ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 14, 15
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
SPx
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 6473
โพสเมื่อ: Sat Jun 24, 2017 15:58
[RE: นกแดง VS ปีศาจแดง เบื้องลึกศึกแดงเดือด]
สาระ มาพร้อมแขวะ
ก้ยังพัฒนาขึ้นนะ ดีกว่าด่ากันห้วนๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Eric The King
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 1927
โพสเมื่อ: Sun Jun 25, 2017 04:50
[RE: นกแดง VS ปีศาจแดง เบื้องลึกศึกแดงเดือด]
นกไม่เห็นเสียหายตรงไหน

หมาแย่กว่าตั้งเยอะ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 22 Feb 2007
ตอบ: 1055
โพสเมื่อ: Mon Jun 26, 2017 01:02
zingle พิมพ์ว่า:
bahamutbass พิมพ์ว่า:
Logo ManUnited เป็น ปิศาจครับ Red Devilก็หมายถึง ปิศาจแดง ไม่ใช่ผี ผีมันคือพวกGhost ไม่ใช่Devil

Logo Liverpool เป็น นกLiver Bird ครับ มันไม่ใช่หงส์ นี่คือที่ถูกต้องจริงๆคือจะเรียก"นก"ให้แฟนLiverpoolที่อังกฤษได้ยินเค้าก็คงไม่โกรธหรอก เพราะมันคือ"นก"จริงๆ

กลับกันทุกวันนี้คนไทยเรียกแมนยูเป็น"ผี" ส่วนตัวผมก็คิดว่ามันคือล้อเลียนระดับนึงแล้ว แฟนแมนยูยังไม่เห็นโกรธเลย แล้วทีนี้พอเรียกLiverpoolว่า"นก" ซึ่งที่ถูกต้องมันก็เป็น"นก"จริงๆนี่หว่า ทำไมแฟนนกบางคนต้องโกรธ แล้วพยายามยัดเยียดให้แมนยูเป็น"หมา"

เหมือนรับไม่ได้ที่Logoตัวเองเป็นนก(ซึ่งก็เป็นนกจริงๆ) เลยพยายามเหยียดLogoทีมคนอื่น  

คือผมว่าคงรู้สึกได้ถึงการไม่ให้เกียรติกันมั๊งครับ ผมแฟนผีครับ อ่านบทความเนื้อหาสาระมาได้อยู่ แต่เจ้าของกระทู้ดันตั้งฉายาของแมนยูว่า ปิศาจแดง(เต็มยศเลย) แต่ไปทะลึ่งตั้งฉายาลิเวอร์พูลว่านก (ซะอย่างนั้น) ความรู้สึกคงเหมือนกับการเชิญแขกผู้มีเกียรติขึ้นไปบนเวทีงานบุญอะไรซักอย่างตามบ้านเรา กำนันตำบลนี้นี้ชื่อเต็มนามสกุลเต็มมาเลย แต่อีกตำบลนึงผู้ประกาศดันไปเรียกชื่อเล่น อะไรประมาณนี้ จริงๆผมว่าก็แก้ไขให้เป็นหงส์แดงมันก็จบนะครับ เชื่อผม บอร์ดมันจะได้สงบสุขกว่านี้  

คือผมก็ไม่ได้ชื่นชม จขกท ที่มาตั้งกระทู้แขวะหรอกครับ

แต่ผมงงกับแฟนนกLiverbird ว่าทำไมเค้าต้องโกรธเวลาเรียกฉายาของเค้าจริงๆ ผมไม่เห็นว่า"นก"มันน่าเกลียดตรงไหน ถ้าคนมาเรียกลิเวอร์พูลว่า"เป็ด" นี่สิถึงจะมีเหตุผลที่ต้องโกรธ

ท็อตแนมโลโก้เค้าเป็น"ไก่" ไม่เห็นเค้าโมโหโวยวายอะไรเวลาเรียก"ไก่" เค้าภูมิใจด้วยซ้ำไป

แล้วทำไมต้องพยายามยัดเยียดให้โลโก้แมนยูไนเต็ดเหมือน"หมา" ซึ่งตัวเองก็รู้อยู่แก่ใจว่ามันคือปิศาจ แต่หลอกตัวเองว่ามันเป็น"หมา"

ผมก็ไม่คิดว่าการเรียกแค่ "นก" มันดูไม่ให้เกียรตินะ เกิดมีคนมาเรียกแมนยูไนเต็ดว่า "ปิศาจ" เฉยๆ ผมก็ไม่ได้รู้สึกจะโกรธอะไร หรือต่อให้เรียก "ผี" ซึ่งสำหรับผมมันเป็นการล้อเลียนแล้วด้วยซ้ำ แต่ผมก็ไม่ได้รู้สึกหัวร้อนอะไร

แต่จาก"ปิศาจ"ไปเป็น"หมา" คือมันเหมือนแค่สมมุติให้เป็นสัตว์ชนิดหนึ่งที่ดูต่ำในสายตาเค้า เพราะในสังคมไทย จัดว่า"หมา"เป็นสัตว์ที่ต่ำ

ผมรู้สึกเหมือนคนพวกนี้แค่คิดว่า "เพราะกูเกลียดทีมนี้ โลโก้ทีมมันต้องต่ำ มันต้องทุเรศ" โดยไม่ต้องมีเหตุผลใดๆรองรับทั้งสิ้น
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 14, 15
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel