16 October 2017 06:42 PM by Zaine_R
เล่นแบบนี้ต้องเรียกว่า “แดงอุ่น" ไม่ใช่ “แดงเดือด"
เกมแดงเดือดครั้งที่ 199 ที่สนามแอนฟิลด์จบลงด้วยสกอร์ 0-0 ท่ามกลางเสียงบ่นจนถึงก่นด่าของบรรดาแฟนบอลทั่วโลกว่า เป็นเกมที่ไม่ได้เดือดสมชื่อ แถมยังออกไปทางน่าเบื่ออีกด้วย

เอาจริงๆการเจอกันระหว่างแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดและลิเวอร์พูลในช่วงหลายปีหลังมันก็ไม่ค่อยจะมีอะไรให้เดือดกันสักเท่าไหร่แล้ว เพราะบรรดานักเตะยุคเก่าต่างก็โบกมือลาทีมไปด้วยวัยที่โรยรา รวมทั้งนักเตะชนิดลูกหม้อของสโมสรก็แทบไม่มีให้เห็นกันสักเท่าไหร่แล้วด้วย

เพียงแต่บังเอิญว่าเกมเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา มันไม่เดือดซะจนจืดชืดเกินไปหน่อย แถมยังไม่มีประตูเกิดขึ้นเลยสักตุงต่างหาก มันจึงถูกจัดเข้าแฟ้มหนึ่งในเกม “เร้ด ไฟท์" ที่ไร้ซึ่งความตื่นเต้นที่สุดเกมนึง

แล้วอะไรล่ะคือสาเหตุที่ทำให้แฟนบอลรู้สึกกันไปแบบนั้นโดยมิได้นัดหมาย ?

สิ่งที่ทุกคนพูดถึงมากที่สุดหลังเกมนั้นก็คงจะไม่พ้น “รถบัส" คันงามที่โจเซ่ มูริญโญ่บรรจงขับมาจอดในพื้นที่ 30 หลาในแดนของ “ปีศาจแดง"

ตรงๆจากใจ ผมเชื่อว่าทุกคนก็คิดกันไว้แล้วล่ะว่า “น้ามู" คงเตรียมแผนการเน้นเกมรับเป็นหลักไว้อยู่แล้ว เพราะนี่คือสูตรที่เจ้าตัวมักจะใช้ในยามที่ต้องเล่นกับทีมใหญ่ ไม่ว่าจะนั่งกุมบังเหียนให้กับสโมสรใดก็ตาม มันเป็น “ศาสตร์ลูกหนัง" ที่กุนซือชาวโปรตุกีสถนัดนัก

ติดตรงที่เกมนี้ตลอด 90 นาทีมันดูออกมารับแบบชนิดที่ไม่มีทรงจนเกินไป ค่อนข้างจะขัดกับสูตรที่ควรจะเป็น เพราะโดยปกติแล้วการเล่นเกมรับ มันต้องมีทีเด็ดในเรื่องการชิงจังหวะสวนกลับยามที่คู่แข่งเสียบอลหรือเปิดช่องให้เข้าโจมตี แต่ในเกมนี้ โดยเฉพาะอย่างยิ่งครึ่งหลัง นักเตะแมนฯยูฯแทบจะก้มหน้าวิ่งหวดบอลลูกเดียวแบบไม่สนฟ้าสนเมฆ ในฐานะแฟนบอลของทีมบอกเลยว่า อึดอัดชิบหาย เพราะเล่นแบบนี้เหมือน “รอโดน"

บางคนอาจจะบอกว่า นี่เป็นการแสดงให้เห็นถึงเกมรับอันแข็งแกร่ง มีระเบียบวินัย เจาะไม่เข้า มันก็จริง แต่เป็นเกมอื่นที่ไม่ใช่เกม ณ เมอร์ซี่ย์ไซด์

แผงหลังของยูไนเต็ดโดยภาพรวมถือว่าเล่นกันได้ต่ำกว่ามาตรฐานที่เคยสำแดงออกมา มีจังหวะผิดพลาดส่วนบุคคลและมาร์คตัวหลวมให้เห็นประปราย แถมยังโดนความคล่องตัวของผู้เล่น “หงส์แดง" เล่นงานอยู่เนืองๆ ติดตรงแค่ว่าทีมเจ้าบ้านดันไม่ละเอียดในจังหวะสุดท้ายเอง

เกมมันเลยแทบจะวันเวย์อยู่ฝ่ายเดียว จนโรเมลู ลูกากูโดดเดี่ยวเดียวดายอยู่แดนหน้า บอลไปไม่ถึง แถมพอบอลไปถึง ทั้งยังเป็นจังหวะที่ยังไงก็ต้องใส่สกอร์ชัดๆ ยังดันซัดไปติดเซฟของซิมงน์ มินญอเล่ต์ซะได้

ขอพูดถึงจังหวะนี้หน่อย จริงๆแล้วนี่คือรูปแบบที่ มูริญโญ่ คาดหวังว่าทีมของเขาจะทำได้ คือ การเน้นรับแล้วฉวยโอกาสจากจังหวะที่ลิเวอร์พูลผิดพลาดโดนตัดบอลในแดนตัวเอง สังหารประตูเข้าไป ทำให้เจ้าบ้านต้องเร่งเครื่องอย่างเสียไม่ได้ แล้วเปิดช่องให้โจมตี แต่มันไม่เป็นอย่างนั้นเพราะ “ความเป็นลูกากู" ซึ่งผมพูดถึงเรื่องนี้มาโดยตลอด

แข้งวัย 24 ปีมีความแข็งแกร่ง คล่องแคล่วและสามารถเชื่อมเกมช่วยเพื่อนได้ แถมยังหาพื้นที่ได้ดี จนสามารถสร้างโอกาสให้กับตัวเองได้ ทำประตูต่อเนื่องนับตั้งแต่ย้ายมาเล่นในถิ่นโอลด์ แทรฟฟอร์ด แต่ข้อเสียที่ยิ่งยวดของเขาเลยก็คือ การไม่ละเอียดในการจบสกอร์ เขามักจะเน้นยิงแรงเข้าว่าไว้ก่อนเสมอ แม้กระทั่งจังหวะหลุดเดี่ยว ซึ่งเอาจริงๆตอนนี้ถ้า ลูกากู หลุดเดี่ยว ผมเชื่อว่ามีโอกาสโดนเซฟมากกว่ายิงเข้าและครั้งนี้มันส่งผลเสียหายต่อแผนของทีม

และจากจังหวะนี้เองที่ผมมองว่ามันทำให้ทางเจอร์เก้น คล็อปป์ระวังตัวมากขึ้นจนเป็นอีกหนึ่งสาเหตุที่ทำให้บรรยากาศของเกมมันออกมาอย่างที่เรารู้ๆกัน

หลังจากที่ ลิเวอร์พูล บุกแล้วทำไม่ได้ โดยเฉพาะบอลที่ถูกเซฟจ่อๆระยะเผาขนจากลูกยิงโจเอล มาติปของดาบิด เด เกอาที่ใช้ปลายสตั้ดบล็อคบอลเอาไว้ได้ก่อนเข้าประตูอย่างเหลือเชื่อ ซึ่งนับว่าเป็นช็อตระดับโลกที่แท้จริงและเป็นอีกครั้งที่นายด่านชาวสแปนิชช่วยทีมเอาไว้ได้(รอบที่เท่าไหร่แล้วก็ไม่รู้ ฮา) จึงทำให้ คล็อปป์ เองระวังตัวมากขึ้นในครึ่งหลัง ยิ่งรู้อยู่แล้วด้วยว่า เกมรับของตัวเองมีปัญหา จึงไม่ได้สั่งให้ทีมบุกแบบเต็มสูบ ทั้งที่ครองเกมได้ดีกว่าตลอดทั้งเกม

มันจึงกลายเป็นเกมที่ฝั่งหนึ่งบุกแต่ไม่เต็มแม็ก ส่วนอีกฝั่งก็รับแบบไม่มีสวน ความเอ็นเตอร์เทรนจึงไม่บังเกิด

ท้ายเกมยิ่งไม่ต้องพูดถึง พอเห็นแล้วว่า “หงส์แดง” ไม่เปิดเกมลุยแน่ เพราะคล็อปป์เปลี่ยนผู้เล่นตามตำแหน่ง ไม่ได้ใส่ตัวรุกเพิ่ม ทาง “ปีศาจแดง" ก็รับแบบเต็มหน้ากระดาน เน้นเอาแต้มชัวร์ๆ

ที่จริงแล้วผมว่าถ้าทาง ลิเวอร์พูล มีแข้งตัวเก่งอย่างซาดิโอ มาเน่อยู่พวกเขาคงมีทีเด็ดที่มากกว่านี้ เช่นเดียวกันหากแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดมีปอล ป็อกบาพวกเขาก็คงมีจังหวะวางยาวสวนกลับสวยๆหรือเซ็ตเกมได้บ้าง

แต่นั่นก็ไม่ได้เกิดขึ้นและผลลัพธ์ก็คือการแบ่งแต้มกันไปแบบจืดๆ

ก็ได้แต่หวังว่า แดงเดือด ครั้งหน้าทั้งสองทีมจะมีตัวทีเด็ดพลิกเกมใน 11 ผู้เล่นที่ยืนบนสนาม แท็กติกที่มีในมือของกุนซือทั้งสองฝ่ายจะได้เพิ่มมากขึ้น

อาจจะไม่ต้องถึงขนาดเดือดเลือดพล่าน

แต่เอาว่าแค่ดูแล้วมันส์และสนุกกว่านี้เป็นพอแล้วล่ะครับ ...

------------------------------------------------------------

ปล.ติชมได้เช่นเคยครับ ขอบคุณครับ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 6462
โพสเมื่อ: Mon Oct 16, 2017 6:52 pm
[RE: เล่นแบบนี้ต้องเรียกว่า “แดงอุ่น" ไม่ใช่ “แดงเดือด"]
ไม่ต้องมีป๊อกบาหรอกครับ เอาแค่มี ฟูคนเดียวก็น่าจะพอ
0
0
เข้าร่วม: 12 Jan 2009
ตอบ: 11881
โพสเมื่อ: Mon Oct 16, 2017 6:53 pm
[RE: เล่นแบบนี้ต้องเรียกว่า “แดงอุ่น" ไม่ใช่ “แดงเดือด"]

เชียร์หงส์ ชอบเชลซี ปลื้มเฟอร์กี้และมูรินโญ่
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 855
โพสเมื่อ: Mon Oct 16, 2017 6:56 pm
แดงไม่เดือด ครั้งหน้าเล่นบ้านแมนยู ปีที่แล้วก็ไม่บุกนะ ปีนี้ก็คงเหมือนเดิมแหละ
0
0
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 13035
โพสเมื่อ: Mon Oct 16, 2017 6:59 pm
แดงหลับ
0
0
โพสเมื่อ: Mon Oct 16, 2017 7:00 pm

สถิติ

เจอทีมใหญ่ ยิงได้ลูกเดียว

ไม่คิดสู้เลย
เชียร์หงส์ ชอบเชลซี ปลื้มเฟอร์กี้และมูรินโญ่
เข้าร่วม: 26 Feb 2010
ตอบ: 861
โพสเมื่อ: Mon Oct 16, 2017 7:05 pm
แดงจืด
0
0
-!!!- The Pride of London -!!!-

เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 526
โพสเมื่อ: Mon Oct 16, 2017 7:13 pm
ยานอนหลับชั้นดี
1
0
เข้าร่วม: 21 Oct 2009
ตอบ: 1179
โพสเมื่อ: Mon Oct 16, 2017 7:25 pm
[RE]เล่นแบบนี้ต้องเรียกว่า “แดงอุ่น" ไม่ใช่ “แดงเดือด"
ทำใจล่วงหน้าแล้ว ทั้งตัวเจ็บ ทั้งกลับมาจากเล่นทีมชาติ ทั้งแผนน้า แต่ได้แต้มก็พอใจครับ
0
0
ตบเด็ก เตะหมา ท้าหญิงต่อย ถ่อยกับคนชรา
เข้าร่วม: 08 Dec 2006
ตอบ: 3269
โพสเมื่อ: Mon Oct 16, 2017 7:26 pm
ลิเวอร์พูลเป็นทีมใหญ่ แบ่งแต้มมาจากแอนฟิลด์ก็สมควรแล้ว
0
0
-ใส่กัน ยาวๆไป-
UNITED till I die 'Oh'
เข้าร่วม: 07 Feb 2009
ตอบ: 6790
โพสเมื่อ: Mon Oct 16, 2017 7:33 pm
PRO TONY พิมพ์ว่า:

สถิติ

ใครจะเทพเหมือนหงส์หละครับ

อันดับ 1 ท๊อป 6 มินิลีคแต่แชมป์ว่าว 555555
ลูกที่สวยที่สุดในรอบครึ่งทศวรรษ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 287
โพสเมื่อ: Mon Oct 16, 2017 7:34 pm
วันเสาร์ที่ผ่านมา บอลสนุกมีให้ดูตั้งหลายคู่
0
0
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 11506
โพสเมื่อ: Mon Oct 16, 2017 7:39 pm

สถิติ

เล่นเกมรับแปลว่าไม่สู้เหรออ่ะ??

ฤดูกาลก่อน ผมว่าหลายๆอย่างไม่ลงตัวเท่าปีนี้นะ

น้ามูคงหวังแค่ไม่ชนะแต่ไม่แพ้ มีแต้มกลับมาพอ จะ 1 หรือ 3 ก็น่ายินดีกว่าไม่ได้สักแต้ม
เข้าร่วม: 08 Dec 2006
ตอบ: 3269
โพสเมื่อ: Mon Oct 16, 2017 7:46 pm
ลิเวอร์พูลเป็นทีมใหญ่ซ้ำครับ
0
0
-ใส่กัน ยาวๆไป-
UNITED till I die 'Oh'
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 2602
โพสเมื่อ: Mon Oct 16, 2017 7:47 pm
izonteen พิมพ์ว่า:
ลิเวอร์พูลเป็นทีมใหญ่ แบ่งแต้มมาจากแอนฟิลด์ก็สมควรแล้ว  

ชั่วโมงนี้ผมให้ วัดฟอร์ดกับเบิร์นลี ใหญ่กว่าลิ้วพูล ครับ

เข้าร่วม: 13 Nov 2006
ตอบ: 2980
โพสเมื่อ: Mon Oct 16, 2017 8:44 pm
ทีมนึงเน้นรับ ทีมนึงบุกกาก
แบ่งแต้มน่ะยุติธรรมดีแล้ว
แฟนหงษ์หลายคนคนเสียดายลูกที่เดเกอาใช้เท้าเซฟ
แต่ผมเสียดายลูกซ้ำซาร่ามากกว่า จะรีบยิงไปไหน หลักก็ยังไม่ดี โอกาสทองที่สุดของเกมละ
เข้าร่วม: 09 Oct 2006
ตอบ: 4390
โพสเมื่อ: Mon Oct 16, 2017 9:00 pm

สถิติ

ปีที่แล้วอย่าเอามาเลยครับ ตัวผู้เล่นแมนยู น้อย + เจ็บเยอะ แถทโปรแกรมแน่นเอียด

ถ้าต้องดู ต้องดูฤดูกาลนี้แหละครับ
1
0
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6066
โพสเมื่อ: Mon Oct 16, 2017 9:45 pm
แฟนหงส์อยากดูเกมมันๆ ไม่มีปัญหาหรอกคุณไปเจอแมนซิตี้ น่าจะถูกใจ แต่อย่าแพ้นะฮะ
ผมว่า เจอกับแมนยู เสมอ ก้รอดการถูกด่าไปเยอะ ส่วนแฟนแมนยู เสมอตัว เรารอไปยิงถล่มทีมเล็กๆก็ได้
0
0
เข้าร่วม: 16 Oct 2013
ตอบ: 17949
โพสเมื่อ: Mon Oct 16, 2017 9:54 pm
สมองมูคงคิดแบบเดียวกัน คือแพ้ อะไร ก็แพ้เถอะ อย่าแพ้ลิเวอร์พูลก็พอ
0
0

เข้าร่วม: 08 Dec 2008
ตอบ: 249
โพสเมื่อ: Mon Oct 16, 2017 10:27 pm

สถิติ

ถามเด็กแมนฯ ยูฯ อยากให้เป็นแบบนี้ไหม? ไม่มีใครอยากนะครับ

แต่ถ้าถามว่าอยากให้ได้แบบลิเวอร์พูลไหม? งั้นเอาเป็นแบบข้อบนก็ได้นะ
เชื่อว่าถามเด็กลิเวอร์ฯ ก็คงอยากแลกเหมือนกัน

น่าเจ็บใจนะครับ เน้นรับหกนัดได้มา 3 คะแนน ถ้าเน้นบุก ชนะสักนัดก็เท่ากันแล้ว

แต่ความจริง ลุยแลกไปเลยอาจไม่ได้เจ็บแค่ 0 แต้ม แล้วติดลบอีกบาน แต่ที่แพ้มีโอกาสเสียศูนย์ได้หลายนัดอีกนะครับ
0
0
ตอบ: 3830
โพสเมื่อ: Tue Oct 17, 2017 12:16 am

สถิติ

ชนะเชลซี2-0 ปีที่แล้วไม่ใช่ทีมใหญ่เหรออ ??

ชนะซิตี้ แต่ลีค คัพ ไม่นับก็โอเค

เสมอ ปืน1-1 ปืนตีเสมอนาที89

แต่ถ้าบุกแล้วห่วยแตกโดนอัดไป5-0 เหมือนบอลคนละดิวิชั่น จนต้องกองอยู่กลางตาราง แถมยิงได้ก็น้อย แบบหงส์ไม่เอาอ่ะ

บุกโง่ๆแบบนั้น เหมือนมีแต่แรง ไม่มีสมอง
0
0
โพสเมื่อ: Tue Oct 17, 2017 12:47 am
777er พิมพ์ว่า:

สถิติ

ชนะเชลซี2-0 ปีที่แล้วไม่ใช่ทีมใหญ่เหรออ ??

ชนะซิตี้ แต่ลีค คัพ ไม่นับก็โอเค

แต่ถ้าบุกแล้วห่วยแตกโดนอัดไป5-0 เหมือนบอลคนละดิวิชั่น จนต้องกองอยู่กลางตาราง แถมยิงได้ก็น้อย แบบหงส์ไม่เอาอ่ะ

บุกโง่ๆแบบนั้น เหมือนมีแต่แรง ไม่มีสมอง  

อันนี้ ฝรั่งเค้าทำข้อมูลมาครับ
ผมแค่เอามาแปะ และถ้าอ่านดีๆ เค้าบอกว่า AWAY เกมนะครับ
คือ แปลตรงๆ ก็คือเกมเยือนทีมใหญ่ท๊อป6ครับ

ไม่ใช่สักแต่กัด ฟาดงวงฟาดหางสิ
ตอบ: 3830
โพสเมื่อ: Tue Oct 17, 2017 1:01 am

สถิติ

อันนี้ ฝรั่งเค้าทำข้อมูลมาครับ
ผมแค่เอามาแปะ และถ้าอ่านดีๆ เค้าบอกว่า AWAY เกมนะครับ
คือ แปลตรงๆ ก็คือเกมเยือนทีมใหญ่ท๊อป6ครับ

ไม่ใช่สักแต่กัด ฟาดงวงฟาดหางสิ  

ปีที่แล้วเนี่ยนัดที่ฟูลทีมแทบไม่เห็น แถมยังต้องมีหลายถ้วยเพราะเข้ารอบลึกๆหมด นักเตะไม่พอ และมูก็เพิ่งมา

แมนยูมันพังมา3ปี ถ้าจะวัดต้องปีนี้

ส่วนครอปอยู่มา3ปี ผมก็ยังคิดว่าเหมือนเดิมหรือแย่กว่าเดิม ระบบวิ่งมั่วๆ ยิงไกล เข้าก็ดี ไม่เข้าก็อย่างน้อยสถิติสวยมีโอกาสยิงเยอะ แต่ที่ไหนได้ ไม่ได้ลุ้นเลย

ผมไม่ได้ฟาดงวง ฟาดงา แต่ถ้าคุณบอกใจไม่สู้ คงไม่ได้แชมป์ถึง2แชมป์

คงไม่ได้อยู่ที่2 และยิงเยอะอันดับ2

ถ้าหงส์สู้ แล้วอยู่ที่8 สู้แล้วโดนถล่ม ผมว่าอย่าสู้เลยดีกว่า UCL ทีมอื่นเค้าชนะรวดยิงกระจาย หงส์เสมออย่างเดียว ใจสู้มากๆเลย ขนาดกลุ่มหมูสุด

ผมจำไม่ได้ว่านัดล่าสุดที่หงส์ชนะเกิดขึ้นเมื่อไหร่ บอกผมที ทีมใจสู้

0
0
เข้าร่วม: 27 Sep 2008
ตอบ: 2100
โพสเมื่อ: Tue Oct 17, 2017 1:06 am
[RE]เล่นแบบนี้ต้องเรียกว่า “แดงอุ่น" ไม่ใช่ “แดงเดือด"
555. บอลจบคนไม่จบ
0
0
โพสเมื่อ: Tue Oct 17, 2017 1:09 am

สถิติ

ปีที่แล้วเนี่ยนัดที่ฟูลทีมแทบไม่เห็น แถมยังต้องมีหลายถ้วยเพราะเข้ารอบลึกๆหมด นักเตะไม่พอ และมูก็เพิ่งมา

แมนยูมันพังมา3ปี ถ้าจะวัดต้องปีนี้

ส่วนครอปอยู่มา3ปี ผมก็ยังคิดว่าเหมือนเดิมหรือแย่กว่าเดิม ระบบวิ่งมั่วๆ ยิงไกล เข้าก็ดี ไม่เข้าก็อย่างน้อยสถิติสวยมีโอกาสยิงเยอะ แต่ที่ไหนได้ ไม่ได้ลุ้นเลย

ผมไม่ได้ฟาดงวง ฟาดงา แต่ถ้าคุณบอกใจไม่สู้ คงไม่ได้แชมป์ถึง2แชมป์

คงไม่ได้อยู่ที่2 และยิงเยอะอันดับ2

ถ้าหงส์สู้ แล้วอยู่ที่8 สู้แล้วโดนถล่ม ผมว่าอย่าสู้เลยดีกว่า UCL ทีมอื่นเค้าชนะรวดยิงกระจาย หงส์เสมออย่างเดียว ใจสู้มากๆเลย ขนาดกลุ่มหมูสุด

ผมจำไม่ได้ว่านัดล่าสุดที่หงส์ชนะเกิดขึ้นเมื่อไหร่ บอกผมที ทีมใจสู้

ครับ
แมนยูเก่งครับ
แต่จะมาค่อนแคะทำไมครับ?
ข้อมูลนี่เมืองนอกเค้าแชร์กันว่อน
มันคือความจริง
นัดล่าสุดหงส์ชนะก็คือนัดชนะเลสเตอร์มั้งครับ?
พวกผมก็ไม่ได้ยกหางทีมหงส์นะครับ ด่ากันยับเหมือนกัน

คอลัมนิสต์แฟนผียังเขียนเองเลยว่า แดงไม่เดือด
คนเค้าไม่ได้บอกว่าทีมไหนเก่งกว่ากัน แต่คุยกันในแนว ไม่มันส์ ไม่สมศักดิ์ศรี ไม่เดือดมากกว่า
อ่านด้วยครับว่าพวกเรากำลังคอมเมนท์ในเนื้อหาของคอลัมนิสต์หรือข่าวอะไรอยู่

หัวมู้หรือข่าว ไม่ได้ชี้ประเด็นไปที่ความสำเร็จนะครับ
อย่าหัวร้อนจนลากทุกอย่างมาทุ่มใส่กัน ฤดูกาลยังอีกยาวไกล และนี่คือการเจอท๊อป6ทีมแรกนะครับ
เข้าร่วม: 05 Oct 2009
ตอบ: 994
โพสเมื่อ: Tue Oct 17, 2017 4:13 am

สถิติ

MAN UTD AWAY IN THE LEAGUE UNDER JOSE MOURINHO VS LAST SEASON'S TOP 6

เขียนตัวเบอเร้อเลยครับ
เข้าร่วม: 05 Oct 2009
ตอบ: 994
โพสเมื่อ: Tue Oct 17, 2017 4:15 am
ยังมีคนหัวร้อนเวลาบอกว่าทีมตัวเองเล่นอุด
0
0
เข้าร่วม: 19 Dec 2005
ตอบ: 1165
โพสเมื่อ: Tue Oct 17, 2017 9:24 am
ดิ้นพล่านกันเลย...
0
0
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1481
โพสเมื่อ: Tue Oct 17, 2017 10:41 am
จ้าอวยเข้าไปจ้า เล่นเกมส์รับ แค่คำที่พูดให้ดูดี จริงๆก็คืออุดนั่นเหละ ปีก่อนโน้นที่มูอยู่เชลซีก็ว่าเขาอุดเหมือนกันนิ รถบัสซะขนาดนี้ต้องพูดให้ดูดีว่าเทคติค? ถึงจะพอใจ? ไม่งั้นหัวร้อนกันใหญ่
0
0
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 8418
ที่อยู่: Old Trafford, Sir Matt Busby Way, Stretford, Manchester M16 0RA, UK
โพสเมื่อ: Tue Oct 17, 2017 11:15 am
เกินอุ่นอยู่นะผมว่า

เพราะมันก็จะร้อนๆตรงหัวหน่อยๆ
0
0
#GGMU #PS18

เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Tue Oct 17, 2017 2:11 pm
อุ่นยังไม่อุ่นเลยคับ หวานเย็นชัดๆ
0
0
Eric 'The King' Canto
ตอบ: 306
โพสเมื่อ: Tue Oct 17, 2017 5:54 pm
เล่นเกมรับรัดกุม กับ อุด มันก็ยังต่างกันอยู่ไม่หน่อยนะ
0
0
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 3596
โพสเมื่อ: Tue Oct 17, 2017 9:41 pm
สู้กันที่แทคติค ผลออกมาเลยเป็นแบบนี้
0
0
^_____^ ให้สิ่งใด ก็ได้สิ่งนั้น

ก่อนที่จะลงมือทำอะไร-เราควรรู้ว่าจะจบมันอย่างไร

“แผนอยู่ที่คน ผลอยู่ที่ฟ้า มิอาจบังคับ” ขงเบ้ง

เ อ า ที่ ส บ า ย ใ จ เ ล ย (แต่อย่าให้คนอื่นเดือดร้อน)

ถ้า "ได้ยิน" จะ "ลืม"
ถ้า "เห็น" จะ "จำ"
ถ้า "ทำ" จะ "เข้าใจ"
โพสเมื่อ: Tue Oct 17, 2017 10:55 pm
คนหัวร้อน หายจ้อยเลย
0
0
เข้าร่วม: 19 Sep 2007
ตอบ: 400
โพสเมื่อ: Wed Oct 18, 2017 2:54 pm
ขรรม บอกปีที่แล้วไม่นับ ตัวไม่ดีพอ แบบนี้ก้อได้

ปีนี้ตัวดีพอรึยัง ไม่รู้ แต่ก้อเหน อุดเหมือนเดิม 5555
0
0
เข้าร่วม: 02 Jan 2007
ตอบ: 6351
โพสเมื่อ: Wed Oct 18, 2017 7:17 pm
สถิติออกมาไม่ดีบอกว่า "ใจไม่สู้" หรือ "ไม่คิดจะสู้" เหอะ เหอะ เอาเถอะครับ สถิติฝรั่งเขาเขียนแต่คอมเม้นต์เหน็บแนมคนอื่น ตัวเองเป็นคนเขียนก่อนแล้วว่าคนอื่นที่หัวร้อนกับข้อความที่คุณเขียนเหน็บทีมรักเขา อืม..ก็ได้เห็นอะไรชัดดี
0
0
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 11221
โพสเมื่อ: Wed Oct 18, 2017 7:54 pm
* มาอ่านคอลัมเพราะว่างๆ อยากหาอะไรบันเทิงสมอง

เจอความเห็นบนเข้าไปออกแนวทีมตูแบบเนี้ย แล้วประสบความสำเร็จ ทีมคุณนะเร้าใจแต่ล้มเหลว ทีมตูนี่สุดกว่า

ไม่ไหวอะเจอความเห็นแนว Negative แล้วไม่ได้ดูอะไรเป็นอะไรใส่ไว้ก่อน หมดกัน
0
0
ตอบ: 1481
โพสเมื่อ: Fri Oct 20, 2017 2:50 pm
มูคุมเชลซี = อุด ...รถบัส
มูคุมแมนยู = เล่นเกมรับรัดกุม ...มันเป็นแท็คติค ....เกมส์รับที่ดี

5555+ ขำจุง

0
0
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 1686
โพสเมื่อ: Sun Oct 22, 2017 8:52 pm
ไม่ต้องเป็นคนเก่งอังกฤษอะไรเลย ก็น่าจะรู้นะว่า AWAY แปลว่าอะไร

โดยเฉพาะคนดูบอลอย่างเราๆ

เห้อ ไม่รู้จะด่ามันเป็นภาษาอะไรดี 5555+

พอเค้ามาบอกดีๆ ว่านี่ มันก็เขียนอยู่

แต่มันยังกล้ามาตอบกลับแบบแถๆ อีก พาวนไปเรื่องอื่น ตัวเจ็บเอย แข่งเยอะเอย

เอาเข้าไปครับพี่น้องครับ
0
0
โพสเมื่อ: Sun Oct 22, 2017 9:20 pm
F.Ronniie พิมพ์ว่า:

สถิติ

MAN UTD AWAY IN THE LEAGUE UNDER JOSE MOURINHO VS LAST SEASON'S TOP 6

เขียนตัวเบอเร้อเลยครับ  

พอเจอ ท๊อปทีม มั่ง หายจ้อยเลย
0
0