ผู้ตั้ง
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 60
โพสเมื่อ: Sun Mar 19, 2017 1:54 pm
[FUT17] ช่วยจัดทีมให้หน่อยครับ
คือพอดีอยากจะสอบถามพี่ๆเพื่อนๆทีครับ พอดีจะปรับทีม

คือตอนแรก CAM ใช้เป็น POGBA แต่รู้สึกว่ามัน overrated เกินไปใช้ไม่ค่อยเข้ามือเลยครับ

แถมราคาขนาดนี้แบ่งไปเจียดตัวอื่นน่าจะเหมาะกว่า ก็เลยกำลังขายอยู่ครับ

ตอนนี้ปัญหาจะมีประมาณ LW กับ CAM รู้สึกว่า Hazard 88 เริ่มจะไม่ค่อยผ่านใครแล้วครับ

แถมหมดไวด้วย กลางๆเกมส์เลยไม่ค่อยโอเค โดยรวมแล้วควรเปลี่ยนอะไรใครบ้างมั้ยครับ

ใครมีคำแนะนำอะไร จะขอบพระคุณเป็นอย่างสูงเลยครับ

0
0
เข้าร่วม: 27 Jan 2008
ตอบ: 549
โพสเมื่อ: Sun Mar 19, 2017 2:08 pm
[RE: [FUT17] ช่วยจัดทีมให้หน่อยครับ]
อาซามันไม่เหมาะกับ LM อ่ะผมว่า เพราะ LM มันขึ้นสุด ลงหลังสุดอีกต่างหาก Stamina มันน้อยเกินจะเล่น LM น่ะครับ อาซาผมมองว่าเหมาะกับ LW LF

ด้านซ้ายอยากให้ลอง martial if นะ แต่เรื่องจ่ายบอลอาจจะห่วยหน่อย แต่ถ้าความเร็ว พลิ้ว อึด ทำประตูก็ได้อยู่ครับ แต่ มันก็ไม่ค่อยเหมาะกับ LM อยู่ดีเพราะว่ามันจ่ายบอลห่วย แต่ถ้าเล่น Cut inside มายิงก็โอเคนะ

CAM ท่านก็สุดของพรีเมียร์ละนะ ก็คงเป็นพวก อีริคเซ่น ยาย่า เดอบรอย IF พวกนี้น่ะครับ อยู่ที่ว่าท่านเล่นสายแทงทะลุ หรือให้มันยิงไกล POGBA มันก็ใช้ได้นะ

เอาจริงๆผมมองว่า LM ของพรีเมียร์มันไม่สุดอ่ะ มันโหดพวก LW LF ถ้าเอาถูๆไถๆก็ลองหาพวก stamina เยอะๆครับ แต่จริงๆ อาซาร์มันก็แทบจะสุดในพรีเมียร์ละนะ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 12066
โพสเมื่อ: Sun Mar 19, 2017 2:31 pm
[RE: [FUT17] ช่วยจัดทีมให้หน่อยครับ]
ทีมโหดมาก
0
0

เข้าร่วม: 29 Nov 2009
ตอบ: 3343
โพสเมื่อ: Sun Mar 19, 2017 2:34 pm
Paradise77 พิมพ์ว่า:
อาซามันไม่เหมาะกับ LM อ่ะผมว่า เพราะ LM มันขึ้นสุด ลงหลังสุดอีกต่างหาก Stamina มันน้อยเกินจะเล่น LM น่ะครับ อาซาผมมองว่าเหมาะกับ LW LF

ด้านซ้ายอยากให้ลอง martial if นะ แต่เรื่องจ่ายบอลอาจจะห่วยหน่อย แต่ถ้าความเร็ว พลิ้ว อึด ทำประตูก็ได้อยู่ครับ แต่ มันก็ไม่ค่อยเหมาะกับ LM อยู่ดีเพราะว่ามันจ่ายบอลห่วย แต่ถ้าเล่น Cut inside มายิงก็โอเคนะ

CAM ท่านก็สุดของพรีเมียร์ละนะ ก็คงเป็นพวก อีริคเซ่น ยาย่า เดอบรอย IF พวกนี้น่ะครับ อยู่ที่ว่าท่านเล่นสายแทงทะลุ หรือให้มันยิงไกล POGBA มันก็ใช้ได้นะ

เอาจริงๆผมมองว่า LM ของพรีเมียร์มันไม่สุดอ่ะ มันโหดพวก LW LF ถ้าเอาถูๆไถๆก็ลองหาพวก stamina เยอะๆครับ แต่จริงๆ อาซาร์มันก็แทบจะสุดในพรีเมียร์ละนะ  

จริง มากๆ ต้อง LW ไม่ก็ LF อย่างเดียว
0
0
เข้าร่วม: 09 Feb 2009
ตอบ: 2606
โพสเมื่อ: Sun Mar 19, 2017 3:15 pm
อาซาร์ต้อง LW ไม่ก็ LF ครับ ข้อแนะนำคือตั้งให้มัน Stay Forward ครับไม่งั้นหมดหลอดนแน่นอนคือถ้าให้เป็น LW แต่ไม่ Stay Forward ก็หมดเร็วนะ Stam

ทีมนี่จากที่ดูแล้วคล้ายทีมผมมากๆ 55 แนวรุกเกือบเหมือนกันเด๊ะๆแต่ด้านขวากับกองหน้าอีกตัวผมใช้ Dybala IF 88 (ลีกผสมน่ะ 55+) แต่โดยรวมแล้วทีมดีมากครับแต่ถ้าจะเน้นเกมบุกน่าจะดันขึ้น LW RW แล้วให้ LB RB Stay Back While Attacking ไปเลยจะช่วยเซฟแรงของ LW RW LB RB ได้มากเลยผมลองมาละ

ส่วนกองหน้านี่ผมว่าก็โอเคนะอีกตัวถ้าจะเปลี่ยนก็ลองเป็นพวกกองหน้าสไตล์เร็วแบบที่ท่านมีซานเชส กุนหรืออะไรก็ได้แต่ผมปรับเป็น Get in behind หมดไม่มีการใช้กองหน้าพักบอล 55 แทงยิงอย่างเดียว
0
0

Lampard starts the bounce...
If you don't fucking bounce then you're a red
เข้าร่วม: 01 Feb 2010
ตอบ: 105
โพสเมื่อ: Sun Mar 19, 2017 3:46 pm
จากที่เคยจับ LMมา ถ้าฝั่งซ้ายผมให้martial เล่นดีกว่าใช้hazardนะครับ อ้อถ้าให้แนะนำอีกตัวก็son if83 ละมั้งครับ
0
0
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 896
โพสเมื่อ: Sun Mar 19, 2017 4:31 pm
CAM ที่ผมเคยลองใช้ในพรีเมียร์มี เดอ บรอย , Firmino IF 84 , Coutinho ,Alli ,Rooney , Eriksen IF 88 , Pogba คือถ้า CAM ผมว่าผมให้ Eriksen IF 88 เข้ามือผมที่สุดแล้วครับแต่ผมใส่ HUN อย่าให้มันได้ง้างยิงไม่ว่าจะซ้ายจะขวานี้เสียวทุกครั้งแต่ต้องให้มันต้องรีบออกบอลไม่งั้นโดนแซะปลิวหมดบางมากนะครับนี้ถือเป็นข้อเสียเลย ส่วน Pogba มันเก่งครับแต่ผมว่ามันเหมาะกับ CM มากกว่าแต่มันก็สุดแล้วแต่ผู้เล่นด้วยแหละครับ
0
0

เข้าร่วม: 18 May 2009
ตอบ: 7811
โพสเมื่อ: Sun Mar 19, 2017 6:11 pm
ทีม pc นี่ตัวโหดกันชิบ หันกลับมามองทีมตัวเอง... แม่งเอ้ย
0
0
โพสเมื่อ: Sun Mar 19, 2017 6:22 pm
Afraid-Wifez พิมพ์ว่า:
ทีม pc นี่ตัวโหดกันชิบ หันกลับมามองทีมตัวเอง... แม่งเอ้ย  

PS4 หน่วงมั้ยครับ รู้สึกเล่น PC แล้วไม่ค่อยลื่น
0
0
โพสเมื่อ: Sun Mar 19, 2017 6:37 pm

PS4 หน่วงมั้ยครับ รู้สึกเล่น PC แล้วไม่ค่อยลื่น  

หน่วงแบบไหนครับ ???

ถ้า spike ที่เป็นอาการกระตุกของเครื่อง ไม่ครับ ลื่นๆเลย เพราะ ps4 มันปรับกราฟฟิกลงมา ไม่สวยเหมือน pc ครับ แต่ถามว่าสนมั้ย ไม่สนนะ ไม่ได้สังเกตุขนาดนั้น

ส่วน fps อาจจะไม่ทะลุโลกแบบ pc แต่ผมว่ากำลังดีครับ เล่นได้ไม่หงุดหงิด

มีงบแนะนำให้มาครับ เรื่องตลาดเรื่องผู้เล่น เยอะกว่าจริงๆ
เข้าร่วม: 14 Feb 2006
ตอบ: 2446
โพสเมื่อ: Sun Mar 19, 2017 10:32 pm
ตัวอืดๆ ก็ Bolasie IF, Zaha IF
0
0
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 2:13 am
danya พิมพ์ว่า:
ตัวอืดๆ ก็ Bolasie IF, Zaha IF  

อยากลองเหมือนกันแห่ะ แต่ปัญหาเรื่องการยิงน่าจะใหญ่อยู่นะสำหรับ 2 ตัวนี้
0
0
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 8:46 am
danya พิมพ์ว่า:

อยากลองเหมือนกันแห่ะ แต่ปัญหาเรื่องการยิงน่าจะใหญ่อยู่นะสำหรับ 2 ตัวนี้  

หนักหนาเลยแหละครับ เคยจับลูกเขยมอยส์หลุดไปไม่ติดเซฟก็ยิงออก ยิงเข้านี่แบบต้องลูกมั่วๆ 555+

ต่างกับพวก Gray IF , Son 86 สิ้นเชิงพวกนั้นผมหลุดไป 1-1 รอเขี่ยได้เลย คมมากๆ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2295
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 11:24 am

PS4 แต่ละตัวแพงๆทั้งนั้น
PC มันถูกกว่ากันเยอะมากเลยเหรอ
0
0
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 11:35 am
sarunldp พิมพ์ว่า:

PC มันถูกกว่ากันเยอะมากเลยเหรอ  

ตีเป็นเงินจริง pc ถูกกว่าเยอะครับ ดูทีมคนเล่น pc ดิ toty ครึ่งทีมเต็มทีม

pc ขาย coins เอ็มละ 15$
ps4 ขาย coins เอ็มละ 94$

ถ้าผมเล่น pc นี่ไม่ 10m ก็โดนแบนอะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2295
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 12:43 pm

ตีเป็นเงินจริง pc ถูกกว่าเยอะครับ ดูทีมคนเล่น pc ดิ toty ครึ่งทีมเต็มทีม

ถ้าผมเล่น pc นี่ไม่ 10m ก็โดนแบนอะ  

ขอแหล่งซื้อเด็ดๆหน่อยฮะของ PS4
เออว่าแต่เอาตัวไหนมาขายๆกัน ตัวธรรมดามันตั้งได้สูงสุดแค่ 10K เอง
0
0
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 12:47 pm

ขอแหล่งซื้อเด็ดๆหน่อยฮะของ PS4
เออว่าแต่เอาตัวไหนมาขายๆกัน ตัวธรรมดามันตั้งได้สูงสุดแค่ 10K เอง  

ผมซื้อ mmorog เอา ของจีน ติดต่อกันภาษาอังกฤษ แต่ทำงานไว ถามมันก่อนมีของมั้ย ไม่มีไม่ต้องซื้อ ถ้ามันมี แปปเดียว
0
0
เข้าร่วม: 29 Dec 2008
ตอบ: 122
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2017 8:16 pm
saintnicholas พิมพ์ว่า:
คือพอดีอยากจะสอบถามพี่ๆเพื่อนๆทีครับ พอดีจะปรับทีม

คือตอนแรก CAM ใช้เป็น POGBA แต่รู้สึกว่ามัน overrated เกินไปใช้ไม่ค่อยเข้ามือเลยครับ

แถมราคาขนาดนี้แบ่งไปเจียดตัวอื่นน่าจะเหมาะกว่า ก็เลยกำลังขายอยู่ครับ

ตอนนี้ปัญหาจะมีประมาณ LW กับ CAM รู้สึกว่า Hazard 88 เริ่มจะไม่ค่อยผ่านใครแล้วครับ

แถมหมดไวด้วย กลางๆเกมส์เลยไม่ค่อยโอเค โดยรวมแล้วควรเปลี่ยนอะไรใครบ้างมั้ยครับ

ใครมีคำแนะนำอะไร จะขอบพระคุณเป็นอย่างสูงเลยครับ

ถ้ามีงบ ก็ martial if 84 ครับ ดีสุดในบรรดา ปีกซ้ายที่ผมเคยจับมาล่ะครับ
ส่วนอาซาร์ ผมเคยใช้ 90 if ตอนดราฟ ผมว่ามันบางไปโดนกองหลังตัวแข็งๆ เบียดตลอดครับ แล้วยิ่งตัว 88 ผมเคยซื้อมาใช้ได้แค่สองวัน ตั้งขายทิ้งเลยครับ ยิงไม่ได้ แถมเบียดเข้าไปยิงยากมากเลย ต่างกับมาเที่ยล ทุกวันนี้ ยิงเกิน 100 ลูกไปล่ะครับ
0
0