ผู้ตั้ง
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 489
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2017 11:05 am
*** เเชร์เหตุการณ์เห็น "คนตาย" สดๆกันครับ ***
ของผมเคยเห็นคนงานตกจากที่สูงพร้อมกระเช้าที่เครนยกขึ้นไป สภาพศพคือ หน้าหลุดออกมาด้วยว่าตกมาหน้าของคนตายเเฉลบกับขอบเหล็กข้างล่าง (ตก 12ชั้น) หน้าหลุดแบบหน้ากากเลยครับ ส่วนที่เหลือจมกับพื้นเพราะโดนกระเช้าท่ี่นั่งขึ้นไปตกลงมาทับอีกที สภาพก็เเบบหมูสับอ่ะครับ เเหลกเหลวเละทั้งตัว ยอมรับเลยว่าคนจิตเเข็งอย่างผมยังรู้สึกอยากอ้วกเวลากินข้าวเลย ยิ่งเห็นสภาพญาติคนตายมาเห็นศพตรงนั้นด้วยแล้ว เสียงร้องไห้กับการสูญเสียที่ไม่เคยเตรียมใจมาก่อน การสูญเสียคนรัก มันทรมานอย่างหาที่สุดไม่ได้จริงๆ
0
0
เข้าร่วม: 10 Jan 2010
ตอบ: 4896
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2017 11:08 am
[RE: *** เเชร์เหตุการณ์เห็น "คนตาย" สดๆกันครับ ***]
พิมพ์ว่า:
จินครับ ตั้งใจ ใส่สุด อยากได้ลูกชายก่อน งดว่าว 3 วันเพื่อให้อยู่ในช่วงเชื้อแช็งแรงที่สุด จับเมียซัดด้วยท่าสุนัขสุดแรง เมียร้องอย่างวัวควาย ทื้งในเต็มๆไม่มีกระฉอก สรุปได้ลูกชายตามใจหวัง ดื้อมากกก  

คนนี้อะครับเห็นเค้าบอกเมียร้องเหมือนวัวควายโดนเชือด ไม่รู้สภาพจะเป็นยังไงบ้าง
เข้าร่วม: 11 Aug 2008
ตอบ: 5247
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2017 11:09 am
[RE: *** เเชร์เหตุการณ์เห็น "คนตาย" สดๆกันครับ ***]
เมื่อตอนผมเด็กๆ 4 แยกแถวบ้านผมรถชนกันบ่อยๆ ผมเห็นมาเยอะเหมือนกับพวกศพเละๆเนี่ย ผมรู้สึกเฉยๆนะ

แต่ผมจะอ้วกกับพวกกลิ่นมากกว่า กลิ่นเหม็นเน่า พวกหมาตายข้างถนนได้กลิ่นทีไรพาอ้วกตลอด
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2017 11:10 am
Juz- พิมพ์ว่า:
พิมพ์ว่า:
จินครับ ตั้งใจ ใส่สุด อยากได้ลูกชายก่อน งดว่าว 3 วันเพื่อให้อยู่ในช่วงเชื้อแช็งแรงที่สุด จับเมียซัดด้วยท่าสุนัขสุดแรง เมียร้องอย่างวัวควาย ทื้งในเต็มๆไม่มีกระฉอก สรุปได้ลูกชายตามใจหวัง ดื้อมากกก  

คนนี้อะครับเห็นเค้าบอกเมียร้องเหมือนวัวควายโดนเชือด ไม่รู้สภาพจะเป็นยังไงบ้าง  

อันนั้นก็เกือบตายครับ แต่ผมมีเมตตาถอนออกก่อนที่จะขาดใจตายซะก่อน

ปล.

Spoil
คุยเรื่องศพ ไอนี่ก็จะพาเข้าแต่ 18+  
0
0
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 33649
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2017 11:11 am
โธ่ ไม่น่าเลย พี่เตี้ย
ตอบ: 4029
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2017 11:12 am
เพื่อนผมเองครับคนนี้ คือเมื่อวันอาทิตย์นี้เอง สเตป3 ตายตั้งแต่หัวค่ำ
ต่อหน้าต่อตาผมเลย ภาพติดตาเลยครับ

เข้าร่วม: 28 Dec 2007
ตอบ: 9276
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2017 11:14 am
R.I.P. ครับพี่เตี้ย พวกเราจะจดจำคุณไปนานแสนนาน โดยเฉพาะท่าหมา
เข้าร่วม: 28 Dec 2007
ตอบ: 9276
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2017 11:14 am
ซอยูกิ พิมพ์ว่า:
เพื่อนผมเองครับคนนี้ คือเมื่อวันอาทิตย์นี้เอง สเตป3 ตายตั้งแต่หัวค่ำ
ต่อหน้าต่อตาผมเลย ภาพติดตาเลยครับ

อนาถมาก สเตป 3 ยังตาย
0
0
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 19205
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2017 11:15 am
ตำรวจนอกเครื่องแบบ(ขับมอไซด์ฯ)โดนรถสิบล้อพ่วงชน ขณะที่ผมเดินไปซื้อของเซเว่น

สภาพคือ ตอนชนปลิวออกไปกลางเลนคนนึง

อีกคนโดนสิบล้อทับหัว แบบที่ผมเห็นทุกช๊อต

สุดท้ายก็เป็นผมนี่แหละ หยิบเอากรวยส้มมาวางกั้น แล้วเรียกรถพยาบาลให้

จนถึงทุกวันนี้ ก็ยังฝันถึงอยู่บ้าง

แต่ที่หลอนกว่า น่าจะเป็นลูกพี่ รปภ นี่แหละ

เห็นแกบอกหลังรถพยาบาล/รถร่วมกตัญญูมารับคนเจ็บกับคนเสียชีวิตไปแล้ว

แกบอกตอนกำลังเคลิ้มๆช่วงตี4ตี5(เหตุเกิดประมาณเที่ยงคืนเกือบตี1)

แกได้ยินเสียงคนมาเรียกหน้าประตูป้อมยามของแก

หลอนไม่ใช่เล่นเลยทีเดียว

โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2017 11:15 am
ที่ตายไม่ใช่กรู....กรูวยางม่ายตายยยยยย ปั๊ดโธ่!!!!เดี๋ยวทุ่มด้วยเรื้อน
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 1253
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2017 11:24 am
ถ้าตายแบบผิดธรรมชาติเคยเห็นอยู่ ๒-๓ ครั้งครับ

ครั้งที่แรกนั่งรถเมล์สาย ๒๑ ติดอยู่กลางแยกตากสิน ปรากฏว่ามีรถกระบะคันหนึ่งชนมอเตอร์ไซค์แล้วลากไปกับรถจนเกิดประกายไฟแลบบนพื้นถนน ก่อนร่างผู้ประสพเหตุจะกระเด็นไปกองหน้าร้านข้าวมันไก่ ประชาชนบริเวณนั้นเข้ามาช่วยเหลือแต่สภาพไม่ไหวแล้วครับ

ครั้งที่สองตรงแยกบางพลัด นั่งรถเมล์สาย ๑๐๘ จังหวะตีโค้งเข้าถนนจรัญฯ ปรากฏว่ารถเมล์ไปเบียดเด็กที่ขับจักรยานล้มแล้วทับเสียชีวิต เพื่อนผมกดกริ่งให้รถหยุดรถก็ไม่หยุด จนมีรถกระบะคันหนึ่งปาดหน้า เจ้าหน้าที่ตำรวจก็มาจับกุมไป

ครั้งที่สามกลับมาที่แยกตากสินอีก วันนั้นสักสามทุ่มกว่าแล้ว มีรถกระบะฝ่าไฟแดงชนมอเตอร์ไซค์ลอยคว้างกลางอากาศ คาดว่าเสียชีวิตทันทีนะครับเพราะชนแรงมากแล้วตัวรถก็ขาดครึ่งเลย ผมรีบบอกแท็กซี่ให้ขับตามไปแต่โชเฟอร์ปฏิเสธว่าไม่อยากเดือดร้อน ซึ้งน้ำใจจริง ๆ
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 2316
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2017 11:34 am
เด็กโดนรถบรรทุกเหยียบที่แยกคลองห้า ตอนแรกผมก็งงทำไมเวลานี้รถมันติดวะ อุตส่าออกช้าเพื่อเลี่ยงรถติด พอไปใกล้ ๆแยก เห็นรถเบียดกันเพื่อวิ่งเลนเดียวตอนนั้นในใจคิดว่าเป็นรถยนต์ชนกัน พอเข้าไปไกล้ ๆ เท่านั้นแหละ เห็นเด็กนอนจมกองเลือด หัวใจหลุดออกมาข้างนอก ตัวเละไปครึ่งนึง หน้าก็เละเกือบหมดแต่ยังพอหัวเกรียน ๆ อยู่ครึ่งหัว
เข้าร่วม: 18 May 2009
ตอบ: 7811
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2017 11:35 am
ศาลาแดงซอย 1 เดินมาทำงานตอนเช้า

ระยะสัก 20-30 เมตรก่อนถึงแยก เห็นผู้หญิงนั่งร้องไห้กลางถนน ก็งงเป็นบ้าอะไร

เดินไปเรื่อยๆถึงเห็นร่างชายกลางคน มีผ้าเช็ดหน้าปิดหน้าไว้ถึงเข้าใจ
เข้าร่วม: 17 Jan 2010
ตอบ: 3748
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2017 11:47 am
เจอมาเมื่อประมาณมกรา มอไซด์เจอสิบล้อเบียดล้มแล้วหัวโดนอะไรไม่แน่ใจ คือกระโหลกเปิด ผมขับไปเจอพอดี ยังไม่มีกู้ภัยมา มีแต่ไทยมุง 3-4 คน โคตรหลอนเลย เส้นนั้นขับผ่านทุกวัน
เข้าร่วม: 18 Jul 2009
ตอบ: 6264
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2017 11:48 am
เคยแต่เห็นอุบัติเหตุ

มอไซเลี้ยวออกจากห้าง รถชนเข้าเต็มๆ

คนขับกระเด็นออกจากตัวรถ ผู้หญิงซ้อนท้ายล้มอยู่ใกล้ๆรถ ขาหักกระดูกทิ่มออกมานอกขา
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2718
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2017 11:53 am
เยอะเลยครับ จนเดี๋ยวนี้ชินแระ

ครั้งแรกตอน ม.3 พี่ที่รู้จักกันผูกคอตาย เห็นตอนเอาศพลงมาใหม่ๆ ตัวงี้เขียวไวมาก

ยิ่งตอนฆ่าตัดตอน ใกล้ๆบ้านผม มีคนโดนยิง ผมเป็นคนแจ้งตำรวจ โดนที่ท้องและที่หัว ยังไม่ตายทันที ซักพักพอตำรวจมายังไม่ทันขึ้นรถพยาบาลที่ขาดใจตายก่อน

แล้วช่วงนั้นเองที่เพื่อนที่เป็นนักข่าวช่อง7/ไทยรัฐ ขาดคนช่วย ผมเลยไปเป็นตากล้องให้ทั้งกล้องวิดีโอ กล้องถ่ายรูป

- ยิงตัดฆ่าตอนจะเข้าหัวทุกศพ คนตายใหม่ๆไม่ค่อยน่ากลัวหรอก เลือดเยอะไม่เยอะก็อยู่ที่ว่าตายไวตายช้า ถ้าตายทันทีเลือดจะไม่เยอะ

- ไปทำข่าวคนฆ่าตัวตาย กินน้ำยาล้างห้องน้ำ น้ำลายนี่ฟูมปากเลย

- ญาติฆ่ากันเอง ยิงลูกซองเข้าท้อง เลือดกองเต็มพื้นเลย ในกองเลือดมีเศษลูกปืนลูกซองเป็นเม็ดๆปนอยู่

แฟนน้องชายรถมอไซต์ล้ม หัวฟาด ทั้งรักษาทั้งผ่าสมองก็ไม่ฟื้น หมอบอกว่าสมองตายแล้ว ทางญาติยอมให้หมอถอดออกซิเจน(แต่กลับมาถอดที่บ้าน) ผมก็อยู่ด้วย เห็นแฟนน้องค่อยๆขาดใจต่อหน้าต่อตา

ส่วนอุบัติเหตุ เห็นรถชนคน คันสองวิ่งมาเร็วเบรคไม่ทันเหยียบซ้ำ หัวนี่ตั้งแต่จมูกขึ้นไปหายหมด เสียงกะโหลกแตกยังกะเสียงสูงมะพร้าวตกจากต้นลงพื้นซีเมนต์

เท่าที่ผ่านมาเห็นคนตายสดๆต่อหน้า 3 ครั้ง แล้วที่สดๆไม่เกิน 1 ชั่วโมงอีกประมาณ 8-9 ครั้ง

edit แก้คำที่พิมพ์ผิด

เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 4852
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2017 11:55 am
ตายสด ตายเปื่อย ตายพุพอง เป็นหนอง ตายอักเสบ เป็นหนอง .... เห็นมาหมดแล้ว
0
0
ตอบ: 7121
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2017 12:28 pm
เคยเห็นรถยนต์เสยมอไซ 4-5คันที่จอดรอไฟเขียว ที่เห็นมีคนนึงนอนผิดรูปอยู่ใต้รถ ตาเบิกโพลง ไม่รู้ว่าตายป่าว ยังหลอนทุกวันนี้

เข้าร่วม: 01 Jun 2010
ตอบ: 3264
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2017 12:50 pm
สมัยทำหน้างานอาคารสูง

เดินดูงานอยู่กับหัวหน้าคนงาน มีตลับเมตรเหล็กร่วงมาจากชั้นสูงใส่หัวคนงานคนนึง

หมวก safety แตก หัวแบะนอนตรงนั้นเลยครับ

safety en โดนเละเทะอ่ะ
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 14994
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2017 1:22 pm
ตอนฝึกงานเห็นแต่ศพกระโดดตึก และโดนรุมฆ่าตาย คิดไปคิดมาไม่น่ายืนดูเลย

0
0
Real Fan of Manchester United 2014
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 260
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2017 2:45 pm
เห็นคนขับรถยนต์ชนต้นไม้ครับ หัวขาด ทุกวันนี้ กลิ่นยังติดจมูก อยากได้มาหลอกมาหลอนกันเลย
0
0
เข้าร่วม: 07 Apr 2015
ตอบ: 2490
โพสเมื่อ: Thu Mar 23, 2017 9:15 pm
อ่าา ให้เล่าทั้งหมดคงจะไม่หมด

แต่ไม่ชอบอารมณ์ที่ยังคุยอยู่ ยังถามไถ่อาการได้ ดูอาการ แต่ ต่อมา ก็นิ่งและจากไป

#จงป็นสุขเป็นสุขเถิด
0
0