ผู้ตั้ง
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 24937
โพสเมื่อ: Fri Jul 28, 2017 11:35 pm
ไปๆมาๆ roster gsw โหดกว่าเดิมอีก
C: Zaza/JaVale/Jones
PF: Green/West/Looney/Bell
SF: Durant/Iggy/Casspi
SG: Thompson/McCaw/Swaggy P
PG: Curry/Livingston

เสีย Clark ได้ Swaggy P
เสีย McAdoo ได้ Casspi

เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10700
โพสเมื่อ: Fri Jul 28, 2017 11:53 pm
[RE: ไปๆมาๆ roster gsw โหดกว่าเดิมอีก]
สำรองแน่นทุกตัว
0
0
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 1075
โพสเมื่อ: Sat Jul 29, 2017 12:03 am
[RE: ไปๆมาๆ roster gsw โหดกว่าเดิมอีก]
LBJ เอ้ยสร้างแผนซุปเปอร์ทีมมาฆ่าตัวเองแท้ๆ

เหมือนช่วงนี้ผมดูบาสไม่สนุกยังไม่รู้ เหมือนเด่นกันไม่กี่ทีมเพราะสร้างแผนซุปเปอร์ทีมกันมาแข่งกันถ้าอยากได้แหวน

คือผมดูสนุกกับทีมพวกสร้างเด็กใหม่ ซัน วูป บั๊ค อย่างเนี้ยคือถ้าเปิดโกเด้นกับคลีฟแลนด์บางทีไม่ดูดีกว่า แทปจะกาหัวชนะได้เลย

ซุปเปอร์สตาร์สมัยนี้นี่เทียบกับรุ่นเก่าไม่ได้เลยในแง่ของศักดิ์ศรี (LBJ,Durant)
0
0
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 5533
โพสเมื่อ: Sat Jul 29, 2017 12:34 am
Thanks to KD
0
0
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 28934
โพสเมื่อ: Sat Jul 29, 2017 12:38 am

แต่เด็กปั้น GSWไม่มีขึ้นมาซักพักละ ปั้นไม่ค่อยขึ้น ตัวเก่าๆโหดไป

ส่วนตัวคิดว่าน่าจะมีตัวถือบอลอีกตัว วงในเยอะไปละ สามตัวนี้ Jones Looney bell น่าจะเอาออกซักคนมาเสริมPG

ถ้าสองตัวหลักเจ็บนี่ ตัวถือบอลธรรมชาติไม่ค่อยมีเลยนะ ต้องให้ตัวพอถือได้มาถือเท่านั้นเอง สมมติรอบเพลย์ออฟ เอาแค่ลิฟวิงตันเจ็บก้เหนื่อยละ
0
0

โพสเมื่อ: Sat Jul 29, 2017 12:50 am
darkoralra พิมพ์ว่า:
LBJ เอ้ยสร้างแผนซุปเปอร์ทีมมาฆ่าตัวเองแท้ๆ

เหมือนช่วงนี้ผมดูบาสไม่สนุกยังไม่รู้ เหมือนเด่นกันไม่กี่ทีมเพราะสร้างแผนซุปเปอร์ทีมกันมาแข่งกันถ้าอยากได้แหวน

คือผมดูสนุกกับทีมพวกสร้างเด็กใหม่ ซัน วูป บั๊ค อย่างเนี้ยคือถ้าเปิดโกเด้นกับคลีฟแลนด์บางทีไม่ดูดีกว่า แทปจะกาหัวชนะได้เลย

ซุปเปอร์สตาร์สมัยนี้นี่เทียบกับรุ่นเก่าไม่ได้เลยในแง่ของศักดิ์ศรี (LBJ,Durant)  
นั่นดิ ถึงจะเบื่อแต่ก็ดูนะ แต่ดูบาสโดยที่รู้ว่าดูไปก็รู้ว่าทีมไหนแชมป์มันเบื่อจริงๆ 555 บาสมันเป็นกีฬาที่พลิกล็อคโคตรยากอยู่แล้วด้วย มีให้เล่นตั้ง 7 เกม ถ้าวัดแค่เกมเดียวแบบฟุตบอล / nfl คงลุ้นพลิกล็อคได้มากกว่านี้ แต่ถ้าเชฟเกิดเจ็บยาวขึ้นมา ผมว่า gsw ไม่น่าจะถึงแชมป์ แต่ก็ยาก เชฟแกฉลาด เซฟร่างกายได้ดีสุดๆ
โพสเมื่อ: Sat Jul 29, 2017 12:52 am
YORKE พิมพ์ว่า:

แต่เด็กปั้น GSWไม่มีขึ้นมาซักพักละ ปั้นไม่ค่อยขึ้น ตัวเก่าๆโหดไป

ส่วนตัวคิดว่าน่าจะมีตัวถือบอลอีกตัว วงในเยอะไปละ สามตัวนี้ Jones Looney bell น่าจะเอาออกซักคนมาเสริมPG

ถ้าสองตัวหลักเจ็บนี่ ตัวถือบอลธรรมชาติไม่ค่อยมีเลยนะ ต้องให้ตัวพอถือได้มาถือเท่านั้นเอง สมมติรอบเพลย์ออฟ เอาแค่ลิฟวิงตันเจ็บก้เหนื่อยละ  
ผมมองว่าใครจะเจ็บก็ได้ ยกเว้นเชฟอ่ะ ห้ามเจ็บห้ามตายเลย แต่สไตล์เชฟเจ็บโคตรยาก กระโดดก็ต่ำ ปล่อยบอลก็เร็ว แถมไม่จำเป็นต้องลุยในกฌได้ด้วย จะเอาไรไปเจ็บ
0
0
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 28934
โพสเมื่อ: Sat Jul 29, 2017 1:01 am
Pablo Honey พิมพ์ว่า:
YORKE พิมพ์ว่า:

ผมมองว่าใครจะเจ็บก็ได้ ยกเว้นเชฟอ่ะ ห้ามเจ็บห้ามตายเลย แต่สไตล์เชฟเจ็บโคตรยาก กระโดดก็ต่ำ ปล่อยบอลก็เร็ว แถมไม่จำเป็นต้องลุยในกฌได้ด้วย จะเอาไรไปเจ็บ  

โดนสอดขา

คือถ้าเชฟไม่เจ็บ ลิฟวิงตันเจ็บ มันไม่มีคนลงสำรองเลยไง

เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4442
โพสเมื่อ: Sat Jul 29, 2017 10:24 am
เป็นปีที่ดูบาวสนุกจริงๆ
0
0
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 3916
โพสเมื่อ: Sat Jul 29, 2017 10:48 am
ถ้า big 4 ไม่มีใครบาดเจ็บ ก็แชมป์เหมือนเดิมแหละครับ เซง

0
0

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 8095
โพสเมื่อ: Sat Jul 29, 2017 11:19 am
chubbii พิมพ์ว่า:
ถ้า big 4 ไม่มีใครบาดเจ็บ ก็แชมป์เหมือนเดิมแหละครับ เซง

ลองนึกย้อนกลับไป ตอนที่ดราฟ เคอรี่เข้ามาใหม่ ๆ ใครจะกล้าฟันธงว่าทีมนี้จะเป็นแชมป์

ผมว่าทุกวันนี้ที่ทีมมันโหดก็เพราะการพัฒนาของผู้เล่นด้วยละครับ

ดูอย่างกรีน แม่งดราฟอันดับที่ 30+ กลายเป็น ตัวรับที่โหด จริง ๆ

0
0

เข้าร่วม: 19 Jan 2009
ตอบ: 5403
โพสเมื่อ: Sat Jul 29, 2017 12:49 pm
เราจะทำ big 5
0
0
เข้าร่วม: 30 Jan 2009
ตอบ: 448
โพสเมื่อ: Sat Jul 29, 2017 3:40 pm
[RE]ไปๆมาๆ roster gsw โหดกว่าเดิมอีก
ถ้าไม่นับช่วง Bulls ของ MJ ช่วงนี้ละที่ดูบาสสนุกสุดละ

ติ่ง gsw อย่างผม ดูสบาย แถมเชียร์ทีม อย่าง sas เป็นทีมรองอีก

มันต้องได้เข้าชิงสักทีมละนะ
0
0
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 3916
โพสเมื่อ: Sat Jul 29, 2017 3:47 pm
mos009ptt พิมพ์ว่า:
chubbii พิมพ์ว่า:

ลองนึกย้อนกลับไป ตอนที่ดราฟ เคอรี่เข้ามาใหม่ ๆ ใครจะกล้าฟันธงว่าทีมนี้จะเป็นแชมป์

ผมว่าทุกวันนี้ที่ทีมมันโหดก็เพราะการพัฒนาของผู้เล่นด้วยละครับ

ดูอย่างกรีน แม่งดราฟอันดับที่ 30+ กลายเป็น ตัวรับที่โหด จริง ๆ

ครับ บาสมัน ยุคใคร ยุคมัน ก็เหมือนเมื่อก่อนมียุคของ celtics, bulls, lakers แต่ยุคนี้มันยุคของ gsw ครับ ถ้า big 4 ยังอยู่สมบูรณ์ ผมว่า gsw ชุดนี้จะเก็บแชมป์ได้อีก 1-2 สมัยครับ

ใครที่ไม่ใช่แฟนๆ gsw ก็ตามแช่งกันต่อไป
0
0

เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1141
โพสเมื่อ: Sat Jul 29, 2017 5:52 pm
จะไปโทษสะพานไม่ได้หรอกว่าทีมโกง เค้าสร้างกันมากี่ปี

MVP join MVP ผมเฉยๆอ่ะ แต่ที่ช็อกคือKDยอมลดค่าจ้างขนาดนั้นมันเยอะไป

ที่เบื่อตอนนี้ไม่ใช่GSWเก่งเกิน แต่เบื่อที่ทีมตัวเองไม่มีทรงจะเป็นทีมท็อป(ท็อปเมื่อไหร่ค่อยไปเซ็งgswอีกที)

อีกอย่างที่เบื่อเลยคือ small ball จะเยอะเกินไปละ แรกๆแปลกตาหลังๆ เล่นกันเกือบทุกทีม
0
0
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 1075
โพสเมื่อ: Sat Jul 29, 2017 6:46 pm
Luxxx พิมพ์ว่า:
จะไปโทษสะพานไม่ได้หรอกว่าทีมโกง เค้าสร้างกันมากี่ปี

MVP join MVP ผมเฉยๆอ่ะ แต่ที่ช็อกคือKDยอมลดค่าจ้างขนาดนั้นมันเยอะไป

ที่เบื่อตอนนี้ไม่ใช่GSWเก่งเกิน แต่เบื่อที่ทีมตัวเองไม่มีทรงจะเป็นทีมท็อป(ท็อปเมื่อไหร่ค่อยไปเซ็งgswอีกที)

อีกอย่างที่เบื่อเลยคือ small ball จะเยอะเกินไปละ แรกๆแปลกตาหลังๆ เล่นกันเกือบทุกทีม  

คือที่น่าเกลียดตรงนั้นแหละครับลดค่าจ้างแบบมหาศาลเพื่อยอมได้แชมป์(ดูแรนด์ ฝีมือตอนนี้ก็อย่างต่ำก็ TOP3)

เรื่องสร้างทีมมานานอันนี้ผมไม่เถียงแต่อย่างนี้ต่อไปมันดูไม่สนุกจริงๆ เวลาสองทีมนี้เจอกับทีมอื่น คือแบบดูไปก็รู้สองทีมนี้ชนะแทบจะ 80-90%

อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆ
0
0
เข้าร่วม: 05 Feb 2015
ตอบ: 536
โพสเมื่อ: Sun Jul 30, 2017 5:50 am
darkoralra พิมพ์ว่า:
Luxxx พิมพ์ว่า:

คือที่น่าเกลียดตรงนั้นแหละครับลดค่าจ้างแบบมหาศาลเพื่อยอมได้แชมป์(ดูแรนด์ ฝีมือตอนนี้ก็อย่างต่ำก็ TOP3)

เรื่องสร้างทีมมานานอันนี้ผมไม่เถียงแต่อย่างนี้ต่อไปมันดูไม่สนุกจริงๆ เวลาสองทีมนี้เจอกับทีมอื่น คือแบบดูไปก็รู้สองทีมนี้ชนะแทบจะ 80-90%

อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆ  

ดูแรนบอก กูจะเอาแหวน เดี๋ยวค่อยเอาตังจากสปอนเซอ์มาชด
0
0
เข้าร่วม: 29 Mar 2006
ตอบ: 1546
โพสเมื่อ: Tue Aug 01, 2017 5:23 pm
ผมกลับมองว่า KD ที่ยอมลดค่าเหนื่อยเพื่อความสำเร็จ น่านับถือนะครับ
นั่นแปลว่าเขาเล่นบาสด้วย Passion มากกว่า Money

ขนาดผมเป็นแฟน OKC ยังไม่ได้รู้สึกเกลียดอะไรแกมากมายนัก
(แต่แฟนส่วนใหญ่เกลียดนะ 555)

ส่วนเรื่อง Roster ผมว่า SG ยังมีปัญหาครับ Young ช่วงหลังไม่ได้เหมือนเมื่อก่อนแล้ว
McCaw แววดีแต่จะมาทดแทน Klay คงยากมาก ตำแหน่งแถวหน้าของสะพานน่าจะเจอช่วงลำบากแน่ๆ
0
0