋ยวเหตุผลต่างๆก็จะตามมาเองครับ ไม่ต้องห่วง)

ความเห็นผมคือ.. ถ้าคุณสามารถยอมคนๆนึงได้มากมาย ยอมทำทุกอย่างเพื่อเค้าโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน ยอมทำทั้งที่รู้ว่าเค้าน่าจะเลือกคนอื่น แบบว่าพระเอกในละครมาก มีแต่ความหวังดีล้วนๆเลย ผมว่าคุณกำลังเจอคนที่คุณควรจะรักแล้วล่ะ (ส่วนเค้าจะรักเรากลับหรือไม่นั้น เป็นอีกเรื่องนะครับ)
( っ '﹏')づ ...
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 11:03 pm

กระจ่างครับ

ผมมองว่าผู้หญิงไม่ได้เห็นแก่ตัวนะครับในกรณีนี้และการที่คุณอยากก็ไม่ได้เห็นแก่ตัวเช่นกันแต่มันเป็นแค่ความต้องการไม่ตรงกัน

ผมอยากให้มองอีกมุมว่า - เค้าไม่ตอบสนองเรื่องทางเพศให้กับคุณ (ในตอนนี้) ก็ไม่ได้แปลว่าเค้าดูแลด้านอื่น ๆ คุณไม่ได้หรือไม่ได้แปลว่าไม่มีความรู้สึกดี ๆ ให้กับคุณนี่ครับ เพียงแค่มันเป็นมุมต่างกัน ผู้หญิงชอบความนุ่มนวลในการเข้าหาและกระทำขณะที่ผู้ชายชอบที่จะเร่งรัด แหกใส่ให้มันจบเร็ว ๆ ให้ตัวเองเสร็จไว ๆ มีน้อยคนที่จะเข้าหาแบบที่ควรเป็น

ถามว่าทำยังไงให้แฟร์ คงยากที่จะแฟร์ 100 ครับแต่ผมคิดแบบนี้

- เมื่อเค้ามีอารมณ์อยากให้ทำและคุณมีเหมือนกัน มีพร้อมกันก็จัดไป จังหวะความใกล้ชิดของคนสองคนมีจังหวะดี ๆ ตามธรรมชาติแน่นอนครับ

- คุณอดกลั้นความต้องการของตัวเองและเข้าใจในสิ่งที่เค้าเป็น

- หรือคุณเลิกแล้วหาคนอื่นที่ตอบสนองด้านนี้ให้กับคุณได้ง่ายกว่า

คิดว่าไงครับ?  

ผมคงไม่เข้าใจเขาแหละครับ เลยโสดมาจนถึงทุกวันนี้...

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
1
0
เข้าร่วม: 23 Dec 2009
ตอบ: 1815
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 11:24 pm
ผมมองว่ามันเป็นการให้เกียรติพ่อแม่ฝ่าย ญ มากกว่า ต้องคิดในมุมตอนที่เราเป็นพ่อคนครับ ลูกสาวเราทั้งคน จะให้ผู้ ช ที่ไหนก็ไม่รู้ มาทำไรลูกสาวเรา อะไรจะเป็นหลักประกัน ว่าลูกสาวเราจะไม่โดนทิ้ง จะไม่โดนทำให้เสียใจ ถามว่าแต่งกันแล้วเลิก ไม่เสียใจหรอ ก็เสียใจเหมือนกันครับ แต่กว่าที่คนเราจะจัดงานแต่งได้สักครั้งนึง มันก็ไม่ได้ง่าย จะได้จัดๆเลิกๆ จัดๆเลิกๆ ไม่พอใจก็เลิก ผมมองว่ามันก็เป็นสิ่งที่ดีนะ อย่างน้อย คนที่จะแต่งงานกับลูกสาวเรา เค้าก็ต้องเป็นคนที่จริงจังอยากสร้างอนาคตไปพร้อมๆกับลูกเรา ส่วนอนาคตอยู่กันแล้ว จะรอดไม่รอด ก็เป็นเรื่องของคนสองคนและครับ
ตอบ: 7706
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 11:24 pm
ขึ้นอยู่กับว่าผู้หญิงเขายอมรึเปล่า เค้าอยากให้เราทำรึเปล่า

ถ้าเค้าไม่อยากให้เราทำ ให้รอจนถึงแต่งงานผมก็รอได้นะ

ส่วนถ้าเค้าสมยอม อยากให้เราทำ ผมก็จะจัดให้สาสมใจไปเลยทีเดียวเชียว

สำหรับผมนะการมีsexก่อน หรือหลังไม่ใช่เรื่องสำคัญอะไรเลย สำคัญที่ว่าผู้หญิงเขายอมให้ทำรึเปล่าแค่นั้นแหละ

ถ้าผู้หญิงเค้าไม่ยอม ต่อให้นอนแก้ผ้าต่อหน้าผม ผมก็ไม่ทำ

บางคนขี้เล่นมาก ชอบมาจับมาบีบมาคลึงน้องชายเราเล่น
พอเราจะรุกเข้าหาจริงๆ เขากลับรู้สึกกลัว ไม่ยอมให้ทำ กรณีแบบนี้ผมก็ไม่ทำนะ

นี่คือวิธีการของผม คนอื่นไม่รู้เป็นไง ผมมีกฎของผมเอง ค่านิยมบ้าบอไรนั่นผมไม่สนใจหรอก

ผมไม่ได้โลกสวย ผมแค่ไม่อยากฝืนใจใคร รักเค้าจริงต้องเข้าใจเค้าด้วย ไม่ใช่คิดแต่จะเอาเปรียบเค้าอยู่ฝ่ายเดียว

ถ้ารับความคิดของผู้หญิงคนนั้นไม่ได้ก็เลิกกันไป จบๆไป อย่าไปเซ้าซี้หาเหตุผลต่อรองเขาให้ใจอ่อน

เพราะการไปต่อรองกับเขาเท่ากับว่าพยายามไปฝืนใจเขา ทำให้เขารู้สึกผิด
สุดท้ายแล้วเขาก็มักจะใจอ่อนยอมไปเอง(เพราะคำว่า รัก)

เล่ห์เหลี่ยมเลวๆแบบนี้มันไม่น่าเอามาใช้กับคนที่เรารักหรอกครับ

ถามใจตัวเองดูว่ารักเขารึเปล่า หรือจริงๆแล้วก็แค่อยากจะฟันเขาอย่างเดียวก็เท่านั้นเอง

ข้าวกล่องมั้ยคร้าบ ข้าวกล่องอร่อยนะคร้าบ...
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 1663
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 11:45 pm
เซ็กส์ไม่น่ากังวลเท่าไม่รู้จักป้องกันครับ
0
0
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 21138
โพสเมื่อ: Wed Nov 01, 2017 11:45 pm
Mr.Liverpool พิมพ์ว่า:
ใจเค้าใจเราครับ คนเรามันให้ค่ากับของบางสิ่งบางอย่างไม่เท่ากัน

ถ้าจะเอาแบบนี้มันก็ได้หมดแหละ

สินสอดมีทำไมหล่ะ บางคนก็บอกให้เกียรติ

งานแต่งมีทำไมหล่ะ บางเค้าก็ทำเพราะให้เกียรติ

อย่าเอาสิ่งที่ท่านคิดไปตัดสินคนอื่นจะดีกว่า

เห็นด้วยครับ มันเป็นเรื่องความคิดส่วนบุคคลจริงๆ ซึ่งเรื่องแบบนี้ไม่ใช่ฝ่ายที่เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยจะผิดหรือถูก
0
0

ตอบ: 9954
โพสเมื่อ: Thu Nov 02, 2017 12:25 am
เซ็กมันคือกิจกรรมธรรมชาติ ที่คนไทยพยายามยัดเยียดว่าเป็นเรื่องที่น่าเกลียด

0
0
ตอบ: 3913
โพสเมื่อ: Thu Nov 02, 2017 12:58 am
ส่วนตัวผม ไม่มีอะไร จนถึงวันแต่งครับ

จนตอนนี้ลูก 1
0
0
เข้าร่วม: 13 Dec 2009
ตอบ: 87
โพสเมื่อ: Thu Nov 02, 2017 1:44 am
สมัยก่อนที่คนเค้าไม่มีอะไรก่อนแต่ง เพราะแต่งงานกันไวครับ
12-13 แต่งกันแล้ว

แต่ละยุคแต่ละสมัย ก็เปลี่ยนไปตามเวลา
0
0
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3823
โพสเมื่อ: Thu Nov 02, 2017 1:50 am
P.G.B.msu พิมพ์ว่า:
ดูไม่ออก ใครมีเทคนิกช่วยบอกหน่อย ว่าสดไม่สด ซิงไม่ซิงดูยังไง

พอท่านได้ทะลวงเข้าไปแล้ว ก็จะรู้เองครับว่าไม่ซิงละ
0
0
Toshi
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 8985
โพสเมื่อ: Thu Nov 02, 2017 7:37 am
[RE]ไม่มีเซ็กส์ จนกว่าจะแต่งงานกัน = ให้เกียรติ
เรื่องนี้ต้องดูเป็นคู่ๆไปครับ

ลองนึกถึงหัวอกพ่อแม่ คุณเลี้ยงลูกสาวมา แล้วโดนคนอื่นมาจิ้มง่ายๆ

จิ้มเสร็จแล้วยังไงครับ ถ้าเค้าไม่จัด แล้วจะเลิกหรอ

ผมว่าของแบบนี้ คบกันมันดูนิสัยใจคอกันแหละครับ

มีsexก่อนเพื่อดูรสนิยมเป็นเพียงข้ออ้าง

แต่นั้นแหละ ถ้าผู้หญิงก็เอาด้วย ก็จัดไป

แม้ผมจะคิดว่าส่วนใหญ่หญิงไทยน่าจะอยากถนอมตัวไปจนแต่งมากกว่า
0
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 7167
โพสเมื่อ: Thu Nov 02, 2017 7:41 am
ฝคนเราคิดไม่เหมือนกัน มันเริ่องของเค้า
0
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2856
โพสเมื่อ: Thu Nov 02, 2017 9:17 am
รูปแบบใดรูปแบบหนึ่งมันไม่เหมาะสมกับทุกคนหรอก

คำตอบมันก็แตกต่างกันไปในแต่ละคนแหละครับ
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย
เข้าร่วม: 30 Dec 2013
ตอบ: 5678
โพสเมื่อ: Thu Nov 02, 2017 9:20 am
บางคนอาจจะห้ามไว้เพื่อพยา่ยามไม่ให้เกิดเหตุการณ์ เยได้ก็เลี้ยงได้ไงครับ ถึงเวลาหน้ามืดอาจจะยสตนได้
0
0
เข้าร่วม: 19 Sep 2008
ตอบ: 10422
โพสเมื่อ: Thu Nov 02, 2017 9:47 am
10 คู่อาจจะมีสักคู่นึงที่ทำได้นะผมว่า

แต่เดี๋ยวนี้เด็กใจแตกเยอะแยะ มีอะไรกันตั้งกะขนเพิ่งขึ้นก้เยอะ

สมัยผม 12-13 นี่ยังวิ่งเล่นอยู่เลย
0
0
เข้าร่วม: 16 Oct 2007
ตอบ: 8242
โพสเมื่อ: Thu Nov 02, 2017 10:12 am
คบกันใครๆเขาก็คิดว่าจับมือกันเรียบแล้วทั้งนั้นล่ะ จะมาบอกว่าไม่มี คงไม่มีใครเชื่อ ถ้าเชื่อใจกันและกันมันก็มีได้ ที่ผู้หญิงไม่ให้อาจจะเพราะยังไม่มั่นใจว่าผู้ชายรักจริง หรือไม่ก็ผู้หญิงอาจจะมีอะไรปกปิดอยู่ หรือไม่ก็ไม่มั่นใจในตัวเอง
0
0
สุดท้าย คนเราพบกันเพื่อลาจาก แค่นี้ใช่ไหม