ผู้ตั้ง
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1425
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 9:04 pm
ปรึกษาเรื่องมือที่สามครับ
ผมควรทำ หรือช่วยอะไรได้บ้าง
คืออย่างงี้ครับ..ขอเล่าแบบรวบรัดนะครับ

ผมเคยคุยกับผู้หญิงคนนึงในที่ทำงานครับ
แต่คนละหน่วยงานนะครับ
จนถึงระยะเวลานึง ผมรู้สึกว่าเค้ามีอะไรบางอย่าง
ที่เราคิดว่าเค้าไม่ใช่ผู้หญิงใสๆอย่างที่เราเคยคิด
ผมเลยออกมาครับ
แต่ผมไม่เคยบอกใครว่าทำไมถึงห่างออกมา
ปล่อยให้เป็นเรื่องที่คนอื่น เค้าแซวเราบ้าง แซะเราบ้าง
ว่าเราจีบเค้าทำไม จีบแล้วทิ้ง อะไรประมาณนี้
เพราะกลัวพูดไปแล้วผู้หญิงเค้าจะดูไม่ดี
หลังจากนั้นเวลาเดินผ่านกัน หรือพบกัน
เค้าจะไม่มองหน้าผมเลย ผมก็รู้สึกผิดเหมือนกันนะ

..ผ่านมาได้ซักพัก เราก็กลับมาคุยกัน แบบเพื่อนนะครับ
โดยผมพยายามรักษาระยะห่างไว้ เพื่อไม่ให้เกิดเหตุการที่
ทำให้มองหน้ากันไม่ติดอีก..

จนเมื่อปีที่ผ่านมา หน่วยงานผมรับคนเพิ่ม เป็นพี่ ตจว.
เค้าย้ายตามภรรยามาครับ มีลูกน้อยๆ 1 คน น่ารักมากครับ
ผู้หญิงคนเดิมเค้าก็ขอให้ผมพาไปเล่นกับลูกของพี่ที่มาใหม่ครับ
ผมก็พาไป ครั้งเดียวเองนะครับ หลังจากนั้นเค้าก็ขอให้พาไปหา
อีกเรื่อยๆ ผมก็จะตอบบ่ายเบี่ยงตลอดเพราะรู้สึกว่า
มันเริ่มเข้าแบบเดิม แบบที่ผมห่างออกมาจากเค้าครั้งแรก
อีกอย่างตอนนั้นผมได้คบกับแฟนคนปัจจุบันแล้ว
เลยไม่อยากให้แฟนเข้าใจผิดครับ ซึ่งกลายเป็นว่า
เค้าเลยไปหาเอง

ในตอนแรกๆเค้าก็เข้าไปเล่นกับลูกของพี่นี่แหละครับ
เค้าเริ่มเข้าไปสนิทกับครอบครัวพี่ที่ทำงานผมมากขึ้นครับ
เวลาไปไหนมาไหน จะไปสี่คนตลอด คือ
พี่ผม แฟนพี่เค้า ลูกเค้า และก็ผู้หญิงคนนั้น
ต่อมา พี่ที่ทำงานผมเค้าเริ่มทะเลาะกับแฟนมากขึ้น
และก็ได้แยกกันอยู่ แต่ผู้หญิงคนนั้นก็ยังคงไปไหนมาไหน
กับพี่ที่ทำงานของผมสองคน คนก็เริ่มพูดถึงเรื่องนี้มากขึ้น
ซึ่งตอนแรกๆผมก็พยายามคิดว่ามันคงไม่เป็นอย่าง
ที่เค้านินทากันหรอก
แต่กลายเป็นว่า มันเป็นอย่างที่ผมเคยคิดว่า
ผู้หญิงคนนี้เค้าแอบร้ายจริงๆ ซึ่งตอนนี้พี่ผู้ชายที่ทำงานผม
เค้าก็พยายามหาทางหย่าเพื่อมาคบกับผู้หญิงคนนี้
ส่วนแฟนของพี่ผู้ชายก็โทรหา คอยถามผม
ผมก็พยายามหาทางช่วยเรื่องนี้ แต่ผมไม่รู้ว่าผมควรต้องทำยังไง
ผมจะช่วยอะไรได้บ้าง เพราะส่วนนึงผมก็คิดว่าจุดเริ่มต้น
มันเกิดเพราะผมเหมือนกัน ถ้าผมไม่พาไปให้เค้ารู้จักกัน
มันอาจจะไม่เกิดเรื่องแบบนี้ ...ผมทำอะไรได้บ้างครับ...

ขอบคุณครับ

เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 33127
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 9:06 pm
[RE: ปรึกษาเรื่องมือที่สามครับ]
ปล่อยตามธรรมชาติ

ถ้าผู้ชายไม่เล่นด้วย ก็จบ

แต่ถ้าเป็นงั้น ผมว่าเขาก็สมกันดีนะ
0
0

เข้าร่วม: 05 Jun 2008
ตอบ: 6730
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 9:08 pm
[RE: ปรึกษาเรื่องมือที่สามครับ]
ถ้าเป็นแบบนี้คงช่วยอะไรไม่ได้นะผมว่า

ทานสนิทกับพี่คนนั้นรึป่าว ลองคุยกับเขาดูสิว่า ผญ คนนี้เป็นคนแบบนี้ๆ
0
0
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1888
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 9:08 pm
ดีว่าหวยไม่ออกที่ท่าน สนิทกับรุ่นพี่มั้ยล่ะครับ แต่มาถึงขนาดนี้ ไม่รู้จะเตือนทันมั้ย
0
0
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 22686
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 9:11 pm
เตือนไม่ทันแล้วล่ะคับ...อีหรอบนี้เรียกตี๋หิดละล่ะ..

สงสารเด็กจริงๆ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 597
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 9:11 pm
ท่านโชคดีมากที่ไหวตัวทันไม่คบ ผญ คนนี้

คหสต ส่วนเรื่องมือที่สาม ตบมือข้างเดียวไม่ดัง ถ้า ผช รักครอบครัวมากพอก้อควรจบเรื่องนะ ถ้าจะเตือนคงต้องเตือน ผช อะ ว่า ผญ ดีๆที่ไหนมาทำให้ครอบครัวคนอื่นแตกแยก แต่ถ้าไม่ฟังก้อปล่อยเค้าไปครับ จะได้เป็นผีเน่ากับโลงผุ
0
0
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 9:14 pm
Hara-Goo พิมพ์ว่า:
ปล่อยตามธรรมชาติ

ถ้าผู้ชายไม่เล่นด้วย ก็จบ

แต่ถ้าเป็นงั้น ผมว่าเขาก็สมกันดีนะ  

ผมสงสารไอตัวเล็กอะครับ
0
0
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 9:17 pm
เด็กเก็บบอล พิมพ์ว่า:
ถ้าเป็นแบบนี้คงช่วยอะไรไม่ได้นะผมว่า

ทานสนิทกับพี่คนนั้นรึป่าว ลองคุยกับเขาดูสิว่า ผญ คนนี้เป็นคนแบบนี้ๆ

ตอนแรกสนิทนะครับ เพราะหน่วยงานผมมีผู้ชายสองคน

ครั้งแรกผมเตือนเรื่องไปเที่ยวด้วยกันสองคนแล้วครับ เค้าก็เชื่อแล้วก็ยกเลิกไป

ต่อมาผมมารู้ทีหลังว่าไปเที่ยวด้วยกันมาตอนไหนไม่รู้

ผมเลยตีตัวออกห่างออกมาครับ ส่วนตัวผมไม่ชอบอะไรแบบนี้
0
0
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 744
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 9:18 pm
อย่าโทษตัวเองครับ ตบมือข้างเดียวไม่ดังหรอกของแบบนี้แปลว่าศีลเสมอกันมากกว่า
0
0

โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 9:19 pm
Internal2Afair พิมพ์ว่า:
ดีว่าหวยไม่ออกที่ท่าน สนิทกับรุ่นพี่มั้ยล่ะครับ แต่มาถึงขนาดนี้ ไม่รู้จะเตือนทันมั้ย  

คงไม่ทันแล้วอะครับ

ในตอนแรก ถ้าอยู่ๆ ผมบอกไปว่าผู้หญิงเค้าไม่ค่อยดีนะ มันก็ไม่ใช่อะครับ

ในความคิดส่วนตัวผม เราจะไปใส่ร้ายใครไม่ได้ ต้องให่เค้าได้รู้จักกับคนคนนั้นเอง

แต่พอมันกลายเปนแบบนี้ ผมรู้สึกว่ามันเกินไปอะครับ
0
0
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 9:20 pm
Dark Life พิมพ์ว่า:
ท่านโชคดีมากที่ไหวตัวทันไม่คบ ผญ คนนี้

คหสต ส่วนเรื่องมือที่สาม ตบมือข้างเดียวไม่ดัง ถ้า ผช รักครอบครัวมากพอก้อควรจบเรื่องนะ ถ้าจะเตือนคงต้องเตือน ผช อะ ว่า ผญ ดีๆที่ไหนมาทำให้ครอบครัวคนอื่นแตกแยก แต่ถ้าไม่ฟังก้อปล่อยเค้าไปครับ จะได้เป็นผีเน่ากับโลงผุ  

อยากปล่อยไปเหมือนกันนะครับ แต่สงสารแฟนกับลูกเค้าอะครับ
0
0
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 9:21 pm
Walk-Through พิมพ์ว่า:
อย่าโทษตัวเองครับ ตบมือข้างเดียวไม่ดังหรอกของแบบนี้แปลว่าศีลเสมอกันมากกว่า  

ขอบคุณนะครับ ไม่มีทาง
ห้ามเลยหรอครับ
0
0
เข้าร่วม: 05 Jun 2008
ตอบ: 6730
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 9:26 pm
OPDER Ward พิมพ์ว่า:

ตอนแรกสนิทนะครับ เพราะหน่วยงานผมมีผู้ชายสองคน

ครั้งแรกผมเตือนเรื่องไปเที่ยวด้วยกันสองคนแล้วครับ เค้าก็เชื่อแล้วก็ยกเลิกไป

ต่อมาผมมารู้ทีหลังว่าไปเที่ยวด้วยกันมาตอนไหนไม่รู้

ผมเลยตีตัวออกห่างออกมาครับ ส่วนตัวผมไม่ชอบอะไรแบบนี้  

คงปล่อยไปตามเวรกรรมแหละครับ

เรื่องแบบนี้
0
0
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 9:30 pm

คงปล่อยไปตามเวรกรรมแหละครับ

เรื่องแบบนี้

ขอบคุณนะครับ

0
0
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 744
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 9:33 pm
Walk-Through พิมพ์ว่า:

ขอบคุณนะครับ ไม่มีทาง
ห้ามเลยหรอครับ  

ปล่อยเลยครับ ผู้ชายมีลูกมีเมียแล้วผู้หญิงก็รู้ยังจะทำแบบนี้อีกแล้วที่เมียหลวงทะเลาะกับผู้ชายคนนี้บ่อยอาจจะเพราะ

ผู้ชายเริ่มมีใจให้เมียน้อยหรืออาจมากกว่านั้นเลยให้ความสนใจเมียหลวงกับลูกไม่เต็มที่ก็ได้

สงสารเด็กจริงๆ

เข้าร่วม: 14 Feb 2009
ตอบ: 5708
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 9:34 pm
[RE]ปรึกษาเรื่องมือที่สามครับ
ไม่เกี่ยวเลยครับ ไม่ได้ผิดอะไรเลย

ถ้าผู้ชายไม่เล่นด้วย ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

0
0
A long time ago, in a galaxy far, far, away...
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 9:48 pm
หยอง แบนเบย พิมพ์ว่า:
ไม่เกี่ยวเลยครับ ไม่ได้ผิดอะไรเลย

ถ้าผู้ชายไม่เล่นด้วย ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ขอบคุณนะครับ

0
0
เข้าร่วม: 26 Feb 2011
ตอบ: 8446
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 10:13 pm
เห้อ พูดแล้วก็นึกถึงตัวเอง

แฟนเก่าผมมีเรื่องประมาณนี้เลย ไปยุ่งกับคนมีลูกมีเมียแล้ว

กรรมใครกรรมมันละกันครับ