ผู้ตั้ง
เข้าร่วม: 21 Mar 2007
ตอบ: 3479
โพสเมื่อ: Wed Apr 19, 2017 2:55 pm
มุ้ยมีโรคประจำตัวอะไรหรือเปล่าครับ
พอดีสังเกตว่าระหว่างเกมแกชอบไอตลอดเลย สงสัยว่ามีโรคประจำตัวอะไรหรือเปล่าครับ สงสัยกึ่งเป็นห่วง กลัวอยู่ดีๆจะเป็นอะไรขึ้นมา
0
0
เข้าร่วม: 02 Oct 2010
ตอบ: 6300
โพสเมื่อ: Wed Apr 19, 2017 3:05 pm
[RE: มุ้ยมีโรคประจำตัวอะไรหรือเปล่าครับ]
โรคย้ำคิดย้ำทำ แบบนึง อยู่เฉยๆ หรือ เวลาเหนื่อยๆ จะเกร็งคอเหมือนจะทำให้อ้วกออกมา พอสำลัก แล้วจะรู้สึกโล่งหัว ไม่เชิงเป็นโรค แต่เป็นพฤติกรรมติดตัว
หาเพื่อนเตะบอลได้ที่

www.liketaeball.com หรือ www.facebook.com/liketaeball
เข้าร่วม: 30 Nov 2014
ตอบ: 7423
โพสเมื่อ: Wed Apr 19, 2017 3:16 pm
[RE: มุ้ยมีโรคประจำตัวอะไรหรือเปล่าครับ]
แกปกติดีครับ ณ ปัจจุบันนี้

แต่ตอนเด็กแกจะเป็นพวกแบบประมาณว่า

ร่างกายไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไหร่

เจ็บป่วยอยู่บ่อยๆ

ดูได้จากภาพ

เคยอ่านบทสัมภาษณ์ของมุ้ย

มุ้ยเคยบอกว่า

ทางบ้านเป็นบ้านที่ค่อนข้างเชื่อเกี่ยวกับสิ่งเร้นลับต่างๆ

มีอยู่ครั้งหนึ่งไปหาหมอดูที่เป็นพระ

ขอเปลี่ยนชื่อ-นามสกุล

ขอให้มีโชคมีลาภและสุขภาพร่างกายแข็งแรง

พระนั่งจับยามสามตาแล้ว

จึงสรุปให้ใช้ชื่อและนามสกุลใหม่ว่า

Spoil
ธีรศิลป์ แรงส์มา!!!

เข้าร่วม: 25 Dec 2009
ตอบ: 333
โพสเมื่อ: Wed Apr 19, 2017 3:20 pm
เป็นภูมิแพ้หรือเปล่าครับ ผมออกกำลังกายบ่อยนะ แต่ก็ยังเป็นไม่หายสักที

ไปหาหมอมาวันนี้เพิ่งรู้ว่าตัวเองเป็นภูมิแพ้ ไอบ่อย มีน้ำมูก แต่ไม่มีไข้ เหมือนมีอะไรติดอยู่ในลำคอ
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 32859
โพสเมื่อ: Wed Apr 19, 2017 3:22 pm
[RE]มุ้ยมีโรคประจำตัวอะไรหรือเปล่าครับ
คนรักบอร์ด. พิมพ์ว่า:

แต่ตอนเด็กแกจะเป็นพวกแบบประมาณว่า

ดูได้จากภาพ

ทางบ้านเป็นบ้านที่ค่อนข้างเชื่อเกี่ยวกับสิ่งเร้นลับต่างๆ

มีอยู่ครั้งหนึ่งไปหาหมอดูที่เป็นพระ

ขอให้มีโชคมีลาภและสุขภาพร่างกายแข็งแรง

จึงสรุปให้ใช้ชื่อและนามสกุลใหม่ว่า

Spoil

ไม่ผ่าน
ทีมชาติไทย ... ไทยแลนด์ แดนสยาม :)

แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

แฟนบอล ไทยลีค :)

อีแอ่นเหินฟ้า พัทลุง fc ... status : T4
เข้าร่วม: 17 Jun 2015
ตอบ: 3125
โพสเมื่อ: Wed Apr 19, 2017 3:25 pm

ดูได้จากภาพ

Spoil

แผล่บผมเจ็ดแปดแผล่บสั่นเลยครับโค๊ช
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 7652
โพสเมื่อ: Wed Apr 19, 2017 3:36 pm
เหนื่อยจนคอแห้งพอกลืนน้ำลายลงไปแล้วมันสำลักรึป่าว วิธีที่ดีที่สุดคือถุยทิ้งแล้วก็จะโดนคนที่บ้านด่าประจำว่าโสโครก (ถุยลงสนามบอลนะ) 5555+

ผมเองก็ไม่รู้ว่านักกีฬาระดับอาชีพแล้วเขาจะเป็นรึป่าว เป็นเพียงการคาดเดาจากที่เจอมาด้วยตัวเองเท่านั้นครับ
1
0

อาหย่อย
เข้าร่วม: 22 Jul 2010
ตอบ: 979
โพสเมื่อ: Wed Apr 19, 2017 3:56 pm
เจอธีรศิลป์ เเรงส์มา นี่ถึงกับไปต่อม่ถูกเลยฮะ
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 12907
โพสเมื่อ: Wed Apr 19, 2017 3:58 pm
เหมือนแกบอกเคยไปตรวจแต่ก็ไม่เจออะไรนะ
0
0

เข้าร่วม: 30 Nov 2014
ตอบ: 7423
โพสเมื่อ: Wed Apr 19, 2017 4:08 pm
Le Demon Rouge พิมพ์ว่า:
เหมือนแกบอกเคยไปตรวจแต่ก็ไม่เจออะไรนะ  

ไม่เจอโรค

ไม่เจอหมอ

ไม่เจอโรงบาล

ไม่เจอคลินิก

1
0

เข้าร่วม: 09 Apr 2009
ตอบ: 5907
โพสเมื่อ: Wed Apr 19, 2017 4:15 pm
มีนักแข่งเกมคนนึงก็เป็นแบบนี้เลย CSGO KennyS เนี่ยไอตลอด

คนก็จะล้อว่าเป็น Ebola

0
0
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7316
โพสเมื่อ: Wed Apr 19, 2017 4:56 pm
เหมือนระบบการหายใจ
0
0
เข้าร่วม: 20 Jan 2010
ตอบ: 5674
โพสเมื่อ: Wed Apr 19, 2017 5:20 pm

ไม่เจอโรค

ไม่เจอหมอ

ไปตรวจที่นาตาลี หมอไม่ว่าง
เข้าร่วม: 09 Oct 2008
ตอบ: 9592
โพสเมื่อ: Wed Apr 19, 2017 5:55 pm
ผมก็เป็นครับ เล่นบอลถ้าเหนื่อยมากๆ หายใจไม่ทัน จะไอแล้วก็เหมือนจะอ้วก แต่อ้วกไม่ออก นึกภาพออกไหมครับ มันเหมือนมีอะไรมาล้วงคอ ถ้าเป็นแล้วก็เหมือนได้ระบายครับ จะโล่งขึ้น
1
0

เข้าร่วม: 16 Nov 2009
ตอบ: 3480
โพสเมื่อ: Wed Apr 19, 2017 6:50 pm
บางคนเล่นกีฬามากๆ หายใจไม่ทันมันจะคันคออะท่าน ก็เลยไอ
0
0
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 187
โพสเมื่อ: Wed Apr 19, 2017 8:15 pm
nuttty พิมพ์ว่า:
โรคย้ำคิดย้ำทำ แบบนึง อยู่เฉยๆ หรือ เวลาเหนื่อยๆ จะเกร็งคอเหมือนจะทำให้อ้วกออกมา พอสำลัก แล้วจะรู้สึกโล่งหัว ไม่เชิงเป็นโรค แต่เป็นพฤติกรรมติดตัว  

พออ่านจบแล้ว นึกถึงตัวเองเลย เวลาเล่นบอลหรือทำตัวปกติมันจะต้องไอ เหมือนมีสเลดหรืออะไรติดคอ แต่มันก็ไม่มี สักพักก็ทำใหม่
0
0
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 35540
โพสเมื่อ: Wed Apr 19, 2017 9:48 pm
ตอนเล่นบอลนานๆวิ่งแล้วคอแห้งน้ำลายเหนียวเลยต้องถุย แต่แกไม่ถุยมั้งเลยสำลัก
0
0
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 7174
โพสเมื่อ: Thu Apr 20, 2017 12:05 am

ไม่เจอโรค

ไม่เจอหมอ

จะเอาฮาให้ได้เลยใช่มั้ย
0
0
แฟนแมนยูแต่ชอบเจอร์ราด

Manchester United
Borussia Dortmund
Roma
Atletico Madrid
New Orleans Saints
Michigan State Spartans
เข้าร่วม: 15 Sep 2013
ตอบ: 1358
โพสเมื่อ: Thu Apr 20, 2017 2:06 am

ขอถามเพิ่มเติมหน่อยนะครับ ไอ้อาการเกร็งคอแล้วรู้สึกอยากจะอาเจียน คืออะไรเหรอครับ คือพักหลังๆมานี้ผมเป็นบ่อยมากกก อยากรู้ว่ามันคืออะไร
0
0
เข้าร่วม: 02 Oct 2010
ตอบ: 6300
โพสเมื่อ: Thu Apr 20, 2017 11:02 am
ผมรวยครับ พิมพ์ว่า:

ขอถามเพิ่มเติมหน่อยนะครับ ไอ้อาการเกร็งคอแล้วรู้สึกอยากจะอาเจียน คืออะไรเหรอครับ คือพักหลังๆมานี้ผมเป็นบ่อยมากกก อยากรู้ว่ามันคืออะไร  

คนอื่นไม่รู้ แต่สำหรับผมมันเหมือนขาดสติ สมาธิสั้น ใช้ชีวิตเร็ว คิดเร็ว คล้ายๆโรคจิต คือ ไม่ทำก็ได้ แต่ชอบทำ ทำโดยไม่รู้ตัว เช่น บางคนชอบเกาหัว ถอนผมเวลาคิดงาน ชอบนั่งเขย่าขา เวลาเขียนโปรแกรม

แต่จริงๆ อาจเพราะสาเหตุอื่นก็ได้ ถ้ามีผลกระทบต่อชีวิต หาเรื่องคุยกับหมอดีกว่า

ปล. อาเจียนบ่อยๆ อาจเป็นกรดไหลย้อนก็ได้ เพื่อนผมคนนึงเป็นอยู่ กรดแม่งตีขึ้นคอ
หาเพื่อนเตะบอลได้ที่

www.liketaeball.com หรือ www.facebook.com/liketaeball
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 12907
โพสเมื่อ: Thu Apr 20, 2017 6:00 pm

ไม่เจอโรค

ไม่เจอหมอ

ไม่เลหือให้เล่นเลยมั้งงงง
0
0