ถ่ายทอดสด LIVE FIFA Online SS champion Cup สาย G 22/1/2017 เริ่มแล้ว
สรุปเดือนนี้ยันเดือนหน้ามีแข่งให้ดูทุกวัน และยังรับสมัครทีมที่จะลงแข่งตามปกติจนกว่าจะเต็ม แต่ตอนนี้ยังไม่เต็ม ยังรับอยู่มาๆๆ
Live
https://www.youtube.com/channel/UCol6ov8rxv516Xg_M9KqVlw
https://garena.live/292370
ตารางคะแนน
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1459425
แจ้งเปลี่ยนแปลงวันเวลาแข่งให้แข่งวันละ1กลุ่มต่อวันเพื่อความเรียบร้อยในการแข่ง จะได้ไม่กระชั้นชิดเกินไป ผู้เข้าแข่งที่ตกหล่นหรือไม่พร้อมจะได้โยกย้ายมาเสียบแข่งได้ทุกวัน เป็นการดีต่อผู้แข่งมากขึ้น
กติกาการแข่งขัน
1.ให้ใช้นักเตะของตัวเองเท่านั้น ไม่อนุญาติให้ใช้ทีมจาก โบนัส VIP หรือ Club
สาย A มี4ทีม
1.ยูส :Candykung8 ผู้จัดการ: Candykung8
2.ยูส linkinpipe ผจก. VTCxSpriteliZE
3.ยุส bloodscoucer ชื่อในเกม XIDreamteamXI
4.User : P_Tim , Manager : BPWonderkiz
เริ่มแข่งรอบแรก วันที่ 19/1/2017 เวลาตามตารางนี้ คู่ไหนไม่สามารถเล่นตามเวลานี้ให้แจ้งกระผมโดยด่วน จะได้เลื่อนเวลาแข่งให้แต่จะอยู่ในกรอบ 19.00-22.00 ขอให้ทุกคนที่พร้อมมาแข่งได้มาตามเวลาที่กำหนดก่อนเพราะถึงเวลาแข่งจริงๆคู่ไหนอยู่ครบก็จะให้แข่งเลยไม่ต้องรอ โดยคู่ที่มีรายชื่อดังต่อไปนี้ จะได้รับการถ่ายทอดสด โดยผมจะเป็นคนสร้างห้องให้แข่งขันครับ
กลุ่ม A
คู่ที่1) A1 VS A2 เวลา 19.00 น.
คู่ที่2) A3 VS A1 เวลา 19.30 น.
คู่ที่3) A3 VS A4 เวลา 20.00 น.
คู่ที่4) A2 VS A3 เวลา 20.30 น.
คู่ที่5) A4 VS A2 เวลา 21.00 น.
คู่ที่6) A1 VS A4 เวลา 21.30 น.
สาย B มี4ทีม
1.ยูส :ibigz ชื่อผู้จัดการ :ibigz
2.ยูส anawin36 ผู้จัดการ:xNuFroFooDxBAAJ
3.ยูส อยากกินปลาทู ชื่อ ผจก.SRoger
4.ชื่อ ผจก.TOnIxnubWo
เริ่มแข่งรอบแรก วันที่ 20/1/2017 เวลาตามตารางนี้ คู่ไหนไม่สามารถเล่นตามเวลานี้ให้แจ้งกระผมโดยด่วน จะได้เลื่อนเวลาแข่งให้ โดยคู่ที่มีรายชื่อดังต่อไปนี้ จะได้รับการถ่ายทอดสด โดยผมจะเป็นคนสร้างห้องให้แข่งขันครับ
กลุ่ม B
คู่ที่1) B1 VS B2 เวลา 19.00 น.
คู่ที่2) B3 VS B1 เวลา 19.30 น.
คู่ที่3) B3 VS B4 เวลา 20.00 น.
คู่ที่4) B2 VS B3 เวลา 20.30 น.
คู่ที่5) B4 VS B2 เวลา 21.00 น.
คู่ที่6) B1 VS B4 เวลา 21.30 น.
ผังตารางแบบดูง่ายๆจ้า
http://challonge.com/SSCUPS1
สาย C มี4ทีม
1.ยูส shikadaz ผู้จัดการ imGALCTIGOCZ
2.use seev manager seev
3.ชื่อ ผจก.ChamPions363
4.ชื่อ ผจก.KDOGxHeterodox
เริ่มแข่งรอบแรก วันที่ 20/1/2017 เวลาตามตารางนี้ คู่ไหนไม่สามารถเล่นตามเวลานี้ให้แจ้งกระผมโดยด่วน จะได้เลื่อนเวลาแข่งให้แต่จะอยู่ในกรอบ 19.00-22.00 ขอให้ทุกคนที่พร้อมมาแข่งได้มาตามเวลาที่กำหนดก่อนเพราะถึงเวลาแข่งจริงๆคู่ไหนอยู่ครบก็จะให้แข่งเลยไม่ต้องรอ โดยคู่ที่มีรายชื่อดังต่อไปนี้ จะได้รับการถ่ายทอดสด โดยผมจะเป็นคนสร้างห้องให้แข่งขันครับ
กลุ่ม C
คู่ที่1) C1 VS C2 เวลา 19.00 น.
คู่ที่2) C3 VS C1 เวลา 19.15 น.
คู่ที่3) C3 VS C4 เวลา 19.30 น.
คู่ที่4) C2 VS C3 เวลา 19.45 น.
คู่ที่5) C4 VS C2 เวลา 20.00 น.
คู่ที่6) C1 VS C4 เวลา 20.15 น.
สาย D มี4ทีม
1.Tempuran ID manager : lVloonKing
2.ยูส : r.GAZA ชื่อผู้จัดการ : VTCxCaLSoNicFoto
3.แบยองจุน ชื่อผู้จัดการ VTCxGuti
4.honeykeng ผู้จัดการทีมชื่อ HouIIier
เริ่มแข่งรอบแรก วันที่ 20/1/2017 เวลาตามตารางนี้ คู่ไหนไม่สามารถเล่นตามเวลานี้ให้แจ้งกระผมโดยด่วน จะได้เลื่อนเวลาแข่งให้ โดยคู่ที่มีรายชื่อดังต่อไปนี้ จะได้รับการถ่ายทอดสด โดยผมจะเป็นคนสร้างห้องให้แข่งขันครับ
กลุ่ม D
คู่ที่1) D1 VS D2 เวลา 20.30 น.
คู่ที่2) D3 VS D1 เวลา 20.45 น.
คู่ที่3) D3 VS D4 เวลา 21.00 น.
คู่ที่4) D2 VS D3 เวลา 21.15 น.
คู่ที่5) D4 VS D2 เวลา 21.30 น.
คู่ที่6) D1 VS D4 เวลา 21.45 น.
สาย E มี4ทีม
1.1Sonteen1111 ผู้จัดการ Singsanamslom
2.User lordkillerss maneger lordsocz
3.User : yifei_sissi Manager FOL3 : PressDeViL
4.paopao8 ชื่อผู้จัดการ:paopts
เริ่มแข่งรอบแรก วันที่ 20/1/2017 เวลาตามตารางนี้ คู่ไหนไม่สามารถเล่นตามเวลานี้ให้แจ้งกระผมโดยด่วน จะได้เลื่อนเวลาแข่งให้แต่จะอยู่ในกรอบ 19.00-22.00 ขอให้ทุกคนที่พร้อมมาแข่งได้มาตามเวลาที่กำหนดก่อนเพราะถึงเวลาแข่งจริงๆคู่ไหนอยู่ครบก็จะให้แข่งเลยไม่ต้องรอ โดยคู่ที่มีรายชื่อดังต่อไปนี้ จะได้รับการถ่ายทอดสด โดยผมจะเป็นคนสร้างห้องให้แข่งขันครับ
กลุ่ม E
คู่ที่1) E1 VS E2 เวลา 19.00 น.
คู่ที่2) E3 VS E1 เวลา 19.30 น.
คู่ที่3) E3 VS E4 เวลา 20.00 น.
คู่ที่4) E2 VS E3 เวลา 20.30 น.
คู่ที่5) E4 VS E2 เวลา 21.00 น.
คู่ที่6) E1 VS E4 เวลา 21.30 น.
สาย F มี4ทีม
1.use : aeye manager: Eakglory
2.ยูส :notarmy ชื่อผู้จัดการ NoTDevzii
3.user itscool ผู้จัดการทีม itscool77
4.ยูส puregaylay ชื่อในเกมส์ SaintFrancis
เริ่มแข่งรอบแรก วันที่ 21/1/2017 เวลาตามตารางนี้ คู่ไหนไม่สามารถเล่นตามเวลานี้ให้แจ้งกระผมโดยด่วน จะได้เลื่อนเวลาแข่งให้ โดยคู่ที่มีรายชื่อดังต่อไปนี้ จะได้รับการถ่ายทอดสด โดยผมจะเป็นคนสร้างห้องให้แข่งขันครับ
กลุ่ม F
คู่ที่1) F1 VS F2 เวลา 19.00 น.
คู่ที่2) F3 VS F1 เวลา 19.30 น.
คู่ที่3) F3 VS F4 เวลา 20.00 น.
คู่ที่4) F2 VS F3 เวลา 20.30 น.
คู่ที่5) F4 VS F2 เวลา 21.00 น.
คู่ที่6) F1 VS F4 เวลา 21.30 น.
สาย G มี4ทีม
1.ผู้จัดการ SCTHxSaMoOoNzA27
2.USER ballnoba ชื่อผู้จัดการ:IBuBBle13
3.ยูส : Duff ชื่อผู้จัดการ Duff11
4.ยูส : poanfield ชื่อผู้จัดการ : PriNceAnfieLd
เริ่มแข่งรอบแรก วันที่ 22/1/2017 เวลาตามตารางนี้ คู่ไหนไม่สามารถเล่นตามเวลานี้ให้แจ้งกระผมโดยด่วน จะได้เลื่อนเวลาแข่งให้แต่จะอยู่ในกรอบ 19.00-22.00 ขอให้ทุกคนที่พร้อมมาแข่งได้มาตามเวลาที่กำหนดก่อนเพราะถึงเวลาแข่งจริงๆคู่ไหนอยู่ครบก็จะให้แข่งเลยไม่ต้องรอ โดยคู่ที่มีรายชื่อดังต่อไปนี้ จะได้รับการถ่ายทอดสด โดยผมจะเป็นคนสร้างห้องให้แข่งขันครับ
กลุ่ม G
คู่ที่1) G1 VS G2 เวลา 19.00 น.
คู่ที่2) G3 VS G1 เวลา 19.30 น.
คู่ที่3) G3 VS G4 เวลา 20.00 น.
คู่ที่4) G2 VS G3 เวลา 20.30 น.
คู่ที่5) G4 VS G2 เวลา 21.00 น.
คู่ที่6) G1 VS G4 เวลา 21.30 น.
สาย H มี4ทีม
1.dogger2006 ชื่อผู้จัดการ = Keikung
2.Use : 15thwednesday ชื่อผู้จัดการ : 15thUnited
3.ชื่อผจก.Cox1naoJ
4.ยูส fetusun ชื่อในเกม DonquixoteuN
เริ่มแข่งรอบแรก วันที่ 23/1/2017 เวลาตามตารางนี้ คู่ไหนไม่สามารถเล่นตามเวลานี้ให้แจ้งกระผมโดยด่วน จะได้เลื่อนเวลาแข่งให้ โดยคู่ที่มีรายชื่อดังต่อไปนี้ จะได้รับการถ่ายทอดสด โดยผมจะเป็นคนสร้างห้องให้แข่งขันครับ
กลุ่ม H
คู่ที่1) H1 VS H2 เวลา 19.00 น.
คู่ที่2) H3 VS H1 เวลา 19.30 น.
คู่ที่3) H3 VS H4 เวลา 20.00 น.
คู่ที่4) H2 VS H3 เวลา 20.30 น.
คู่ที่5) H4 VS H2 เวลา 21.00 น.
คู่ที่6) H1 VS H4 เวลา 21.30 น.
สาย I มี4ทีม
1.ยูส : Hand of God ผู้จัดการ: Ed7inch
2.ยูส sludge ผู้จัดการ: VTCxmortar
3.ชื่อผจก.KiWcHaNgAuTo49
4.m 14 ชื่อในเกม MarmoseT
เริ่มแข่งรอบแรก วันที่ แข่งจบแล้ว เวลาตามตารางนี้ คู่ไหนไม่สามารถเล่นตามเวลานี้ให้แจ้งกระผมโดยด่วน จะได้เลื่อนเวลาแข่งให้แต่จะอยู่ในกรอบ 19.00-22.00 ขอให้ทุกคนที่พร้อมมาแข่งได้มาตามเวลาที่กำหนดก่อนเพราะถึงเวลาแข่งจริงๆคู่ไหนอยู่ครบก็จะให้แข่งเลยไม่ต้องรอ โดยคู่ที่มีรายชื่อดังต่อไปนี้ จะได้รับการถ่ายทอดสด โดยผมจะเป็นคนสร้างห้องให้แข่งขันครับ
กลุ่ม I
คู่ที่1) I1 VS I2 เวลา 19.00 น.
คู่ที่2) I3 VS I1 เวลา 19.30 น.
คู่ที่3) I3 VS I4 เวลา 20.00 น.
คู่ที่4) I2 VS I3 เวลา 20.30 น.
คู่ที่5) I4 VS I2 เวลา 21.00 น.
คู่ที่6) I1 VS I4 เวลา 21.30 น.
สาย J มี4ทีม
1.user Kuronek0 manager WarriorSP21
2.ยูส เจ้าชายแสนซน ผู้จัดการ RHYxBrondly
3.ชื่อในเกม Layeven
4.ยูส DarthKaiser ผู้จัดการ REDxBLACK
เริ่มแข่งรอบแรก วันที่ 25/1/2017 เวลาตามตารางนี้ คู่ไหนไม่สามารถเล่นตามเวลานี้ให้แจ้งกระผมโดยด่วน จะได้เลื่อนเวลาแข่งให้ โดยคู่ที่มีรายชื่อดังต่อไปนี้ จะได้รับการถ่ายทอดสด โดยผมจะเป็นคนสร้างห้องให้แข่งขันครับ
กลุ่ม J
คู่ที่1) J1 VS J2 เวลา 19.00 น.
คู่ที่2) J3 VS J1 เวลา 19.30 น.
คู่ที่3) J3 VS J4 เวลา 20.00 น.
คู่ที่4) J2 VS J3 เวลา 20.30 น.
คู่ที่5) J4 VS J2 เวลา 21.00 น.
คู่ที่6) J1 VS J4 เวลา 21.30 น.
สาย K มี4ทีม
1.ยูส : คุณหนวด ชื่อผู้จัดการ : WarriorSK24
2.samos ชื่อผู้จัดการ SiGxStronger
3.ชื่อ ผจก.Taroloo
4.aSokLinping
เริ่มแข่งรอบแรก วันที่ 26/1/2017 เวลาตามตารางนี้ คู่ไหนไม่สามารถเล่นตามเวลานี้ให้แจ้งกระผมโดยด่วน จะได้เลื่อนเวลาแข่งให้ โดยคู่ที่มีรายชื่อดังต่อไปนี้ จะได้รับการถ่ายทอดสด โดยผมจะเป็นคนสร้างห้องให้แข่งขันครับ
กลุ่ม k
คู่ที่1) k1 VS k2 เวลา 19.00 น.
คู่ที่2) k3 VS k1 เวลา 19.30 น.
คู่ที่3) k3 VS k4 เวลา 20.00 น.
คู่ที่4) k2 VS k3 เวลา 20.30 น.
คู่ที่5) k4 VS k2 เวลา 21.00 น.
คู่ที่6) k1 VS k4 เวลา 21.30 น.
สาย L มี4ทีม
1.ผจก.DxSekxD
2.User : ๐mC๐ , Manager : McLareNzZ
3.StevieG0808 ผจก.np 271
4.ยูส F.THEKOP ผู้จัดการทีม IdeaDxkhujuk
เริ่มแข่งรอบแรก วันที่ 27/1/2017 เวลาตามตารางนี้ คู่ไหนไม่สามารถเล่นตามเวลานี้ให้แจ้งกระผมโดยด่วน จะได้เลื่อนเวลาแข่งให้แต่จะอยู่ในกรอบ 19.00-22.00 ขอให้ทุกคนที่พร้อมมาแข่งได้มาตามเวลาที่กำหนดก่อนเพราะถึงเวลาแข่งจริงๆคู่ไหนอยู่ครบก็จะให้แข่งเลยไม่ต้องรอ โดยคู่ที่มีรายชื่อดังต่อไปนี้ จะได้รับการถ่ายทอดสด โดยผมจะเป็นคนสร้างห้องให้แข่งขันครับ
กลุ่ม L
คู่ที่1) L1 VS L2 เวลา 19.00 น.
คู่ที่2) L3 VS L1 เวลา 19.30 น.
คู่ที่3) L3 VS L4 เวลา 20.00 น.
คู่ที่4) L2 VS L3 เวลา 20.30 น.
คู่ที่5) L4 VS L2 เวลา 21.00 น.
คู่ที่6) L1 VS L4 เวลา 21.30 น.
สาย M มี4ทีม
1.ยูส RooneY_SalvO ผู้จัดการ: KruAoMKTSKBI
2.Manager : ManUtdMON
3..ยูส bzii ผจก xxVIPERxx
4.mazaruza123 ชื่อในเกมส์ ZzTingzZ
เริ่มแข่งรอบแรก วันที่ 28/1/2017 เวลาตามตารางนี้ คู่ไหนไม่สามารถเล่นตามเวลานี้ให้แจ้งกระผมโดยด่วน จะได้เลื่อนเวลาแข่งให้แต่จะอยู่ในกรอบ 19.00-22.00 ขอให้ทุกคนที่พร้อมมาแข่งได้มาตามเวลาที่กำหนดก่อนเพราะถึงเวลาแข่งจริงๆคู่ไหนอยู่ครบก็จะให้แข่งเลยไม่ต้องรอ โดยคู่ที่มีรายชื่อดังต่อไปนี้ จะได้รับการถ่ายทอดสด โดยผมจะเป็นคนสร้างห้องให้แข่งขันครับ
กลุ่ม M
คู่ที่1) M1 VS M2 เวลา 19.00 น.
คู่ที่2) M3 VS M1 เวลา 19.30 น.
คู่ที่3) M3 VS M4 เวลา 20.00 น.
คู่ที่4) M2 VS M3 เวลา 20.30 น.
คู่ที่5) M4 VS M2 เวลา 21.00 น.
คู่ที่6) M1 VS M4 เวลา 21.30 น.
สาย N มี4ทีม
1.ผจก.phedada
2.ผจก.use saito ผจก saitoarm
3.ผู้จัดการ SCTHxSaMoOoNzA27
4.User: คนกลาง397 ชื่อผู้จัดการ: SpiritAK
เริ่มแข่งรอบแรก วันที่ 29/1/2017 เวลาตามตารางนี้ คู่ไหนไม่สามารถเล่นตามเวลานี้ให้แจ้งกระผมโดยด่วน จะได้เลื่อนเวลาแข่งให้แต่จะอยู่ในกรอบ 19.00-22.00 ขอให้ทุกคนที่พร้อมมาแข่งได้มาตามเวลาที่กำหนดก่อนเพราะถึงเวลาแข่งจริงๆคู่ไหนอยู่ครบก็จะให้แข่งเลยไม่ต้องรอ โดยคู่ที่มีรายชื่อดังต่อไปนี้ จะได้รับการถ่ายทอดสด โดยผมจะเป็นคนสร้างห้องให้แข่งขันครับ
กลุ่ม N
คู่ที่1) N1 VS N2 เวลา 19.00 น.
คู่ที่2) N3 VS N1 เวลา 19.30 น.
คู่ที่3) N3 VS N4 เวลา 20.00 น.
คู่ที่4) N2 VS N3 เวลา 20.30 น.
คู่ที่5) N4 VS N2 เวลา 21.00 น.
คู่ที่6) N1 VS N4 เวลา 21.30 น.
สาย O มี4ทีม
1.
2.
3.
4.
เริ่มแข่งรอบแรก วันที่ 30/1/2017 เวลาตามตารางนี้ คู่ไหนไม่สามารถเล่นตามเวลานี้ให้แจ้งกระผมโดยด่วน จะได้เลื่อนเวลาแข่งให้แต่จะอยู่ในกรอบ 19.00-22.00 ขอให้ทุกคนที่พร้อมมาแข่งได้มาตามเวลาที่กำหนดก่อนเพราะถึงเวลาแข่งจริงๆคู่ไหนอยู่ครบก็จะให้แข่งเลยไม่ต้องรอ โดยคู่ที่มีรายชื่อดังต่อไปนี้ จะได้รับการถ่ายทอดสด โดยผมจะเป็นคนสร้างห้องให้แข่งขันครับ
กลุ่ม O
คู่ที่1) O1 VS O2 เวลา 19.00 น.
คู่ที่2) O3 VS O1 เวลา 19.30 น.
คู่ที่3) O3 VS O4 เวลา 20.00 น.
คู่ที่4) O2 VS O3 เวลา 20.30 น.
คู่ที่5) O4 VS O2 เวลา 21.00 น.
คู่ที่6) O1 VS O4 เวลา 21.30 น.
สาย P มี4ทีม
1.
2.
3.
4.
เริ่มแข่งรอบแรก วันที่ 31/1/2017 เวลาตามตารางนี้ คู่ไหนไม่สามารถเล่นตามเวลานี้ให้แจ้งกระผมโดยด่วน จะได้เลื่อนเวลาแข่งให้ โดยคู่ที่มีรายชื่อดังต่อไปนี้ จะได้รับการถ่ายทอดสด โดยผมจะเป็นคนสร้างห้องให้แข่งขันครับ
กลุ่ม P
คู่ที่1) P1 VS P2 เวลา 19.00 น.
คู่ที่2) P3 VS P1 เวลา 19.30 น.
คู่ที่3) P3 VS P4 เวลา 20.00 น.
คู่ที่4) P2 VS P3 เวลา 20.30 น.
คู่ที่5) P4 VS P2 เวลา 21.00 น.
คู่ที่6) P1 VS P4 เวลา 21.30 น.
เราจะจัดแบบนี้นะครับ
ผู้เข้าแข่งขันจะต้องเสียค่าสมัครคนละ 50บาท
การแข่งจะรับแค่ 64ทีม เงินค่าสมัครจะเท่ากับ 3200 ผมจะให้นักพากษ์ 1000มีพากษ์กี่คนแบ่งกันใน 1000นั้นละ กรรมการคนทำข้อมูล 500 ค่าเปิด บช.กลาง 200บาทที่เหลือผมออกให้แต่หลังจากเสร็จกิจกรรมผมขอเก็บไว้ใช้ต่อ หากจัดอีกจะเอากลับมาให้ใช้อีก
เงินรางวัล
ที่1 800บาท
ที่2 500บาท
ที่3 200บาท
ทีมยอดเยี่ยมต่างๆ
และจะทำเรื่องขอยศ แบบพิเศษ ให้กับแช้มของเรา เอาไว้ติดเทห์ๆหน้าชื่อ User ถ้าพี่เบนเห็นชอบ
การแข่งจะแบ่งออกเป็นรอบแบ่งกลุ่ม มีทั้งหมด16กลุ่ม กลุ่มละ 4ทีมแข่งแบบ พบกันหมดในแต่ละกลุ่ม แข่งสนามกลาง 1นัดไม่มีเหย้าเยือน ชนะ 3 แต้ม เสมอ1แต้ม แพ้ 0 แต้ม แปลว่าผู้เข้าแข่งจะได้ลงเตะแน่ๆ3เกมครับเป็นอย่างน้อย
เอาผู้ชนะตามกฎสากลแข่งฟุตบอลทั่วไป ที่1กับ2 เข้ารอบ โดยที่ 1จะไปเจอที่2ของกลุ่มอื่น
จากนั้นจะแข่งแบบ น็อคเอ้าในรอบต่อไปจนได้แช้ม
เวลาการแข่งขัน ส่วนใหญ่จะจัดช่วง 19.00-22.00 ผู้ที่รู้ตัวเองว่าวันที่มีแข่งไม่ว่างติดธุระ ให้ทำการนัดหมายผู้เล่นในกลุ่มมาแข่งกับตัวเองก่อนกำหนดเวลาแข่งจะมาถึง เช่นผมรู้ว่าวันที่ผมแข่งผมไม่ว่างก็จะนัดคนอื่นมาแข่งในวันก่อนหน้านั้น แต่คู่อื่นๆให้แข่งตามปกติ อนุญาติแค่คนที่แจ้งเรื่องเวลามาแล้วเท่านั้น แต่ถ้าคนอื่นก็ไม่ว่างเหมือนกันไม่สามารถมาแข่งกับท่านได้ตามเวลาที่ท่านสะดวก ท่านอาจจะถูกตัดสิทธ์แพ้บายนะครับ
ผมบอกเลย 50 บาทได้เข้าร่วมทัวร์นี้ยังไงก็คุ้มครับ
เปิดรับสมัคร ตั้งแต่วันนี้จนถึงสิ้นเดือนวันที่ 31/1/2017 หรือจนกว่าจะครบ64ทีมครับ รอบนี้ให้ใช้ทีมของตัวเองแข่งครับ เริ่มแข่ง เดือน กุมภาพันธุ์2017
ทัวร์หน้า ถึงจะใช้ทีม Exibition แข่งครับ ถ้ากลัวทีมตัวเองเสียเปรียบสู้ชาวบ้านไม่ได้ไว้ลงทัวร์หน้าก็ได้ครับ
กฏการแข่งขันรอบแบ่งกลุ่ม
กติกาจะยึดตามกฎหลักของฟีฟ่าในการจัดแข่งขันเวิร์ลคัพรอบแบ่งกลุ่ม
1.ถ้าทีมมีคะแนนเท่ากันให้นับลูกได้เสีย ทีมไหนมีลูกได้เสียที่ดีกว่าให้ผ่านเข้ารอบ
2.ในกรณีที่มีลูกได้เสียที่เท่ากัน ให้นับกฎเฮดทูเฮด นัดที่คู่นั้นเจอกัน
3.ในกรณีที่เฮดทูเฮดมีผลเสมอกันทั้งสองทีม ให้นับลูกที่ยิงได้มากกว่า
4.ในกรณีที่ยังมีลูกที่ยิงเท่ากันอีก ให้เตะเพลย์ออฟแบบแข่งกันเอง หาทีมผ่านเข้ารอบ แบบ1เกมส์ชี้ขาดต่อเวลาและยิงจุดโทษ
ลงสมัครลงชื่อไว้ในมู้นี้ได้เลยครับ ทางคณะกรรมการจะติดต่อไปทาง PM เพื่อขอ Line หรือ เฟสบุคหรือเบอโทร เอาไว้ เดียวผมจะสรุปอีกทีว่าจะให้ขออะไรบ้าง
รายชื่อคณะกรรมการ
1.lordkillerss ประทานผู้จัดงาน
2.Anawin36 ผู้ถ่ายทอดสดและกรรมการผู้จัดการ
3.Duff กรรมการผู้จัดการข้อมูลการแข่งขัน
4.Saito กรรมการผู้จัดการ
5.ภูมิจิต กรรมการผู้จัดการด้านกราฟฟิค
นักพากษ์
1.คุณปั้ม pumptista
2.pockyza