ผู้ตั้ง
เข้าร่วม: 03 Jul 2006
ตอบ: 5683
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 4:05 pm
แรชฟอร์ดผมหายสงสัยแล้ว ทําไมมูถึงจับลง
แรชฟอร์ดผมหายสงสัยแล้ว ทําไมมูถึงจับลง

ผมชอบเด็กคนนี้นะครับ มันวิ่งเร็วดี แม้จะเร็วแบบไม่มั่นคง
ชนิดโดนสกิดเป็นปลิว ทักษะก็พอใช้ได้ ยิงก็ งั้นๆ

แต่การตัดสินใจ จัดว่า แย่ ทําอะไรไม่ถูกทิศถูกทาง

ก็อย่างว่าบอลเด็ก มันก็แบบนี้ สร้างความค่องหมองใจ ว่า
ทําไมเด็กคนนี้ ถึง มาก่อน มาซิอัล ที่ฟิต สมบรูณ์

คําตอบในนัดหลังๆ มันชัดเจนมากนะครับว่า ใจของเด็กคนนี้
มันระดับผู้ใหญ่ยังอาย เป็นเนื้อแท้นักเตะในรูปแบบของ ตัวหลักๆ ในยุค
เฟอกี๊เลย

วิ่ง ไม่ยอมแพ้ พลาดพลั้ง เอาใหม่ เสียบอล ไล่สุด กดดันโกล์ ทุกจังหวะ
ล้มแล้วลุกใหม่ ตั้งหน้าตั้งตาเล่นแต่บอล นอกเกมไม่มี

ตรงนี้ผิดกับมาซิอัล จริงๆ ทั้งที่ มาซิอัลนั้น มีมิติที่มากกว่าในรูปแบบการเล่น
แต่ใจนั้นไม่ได้เลย เหมือนไม่มีสามธิ หรือ มีเรื่องนอกสนามมาเกี่ยวข้อง
ทําให้ปล่อยของได้ไม่สุด

มีที่เสมอ สําหรับ คนใจสู้ในยุค มูริญโญ่ ใครที่ฟอรมกระเตื้อง มีความอยากเล่น
เข้าบอลไม่กลัวเจ็บ ทุ่มเท

มูจัดให้ทุกราย โรโฮ ขนาดเจ็บจังหวะก่อนหน้านั้น จังหวะบวกที่ต้องออกจากสนาม ยังใส่เต็ม

ยัง มุ่งมั่นทุ่มเท จังหวะอัดใส่ มิราราส โคตรได้ใจ

ดาเมี่ยน เข้าบอลแน่ หนึบๆ มาสองนัดแล้ว

เฟลายนี่ ทําดีขึ้นทุกวัน แต่คงไปหวังเกมบุกไม่ได้

มาคิ ยิงไป 10 ลูก หลังจาก คึ่งปีแรก โดนดอง จนมีข่าวย้ายออก

ชอว์มีส่วนร่วมมากขึ้นเรื่อยๆ

มีเพียว ชไวนี่คนเดียว ที่มูไม่เอาจริงๆ จึงขายทิ้งไป ลดภาระค่าเหนื่อย

ในเมือ ผจก. ใจเด็ด เน้น บุก เพื่อความสําเร็จ นักเตะมันก็ต้องตอบสนองตรงนี้ให้ได้
อย่างน้อยก็บุกให้สุด เอาให้เต็มที่ แม้จะยิงกาก ถึงกากมาก ซึ่ง มูแก้ไขอะไรตรงนี้ไม่ได้จริงๆ

เพราะแต่ละลูก หมูหกทั้งนั้น เจือก ยิงกันไม่ได้เอง

คนที่จะได้ลง คือ คนที่พยายามและเล่นดีที่สุดในตําแหน่งนั้นๆ นั้ละที่มาของการแย่งชิง
ตําแหน่งกันสนุกสนาน เพราะนักเตะมั่นใจว่า ถ้าเค้าทําดี
เค้ามีโอกาสเบียดเพื่อนลงสนาม ได้ทุกเวลา และคนที่ได้ลงก็จะเฉื่อยชาไม่ได้
เพราะมูเอาจริง

ฟุตบอลปีนี้ของแมนยู ถึงสนุกจริงๆ แม้จะต้องหัวเสียกับ ยิงแสนกาก

ไม่มีอีกแล้ว ที่การันตี จนระบบเสีย ใครจะอยากซ้อม ซ้อมดีก็ไม่ได้ลง
ความเฉื่อยชาเข้าแทรกซึม ไปทุกแห่ง บอลแบบ 2-3 ปีที่ผ่านมา ที่เน้นยานอนหลับ
กับตัวผู้นําที่เน้นส่งคืนหลังเป็นหลักตามแผนโค้ช

ไม่ใช่ตัวไม่ดี

ตัวก็ดีพอใช้ได้ เพียงแต่ มันไม่มีระบบ ใครดีได้ลง แย่งตําแหน่งกัน
มีแต่คนดีของหนู(โค้ช) ได้ลง ตลอด จนป่วนไปทุกแดน ทั้ง หน้า กลาง ปีก

พอมูจัดระเบียบตรงนี้ แมนยู เป็นทีมที่น่าดูน่าชมขึ้นเยอะ

ใครไม่ได้ลงในยุคมูนั้นรู้ไว้ได้เลยว่า

-ฝีเท้าฟอร์มในสนามไม่ถึง
-ใจไม่สู้
-ไม่แสดงความอยากชนะออกมาให้เห็น

ชื่อเสียงผลงานในอดีตไม่เกี่ยว ชื่อขู่กองหลังได้มันไม่มี
มีแต่ ความสาราถทักษะฟุตบอล และใจสู้เท่านั้นละครับ
ที่คู่ต่อสู้เค้าจะกลัว ไม่ใช่ชื่อที่แปะอยู่บนหลังเสื่้อ

และแรชฟอร์ด ตอบโจทย์ตรงนี้ของมูได้ทุกข้อ แม้ไม่ได้คะแนนเต็ม
แต่ อบิบิตี้ ครบถ้วนแบบที่ โค้ชต้องการ

เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 21181
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 4:11 pm
[RE: แรชฟอร์ดผมหายสงสัยแล้ว ทําไมมูถึงจับลง]
ตามนั้นเลย จากที่ผมชอบมาเที่ยว เกลียดแรชฟอร์ด
ไอแรชแม้งโชว์ฟอร์มตบหน้าผม จนตอนนี้ผมรำคาญมาเที่ยว ชอบแรชฟอร์ดละ

ตอบ: 4909
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 4:12 pm
[RE: แรชฟอร์ดผมหายสงสัยแล้ว ทําไมมูถึงจับลง]
วิ่ง ไม่ยอมแพ้ พลาดพลั้ง เอาใหม่ เสียบอล ไล่สุด กดดันโกล์ ทุกจังหวะ
ล้มแล้วลุกใหม่ ตั้งหน้าตั้งตาเล่นแต่บอล นอกเกมไม่มี

โคตรจริง สมแล้วที่อยู่ในมือของเรเน่ กับเซอร์มาก่อน
0
0
Derek Lam "If you want to defeat Darth Vader, then you have to train some Jedi.
ตอบ: 5680
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 4:16 pm
เห็นด้วยจริงๆ

บางนัดดูไป ไอ้เด็กนี่นี่หน้าด้านเนอะ พลาดกี่ทีก็เล่นแบบเดิม ไม่กลัวที่จะพลาดอีกรอบ

0
0
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 100194
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 4:17 pm
เดือนที่แล้วยังนั่งด่ามันอยู่เลย.
0
0

โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 4:20 pm
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
ตามนั้นเลย จากที่ผมชอบมาเที่ยว เกลียดแรชฟอร์ด
ไอแรชแม้งโชว์ฟอร์มตบหน้าผม จนตอนนี้ผมรำคาญมาเที่ยว ชอบแรชฟอร์ดละ

ผมก็รําคสญมันนะ

แต่คิดว่า เออๆ มันยังเด็ก เหลี่ยมบอลสู้เค้าไม่ได้ก

ก็ต้องเอาความสด วิ่งเข้าใส่

แต่ตอนนี้มันเหมือนยกระดับ ขึ้นมา

แบบว่า เพื่อนร่วมทีมเห็นไอ้เด็กนี้สู้ ต้องสู้ตาม
0
0
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 491
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 4:22 pm
จริงๆ​ ผมนึกถึงเวลเบคนะ อยากรู้ว่าในยุคมูจะเป็นอย่างไร เพราะมูเคยบอกว่าถ้าเป็นเค้าจะไม่ขาย ชิชาริโต้ด้วย นึกแล้วดสียดาย ตอนนี้เหลือกองหน้า2คน แรซกับอิบรา
0
0
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 4:23 pm
กระดกบอลข้ามหัว พิมพ์ว่า:
เห็นด้วยจริงๆ

บางนัดดูไป ไอ้เด็กนี่นี่หน้าด้านเนอะ พลาดกี่ทีก็เล่นแบบเดิม ไม่กลัวที่จะพลาดอีกรอบ

555 เค้าว่า คนไม่กลัวพลาด
พลาดแล้ว ปับปรุงเอาใหม่ จะไปได้ไกล

แต่ในยุคกัล มันสอนให้ เล่นแบบ play save
ไม่เสียบอลก็จริงแต่ ไม่มีการพัฒนา ในทุก ตําแหน่ง

เล่นบอลบอลแบบ ใจ ป๊อด
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 803
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 4:24 pm
ซูริ อักษรสว่าง พิมพ์ว่า:
เดือนที่แล้วยังนั่งด่ามันอยู่เลย.  
ตามลายเซ็น เพลงไรครับ จะตามไปดูMV
0
0

เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 7657
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 4:26 pm
ใจมันเกินร้อยจริงๆ มาเที่ยวไม่ได้ครึ่งแรชเรื่องนี้เลย
0
0
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 4:26 pm
romeotc พิมพ์ว่า:
จริงๆ​ ผมนึกถึงเวลเบคนะ อยากรู้ว่าในยุคมูจะเป็นอย่างไร เพราะมูเคยบอกว่าถ้าเป็นเค้าจะไม่ขาย ชิชาริโต้ด้วย นึกแล้วดสียดาย ตอนนี้เหลือกองหน้า2คน แรซกับอิบรา  

ใช่ครับ เวลเบ๊ค ก็เป็น นักเตะในรูปแบบ นั้นเลย คือ ข้อผิดพลาดยังมีอยู่เยอะ
เป็นข้อผิดพลาดจากการลองกระทํา วิ่งเ้ขาไปในพื้นที่อันตราย

แต่มันวิ่งไม่หมด ความพยายมสูงมาก ชิขานริโต้ก็ด้วย
หาพื้นที่ ตลอด

แต่กัล ไม่ ชอบพวกนี้ เพราะพวกนี้เล่น แบบ ได้เสีย
ขนาดเฮเรร่า จ่าย คลิเลอร์ พาส งามๆ

มันยังจับดร๊อปเพราะ บอกว่า ส่งบอลไปข้างหน้ามากเกิน

แล้วเอารูนี่ยลง มาจ่ายคืนหลัง เอา เปอเซ้นสการครองบอล
0
0
เข้าร่วม: 10 Apr 2015
ตอบ: 2260
มันมีบางอย่างที่สอนกันได้ยากในเรื่องฟุตบอล นั่นก็คือทัศนคติในการเล่น
มาร์ซิยาลเล่นเมื่อคืนเห็นได้ชัดเลย ยิ่งสูญเสียความมั่นใจเเบบนี้ กลัวจะเป๋ยาว
0
0
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 4:27 pm
GooSEng พิมพ์ว่า:
ตามลายเซ็น เพลงไรครับ จะตามไปดูMV  

Spoil
บ้ากาม  
1
0
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 100194
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 4:30 pm

จัดให้ครับ.

Spoil

1
0

เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 7471
ที่อยู่: Old Trafford, Sir Matt Busby Way, Stretford, Manchester M16 0RA, UK
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 4:33 pm
จริงครับ

ผมดู full match เมื่อคืน

คือมันให้ใจกับเกม กับการเล่น กับทีมมากอ่ะ

วิ่งไล่จน 120 นาที เอาใจผมไปเลยเหอะ
1
0
#GGMU #PS18

เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 803
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 4:36 pm
4-3-3 พิมพ์ว่า:

Spoil
บ้ากาม  

กดสปอยว่าจะก๊อปชื่อเพลงไปยูทูป
1
0

โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 4:40 pm
Beam_1412 พิมพ์ว่า:
จริงครับ

ผมดู full match เมื่อคืน

คือมันให้ใจกับเกม กับการเล่น กับทีมมากอ่ะ

วิ่งไล่จน 120 นาที เอาใจผมไปเลยเหอะ  

คือโดนเสียบกลิ้ง ไม่มีโวย ลุกขึ้นมาจับบอลทุ่มเล่นต่อ
เข้าร่วม: 14 Oct 2013
ตอบ: 3619
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 4:42 pm
[RE]แรชฟอร์ดผมหายสงสัยแล้ว ทําไมมูถึงจับลง
ทัศนคติดี มีความมั่นใจ ตั้งใจเล่น เข้าใจเกม สปิริตเยี่ยม
0
0

เข้าร่วม: 22 Sep 2013
ตอบ: 2691
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 4:43 pm
จุดมุ่งหมายของแรชฟอร์ดชัดเจนอยู่แล้วด้วย คือต้องการเล่นให้สโมสรแมนยู ผมชอบนักเตะแบบนี้นะดูมุ่งมั่น กระหายในชัยชนะดี เหมือนสมัยป๋า

ฤดูกาลนี้ผมว่าแรชฟอร์ด โดนมูสั่งมาให้เล่นไสตล์นี้ คือริมเส้นแล้วเน้นวิ่งกระชากเป็นส่วนใหญ่ แต่ถ้าฤดูกาลก่อนสมัยฟานกัลยังคุมอยู่ แรชฟอร์ดจะเล่นอีกสไตล์นึงเลย

แรชฟอร์ดมันมีของนะเซ้นบอลทันเพื่อน มีจังหวะหลอกให้เพื่อนเล่น ชิ่งบอลได้ เสียอย่างเดียวตอนนี้คือเรื่องการตัดสินใจ ถ้าพัฒนาตรงนี้ได้ ในอนาคตจะเป็นยอดนักเตะแน่นอน

0
0

เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 33517
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 4:44 pm
ทำไงถึงจะขุนไอ้เที่ยวให้ขึ้นได้บ้าง เสียดายพรสวรรค์ของมันนะถ้าจะขาย

เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 727
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 4:48 pm
ตอนนี้ทีมต้องพึ่งไอ้หนูแรชแล้วแหละครับ เหมือนปลายฤดูกาลที่แล้วเลย
0
0
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 15679
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 4:53 pm
ส่วนนึงคือเด็กคนนี้มัน DNA ผีแท้ๆ ความมุ่งมั่นกับทีมยังไงต้องเกินร้อยอยู่แล้ว

อีกคนก็ลินการ์ด กากแค่ไหน แต่มันใส่เต็มตลอด

พูดแล้วเสียดายเวลเบคถ้ายังอยู่ แดนหน้าไล่เป็นม้าทุกคนอะ
0
0

โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 4:55 pm
K!ngkonG- พิมพ์ว่า:
จุดมุ่งหมายของแรชฟอร์ดชัดเจนอยู่แล้วด้วย คือต้องการเล่นให้สโมสรแมนยู ผมชอบนักเตะแบบนี้นะดูมุ่งมั่น กระหายในชัยชนะดี เหมือนสมัยป๋า

ฤดูกาลนี้ผมว่าแรชฟอร์ด โดนมูสั่งมาให้เล่นไสตล์นี้ คือริมเส้นแล้วเน้นวิ่งกระชากเป็นส่วนใหญ่ แต่ถ้าฤดูกาลก่อนสมัยฟานกัลยังคุมอยู่ แรชฟอร์ดจะเล่นอีกสไตล์นึงเลย

แรชฟอร์ดมันมีของนะเซ้นบอลทันเพื่อน มีจังหวะหลอกให้เพื่อนเล่น ชิ่งบอลได้ เสียอย่างเดียวตอนนี้คือเรื่องการตัดสินใจ ถ้าพัฒนาตรงนี้ได้ ในอนาคตจะเป็นยอดนักเตะแน่นอน

แค่ใจมันก็ ขนะในมูแล้ว เรื่อง การตัดสินใจกับรูปแบบการเล่น
อายุมากขึ้น มันก็ตามมาเอง
0
0
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 4:56 pm
Hara-Goo พิมพ์ว่า:
ทำไงถึงจะขุนไอ้เที่ยวให้ขึ้นได้บ้าง เสียดายพรสวรรค์ของมันนะถ้าจะขาย  

ผมมองว่า ให้เที่ยวเล่นซ้าย แรชนิ ก็หน้าเป้า แทนอิบราไปเลย
0
0
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1583
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 5:10 pm
ผมยังชอบมาเที่ยวนะ การเลี้ยงต๊อกๆของมันนี่คล้ายรอบเบนมาก แต่คิดว่าแกมีดีตรงเล่นหน้าเป้าอะ คือปีกก็เล่นได้ แต่ใจมันคิดว่าตัวเองเป็นกองหน้าอะ เหมือนอีโก้แกสูงว่าตัวเองเป็นตัวจบสกอร์ ไม่คิดว่าตัวเองเป็นตัวริมเส้น อีกอย่างเที่ยวจ่ายบอลนี่ นับว่ากากเลย แรชฟอร์ดยังจ่ายดีกว่าเลยมั้ง ไม่ว่าจะสั้น-ยาว หรือครอส จะให้เล่นหน้าต่ำก็ไม่ได้แน่ๆ เพราะจ่ายห่วย คือแรชฟอร์ดแม่งยืดหยุ่นกว่า ในสายตาผม 2 คนนี้ยังไงก็ควรเล่นเป็นศูนย์หน้าถึงจะดึงศักยภาพออกมาได้ดีที่สุด แต่อย่างว่าฟุตบอลสมัยนี้นิยมเล่นศูนย์หน้าคนเดียว คือถ้าเที่ยวปรับทัศนคติไม่ได้คิดว่าตัวเองต้องลงตรงนี้แล้วไม่พัฒนากับตำแหน่งที่ผจก.ทีมมอบให้ ผมว่าคงต้องลากัน
0
0
เข้าร่วม: 19 Nov 2009
ตอบ: 64
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 5:34 pm
4-3-3 พิมพ์ว่า:

ตรงนี้ผิดกับมาซิอัล จริงๆ ทั้งที่ มาซิอัลนั้น มีมิติที่มากกว่าในรูปแบบการเล่น
แต่ใจนั้นไม่ได้เลย เหมือนไม่มีสามธิ หรือ มีเรื่องนอกสนามมาเกี่ยวข้อง
ทําให้ปล่อยของได้ไม่สุด

เห็นด้วยอย่างแรงครับ เดิมทีผมเอนไปทางมาเที่ยวมากกว่าแรชฟอร์ดมาก แต่พอดูเกมส์เมื่อคืน มาเที่ยวที่ผมเคยชื่นชมหายไปไหนก็ไม่รู้ ไม่ได้เห็นกระตือรือร้นหรือความกระหายที่จะได้ชัยชนะจากมาเที่ยวเลย
ยิ่งตอนพักก่อนทดเวลาเห็นมูมาติว(ผมมองว่ามูไม่พอใจเหมือนผม)ผมมองถ้ายังเป็นงี้ซัมเมอร์นี้น่าจะโดนปล่อยแน่

เสียดายพรสวรรค์
1
0

เข้าร่วม: 11 Mar 2009
ตอบ: 2499
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 5:39 pm
ถือว่าดีแล้วแหละที่ได้มูมา กระตุ้นนักเตะ ดูทรงแล้วทำทีมมีอนาคตนะ

เป็นปรัชญาต่อเวลาแม่งคงบอก สู้ๆ ละก้ไปนั่งต่อ
0
0
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 7948
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 5:56 pm
หงุดหงิดกับมาเที่ยวมากเมื่อคืน เค้นฟอร์มไวๆ เลยด้านซ้ายจะได้โหด
0
0
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 7931
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 6:03 pm
จริง เล่นน่าดู แต่ยิงกากสุดๆเลย

ผมไม่เคยเห็นแมนยูจบกากเท่านี้มาก่อน

ตั้งแต่เริ่มดูบอล ยุคมูนี่แหละ ยิงกากชิหาย

ไม่โทษมูนะโทษนักเตะ
0
0
ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป๙

โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 6:39 pm
IndyPro พิมพ์ว่า:
จริง เล่นน่าดู แต่ยิงกากสุดๆเลย

ผมไม่เคยเห็นแมนยูจบกากเท่านี้มาก่อน

ตั้งแต่เริ่มดูบอล ยุคมูนี่แหละ ยิงกากชิหาย

ไม่โทษมูนะโทษนักเตะ  

อิบรานิต้องแฮททริต
1
0
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1907
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 8:15 pm
ผมชอบมูตอนที่ให้โอกาสฟูมากเลยตอนฟูทำเสียจุดโทษอะ
หลังจากนั้นก็ให้โอกาสฟูตลอด จนฟูตอบแทนมูแบบคุ้มค่ามากๆ
คือผมว่าจุดนี้มันทำให้นักเตะยิ่งมีใจเล่นไปมากกว่าเดิมอีกเยอะมากๆเลย

น่าเสียดาย น่าเสียดายชิชาริโต้จริงๆ จากที่ต้องเบียดกองหน้ากับฟัลเกา รูนี่แล้ว
พอได้ลง ก็พลาดจุดโทษ กัลไม่เอา ขายเลย ถ้าถั่วอยู่ยุคมูผมว่า เราจะได้เห็นที่เขา
ยิงเยอะๆในยุคเซออีกแน่ๆ อยากให้ถั่วกลับมาเล่นด้วยกันอีกจริงๆ
1
0

โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 9:05 pm
McTwisp พิมพ์ว่า:
ผมชอบมูตอนที่ให้โอกาสฟูมากเลยตอนฟูทำเสียจุดโทษอะ
หลังจากนั้นก็ให้โอกาสฟูตลอด จนฟูตอบแทนมูแบบคุ้มค่ามากๆ
คือผมว่าจุดนี้มันทำให้นักเตะยิ่งมีใจเล่นไปมากกว่าเดิมอีกเยอะมากๆเลย

น่าเสียดาย น่าเสียดายชิชาริโต้จริงๆ จากที่ต้องเบียดกองหน้ากับฟัลเกา รูนี่แล้ว
พอได้ลง ก็พลาดจุดโทษ กัลไม่เอา ขายเลย ถ้าถั่วอยู่ยุคมูผมว่า เราจะได้เห็นที่เขา
ยิงเยอะๆในยุคเซออีกแน่ๆ อยากให้ถั่วกลับมาเล่นด้วยกันอีกจริงๆ

ใช่ครับ ซื้อใจจริงๆ เพราะกระแสต้านเฟไลนี่แรงมากๆ
0
0
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 882
โพสเมื่อ: Sat Apr 22, 2017 2:01 am
[RE]แรชฟอร์ดผมหายสงสัยแล้ว ทําไมมูถึงจับลง
เด็ก19 เล่นเกมใหญ่เป็นตัวความหวังจบสกอร์คนเดียว ท้ายเกมที่บีบหัวใจ ตัดสินใจเล่นลูกไขว้แถมทำได้ดีอีก คนนี้มีของแน่นอน

ส่วนมู กล้าดร็อปรูนีย์ อย่างอื่นไม่ต้องห่วง ช่างต่างกับลุงกัลที่ประกาศเลยว่ารูนียการันตีตัวจริงแน่นอน
0
0
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 78
โพสเมื่อ: Sat Apr 22, 2017 8:34 am
เมื่อวานครับแอบเห็นแรชฟร์อดใช้สกิลของพี่ตั้น มีใครเห็นบ้าง
ช่วงท้ายเกม ปกติแกไม่นอกเกมนะ
0
0