ผู้ตั้ง
เข้าร่วม: 13 Sep 2013
ตอบ: 2142
ที่อยู่: Emirate Stadium, Hornsey Rd, London N7 7AJ, United Kingdom ★★★★★
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 9:21 am
Seal ใครบอกว่ามันสูญพันธุ์

พึ่งอัดหลังจากเปิดเซิฟ เห็นพูดกันเยอะว่ามันหายไปแล้ว

สรุปคือยังเหมือนเดิม แถมเกรียนกว่าเดิม

0
0
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 34188
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 9:34 am
[RE: Seal ใครบอกว่ามันสูญพันธุ์]
0
0
เข้าร่วม: 28 Sep 2008
ตอบ: 4463
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 10:00 am
[RE: Seal ใครบอกว่ามันสูญพันธุ์]
เกมออนไลน์ไทยกับโปรหรือว่าบอทยังไงมันก็ของคู่กันครับ
ถ้าไม่รักเกมนั้นจริงๆ อย่าเล่นเลยครับ 5555
0
0
เข้าร่วม: 15 Sep 2009
ตอบ: 6274
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 10:05 am
เอาจากที่ดูๆ มันน้อยลงจริงๆนะ แต่ยังเห็นมีให้เห็นพอสมควร แต่อยากบ่นเรื่องการอัพแพทนี่ล่ะ ทำยังกะเป็นเกมมือถือที่อายุเกมน้อยๆ เดือนนึงคนเลิก ปล่อยแพทมาแบบจะทันเซิร์ฟอินเตอร์ โครตห่วยแตก

เข้าร่วม: 30 Dec 2013
ตอบ: 5705
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 10:18 am
springfield9 พิมพ์ว่า:
เอาจากที่ดูๆ มันน้อยลงจริงๆนะ แต่ยังเห็นมีให้เห็นพอสมควร แต่อยากบ่นเรื่องการอัพแพทนี่ล่ะ ทำยังกะเป็นเกมมือถือที่อายุเกมน้อยๆ เดือนนึงคนเลิก ปล่อยแพทมาแบบจะทันเซิร์ฟอินเตอร์ โครตห่วยแตก  

แผนการตลาดมันก็ประมาณนั้นแหละ ดูเหมือนเขาดูออกว่าคนไทยส่วนใหญ่นิสัยเป็นยังไงก็ต้องฉาบฉวยแบบนี้
0
0
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 10:28 am
S-SHINE,* พิมพ์ว่า:
เกมออนไลน์ไทยกับโปรหรือว่าบอทยังไงมันก็ของคู่กันครับ
ถ้าไม่รักเกมนั้นจริงๆ อย่าเล่นเลยครับ 5555  

ผมโคตรรัก โคตรชอบ ยังไม่อยากจะเล่นเลย

รอเล่นเซิฟใหม่เฮียดาวดีกว่า
1
0
เข้าร่วม: 24 Feb 2011
ตอบ: 615
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 10:33 am
[RE]Seal ใครบอกว่ามันสูญพันธุ์
อธิบายให้ละเอียดๆ ให้ฟังครับ อิอิ
ที่หายไปเพราะ โปรเวอร์ชั่นใหม่ๆ มันเข้าไม่ได้แล้ว เหลือแต่เวอร์ชั่นเก่าที่ยังสามารถเข้าได้อยู่ ถึงเข้าได้ ก็ใช้ได้แค่ ตีไวกับวาปไว พวกปั้มเลือดรัวๆ ใช้ไม่ได้ครับ ถึงเวลาที่คนธรรมดาสามารถเอาคืนมันได้ เพราะเลือดมันไม่เด้งเหมือนเดิมแล้ว
เข้าร่วม: 17 Feb 2009
ตอบ: 9644
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 10:45 am
นึกว่าจัมป์เปอร์
0
0
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 10:47 am
nyxz+ พิมพ์ว่า:

แผนการตลาดมันก็ประมาณนั้นแหละ ดูเหมือนเขาดูออกว่าคนไทยส่วนใหญ่นิสัยเป็นยังไงก็ต้องฉาบฉวยแบบนี้  

ไม่ใช่เฉพาะคนไทยหรอกครับทั่วโลกเลย สมัยนี้เกมออกมาเยอะมาก ทั้งเสียเงินไม่เสียเงิน ผมผิดหวังมากจริงๆนะตั้งแต่มาถึงให้เวล 18 เลย ความสนุกมันหายไปเยอะมากถ้าเซิร์ฟก่อนๆเล่นไปเหอะทั้งวันอะ เวลพอมาแมพอีกาได้ก็พอใจละ นี่อะไรแบบวันเดียว 120 เกินไป สิ่งที่ผมคิดไว้ตอนแรกคือขยะถูกขนาดนั้นยาก็แพงอีก ถ้าเวลช้าๆเหมือนวินเนอร์จะทำมาหากินยังไง สุดท้ายถึงอ๋อเลย ขยะถูกแลกมาด้วยการที่เวลไวสุดๆเพื่อไปหาเงินข้างหน้า
0
0

เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 20500
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 10:50 am
๐mC๐ พิมพ์ว่า:

ผมโคตรรัก โคตรชอบ ยังไม่อยากจะเล่นเลย

เซิฟไหนอ่ะ ฟังดูน่าสน
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 10:56 am
MiLDiiZ พิมพ์ว่า:
๐mC๐ พิมพ์ว่า:

เซิฟไหนอ่ะ ฟังดูน่าสน  

เห็นทำหน้าเว็ปไว้ละ

Spoil
Sv.Thanos  

แต่เอาจริง ๆอยากลอง BnS ก่อน ถ้าไม่แจ่มค่อยไปนั่งเล่นเซิฟเฮียดาว แต่ไม่รู้ว่าเปิดแบบไหน ถ้า Classic แบบ Hanzo ก็แจ่มอยู่
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 2476
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 11:21 am
ผมรบกวนถามนิดนึงครับ เควส battle pet ผมทิ้งของเควสที่เป็นคริสตัลที่ได้จากลุงขอทานไปนานมากแล้ว

คือตอนนั้นไม่รู้ว่ามันคือเควสนี้ ตอนนี้ไปต่อไม่ได้เลยครับ ใครพอรู้ทางแก้ไหม
0
0
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 499
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 11:54 am
ประยุทธ จอห์นโอเชีย พิมพ์ว่า:
ผมรบกวนถามนิดนึงครับ เควส battle pet ผมทิ้งของเควสที่เป็นคริสตัลที่ได้จากลุงขอทานไปนานมากแล้ว

คือตอนนั้นไม่รู้ว่ามันคือเควสนี้ ตอนนี้ไปต่อไม่ได้เลยครับ ใครพอรู้ทางแก้ไหม  
ทำใหม่ครับ ผมหมายถึงเล่นตัวใหม่ทำ
เข้าร่วม: 30 Dec 2013
ตอบ: 5705
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 11:55 am
nyxz+ พิมพ์ว่า:

ไม่ใช่เฉพาะคนไทยหรอกครับทั่วโลกเลย สมัยนี้เกมออกมาเยอะมาก ทั้งเสียเงินไม่เสียเงิน ผมผิดหวังมากจริงๆนะตั้งแต่มาถึงให้เวล 18 เลย ความสนุกมันหายไปเยอะมากถ้าเซิร์ฟก่อนๆเล่นไปเหอะทั้งวันอะ เวลพอมาแมพอีกาได้ก็พอใจละ นี่อะไรแบบวันเดียว 120 เกินไป สิ่งที่ผมคิดไว้ตอนแรกคือขยะถูกขนาดนั้นยาก็แพงอีก ถ้าเวลช้าๆเหมือนวินเนอร์จะทำมาหากินยังไง สุดท้ายถึงอ๋อเลย ขยะถูกแลกมาด้วยการที่เวลไวสุดๆเพื่อไปหาเงินข้างหน้า  

ที่ออกเยอะๆมันมีแต่ generic Korean grind fest mmorpg อะดิครับ
mmo AAA มันไม่ค่อยออกใหม่เพราะมันขายได้เรื่อยๆเลยออกแต่ expansion เพิ่ม cycle ให้คนเล่นไม่เบื่อ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 2476
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 12:06 pm
Aleciiz พิมพ์ว่า:

ทำใหม่ครับ ผมหมายถึงเล่นตัวใหม่ทำ  

ขอบคุณครับท่าน แต่ขี้เกียจปั้นตัวใหม่แล้วฮะ ยอมๆ เลิกเลยดีกว่า

จริงๆหลังๆมาก็ไม่ได้เวลเลย เบื่อโปรมากครับ ยืนเลี้ยงนกอย่างเดียว
0
0
โพสเมื่อ: Fri Apr 21, 2017 12:29 pm
Aleciiz พิมพ์ว่า:

ขอบคุณครับท่าน แต่ขี้เกียจปั้นตัวใหม่แล้วฮะ ยอมๆ เลิกเลยดีกว่า

จริงๆหลังๆมาก็ไม่ได้เวลเลย เบื่อโปรมากครับ ยืนเลี้ยงนกอย่างเดียว  

เพื่อนของสตีมเมอร์ท่านนึงได้กล่าวว่า "ทีมงานบอกว่าให้หาซื้อเอาในตลาดหรือไม่ก็เล่นตัวใหม่มาทำเควส"