ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Jan 2010
ตอบ: 1547
โพสเมื่อ: Fri Feb 17, 2017 20:03
[RE: ร้าวลึก!ซันแฉ'อเล็กซิส'ตบะแตกส่อลาปืนชัวร์]
ไปก็ไม่แปลก ถ้าเทียบกับสปิริตการเล่นตอนนี้ พี่แกคนเดียวช่วยยกขึ้นมาไม่ได้จริงๆ
ถ้าเจ๊ยังดันใช้แต่ตัวเดิมๆ ดาวรุ่งตลอดกาล ที่จะแพ้ ชนะ มันก็เฉยๆแบบนั้น เทียบไม่ได้เลยกับทีมลุ้นแขมป์ที่ความมุ่งมั่นนักเตะต่างกันเยอะ

แพสชั่นไม่เหมือนกันก็อยู่ไม่ได้หรอก เป็นผมก็ไปนะ ถ้าที่สุดเราแล้ว มันไม่ช่วยให้อะไรดีขึ้น ไปที่ๆเราช่วยอะไรได้มากกว่านี้ดีกว่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2009
ตอบ: 316
โพสเมื่อ: Fri Feb 17, 2017 20:07
[RE: ร้าวลึก!ซันแฉ'อเล็กซิส'ตบะแตกส่อลาปืนชัวร์]
4-3-3 พิมพ์ว่า:
แช่งเค้าจนเข้าทีมตัวเอง

บอกตรงๆ ผมสะใจนะ แต่ไม่ใช่เพราะปืนทีมแตกนะ
เพราะบอกตรงๆ ผมชอบเวนเกอร์และมองว่า มีฝีมือ
และรูปแบบการเล่นที่สมัยใหม่ มีตัวที่ผมชอบเยอะ

ทั้งโอซิล พี่แป้ง เพลยเมกเกอร์ทั้งหลาย รองจากแมนยู
ทีมที่ผมอบากให้ได้แชมป์ก็ น่อลเนี่ยละ

แต่ที่สะใจ ก็คงไม่ต้องบอกว่าใครนะ

แขวะทุกมู้ของแมนยู ดีละแขวะมาเยอะๆ ตอนนี้มันเข้าตัวเองหมด

ผมสงสารน่อลนะ ถ้าทีมต้องมีปัญหา
แต่ผมไม่สงสาร กองเชียรแบบมันเลย ที่หาทีนให้ทีมตัวเองเลย

ก็พอกันล่ะครับ แฟนบอลแมนยูในนี้ใช่ย่อยที่ไหน

ลองทำโพลสำรวจไหมล่ะว่าแฟนบอลทีมไหนมีจำนวนเกรียนเยอะสุด 2 อันดับแรกนี่ไม่ต้องลุ้นเลย
แก้ไขล่าสุดโดย kimharuhara เมื่อ Fri Feb 17, 2017 20:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2015
ตอบ: 133
โพสเมื่อ: Fri Feb 17, 2017 20:25
st_barc พิมพ์ว่า:
SZlatanX พิมพ์ว่า:
ใครจะว่ายังไงไม่รู้นะ แต่ผมรู้สึกเสียดายจริงๆถ้าต้องเห็นเจ๊เวงแกต้องออกจากทีมรักของแกแบบนี้

สมัยก่อนนี้ได้รับการยกย่องว่าทั้งฝีมือและบารมีตีคู่มากับป๋าเฟอร์กี้เลยนะ แต่ป๋าได้รีไทร์ไปแบบชิวๆหลังคว้าแชมป์ลีกปีสุดท้าย แต่เจ๊แกดันคิดผิดจริงๆที่ไม่ยอมออกไปตอนได้ FA cup 2 สมัยซ้อน

คือยังไงคนที่รักฟุตบอลรักและปลุกปั้นทีมมาได้ขนาดนี้ (ขนาดไหนก็ขนาดหย่าเมียเลยทีเดียว)ไม่น่าจะต้องมาออกจากทีมแบบโดนคนไล่เอาๆแบบนี้  
แกไม่ได้คิดผิดหรอกนะ เท่าที่ผมรู้มาสำหรับสโมสรแล้วแกปลดหนี้ให้เยอะมากๆจากสนามเอมิเรตใหม่เนี่ย ในแง่แฟนบอลอาจมองว่าล้มเหลวที่ได้โทรฟี่น้อย แต่ในแง่การบริหารผมว่าสโมสรคงคิดว่าตัดสินใจถูกแล้วที่มีแกเป็นโค้ช  

แล้วคิดดูว่า มีแฟนบอลจำนวนไม่น้อยนะ ไม่ได้อุดหนุนสโมสรเท่าไร่เลย แต่กลับด่าเวนเกอร์ด้วยถ้อยคำหยาบคาย คือจะไล่กัน จะอยากให้ออกหรืออะไรไม่ว่าหรอก แต่บางทีก็หยาบเกินไป
ความเห็นส่วนตัวนะครับ กระทบใครก็ขอโทษด้วย
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2009
ตอบ: 3260
โพสเมื่อ: Fri Feb 17, 2017 21:21
มันน่ากลัวว่าจะจริงก็เพราะเดอะซันลงเนี่ยแหละ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2008
ตอบ: 1709
โพสเมื่อ: Fri Feb 17, 2017 21:51
kimharuhara พิมพ์ว่า:

บอกตรงๆ ผมสะใจนะ แต่ไม่ใช่เพราะปืนทีมแตกนะ
เพราะบอกตรงๆ ผมชอบเวนเกอร์และมองว่า มีฝีมือ
และรูปแบบการเล่นที่สมัยใหม่ มีตัวที่ผมชอบเยอะ

ทั้งโอซิล พี่แป้ง เพลยเมกเกอร์ทั้งหลาย รองจากแมนยู
ทีมที่ผมอบากให้ได้แชมป์ก็ น่อลเนี่ยละ

แต่ที่สะใจ ก็คงไม่ต้องบอกว่าใครนะ

แขวะทุกมู้ของแมนยู ดีละแขวะมาเยอะๆ ตอนนี้มันเข้าตัวเองหมด

ผมสงสารน่อลนะ ถ้าทีมต้องมีปัญหา
แต่ผมไม่สงสาร กองเชียรแบบมันเลย ที่หาทีนให้ทีมตัวเองเลย

ก็พอกันล่ะครับ แฟนบอลแมนยูในนี้ใช่ย่อยที่ไหน

ลองทำโพลสำรวจไหมล่ะว่าแฟนบอลทีมไหนมีจำนวนเกรียนเยอะสุด 2 อันดับแรกนี่ไม่ต้องลุ้นเลย  

ถ้าเกรียนขาประจำ ทุกกะทู้แมนยู อันนี้ไม่ต้องโหวตครับ

พวกเดอะแก๊ง ชนะขาดแน่นอน

แต่ถ้า เกรียนแมนยู ไปเที่ยวแขวะเค้าทุกข่าว อันนี้ต้องโหวต เพราะ มันมีไม่เยอะ และอาจจะกะจายไปหลาย ยูส

ไม่ใช่ ขาประจำเฝ้าล้อแต่ข่าวคนอื่น จนเข้าตัว

0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1847
โพสเมื่อ: Fri Feb 17, 2017 21:55
[RE]ร้าวลึก!ซันแฉ'อเล็กซิส'ตบะแตกส่อลาปืนชัวร์

5555 เจ้ก็สมน้ำหน้ามัน วันๆเอาแต่พิมไร้สาระ ดอกไม้ปลายนา ดอกไม้ปลายปืน ดอกไม้ปลายวัยรุ่น (ภาษาอังกฤษ)
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Once a Gooner, always a Gooner.King Henry said.
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 6305
โพสเมื่อ: Sat Feb 18, 2017 00:45
ไม่ร้าวแล้ว แต่แตกเลย
0
0
แผล่บมา แผล่บกลับ เรื่้อนมา เรื้อนกลับ
ดีมา ดีกลับ เกรียนมา เกรียนกลับ
...ไม่โกง

แม้จะ 4th ตลอดกาล...ยังไงก็จะตามเชียร์(ด่า)

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2010
ตอบ: 5037
โพสเมื่อ: Sat Feb 18, 2017 00:59
UnHuMaNGeD พิมพ์ว่า:
นานๆจะเห็นทีมจากอังกฤษกำลังโดนตะบบ ธาตุไฟเเตก เสียนักเตะบ้าง อะไรบ้าง เพราะส่วนใหญ่รวยจัดจากค่าถ่ายทอดซื้อตัวจากลีกอื่นสบาย เเต่ถ้าเป็นเเบบนี้กลับไปสร้า่งทีมใหม่ ล้างกระดานสัก 4-5 ปี ก็ไม่สาย  

รวยแค่ไหนก็ซื้อสปิริตไม่ได้หรอกครับ ไม่ว่าทีมไหน ลีกไหน
1
0

images by free.in.th
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2009
ตอบ: 316
โพสเมื่อ: Sat Feb 18, 2017 18:06
OnemanStand พิมพ์ว่า:
kimharuhara พิมพ์ว่า:

ถ้าเกรียนขาประจำ ทุกกะทู้แมนยู อันนี้ไม่ต้องโหวตครับ

พวกเดอะแก๊ง ชนะขาดแน่นอน

แต่ถ้า เกรียนแมนยู ไปเที่ยวแขวะเค้าทุกข่าว อันนี้ต้องโหวต เพราะ มันมีไม่เยอะ และอาจจะกะจายไปหลาย ยูส

ไม่ใช่ ขาประจำเฝ้าล้อแต่ข่าวคนอื่น จนเข้าตัว

ที่อธิบายมาเหมือนคนเอามือปิดตาข้างนึงแล้วตัดสิน

ตลกดีครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 56
โพสเมื่อ: Fri Feb 24, 2017 10:26
รอดูตอนจบครับ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel