ผู้ตั้ง
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 5327
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2017 6:51 pm
รวมชอท ป็อกเก้า เล่นพลาดนัดเจอซาอุ (ซิโก้-คนดูยืนงง)

มีมากกว่านี้ แต่ช็อทดีๆก็มีเหมือนกัน ถ้ามีเวลาจะเอาช็อทดีๆมาลง
เจตนาไม่ได้จะลงมาเพื่อดิสอะไรนะครับ อยากให้เห็ฯแล้วปรับปรุงมากกว่า
ผมว่าเจ้าตัวน่าจะทำได้ดีกว่านี้ เพราะก็เคลื่อนไหวดี เล่นตามบทบาท

แต่ที่เลือกมานี่เพราะเห็ฯแล้วมันน่าคัดมาให้ดูจริงๆ
คิดว่าถ้าทำได้ดีกว่านี้จะมีประโยชน์ต่อทีมหลายจังหวะเลย
0
0
วิเคราะห์ เกมดีที่สุดของ ธีราทร
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15652
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2017 6:55 pm
[RE: รวมชอท ป็อกเก้า เล่นพลาดนัดเจอซาอุ (ซิโก้-คนดูยืนงง)]
-*-
0
0

เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 26974
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2017 7:02 pm
[RE: รวมชอท ป็อกเก้า เล่นพลาดนัดเจอซาอุ (ซิโก้-คนดูยืนงง)]
ดูในเกมขนาดไม่อคติ ยังขัดตาเลย เสียบ่อยมาก
0
0

เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 12769
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2017 7:06 pm
อย่าตัดคลิปหาแพะแบบนี้เลยครับ คือวันนั้นเอาจริงๆใครเล่นดีบ้าง ผมว่าตัดของมุ้ยมานี่เยอะกว่าปกมันอีกมั้ง ยิ่งนาที 65++ นี่คือเหมือนความมั่นใจหดหายกันหมดแล้ว แค่นี้มันก็โดนด่าจะแย่แล้ว

โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2017 7:08 pm
Le Demon Rouge พิมพ์ว่า:
อย่าตัดคลิปหาแพะแบบนี้เลยครับ คือวันนั้นเอาจริงๆใครเล่นดีบ้าง ผมว่าตัดของมุ้ยมานี่เยอะกว่าปกมันอีกมั้ง ยิ่งนาที 65++ นี่คือเหมือนความมั่นใจหดหายกันหมดแล้ว แค่นี้มันก็โดนด่าจะแย่แล้ว  

ใช่ครับ พลาดกันทุกคนเลย เจก็โดน
ผมลืมแคปชั่นไปว่าเป็นกันทั้งทีม ยกเว้นอยู่ไม่กี่คนครับ
0
0
วิเคราะห์ เกมดีที่สุดของ ธีราทร
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2017 7:09 pm
talents1628 พิมพ์ว่า:

ใช่ครับ พลาดกันทุกคนเลย เจก็โดน
ผมลืมแคปชั่นไปว่าเป็นกันทั้งทีม ยกเว้นอยู่ไม่กี่คนครับ  

ถ้าจะทำคลิป ทำคลิปรวมช็อตพลาดทั้งทีมมาเลยดีกว่า ตัดมาคนเดียวแบบนี้นี่ผมว่าอย่าตัดเลย

เข้าร่วม: 22 Mar 2010
ตอบ: 1082
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2017 7:14 pm
พลาดทุกคนแหละ หาแพะแบบนี้แอบสงสาร
0
0

Gooner #YaGunnersYa

#Chiang rai together
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2017 7:15 pm

ถ้าจะทำคลิป ทำคลิปรวมช็อตพลาดทั้งทีมมาเลยดีกว่า ตัดมาคนเดียวแบบนี้นี่ผมว่าอย่าตัดเลย  

ใจเย็นๆนะครับ ที่ผมให้ดูเนี่ย บางจังหวะมันเป้งๆจริงๆ เช่นยืนจ่ายบอล
อีกคนก็จักรพันธ์ซึ่งมีพลาดเป้งๆอยู่ กลางสนามเลย
ส่วนมุ้ยที่ท่านว่าเนี่ย ส่วนมากพื้นที่สุดท้ายโดนบีบมากกว่า
ผมกะลังทำคลิป2นักเตะซึ่งเล่นดีระดับนึงในเกมนั้น ซึ่งจุดเริ่มต้นผมไม่ได้ตั้งใจจะทำช็อทพลาดของใครอยู่แล้ว
แต่ที่เอามาลงนี่คือพลาดติดๆกันอยู่ช่วงนึงจริงๆครับ แล้วก็ตามแคปชั่นผมว่าเห็นแล้วเอาไปปรับปรุงดีกว่านะ ถ้าคิดว่าหาแพะนี่ไปใกลละครับ ผมไม่เคยบ่นด่าทีมชาติเลยสักนิด

ตอบ: 15652
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2017 7:18 pm

ใจเย็นๆนะครับ ที่ผมให้ดูเนี่ย บางจังหวะมันเป้งๆจริงๆ เช่นยืนจ่ายบอล
อีกคนก็จักรพันธ์ซึ่งมีพลาดเป้งๆอยู่ กลางสนามเลย
ส่วนมุ้ยที่ท่านว่าเนี่ย ส่วนมากพื้นที่สุดท้ายโดนบีบมากกว่า
ผมกะลังทำคลิป2นักเตะซึ่งเล่นดีระดับนึงในเกมนั้น ซึ่งจุดเริ่มต้นผมไม่ได้ตั้งใจจะทำช็อทพลาดของใครอยู่แล้ว
แต่ที่เอามาลงนี่คือพลาดติดๆกันอยู่ช่วงนึงจริงๆครับ แล้วก็ตามแคปชั่นผมว่าเห็นแล้วเอาไปปรับปรุงดีกว่านะ ถ้าคิดว่าหาแพะนี่ไปใกลละครับ ผมไม่เคยบ่นด่าทีมชาติเลยสักนิด

ทำคลิปมาแบบนี้คนมาดูก็เข้าใจว่าเจตนาหาแพะแหละครับท่าน ถึงท่านจะว่าเจตนาอีกแบบก็เถอะ คนมาดูนี่ก็จะเฮโลไปด่าปกเกล้ากัน

เข้าร่วม: 12 Oct 2010
ตอบ: 2662
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2017 7:22 pm
เข้าใจเจตนาจขกท. แต่ทำแบบนี้ไม่ได้ส่งผลดีเท่าไรเพราะคนเราจะเอาไปหาแพะด่ากันครับ ยิ่งปกแกอยู่เฉยๆ ก็โดนด่าอยู่แล้ว
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2017 7:29 pm
Lebron17 พิมพ์ว่า:
ทำคลิปมาแบบนี้คนมาดูก็เข้าใจว่าเจตนาหาแพะแหละครับท่าน ถึงท่านจะว่าเจตนาอีกแบบก็เถอะ คนมาดูนี่ก็จะเฮโลไปด่าปกเกล้ากัน  

ผมจะเก็บไว้เป็นบทเรียนนะครับ ว่าไม่ควรตัดคลิปข้อผิดพลาดของนักเตะคนใด
ถ้าเป็นไปได้ผมควรตัดคลิปนักเตะแค่ชอทเล่นดีๆมาให้ชมกันเพลินๆมากกว่า

แล้วผมก็ดูถูกความคิดคนในเน็ทมากเกินไป คิดว่าใส่แคปชั่นไปแล้วคนจะไม่เข้าใจผิดกัน
สุดท้ายขอบคุณสำหรับคนที่เข้าใจเจตนาครับ
0
0
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 4445
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2017 7:32 pm
ปกเกล้าก็พลาดเยอะจริงๆอะหละ ผมจำได้ว่ามีพลาดมากกว่าในคลิปอีก บางลูกพลาดแบบน่าตบกระบาน จ่ายบอลไม่เน้นเลยคือคุณมีโอกาสเล่นให้ทีมชาติแล้วยังไม่ตั้งใจสมควรโดนตำหนิครับหรือนี่คือตั้งใจแล้วได้แค่นี้จริงๆพี่โก้ก็ควรพิจารณา และผมไม่คิดว่าจขกท.หาแพะอะไร แค่นำเสนอจุดที่ตัวนักเตะควรจะปรับปรุงได้ตั้งนานแล้วเป็นมิดฟิลด์แท้ๆแต่ออกบอลไม่ได้เรื่อง แล้วการที่จะไปให้จขกท.ตัดจังหวะพลาดทั้งหมดทุกคนมันเป็นไปไม่ได้หรอก ที่พลาดบ่อยเห็นชัดๆครั้งแล้วครั้งเล่าก็คือปกเกล้านี่หละ อย่าหลับหูหลับตาปกป้องนักบอลที่ตัวเองชอบเลยครับ ไปโบ้ยให้มุ้ยซะอีก คือเข้าใจว่าปกเล่นให้สโมสรดีแต่ทีมชาติก็อย่างที่เห็นนี่หละ ถ้าจะไม่โทษนักเตะก็ไปโทษโค้ชเหอะครับจับมาเล่นเป็นตัวตัดเกมเฉยเลย
เข้าร่วม: 02 Jun 2010
ตอบ: 720
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2017 7:45 pm
Lebron17 พิมพ์ว่า:

ผมจะเก็บไว้เป็นบทเรียนนะครับ ว่าไม่ควรตัดคลิปข้อผิดพลาดของนักเตะคนใด
ถ้าเป็นไปได้ผมควรตัดคลิปนักเตะแค่ชอทเล่นดีๆมาให้ชมกันเพลินๆมากกว่า

แล้วผมก็ดูถูกความคิดคนในเน็ทมากเกินไป คิดว่าใส่แคปชั่นไปแล้วคนจะไม่เข้าใจผิดกัน
สุดท้ายขอบคุณสำหรับคนที่เข้าใจเจตนาครับ  

มันเหมือนเราส่องไฟไปที่มืดอะท่าน ถ้าไฟดวงเล็กๆส่องไปเฉพาะจุดไม่ดี ยังไงคนก็มองว่ามันไม่ดีแล้วก็ด่าเฉพาะที่เขาเห็นไฟส่อง ซึ่งมันก็ไม่เป็นผลดีกับตัวนักเตะเท่าไหร่

เข้าใจเจตนานะที่อยากจะให้เจ้าตัวเห็นแล้วปรับปรุง แต่พอเอามาให้สาธารณชนดูมันน่าจะเกิดผลเสียมากกว่าผลดี เพราะแบบนี้โค้ชส่วนใหญ่เค้าถึงไม่มาวิจารณ์นักเตะตัวเองออกสื่อ

ถ้าจะให้แฟร์คือต้องเปิดไฟดวงใหญ่ๆให้เห็นทั้งหมดไปเลย แล้วให้คนตัดสินเอาเองว่าเป็นยังไง
0
0
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2017 7:47 pm
G-Eazy พิมพ์ว่า:
ปกเกล้าก็พลาดเยอะจริงๆอะหละ ผมจำได้ว่ามีพลาดมากกว่าในคลิปอีก บางลูกพลาดแบบน่าตบกระบาน จ่ายบอลไม่เน้นเลยคือคุณมีโอกาสเล่นให้ทีมชาติแล้วยังไม่ตั้งใจสมควรโดนตำหนิครับหรือนี่คือตั้งใจแล้วได้แค่นี้จริงๆพี่โก้ก็ควรพิจารณา และผมไม่คิดว่าจขกท.หาแพะอะไร แค่นำเสนอจุดที่ตัวนักเตะควรจะปรับปรุงได้ตั้งนานแล้วเป็นมิดฟิลด์แท้ๆแต่ออกบอลไม่ได้เรื่อง แล้วการที่จะไปให้จขกท.ตัดจังหวะพลาดทั้งหมดทุกคนมันเป็นไปไม่ได้หรอก ที่พลาดบ่อยเห็นชัดๆครั้งแล้วครั้งเล่าก็คือปกเกล้านี่หละ อย่าหลับหูหลับตาปกป้องนักบอลที่ตัวเองชอบเลยครับ ไปโบ้ยให้มุ้ยซะอีก คือเข้าใจว่าปกเล่นให้สโมสรดีแต่ทีมชาติก็อย่างที่เห็นนี่หละ ถ้าจะไม่โทษนักเตะก็ไปโทษโค้ชเหอะครับจับมาเล่นเป็นตัวตัดเกมเฉยเลย  

ไม่ได้ปกป้องอะไรเลยนะครับ วันนั้นในสนามผมด่าปกเกล้าเยอะมาก แต่ผมมองว่าผลที่เกิดขึ้นคือเพื่ออะไรอะ ตัดความผิดพลาดของนักเตะคนเดียวมาโพสแบบนี้ ถ้าวันนั้นปกมันเล่นแย่คนเดียวว่าไปอย่าง

แล้วที่ยกมุ้ยมาเพราะอะไร ก็ลองถามตัวเองดูกันก่อนละกัน มุ้ยพลาด อุ้มพลาด เจพลาด ทำไมเราด่าไม่เท่าปกเกล้า นั่นแหละเลยยกมา คือปกยังไงมันก็เป็นเป้าอยู่แล้ว ตัดมาแบบนี้ตายพอดี โดนด่ายับแน่ๆไม่ต้องสืบ ต่อให้จขกท.ตัดมุ้ยมาคนเดียว ผมก็จะพิมพ์แบบนี้ครับ อย่าตัดความผิดพลาดของคนเดียวมาโพสแบบนี้เลย
1
0

ตอบ: 607
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2017 7:51 pm
เคยเห็นแต่ฝรั่งทำครับ คลิปพวก fail ไรแบบนี้

แต่ก็อะนะ
0
0
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 13387
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2017 7:56 pm
ไม่ควนเอามาลงครับ เหมือนหาแพะ ปกเกล้า เล่นคนละตำแหน่งกับสโมสร มันไม่ได้ผิดที่นักเตะเลย ผิดที่โค๊ช
0
0
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 2615
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2017 8:08 pm
แพะทีมชาติโดนด่าตั้งแต่อยู่ห้องแต่งตัว
0
0
ตอบ: 663
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2017 8:25 pm
เจตนาคืออะไรหรอครับ ทำไมต้องเล็งปกเกล้า อยากให้ปกเกล้าปรับปรุงตัวเองคนเดียวหรอครับ

หรือว่าคนอื่นระดับซุปตาร์พลาดนัดนี้ไม่ต้องปรับปรุงหรอครับ

ติเพื่อก่อเข้าใจนะครับ ในกรณีนี้ผมก็ติเพื่อก่อ
0
0
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2017 8:47 pm
[RE]รวมชอท ป็อกเก้า เล่นพลาดนัดเจอซาอุ (ซิโก้-คนดูยืนงง)
Snookie13 พิมพ์ว่า:
เจตนาคืออะไรหรอครับ ทำไมต้องเล็งปกเกล้า อยากให้ปกเกล้าปรับปรุงตัวเองคนเดียวหรอครับ

หรือว่าคนอื่นระดับซุปตาร์พลาดนัดนี้ไม่ต้องปรับปรุงหรอครับ

ติเพื่อก่อเข้าใจนะครับ ในกรณีนี้ผมก็ติเพื่อก่อ

ผมรำคาญคนที่ด่าปกเก้า ทั้งทียังไม่ดูเกม หรืออะไรเลย
พวกนี้อคติมาก เพราะงั้นถ้าลองค้นดูผมไม่ค่อยวิจารณ์นักเตะ/โค้ชเลย

จากที่ตั้งใจจะตัดนักเตะฟอร์มดี2คน แต่ชอทที่ผมคัดลงมานี่
มันชัดเจนจริงๆ เจตนาก็ตามที่บอกไว้ แต่ถ้าจะหาว่าผมคิดไม่ดี อันนี้แล้วแต่ท่านฮะ

ถามว่าไม่เอาคนอื่นมาลงด้วย เพราะพลาดกันหมด ผมคงเอาฟูลแมทมาลงดีกว่า เจเลี้ยงแทบไม่ผ่าน มุ้ยเก็บบอลไม่ได้
บาสโยนไม่เข้าเป้า ธนบูนสกัดพลาด......

0
0
เข้าร่วม: 17 Jan 2010
ตอบ: 2303
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2017 9:03 pm
Snookie13 พิมพ์ว่า:

ผมรำคาญคนที่ด่าปกเก้า ทั้งทียังไม่ดูเกม หรืออะไรเลย
พวกนี้อคติมาก เพราะงั้นถ้าลองค้นดูผมไม่ค่อยวิจารณ์นักเตะ/โค้ชเลย

จากที่ตั้งใจจะตัดนักเตะฟอร์มดี2คน แต่ชอทที่ผมคัดลงมานี่
มันชัดเจนจริงๆ เจตนาก็ตามที่บอกไว้ แต่ถ้าจะหาว่าผมคิดไม่ดี อันนี้แล้วแต่ท่านฮะ

ถามว่าไม่เอาคนอื่นมาลงด้วย เพราะพลาดกันหมด ผมคงเอาฟูลแมทมาลงดีกว่า เจเลี้ยงแทบไม่ผ่าน มุ้ยเก็บบอลไม่ได้
บาสโยนไม่เข้าเป้า ธนบูนสกัดพลาด......

ต้องทำแบบพวกคลิบเมืองนอก ที่หาจังหวะ fail ใหญ่ๆ ของหลายๆ คน ใน 1 แมตต์ มาลง มันจะดู ok กว่าครับ

ถ้ามาเจาะเฉพาะบุคคล เฉพาะแมตต์ เวลาทีมแพ้เนี่ย ต่อให้เป็นของเมืองนอก ผมก็ว่า ไม่ ok

มันเป็นการหาแพะ แบบเม้นบนๆ นั่นละ

ลองทำเป็น big fail ในแมตต์นั้นๆ ดูก็ได้

ให้คนดู มันพอคล้อยตามได้ ว่า เออ จังหวะนี้มันพลาดๆ จริงๆ นะ ควรจะทำได้ดีกว่านี้นะ ไรงี้ดีกว่าครับ

--- ติ เพื่อก่อ
.
"To learn who rules over you, simply find out who you are not allowed to criticize."
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 4670
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2017 9:19 pm
ทำคลิปส่วนตัว. ระวังเป็นการทำลายอาชีพเขานะครับ
0
0
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 9854
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2017 9:26 pm
ทุกวันนี้ปก ลง ผมแค่เซงนะ เบื่อที่จะด่าละ

ถ้าปก เล่นในตำแหน่งที่ถนัด ที่เคยเล่นประจำ แล้วเล่นแค่นี้ ผมจัดเต็มแน่นอน

ทุกวันนี้คนที่ทำให้มันเป็นแพะ ก็คือโค้ชนั่นแหละ

สโมสรเป็นกลางรุกมาตลอด พอทีมชาติจับไปเล่นกลางรับ
0
0

เข้าร่วม: 18 Feb 2011
ตอบ: 2265
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2017 9:53 pm
ปกเกล้าเป็นนักเตะประเภทส่งพลาดบ่อยๆ อยู่แล้วในช่วงต้นครึ่งแรกจนถึงครึ่งทางของครึ่งแรกครับ

และผมก็เห็นแกเป็นอย่างนี้มานานแล้วนะ ทั้งในทีมชาติและสโมสร เหมือนแกจะมีปัญหาเรื่องการวอร์ม

กล้ามเนื้อไม่ค่อยถึงครับ ( เครื่องร้อนช้า ) และในคลิปนี้ก็เหมือนจะยังไม่เกินครึ่งทางของครึ่งแรกเลยมั้ง

0
0
เข้าร่วม: 02 Jan 2014
ตอบ: 487
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2017 10:29 pm
ติ่งชอบดิสคนี้จัง ขณะที่วันนั้นมุ้ยห่วยระบมกว่าหลายเท่า

วันนั้นไปดูที่สนาม ทุกครั้งที่มุ้ยไปบอลทะลุช่องก็รอจังหวะ ม้วน สุดท้ายเสียบอล เป็นยอย่างงี้ทั้งเกม

มีจังหวะนึงหลุดไปแบบจังๆ ดันทะลึ่งล๊อกแล้วรอเพื่อนเดิม ฝั่งผมทั้งฝั่งแทบร้องเลย

แสดงว่าติ่งก็พอๆกับโค้ช
0
0
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 26974
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2017 12:57 am
G-Eazy พิมพ์ว่า:

ไม่ได้ปกป้องอะไรเลยนะครับ วันนั้นในสนามผมด่าปกเกล้าเยอะมาก แต่ผมมองว่าผลที่เกิดขึ้นคือเพื่ออะไรอะ ตัดความผิดพลาดของนักเตะคนเดียวมาโพสแบบนี้ ถ้าวันนั้นปกมันเล่นแย่คนเดียวว่าไปอย่าง

แล้วที่ยกมุ้ยมาเพราะอะไร ก็ลองถามตัวเองดูกันก่อนละกัน มุ้ยพลาด อุ้มพลาด เจพลาด ทำไมเราด่าไม่เท่าปกเกล้า นั่นแหละเลยยกมา คือปกยังไงมันก็เป็นเป้าอยู่แล้ว ตัดมาแบบนี้ตายพอดี โดนด่ายับแน่ๆไม่ต้องสืบ ต่อให้จขกท.ตัดมุ้ยมาคนเดียว ผมก็จะพิมพ์แบบนี้ครับ อย่าตัดความผิดพลาดของคนเดียวมาโพสแบบนี้เลย

แต่ผมเหนด้วยกับที่ตัด คือมันห่วยมาหลายนัด ให้คนมันอคติด่ามันให้สุด เอาให้โก้เหนเลยว่าไม่มีคนสนับสนุน เอาให้ออกไปเลย ดูสิจะหน้าด้านมั๊ยถ้าคนด่ามันทุกเกม
0
0

ตอบ: 1243
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2017 3:17 am
แพ้ก็แพ้ทั้งทีมไม่ใช่เพราะคนคนเดียว บอลมันเล่นกัน11คน
0
0
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 5618
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2017 8:33 am
คลิปแบบนี้ถ้าเจ้าตัวเห็นแล้วรู้สึกตัวเองอ่อนแอก็หลุดวงโคจรนักฟุตบอลไปเอง แต่ถ้ารับได้ก็สู้หน่อย ได้รับทั้งเสียงชม ผสมกับเสียงด่าวนไปวนมา ชีวิตนักกีฬามันก็มีแค่นี้แหละ อ่อนแอก็แพ้ไป

คือพูดจริงๆผมอยากให้นักเตะไทยเอาอย่างอุ้มหรือลีซอมากกว่า เรื่องใจสองคนนี้ไม่มีใครไปด่ามันได้เลยนะ จะโดนด่ายังไงก็พยายามสุดๆ คือเวลาเราเห็นมันเล่นแล้วรู้ว่ามันสู้อยู่อะ

เรื่องปกเกล้าผมก็แทบจะไม่เคยว่านักเตะนะ จะมีบ้างก็เรื่องผิดพลาดแบบที่เห็นเนี่ยแหละ บ่นๆสบถไปบ้างตามปกติ ออกแนวหงุดหงิดที่เล่นไม่ละเอียดมากกว่า

ผมโทษโค้ชคนเดียวจริงๆ นักเตะมันมีความถนัดแต่ละตำแหน่งต่างกันเยอะก็ยังพยายามจับเค้าย้าย แล้วพอเค้าเล่นห่วยแทนที่จะปรับหรือไม่ก็จับนั่งกลับดันทุรังเอาลงอยู่นั่นแหละ นักเตะกลายเป็นแพะซะงั้น
0
0

เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 12069
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2017 2:01 pm
ผมงงอยู่อย่างนึง
ทำไม ซิโก้ เขาไม่เห็นเหมือนโค้ชคนอื่นเขาเห็น
ว่า ปก มันไม่ใช่ตัว CM CDM มันเป็น CAM SS มากกว่า
คือตำแหน่งมันทับไอ เจ นั่นแหละ แล้วผมก็เชื่อว่า ร้อยทั้งร้อย เลือกไอเจเป็นตัวจริง
แต่ทำไม ซิโก้ ถึงยังให้ไอปกมันลงเป็นตัวจริงอยู่ ลงไม่ว่า ดันจับมันไปเล่น CM CDM งี้ก็ตายดิ
ดู BU อะ ง่ายๆเลย ไอปกมันยืนตำแหน่ง แทนไอโอ้เลยนะ หรือถ้าลงพร้อมกัน มันโดนดันไปเล่น CF เลยด้วยซ้ำ
ปล.มันอยู่ทีมที่ผมเชียร์ แต่ผมก็ไม่ได้มาปกป้องนะ แค่งงเท่านั้นแหละ ทำไมถึงดันทุรังให้มันลงให้ตำแหน่งไม่ถนัด
0
0