ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 1541
โพสเมื่อ: Sat Oct 21, 2017 19:30
ถูกแบนแล้ว
[RE: ใครเป็นแบบผมบ้างที่ใช้โฟมล้างหน้าอะไรก็แพ้ไปหมด]
Saintbarca พิมพ์ว่า:
pb1234 พิมพ์ว่า:
ต้องดูกิจกรรมในชีวิตประจำวันด้วยครับ ว่าสภาพแวดล้มสกปรก หรือเจอฝุ่น มลพิษบ้างไหม
อย่างแฟนผม หน้าใสมาตลอด พอได้มาทำงานเกี่ยวกับพวกวีซ่า พาสปอร์ต พวกนี้สกปรกมาก
ทำให้สิวขึ้นรัวๆ เปลี่ยนโฟมล้างหน้าก็แล้ว หาหมอก็แล้ว ก็ยังไม่หาย สุดท้ายได้เปลี่ยนงาน หายเลยครับ

ส่วนโฟมล้างหน้า
แนะนำ หากใช้ครีมกันแดดด้วย ควรล้างด้วย cleansing ก่อน
ส่วนโฟม ใช้ acne aid ก้ดีครับ  

ผมใช้ acne aid แล้วสิวผดขึ้นเต็มเลยครับ ผมใช้สีอีกสีนึงที่ไม่ใช้สีฟ้าอะครับ  

งั้นลองสบู่ก้อนของ johnson สีขาวนะครับ มันอ่อนโยนครับตัวนี้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9326
โพสเมื่อ: Sat Oct 21, 2017 19:34
[RE: ใครเป็นแบบผมบ้างที่ใช้โฟมล้างหน้าอะไรก็แพ้ไปหมด]
อืม ใม่รู้จะแนะนำยังใง ลองเอาตัวอย่างผมใปดูนะ

ผมเป็นคนสิวอุดตันเยอะมากๆๆๆๆ บีบเองทุกวัน ออกทุกวัน 10-20 เม็ดทุกวัน เป็นตั้งแต่วัยรุ่นแล้ว ผมเป็นคนหน้ามันมาก เลยสิวอุดตันเยอะ

วิธีผมคือ ในชีวิตประจำวันจะใม่จับหน้าเลยอันนี้สำคัญนะ เพราะมือเราสกปรก บางคนชอบจับนู่นจับนี่ ผมใม่จับเลย ใช้ผ้าเช็ดหน้าซับหน้าเอาเวลาหน้ามัน เปลี่ยนผ้าเช็ดหน้าทุกวัน

โฟมล้างหน้าผมใช้ที่เป็นเจล เพราะหน้าผิวมันใช้โฟมที่หน้าหายมันเลยหน้าจะยิ่งมัน ต้องใช้แบบเจลที่รักษาความชุ่มชื้นที่หน้าใว้ ปัจจุบันผมใช้ vaseline for men สูตรเจล จริงๆก็เคยใช้หลายตัวนะ แต่ตัวนี้ใม่แพ้+ราคาถูกดี เรื่องโฟมล้างหน้าแล้วแต่คนจริงๆ บางคนบอกตัวโน้นดีตัวนี้ดี ผมเองลองมาหลายตัวมากๆจนมาเจอตัวนี้ที่ค่อนข้างโอเคกับหน้าตัวเอง

เรื่องการบีบสิว ผมจะใช้คัตเติลบัตตัดครึ่ง ใช้แทนนิ้วในการบีบสิว ข้อดีหน้าจะใม่ช้ำ และก่อนบีบต้องแน่ใจว่าสิวอุดตันเม็ดนั้นบีบออกใด้จริงๆ ถ้าบีบใม่ออกสิวจะค้างอยู่ในผิวและกลายร่างเป็นสิวอักเสบ

เรื่องครีม ผมใช้ Retin A 0.025% ทาก่อนนอน ตอนเช้าใช้มอยเจอใรเซอร์+ครีมกันแดด
แก้ไขล่าสุดโดย Lowlite เมื่อ Sat Oct 21, 2017 19:36, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ไม่มีแฟนแค่ลำพัง ไม่มีตังค์แค่ลำบาก
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 348
โพสเมื่อ: Sun Oct 22, 2017 01:01
Saintbarca พิมพ์ว่า:
เจ้าพ่อปักกิ่ง พิมพ์ว่า:
ผมก็แพ้โฟมล้างหน้า

ผมเลยไปใช้สบู่เหลวแทน  

เอาสบู่เหลวล้างหน้าหรอครับ  

มันมีสบู่เหลวที่ใช้ล้างหน้า ผมใช้ของ นูโทจิน่า ยี่ห่ออื่นแพ้เหมือนกัน
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel