ผู้ตั้ง
เข้าร่วม: 30 Oct 2013
ตอบ: 816
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 1:07 am
ROV แวน ยอน ซานิส
จากที่ผมตั้งกระทู้ไป http://www.soccersuck.com/boards/topic/1518574 คอมเม้นต์มากมายที่กลับมาก็คือแวนไม่กาก ยอนไม่กาก ซานิสไม่กาก คุณเล่นไม่เป็นเอง บลาๆ ซึ่งผมจะมาวิเคราะห์แบบละเอียดให้ฟังเลยนะครับ ว่าทำไมตัวพวกนี้ถ้าคุณไม่เทพจริงไม่ควรน้ำมา solo rank

ผมบอกแล้วนะ ถ้าคุณเล่นเทพจริง คุณเล่นอะไร ก็ไม่มีใครว่าหรอกครับ แต่ผมบอกเลย ต่อให้เทพแค่ไหน ตัวพวกนี้มันยังคงต้องพึ่งทีมมาช่วยมากเกินไป

เริ่มที่ยอน สกิลตัวนี้ทุกสกิลเป็นสกิลเบิสแดเมจหมด ถ้าได้ยืนยิงฟรีนี่โคตรมหาแรง แต่ต่อให้คุณเกิดแค่ไหน ถ้าตอนออลไม่มีแท้งกันให้คุณ ยังไงคุณก็ไม่ได้ยืนยิงหรอกครับ ยกตัวอย่างง่ายๆ ด้วงกะลิงอ้อมมาล้วงคุณ คุณแทบจะเป็นศพละ ถึงคุณรอด ในไฟค์นั่นคือคุณจะโดนไล่ออกไปจากวงทันที ผมเลยบอกว่ามันต้องมีแท้งช่วยกันให้คุณเท่านั้น เจอแท้งไม่เป็นงาาน ยอนนี่จะเป็นตัวปั้มเงินของอีกฝั่งทันที คือจะบอกว่าหาตำแหน่งยืนเทพ มันก็เป็นไปได้ครับ แต่มันทำไม่ได้ตลอดหรอก อีกฝั่งยังไงพอเห็นคุณยิงเค้าก็แทบจะปรี่โดดมาใส่คุณละ

มาที่แวน แวนส่วนตัวผมว่ายังช่วยตัวเองได้กว่ายอนนะ ยังมีสตั้น ถ้าเกิดวิ่งตั้นถอยๆ ได้คิลแบบฟินๆเลย แต่มันก็คล้ายๆกันยอนแหละ เวลาออลคือต้องให้เพื่อนกัน โดนตัวโดดใส่มันหนีออกไม่ได้เลย ต้องให้เพื่อนพลักให้อย่างเดียว

ยอนกับแวนนี่ส่วนมากถ้า mvp แท้งไฟต์เตอร์ทีมคุณต้องเป็นงานจริงๆอะครับ ซึ่งถามว่าตัวมันโหดมั้ยมันก็โหด แต่มันต้องเล่นเป็นทีมสุดๆ

มาที่ฮีโร่สุดฮิตดีกว่า zanis ผมเคยพิมพ์ไปว่า มันเป็นฮีโร่ที่มีประโยชน์น้อยสุด ผมจะเอาไปเทียบกับไฟต์เตอร์ตัวอื่นให้ดูละกันนะครับ ประโยชน์น้อยสุดไม่ได้แปลว่าจะทำอะไรไม่ได้ เล่นแล้วแพ้ทันทีนะครับ ถ้าเล่นเทพจริงก็เกิดได้ ทำความเข้าใจตรงนี้กันก่อนด้วย

1. airi มีสตั้นหมู่ พุ่งไปล้วงได้สามที
2. zephys แอตติสตั้นหมู่เหมือนกัน มีท่าพุ่งไปล้วงต่อได้อีกที
3. ormarr เจ้าพ่อสตั้น สตั้นรัวๆ
4. wukong แครี่เมจเจอนี่ร้อง พอเกิดแล้วเข้าไปล้วงต้องไปบ้างแหละสักคิล
5. mortos มีพุ่งได้ แอนติทำให้ลอย มีสตั้น
6. skud แอนติตัวนี้ก็สตั้น
7. maloch แอนติหมู่ใหญ่ ถ้าโดนลอยสตั้นทุกคน
8. lubu นี่ก็มีสตั้น ท่าแรกทำให้ลอย

จะเห็นว่า zanis เป็นไฟเตอร์ตัวเดียวของเกม ที่ไม่มีทั้งท่าพุ่ง และสตั้น ต้องวิ่งเข้าใส่ ซึ่งเสียเปรียบอย่างมาก ถ้าตรงที่บวกมันมีกำแพง เค้าโดดข้ามที คุณต้องวิ่งอ้อมรอบนึงเพื่อไปล้วง ซึ่งทำให้ zanis มันมีประโยชน์น้อยที่สุดไงละครับ ย้ำนะครับ มันมีประโยชน์น้อยสุด ไม่ได้กากเล่นไม่ได้ และนั่นเป็นเหตุผลว่าทำไม zanis ไม่ค่อยมาร่วมทีมไฟต์กับเพื่อน เพราะมันทำอะไรไม่ได้ ต้องรอเก็บตัวหลง หรือ1-1 อะไรอย่างงี้ ซึ่งแร้งสูงๆถ้าคุณไปคนเดียว คุณไม่ได้ 1-1 หรอกนะครับ คุณจะเจอ 4-1 5-1 อะไรอย่างี้จริงๆ ถ้าใครคิดว่าฮีโร่ตัวไหนกากกว่าซานิสในทีมไฟต์ก็บอกคุยกันได้ครับ แต่ขอเหตุผลประกอบกันด้วยนิสนึง
เข้าร่วม: 01 Mar 2011
ตอบ: 1258
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 1:15 am
[RE: ROV แวน ยอน ซานิส]
ตัวชอบผมเลยยอน ผมว่าโหดมากนะ
0
0
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 4663
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 1:16 am
[RE]ROV แวน ยอน ซานิส
สามตัวนี้ผมให้ยอนดีสุดอ่ะ
มันเป็นตัวที่เกิดละยิงแรงโคตรๆ
แต่แวนอัลติต้องประชิด คือข้อเสียใหญ่ๆเลย
ซานิสขอไม่พูดถึงละกันตั้งแต่เล่นมายังไม่เจอเทพๆเลย
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 8880
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 1:26 am
คนมันจะเล่นเอาเหตุผลมาร้อยๆ ก็ไม่ได้ผลหรอกครัฟ ทำใจ
เข้าร่วม: 07 Oct 2010
ตอบ: 4725
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 2:09 am
ถ้าเล่นกับฝั่งตรงข้ามที่เก่งๆ ก็ตาม จขกท ว่าครับ แต่ส่วนใหญ่ที่เล่นสามตัวนี้แล้วเทพเพราะเจอทีมที่ดี กับฝั่งตรงข้ามเล่นไม่ค่อยเป็นงาน ตอนแรกผมก็เผลอเล่นแวนยาวๆก็ติดนะสถิติดีด้วย แต่ถ้าไม่เล่นแร๊งค์สูงๆ เน้นเล่นทั่วไปถ้าท่านเล่นจนเก่งแล้วก็เล่นต่อได้ครับ เพราะการเล่นแบบสุ่มทั่วไป กับที่ผมเห็นในงานแข่ง มันจะมีส่วนแตกต่างกันเยอะหลายจุดมาก
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1305
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 2:13 am
ไม่รู้แหล่ะเก่งไม่เก่ง รู้แต่ไอ้3ตัวซวยนี่ตัวใดตัวนึงทะลึ่งโผล่มา

แพ้ไปละ99%

ใช่ครับบอก ยอนเก่ง แวนเก่ง สกิลแรงยิงดีเป็นเลิศแต่ว่า เอาแบบง่ายๆเลยนะครับ

ถ้ามันเก่งจริง คนจะด่าไล่หลังแบบนี้ไหม

ถ้าประโยชมันเยอะจริงๆ คนจะบ่นไหม เห้ยเอาไอแวนมาอีกละ

เอายอนมาอีกละ คิดเอาเองครับโตแล้ว

แต่เราก็ทำไรไม่ได้อะ คนมันจะเล่นอะ พอทีมชนะก็บอก ไงหล่ะ กากๆ ทำพวกเองชนะได้ละกัน

พอแพ้ขึ้นมา เงียบกริ้บ ดาวเราก็ลดไปสิ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 19069
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 2:18 am
ผมว่าฮัลไน์ตำแหน่งของมันจริงๆคือตัวเลาะป้อม กับตีลิง ตีมังกร นะ

เพราะมันยิงรัวมาก แป็บเดียวแตกแล้ว

ถ้าเป็นตอนแรงค์ต่ำๆเจอแต่คนเล่นไม่เป็น มันก็เล่นสนุกมากนะ

แบบให้เพื่อนล่อมันไปเป็นกลุ่ม แล้วเราแอบไปตีอ่ะ

ผมเคยแบบว่าจะแพ้อยู่แล้ว ฝั่งมันตีบอสเสร็จแล้วมาออที่หน้าบ้าน ระหว่างที่เพื่อนยื้อสู้กันอยู่ ผมก็วิ่งไปตีบ้านมันแตกเลย

ซึ่งมันก็โอเคอ่ะ สนุกไปอีกแบบ เหมือนเกมแย่กว่าแต่ได้ลูกยิงผีจับยัดอะไรทำนองนั้นเลย

แต่กับแรงค์สูงๆมันเป็นไปไม่ได้แล้วไง ใครๆเค้าก็รู้ทันหมด วัลไฮน์เลยไร้ประโยชน์ไปเลย
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 10227
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 3:03 am
ถ้าทีมหยิบ 3 ตัวนี้มา สิ่งที่ผมจะทำอย่างแรกเลยคือ สวดมนต์ ขอให้คนเทพๆมาเล่นเถอะ

เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 8138
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 3:07 am
ยอนมันโหดจริง แต่เพื่อนร่วมทีมต้องซัพพอร์ตพอสมควร
Signature
ตอบ: 3902
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 3:36 am
คือผมเข้าใจพอยท์ของ จขกท นะ

คนทั่วไปที่เขาด่าๆ บางคนก็อคติ แต่คนที่ด่าเพราะเหตุผลก็มีที่ไม่อยากได้
ก็อย่างที่บอกคือ สกิลมันสู้พวกตัวอื่นๆที่มันต้องใช้เงินใช้คูปองซื้อไม่ได้
สกิลไม่เอื้อ ขาดตกบกพร่องตัวละนิดละหน่อย โดยเฉพาะสกิลหนี กับ สกิลฆ่าเนี่ย สำคัญสุด

แต่คนที่เล่นตัวพวกนี้เป็นหลักๆก็จะไม่พอใจแหละ
คือเราเข้าใจนะคนที่เก่งมันก็จะเก่งเลย แต่ถ้าไม่เก่งแล้วมาจับ มันก็จะเป็นจุดอ่อนไปเลย
ตอบ: 3274
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 3:55 am
จะเล่นตัวพวกนี้ไม่มีใครว่าหรอก แต่อย่าเล่นในแร้งก็พอ

หลัก ๆ เลยคือสร้างประโยชน์ให้ทีมไม่ได้

เคยเห็นโหดๆไหม เคยนะ แต่จะโหดก็ต่อเมื่อทีมได้เปรียบแล้วอะ
ROV กิล - Soccersuck

••••••••••••••••••••••••••
เข้าร่วม: 15 Nov 2014
ตอบ: 146
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 6:08 am
ถถถถเเล้วบอกเล่นขำๆ เมิงเล่นกับเพื่อนเถอะงั้นอ่ะ

0
0
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 6:09 am
Carisberg พิมพ์ว่า:
ไม่รู้แหล่ะเก่งไม่เก่ง รู้แต่ไอ้3ตัวซวยนี่ตัวใดตัวนึงทะลึ่งโผล่มา

แพ้ไปละ99%

ใช่ครับบอก ยอนเก่ง แวนเก่ง สกิลแรงยิงดีเป็นเลิศแต่ว่า เอาแบบง่ายๆเลยนะครับ

ถ้ามันเก่งจริง คนจะด่าไล่หลังแบบนี้ไหม

ถ้าประโยชมันเยอะจริงๆ คนจะบ่นไหม เห้ยเอาไอแวนมาอีกละ

เอายอนมาอีกละ คิดเอาเองครับโตแล้ว

แต่เราก็ทำไรไม่ได้อะ คนมันจะเล่นอะ พอทีมชนะก็บอก ไงหล่ะ กากๆ ทำพวกเองชนะได้ละกัน

พอแพ้ขึ้นมา เงียบกริ้บ ดาวเราก็ลดไปสิ  

เจอผมป่ะครับ 1-1 ผมเล่นเเวน
ตอบ: 10112
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 6:13 am
เล่นเน้นเฮฮา

ปล.อัลติ เซฟิสทำให้ศัตรูลอยขึ้นนะครับ ไม่ใช่สตั้นหมู่
0
0
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 202
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 6:35 am
ยอนเป็นตัวดันเลนที่ดีมากเลยนะครับ ผมเคยเจอนะ แรทบ้านลูกเดียวไม่มาจอยไฟต์ โหดอยู่ แต่ต้องเกิดนะ

ส่วนสานิส ที่ฮีโร่ตัวนี้ไม่มีท่าพุ่ง คงเพราะมันมี mobility ที่วิ่งเร็วมากๆอยู่แล้วมั้งครับ ถ้าพุ่งได้มันจะโกงไป ผมคิดว่างี้นะ

ส่วนแวน ผมเจอสองแบบนะ เก่งก็เทพไปเลย ถ้าหากเล่นไม่ได้เก่งก็จะกาก เป็น atm ไปเลย อีกฝั่งอยากได้ตังก็ออกมากด ซึ่งส่วนมากพวกเราจะเจอแบบหลังกัน
0
0
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 2001
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 6:42 am
เห็นด้วยกะเจ้าของมู้
ดีอย่างไร
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 226
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 7:30 am
wukong นี้ เจอคนเล่นไม่เป็นนี้ก็จบเหมือนกันนะครับ ตอนผมเล่นเจอ0 5 นี้ทำผมอึ้งเลย

3ตัวที่คุณอ้าง ผมให้ ยอนโหดสุดครับ แถมโอกาสเจอ 50-50% ทีจะเจอเก่งสลับไม่เก่ง

ผมมองว่าต่อให้เล่นตัวไหน เจอทีมไม่เก่งก็จบอยู่ดีนะ เราต้องมาแบกทีมอยู่ดี

แต่ส่วนมากเล่นแรงค์ เขาเน้นจบเร็วตีป้อมกระจาย เพราะจะรีบจบกัน ใครเล่น 3 ตัวทีคุณว่ามา

ย่อมโดนด่าอยู่ละ เพราะกว่ามันจะเกิด ต้องมีของก่อนถึงเทพ เพราะมันช่วยเพื่อนแทบจะไม่

ได้เลย ยอนนี้ดีหน่อย เคลียมอนไว ดันป้อมดี

ps.แต่เวลาเล่นแรงค์ส่วนมากก็เล่นแต่ ทาร่าแฮะ
เข้าร่วม: 20 Nov 2005
ตอบ: 2485
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 8:19 am
[RE]ROV แวน ยอน ซานิส
เหนด้วยซานิสนี่สุด

ไฟต์เตอร์เก่งๆเพียบ ไม่เล่น หรือไม่ซื้อ

งั้นไปเล่นโหมดธรรมดาสิ ลงแรงค์ทำไม
ตอบ: 3023
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 8:48 am
ไม่รู้ดิ สิ่งที่ผมคิดเป็นอันแรกถ้าในทีมมี 3 ตัวนี้คือต้องซัพพอร์ตพวกนี้ให้ดีที่สุด

สลับเลนไปอยู่ด้วย พยายามไม่ให้เค้าอยู่คนเดียว ไหนๆก็กดมาอยู่ทีมเดียวกันแล้วก็ต้องช่วยกัน

ถ้าคิดว่าคนพวกนี้คือภาระแนะนำให้เล่นกับเพื่อนดีกว่า จะได้ไม่ปวดหัว

แต่ก็นั่นแหละถ้าสามตัวนี้มันกากจริงๆ แต่ทำไมเวลามันอยู่ทีมตรงข้ามไอสามตัวนี้มันเด่นเหลือเกิน นั่นก็เพราะทีมดี ทีมเป็นงาน ทำให้พวกนี้เล่นง่าย

ผมก็ยืนยันคำเดิม เกม Moba ฮีโร่เป็นแค่ส่วนประกอบเท่านั้นไม่ใช่ทั้งหมด
0
0
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 9480
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 8:53 am
ผมคิดเหมือนเจ้าของกระทู้อะ ใครจะว่ายังไงก็เถอะ
ในแรงค์ เจอพวกหยิบ ยอน แวน ซานิส มา แพ้ไปแล้วเกินครึ่ง
คือตัวอื่นดีกว่าไอ 3 ตัวนี้เยอะมาก แล้วไอ 3 ตัวนี้หาคนเล่นเก่งๆยากมากด้วย

ถ้าใครอยู่แรงค์ไดมอนขึ้นไปจะรู้เลย ว่าไอพวกนี้ไม่มีคนหยิบมาเล่นหรอก
แล้วหาคนเล่นเทพๆยากมากด้วย
ไม่รู้อะเล่นแรงค์เจอคนหยิบตัวพวกนี้มา โคตรเซ็งบอกเลย

ตอบ: 1305
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 9:26 am
LOSO FC.1996 พิมพ์ว่า:
Carisberg พิมพ์ว่า:

แพ้ไปละ99%

เจอผมป่ะครับ 1-1 ผมเล่นเเวน  

ไม่อ่าครับ ที่ผมบ่นนี้คือลงแรงค์ ไม่ได้เกี่ยวไรกะ1-1

1-1 มันจะเล่นไรก้ได้ครับ ไม่มีดาวให้ลด
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 9:40 am
Kuronek0 พิมพ์ว่า:

ปล.อัลติ เซฟิสทำให้ศัตรูลอยขึ้นนะครับ ไม่ใช่สตั้นหมู่  

ลอยกับสตั้นนี่มันแทบไม่ต่างกันเลยนะครับ หาทางจะแขวะผมเหลือเกิ๊น ผมไปพิมอะไรจี้ใจดำคุณปะครับเนี้ย
0
0
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 9:43 am
ถถถถเเล้วบอกเล่นขำๆ เมิงเล่นกับเพื่อนเถอะงั้นอ่ะ

คือที่ผมพิมพ์ก็๋อยากให้เล่นกันสนุกมากขึ้น คุณนี่ไม่เปิดรับอะไรทั้งนั้นเลยนะครับ เอาที่คุณสบายใจเถอะครับ ต่างคนต่างอยู่ เจอกระทู้ผมตั้งก็ปิดไปเลย ไม่ต้องมาเม้น จะได้สบายใจทั้งสองฝ่าย ละอยู่ๆมาเมิงใส่ผมเนี่ย ผมไปด่าอะไรคุณหรือยังครับ ผมเคยโดนแบนเพราะพิมมึงในเว็บนี้แหละ ผมจะรอดูเคสนี้ละกันนะครับ
เข้าร่วม: 06 Apr 2015
ตอบ: 340
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 9:48 am
ผมไม่เห็นด้วยกับซานิสครับ

สกิล 1 ล้างบัพ+วิ่งไว อันนี้เอาไว้หนีได้
อัลติเมทกระโดดข้ามกำแพงใส่ศัตรูได้

มันเป็นไฟต์เตอร์กึ่งฟาร์ม จะเอาไปเทียบกะไฟต์เตอร์กึ่งแทงค์ คงไม่ได้
ก็เหมือนพวกฟาร์มทั่วไป ก็ต้องมีของประมาณนึง

ส่วนที่ไม่มาร่วมทีมไฟต์ นั่นก็เพราะคนเล่นครับ

เข้าร่วม: 21 Oct 2009
ตอบ: 672
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 9:58 am
เหตุผลเดียวที่ผมเลือกสนิทคือ ฟรี ครับ
0
0
เข้าร่วม: 07 Oct 2008
ตอบ: 54
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 10:13 am
ยอน เคลียร์ครีปปป ตีป้อมได้ดีนะ แต่จะเทพได้แค่ไหนก็ต้องเพิ่งทีมตาม จขกท. บอกละครับ ผมถนัดเล่น mganga ถ้าได้แทงค์ดีๆๆนะ ผมยื่นหลังใส่อัลติรั่วๆ สบายเลย
0
0
Romanista
เข้าร่วม: 13 Oct 2007
ตอบ: 1340
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 10:15 am
ซานิสอย่าให้ได้เกิดเชี่ยวนะ โครตโหด
0
0
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 10:19 am
TarChelseaFC พิมพ์ว่า:

คือที่ผมพิมพ์ก็๋อยากให้เล่นกันสนุกมากขึ้น คุณนี่ไม่เปิดรับอะไรทั้งนั้นเลยนะครับ เอาที่คุณสบายใจเถอะครับ ต่างคนต่างอยู่ เจอกระทู้ผมตั้งก็ปิดไปเลย ไม่ต้องมาเม้น จะได้สบายใจทั้งสองฝ่าย ละอยู่ๆมาเมิงใส่ผมเนี่ย ผมไปด่าอะไรคุณหรือยังครับ ผมเคยโดนแบนเพราะพิมมึงในเว็บนี้แหละ ผมจะรอดูเคสนี้ละกันนะครับ  
..

ทุกวันนี้ก็สนุกอ่ะครับจะเเพ้จะชนะก็สนุก

ไม่ได้หัวร้อนสั่งคนนั้นคนนี้ห้ามเล่นตัวนั้นตัวนี้

ถถถถ ตั้งสองกระทู้หัวร้อนเหมือนเดิม
0
0
ตอบ: 10112
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 10:21 am

ลอยกับสตั้นนี่มันแทบไม่ต่างกันเลยนะครับ หาทางจะแขวะผมเหลือเกิ๊น ผมไปพิมอะไรจี้ใจดำคุณปะครับเนี้ย  

คือท่านพิมผิด ผมก็แก้ให้มันถูก แล้วมาหาว่าผมแขวะหรอครับ คนอื่นที่เล่นใหม่เค้ามาอ่านจะเข้าใจผิดว่าเวฟิสท่าสามสตั้นหมู่แบบที่ท่านบอกซึ่งความจริงมันไม่ใช่ไง ท่านก็แค่ไปแก้ให้มันถูกสิครับ ส่วนเรื่องแขวะมั้ย ข้อความบนก็คือข้อความท่านที่บอกว่าเล่นแค่เอาเฮฮา ถ้าเน้นเฮฮาจริงๆคงไม่คิดอะไรมากขนาดนี้หรอกครับ ว่าตัวไหนทำไรได้ทำไรไม่ได้ มีประโยชน์ไม่มีประโยชน์ เวลาผมเล่นโหมดปกติผมยังเน้นเอาฮาเลยครับ ชอบนัดกับเพื่อนเอาแทงค์ไป 4 ตัว เจออีกคนจับเข้ามา ผมก็พิมบอกเค้าไปก่อนเลยครับว่าผมมาเอาฮากันนะครับ แต่จัดอันดับก็เรื่องจัดอันดับครับ อันนั้นก็เล่นกันจริงจังเล่นที่ตัวเองถนัดครับ ส่วนเรื่องแวน ยอน ซานิส บางคนแรงค์ต้นๆเค้ายังไม่ค่อยมีเงินซื้อตัวใหม่ไงครับ ตัวพวกนี้มันหาง่าย แต่ยอนจะแพงหน่อย เอาง่ายๆผมใช้วีร่ากับแวนโซโล่ไต่จนขึ้นถึงแรงค์ โกลด์ เพราะเอาเงินที่ได้ไปซื้อรูนหมดเลยครับ รูนเวทย์ล้วนๆ ซึ่งตอนนี้ผมเวล 29 รูนผมครบละกำลังสะสมซื้อเมทย์ตัวใหม่มาเรื่อยๆ มีคริซี่ โลกิกำลังจะซื้อเพต้า โดยที่ไม่ต้องเติมคูปอง ผมสะสมล้วนๆเลยครับ ผมไม่ได้มาแขวะท่านอย่างเดียว ผมอยากให้ท่านมองในมุมอื่นๆบ้างครับ อย่างที่พิมไปในมู้ก่อนว่า ถ้าจะเล่นให้มันได้ดั่งใจไปเล่นทีมครับหาเพื่อนมาเล่น เฮ้อ
0
0
ตอบ: 3023
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 10:41 am

..

ทุกวันนี้ก็สนุกอ่ะครับจะเเพ้จะชนะก็สนุก

ไม่ได้หัวร้อนสั่งคนนั้นคนนี้ห้ามเล่นตัวนั้นตัวนี้

ถถถถ ตั้งสองกระทู้หัวร้อนเหมือนเดิม  

ขำอ่ะ ไล่แผล่บคนที่คิดเหมือนกัน
เข้าร่วม: 08 Mar 2009
ตอบ: 5630
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 10:41 am
ซา-นวย-หัว-คิส ชื่อนี้ไม่ได้เพราะฟลุ๊คแน่นอน
เข้าร่วม: 18 Jan 2010
ตอบ: 280
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 11:08 am
เห็นด้วยครับ..คือถ้าในทีมลงแร้งค์ มีไวโอเล็ต เฟนนิก สลิมเป็นแครี่นี่จะรู้สึกดีมากๆคือ มันพอจะเอาตัวรอดได้ในระดับหนึ่ง เพราะมีสกิลหนี แต่ถ้าเล่นปกติ เอาไรมาก็มาเถอะ ไม่ซีเรียส
"No Money No Honey"

เข้าร่วม: 12 May 2006
ตอบ: 29
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 11:10 am
อ่านแล้วตลกนะ บอก จขกท เล่นจริงจังให้ไปเล่นกับเพื่อน
แล้วไอ้พวกเล่นตัวที่ต้องให้คนอื่นเขาคอยแบกไปจนกว่าจะเกิด แล้วมาเล่นแรงค์กับคนอื่นนี้เรียกว่าอะไร ตัวถ่วง ???

จะเล่นตัวพวกนี้แล้วลงแรงค์ ไปเล่นกับเพื่อนครับ คุณกำลังทำคนอื่นเสียเวลา คนเขาจะเก็บดาว
เข้าร่วม: 18 Jul 2009
ตอบ: 6495
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 12:35 pm

ผมว่าซานิสไม่ได้แย่ขนาดนั้นนะ มันเป็นไฟเตอร์-แครี่

ไม่อึดเท่าไฟเตอร์ตัวอื่น แต่ก็ดาเมจแรงกว่าเยอะ

ถ้าสายดาเมจ แรงกว่าก็มีแค่ลิง แต่บางคนเล่นสายฟรีก็ซื้อลิงไม่ได้

ส่วนตัวคิดว่าตัวที่มันไม่โอเคจริงๆก็คือแวนนั่นแหละ
0
0
เข้าร่วม: 22 Sep 2010
ตอบ: 11935
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 1:13 pm
ใน 3 ตัวนี้ ผมเจอคนเล่นยอนเก่งบ่อยสุด

อันติยิงซัพเพื่อนแม่นๆ ก็พอจะมีประโยชน์ เลทเกม + ใครก็ได้ต่อให้ตัวเติมมาโหดๆแค่ไหนถ้าของเต็มเห็นโดนยอนสอยร่วงหมดเลย
0
0
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 1:54 pm
Shimi- พิมพ์ว่า:
ผมไม่เห็นด้วยกับซานิสครับ

สกิล 1 ล้างบัพ+วิ่งไว อันนี้เอาไว้หนีได้
อัลติเมทกระโดดข้ามกำแพงใส่ศัตรูได้

มันเป็นไฟต์เตอร์กึ่งฟาร์ม จะเอาไปเทียบกะไฟต์เตอร์กึ่งแทงค์ คงไม่ได้
ก็เหมือนพวกฟาร์มทั่วไป ก็ต้องมีของประมาณนึง

ส่วนที่ไม่มาร่วมทีมไฟต์ นั่นก็เพราะคนเล่นครับ

อ่างั้นคุณคิดว่าประโยชน์ที่แท้จริงของซานิสคืออะไรอะครับ ผมไม่รู้จริงๆ คือจะไปล้วงก็ใช่ว่าจะง่ายๆ แอนติกระโดดข้ามกำแพงนี่ก็ใกล้สะเหลือเกิน ถ้าจะไปเทียบกับไฟเตอร์กึ่งฟามก็ อาริ ล้วงเข้าไปอย่างโหด ถึงตัวแน่นอน แถมกดแอนติสตั้นอีก กับลิง เข้าไปทุบทีหัวแตก เซฟี่นี่กึ่งฟาม พุ่งได้สองเสต๊ป ล้วงน่าจะถึงด้านหลังง่ายกว่า แถมพาสซีฟนี่เป็นตัวล่อตีนชั้นดี ลดแดเมจตามเลือดที่หายไป(ยิ่งเลือดน้อย ยิ่งถึก เลือดนิดเดียวกว่าจะเอาลงเล่นสะเหนื่อย)

คือผมเข้าใจคุณนะ ว่าไอตัวนี้ถ้าเล่นดีๆ มันก็ทำอะไรได้ แต่ที่ผมอยากจะบอกก็คือ ในบรรดาไฟต์เตอร์ทุกตัวอะ มันมีประโยชน์น้อยสุดจริงๆ หรือถ้าคุณคิดว่าตัวไหนมันมีประโยชน์น้อยกว่า ก็เอาเหตุผลมาคุยกันได้ครับ
0
0
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 2:10 pm

คือท่านพิมผิด ผมก็แก้ให้มันถูก แล้วมาหาว่าผมแขวะหรอครับ คนอื่นที่เล่นใหม่เค้ามาอ่านจะเข้าใจผิดว่าเวฟิสท่าสามสตั้นหมู่แบบที่ท่านบอกซึ่งความจริงมันไม่ใช่ไง ท่านก็แค่ไปแก้ให้มันถูกสิครับ ส่วนเรื่องแขวะมั้ย ข้อความบนก็คือข้อความท่านที่บอกว่าเล่นแค่เอาเฮฮา ถ้าเน้นเฮฮาจริงๆคงไม่คิดอะไรมากขนาดนี้หรอกครับ ว่าตัวไหนทำไรได้ทำไรไม่ได้ มีประโยชน์ไม่มีประโยชน์ เวลาผมเล่นโหมดปกติผมยังเน้นเอาฮาเลยครับ ชอบนัดกับเพื่อนเอาแทงค์ไป 4 ตัว เจออีกคนจับเข้ามา ผมก็พิมบอกเค้าไปก่อนเลยครับว่าผมมาเอาฮากันนะครับ แต่จัดอันดับก็เรื่องจัดอันดับครับ อันนั้นก็เล่นกันจริงจังเล่นที่ตัวเองถนัดครับ ส่วนเรื่องแวน ยอน ซานิส บางคนแรงค์ต้นๆเค้ายังไม่ค่อยมีเงินซื้อตัวใหม่ไงครับ ตัวพวกนี้มันหาง่าย แต่ยอนจะแพงหน่อย เอาง่ายๆผมใช้วีร่ากับแวนโซโล่ไต่จนขึ้นถึงแรงค์ โกลด์ เพราะเอาเงินที่ได้ไปซื้อรูนหมดเลยครับ รูนเวทย์ล้วนๆ ซึ่งตอนนี้ผมเวล 29 รูนผมครบละกำลังสะสมซื้อเมทย์ตัวใหม่มาเรื่อยๆ มีคริซี่ โลกิกำลังจะซื้อเพต้า โดยที่ไม่ต้องเติมคูปอง ผมสะสมล้วนๆเลยครับ ผมไม่ได้มาแขวะท่านอย่างเดียว ผมอยากให้ท่านมองในมุมอื่นๆบ้างครับ อย่างที่พิมไปในมู้ก่อนว่า ถ้าจะเล่นให้มันได้ดั่งใจไปเล่นทีมครับหาเพื่อนมาเล่น เฮ้อ  

งั้นผมขอโทษครับ ใครจะคิดว่าคุณจะมาแก้ให้ผมละเอียดขนาดนี้ อันนี้ผมไม่รู้จริงๆ ยอมรัยผิดไป แต่ไอเฮฮาของผมเนี้ย คือไม่พิมด่ากัน อะไรประมานนี้ ที่ผมตั้งกระทู้พวกนี้เนี้ย ผมยังไม่ได้ไปด่าอะไรจริงจังขนาดนั้นเลย แต่ที่ผมตั้งให้มันซีเรียสเนี้ย ผมก็อยากให้rovมันเล่นละสนุก ไม่ต้องมาเจออะไรเซ็งๆ คำว่าเฮฮาขอวผมกะของคนอื่นนี่มันคงไม่เหมือนกันแหละ หลายๆคนคิดว่าผมตั้งกระทู้ซีเรียสขนาดนี้จะเล่นเฮฮาเนี้ยนะ แต่ตอนผมเล่นผมก็เล่นเอาสนุกเอามัน ไม่ได้มานั่งพิมด่าใคร เซ็งก็เซ็งเงียบๆคนเดียว ซึ่งพวกคนที่เลือดกตัวพวกนี้
แล้วแจกยับ ทำให้ความเฮฮาในการเล่นของผมมันลดลงจริงๆ เกมมันขาดเกิดมันก็กลายเป็นน่าเบื่อ จริงมั้ยละครับ เกมสูสีสนุกๆละแพ้ผมยังไม่เซ็งเท่าโดนยับแต่เริ่มเลย ผมก็ไม่ได้แนะนำให้เลิกเล่นตัวพวกนี้ไปเลย ขอให้ไปเล่นนอมอลแล้วเกิดบ่อยๆจริงๆ ค่อยมาลงในแร้งก็พอ หลายๆคนกดแต่แร้งทั้งๆที่ลองตัว อะไรอย่างเงี้ย คนที่เค้ากำลังไต่แร้งสนุกๆ เจออย่างเงี้ยมันเหมือนดาวหายฟรี เป็นใครก็เซ็งแหละท่าน ท่านพอจะเข้าใจพ้อยของผมบ้างปะครับ
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 2338
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 2:22 pm
ผมว่ามันเก่งแหละ แต่ต้องมีทีมดีจริงๆ เพราะว่าถ้าโดนแก๊งช่วงแรกๆก็ร่วงเกือบทุกตัว แต่ซานิสสำหรับแพทช์นี้ผมว่าเน้นตะลุมบอนมากเลยนะจากอันติ ถ้าเข้าจังหวะดีๆ แปปๆเก็บเรียบ
0
0
เข้าร่วม: 15 Jul 2007
ตอบ: 2280
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 4:34 pm
ผมเล่นทาร่ากะเทน เวลาเดินเลน ปกป้องยอนได้ ทีมชนะไปเกินครึ่งแล้ว แค่นั้น ยิ่งยอนสเตปดีๆไม่โดนล้วงนะ สบายใจเฉิบ

สำหรับผม คือต้องดูว่าเรามากะใคร ถ้ามากะวีก้ปล่อยเค้าไป มากะยอนก้ช่วยๆกัน ละถ้าช่วยให้ยอนเกิด

ทีมมันก้ชนะได้ ถ้าว่าตัวอื่นทีมต้องช่วยน้อยกว่า ก้ไม่ผิดนะ แต่เล่นแบบทีม มาแล้วก้ช่วยๆดึงๆกันไป

ไม่ใช่เวลาเจอพวกนี้ เห้อกุเลิกละ ไม่เล่นดีกว่า ความคิดแบบนี้มันกระจอกมากนะ