ผู้ตั้ง
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 3465
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 2:40 am
เสนอวิธีตัดเกมที่เบากว่าการดึงเสื้อให้หน่อยครับ
พูดถึงในกรณีของ เอเรร่าที่ดึงเสื้อ ช่วยคิดวิธีตัดเกมที่เบากว่าดึงเสื้อให้หน่อยครับ ส่วนตัวคิดว่าลูกนี้จำเป็นต้องตัดเกมและเอเรร่าทำได้ถูก แต่อาจจะน่าเกลียดที่ดึงเยอะไปหน่อย แถมได้ใบเหลืองฟีโน่อีกใบด้วย

ส่วนเหลืองผมคิดว่าเอเรร่ายอมรับอยุ่แล้วละ ไม่งั้นคงไม่ดึงนานขนาดนั้นหรอก ใครจะอยากให้ตัวเองโดนใบเหลืองฟรีฟะ

หรือต้องให้เอเรร่าเตะขา หรือทำอย่างไรที่จะตัดเกมได้ดีกว่านี้ครับ

ปล กรณีป๊อกผมคิดว่าควรโดนลงโทษนะ
0
0
เข้าร่วม: 12 Jul 2009
ตอบ: 2339
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 2:41 am
[RE: เสนอวิธีตัดเกมที่เบากว่าการดึงเสื้อให้หน่อยครับ]
คิดเหมือนผมนะ ถ้าเสียบตัดเกมนี่จะเป็นไงนี่
แต่ก็เข้าใจอารมณ์อีกฝั่ง เพราะเวลาแมนยูโดนงี้ก็หัวร้อนไม่ต่างกัน

เช่นจังหวะนี้ นัดนั้นโคตรหัวร้อน

edit แปะ gif
Manchester United & Patchanan.
เข้าร่วม: 12 Jul 2009
ตอบ: 2339
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 2:41 am
[RE: เสนอวิธีตัดเกมที่เบากว่าการดึงเสื้อให้หน่อยครับ]
คิดเหมือนผมนะ ถ้าเสียบตัดเกมนี่จะเป็นไงนี่
แต่ก็เข้าใจอารมณ์อีกฝั่ง เพราะเวลาแมนยูโดนงี้ก็หัวร้อนไม่ต่างกัน
Manchester United & Patchanan.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 32730
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 2:43 am

สกัดท่าแพลงกิ้ง

............................ น่ารักกว่าเนย ก็นางฟ้าแล้ววว..บว้าาาาา!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6609
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 2:43 am
เสนอวิธีตัดเกมที่เบากว่าการดึงเสื้อให้หน่อยครับ
ตัดเกมส์ในจังหวะแบบนี้ดึงเสื้อคือดีที่สุดแล้ว ถ้าไปเตะถอนรากถอนโคนมีสิทธิ์ถึงแดงได้

เข้าร่วม: 03 Mar 2015
ตอบ: 10706
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 2:46 am
ดึงกางเกง
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 3064
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 2:46 am
ถ้าเอาไม่น่าเกลียด หรือ น่าเกลียดน้อยกว่านี้

ก็วิ่งตามให้ทันแล้วเบียดแย่งบอลครับ

แต่จังหวะเกมไม่มีอะไรแน่นอน การตัดสินใจดึงเสื้อถือว่าตัดสินใจดีที่เลือกจะไม่เสียบ

จากข้างหลัง แต่ก็ถือว่าน่าเกลียด แต่ก็ไม่มาก แล้วก็ไม่แดง

ส่วนที่เหลือคืออารมณ์ล้วนๆละครับ

เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1358
ผมชอบที่ผู้บรรยายทรูพูดตอนจบหลังกรรมการแจกใบเหลืองนะ
ต่างคนต่างก็ทำหน้าที่ของตน
เอเรร่าดึงนั่นแหละดีแล้วครับ
ถ้าตัดแรงกว่านั้นฟีเมียโนขาหักเอ็นฉีกหรือเจ็บหนักมา ต่อให้โดนใบแดงแฟนหงส์จะยิ่งไม่พอใจหนักครับ
ไอ้ที่โวยๆน่ะ. ส่วนใหญ่เพราะหัวร้อนมากกว่า เดี๋ยวพอเย็นลงเค้าก็คิดได้
เข้าร่วม: 19 Jun 2009
ตอบ: 281
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 2:47 am
ดึงเสื้ออ่ะถูกแล้วครับ

แต่โง่ ไม่มีชั้นเชิง ไง
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 744
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 2:49 am
เหลืองเอเรร่าอ่าถูกแล้วครับเป็นใครก็ต้องทำที่หัวร้อนกันเพราะหงส์กำลังจะสวน

ส่วนไอ้ป็อกบอกตรงๆผมยังโกรธไม่หายเลย ผู้ตัดสินกับผู้ช่วยไม่มีใครเห็นเลย

ตอบ: 16450
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 2:51 am
ผมว่าเบาสุดคือดึงแล้วปล่อยนะ และถ้าจะให้ดีต้องดึงด้านข้าง

เพราะดึงด้านข้างตัวมันจะเอียง ทำให้กรรมการเห็นชัดแล้วเป่าได้ไว

แล้วแบบดึงแล้วปล่อยคนโดนดึงพอได้ยินเสียงนกหวีดมันจะรีบวางบอลแล้วเล่นเร็วได้ ทำให้ไม่มีค่อยมีหวะปัญหา

แต่ดึงแช่ไว้นานๆมันเล่นเร็วไม่ได้ไง มันทำไรไม่ได้แล้วเลยขอด่าซักหน่อยดีกว่า
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 7026
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 2:51 am
ดึงภาพมันอาจจะออกมาดุน่าเกลียดนะ คือ มันไม่ค่อยได้เห็นการดึงยาวแบบนี้เท่าการแทกเกิล

แต่ถามว่า จุดมุ่งหมายของการกระทำนั้นก้คือ การตัดฟาล์ว หยุดเกม (ยอมโดนใบด้วยความเต็มใจ)

มันก็แค่นั้น ถ้าเลือกเข้าสกัดอาจจะทำให้บาดเจ้บ หรือ โดนแดง ก็ถือว่าปกตินะ เพราะจุดประสงค์คือ เจตนาทำฟาล์ว แต่ไม่ได้เจตนาทำร้ายร่างกาย

เข้าร่วม: 14 Oct 2013
ตอบ: 3417
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 2:55 am
[RE]เสนอวิธีตัดเกมที่เบากว่าการดึงเสื้อให้หน่อยครับ
จะให้โดดเกี่ยวคอหรอ ฟุตบอลนะไม่ใช่มวยปล้ำ ดึงเสื้ออะถูกแล้วปล่อยไปเสียประตูแน่นอน ไม่มีใครเจ็บหรือจะให้เตะถอนรากถอนโคน เอเรร่าโดนจวกยับกว่านี้อีก

เข้าร่วม: 16 Jun 2015
ตอบ: 6249
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 3:03 am
พวกที่โวย ว่าควรแดง ควรนั่นควรนี่ ผมว่าหัวร้อนแล้วพาลแบบไม่มีเหตุผลมากกว่า
ก็จังหวะมันต้องตัดเกมนี่นา เอเรร่าไม่เสียบสกัดก็บุญแล้ว พอสกัดหนักๆตัดเกมนักเตะเจ็บก็งอแงอีก
เข้าร่วม: 24 May 2009
ตอบ: 4033
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 3:11 am
รักแร้ไม่มีจริง พิมพ์ว่า:
ผมชอบที่ผู้บรรยายทรูพูดตอนจบหลังกรรมการแจกใบเหลืองนะ
ต่างคนต่างก็ทำหน้าที่ของตน
เอเรร่าดึงนั่นแหละดีแล้วครับ
ถ้าตัดแรงกว่านั้นฟีเมียโนขาหักเอ็นฉีกหรือเจ็บหนักมา ต่อให้โดนใบแดงแฟนหงส์จะยิ่งไม่พอใจหนักครับ
ไอ้ที่โวยๆน่ะ. ส่วนใหญ่เพราะหัวร้อนมากกว่า เดี๋ยวพอเย็นลงเค้าก็คิดได้

แกชื่อ น้าหัง อัฐชพงษ์ สีมา ครับ พูดแค่นี้ก็เคลียไปแล้วนะครับ แต่บางคนมันไม่จบ
เข้าร่วม: 02 May 2007
ตอบ: 4634
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 3:21 am
ดึงเสื้อไม่ชอบ ต้องให้กระโดนถีบเลยมั้ง 5555
ยํ เว เสวติ ตาทิโส คบคนเช่นใดมักเป็นคนเช่นนั้น
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1126
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 3:24 am

ผมเห็นบางคนบอกดึงเสื้อให้โดนใบแดง ผมว่าไร้สาระมากๆ

ไม่รู้เอาตรรกะที่ไหนมาคอมเม้นท์ นึกยังไงก็นึกไม่ออก

จะตัวสุดท้ายก็ไม่ใช่ อยากให้เอาตัวอย่างมาให้ดูว่าดึงเสื้ออย่างงี้แล้วแดง

จะเข้าข้างทีมตัวเองก็เกินไป รูปเกมส์ก็ไม่ได้ข่มกันมากเลย

โพลต์กันยังกับชนะได้แชมป์
ตอบ: 1550
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 3:29 am
muudukdui พิมพ์ว่า:
ดึงเสื้ออ่ะถูกแล้วครับ

แต่โง่ ไม่มีชั้นเชิง ไง  

ปกติถ้าเสียบต้องได้ใบเหลืองคนเดียวแล้ว นี่เงาซัสเรสได้ด้วย ไม่รู้ใครกันแน่ที่โง่ไม่มีชั้นเชิง
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 9883
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 3:33 am
ถ้าเอาประเด็น fair charges นะ
ใช้ไหล่เบียดกระแทกครับไม่ผิดกฏ แต่เห็นหลายคนอ้างว่าดึงดีกว่าเสียบสกัด
ขอโทษนะ ไม่ว่าจะดึงเสื้อหรือยกขาเสียบ มันก็ผิดกฏทั้งนั้นล่ะ มันคือการเล่นตุกติก
ถ้าจะชี้แจงให้ดูสวยดูหล่อ ต้อง rise ประเด็นให้มันอยู่ในกฏ ไม่ใช่หนีตุกติกนึงไปเอาอีกตุกติกนึง

ได้
เข้าร่วม: 19 Oct 2009
ตอบ: 6672
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 3:50 am
หัวร้อนกันล้วนๆ จังหวะนั้นดึงก็ถูกแล้วถ้าไม่ตัดเกมไว้แฟนแมนยูได้ด่าเยอะกว่าแฟนหงส์อีก

เพียงแต่จังหวะดึงมันโฉ่งฉ่าง+ท้ายเกม+ได้หลุดไปยาวๆ แฟนหงส์ก็หัวร้อนเฟอมิโน่ก้หัวร้อน ซึ่งมะนโคตรปกติเลย ทีมผมก้เคยทำและทีมผมก้เคยโดนด้วยละผมก็หัวร้อนด้วยละเชื่อว่าไม่ว่าทีมใครโดนก็ย่อมไม่พอใจ

โคตรปกติเลย
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 8406
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 3:50 am
Red_Duckza พิมพ์ว่า:
ใช้ไหล่เบียดกระแทกครับไม่ผิดกฏ แต่เห็นหลายคนอ้างว่าดึงดีกว่าเสียบสกัด
ขอโทษนะ ไม่ว่าจะดึงเสื้อหรือยกขาเสียบ มันก็ผิดกฏทั้งนั้นล่ะ มันคือการเล่นตุกติก
ถ้าจะชี้แจงให้ดูสวยดูหล่อ ต้อง rise ประเด็นให้มันอยู่ในกฏ ไม่ใช่หนีตุกติกนึงไปเอาอีกตุกติกนึง

ถ้าวิ่งไม่ทัน ท่านจะตัดฟาว์ลไงอ่ะครับ วิ่งเสียบจากด้านหลังเหรอ?

ก็ต้องเลือกทางที่ให้เสียหายทั้งตนเองและอีกฝั่งน้อยสุดป่าวครับ

ในเมื่อเลือกที่จะผิดกฎให้เห็นชัดๆ ก็ได้รับโทษคือใบเหลืองแล้วไงครับ?? มันตุกติกตรงไหนเหรอ?

ไม่ใช่ว่า ดึงปล่อย ดึงปล่อย แล้วตีหน้าซื่อว่าไม่ได้ดึงนี่สิครับ ตุกติก จงใจเล่นนอกเกม
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 9883
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 3:54 am
Believe พิมพ์ว่า:

ถ้าวิ่งไม่ทัน ท่านจะตัดฟาว์ลไงอ่ะครับ วิ่งเสียบจากด้านหลังเหรอ?

ก็ต้องเลือกทางที่ให้เสียหายทั้งตนเองและอีกฝั่งน้อยสุดป่าวครับ

ในเมื่อเลือกที่จะผิดกฎให้เห็นชัดๆ ก็ได้รับโทษคือใบเหลืองแล้วไงครับ?? มันตุกติกตรงไหนเหรอ?

ไม่ใช่ว่า ดึงปล่อย ดึงปล่อย แล้วตีหน้าซื่อว่าไม่ได้ดึงนี่สิครับ ตุกติก จงใจเล่นนอกเกม  

ตามไม่ทันก็ทำฟาวล์ไง นี่ผมพูดประเด็น fair charges (ซึ่งไม่ผิดกฏ) ชัดเจนแล้วนะ ส่วนที่ตุกติกนั่นก็คือนอกเกม รับโทษไป
คุณจะแย้งอะไรของคุณ???

ได้
เข้าร่วม: 11 Jan 2015
ตอบ: 3073
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 4:09 am

ผมว่าต่างกันตรงผลต่อร่างกายผู้เล่นฝั่งตรงข้ามนะครับ แน่นอนว่าตุกติกผิดกฎทั้งคู่ แต่การดึงก็ทำให้คู่ต่อสู้ได้รับบาดเจ็บน้อยกว่าการเตะหรือเสียบแน่นอน ประเด็นกระทู้นี้น่าจะอยู่ตรงนี้ครับ ส่วนนอกนั้นก็เห็นด้วยครับ
MUFC

เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 7051
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 6:45 am
ก้อดึงเสื้อก้อถูกนิ
ก้อทำใจไว้แล้วว่าต้องฟาวล์ ต้องโดนใบ

ให้ไปเตะขัดขาดื้อๆเด๋วก้อหาว่าเกเรอีกอ่ะ เผลอๆเตะไปเจ็บอีก

ควรจะไปดูเหตุการณ์ไอ้ป๊อกดีกว่านะ อันนั้นอ่ะน่าโดนจริง
ส่วนพี่น้อยผมว่ามันเปนการเล่นตุกติกธรรมดาอ่ะ

ซึ่งมันมีอยู่ในวงการฟุตบอลมานานแล้ว
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3591
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 8:58 am

ผมคิดว่าคุณน่าจะหลงประเด็น ก็เค้าก็บอกกันแล้วว่าตั้งใจทำฟาวล์เพื่อหยุดเกมส์ ยังจะมาแฟร์

ชงแฟร์ชาร์จบ้าบอคอแตกอะไรอ่ะครับ แฟร์ชาร์จ = ไม่ฟาวล์

แต่นี่ตั้งใจฟาวล์ครับ แล้วอย่าทำเหมือนลิเวอร์พูลไม่เคยทำครับ อย่าเยอะ มีคนเอาคลิปสั้นมา

แปะอยู่
เข้าร่วม: 28 Oct 2010
ตอบ: 825
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 9:14 am
วิ่งเข้าไป...ดึงกล้วยแม่ง 555
ตอบ: 709
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 11:35 am
หัวร้อนกันเป็นแถว

0
0

เข้าร่วม: 24 Jan 2008
ตอบ: 666
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 1:22 pm
กัดแขนครับ
0
5
เชียร์บุรีรัมย์และท่าเรือจ้า
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 23896
โพสเมื่อ: Mon Jan 16, 2017 11:48 pm
RujuMan พิมพ์ว่า:
กัดแขนครับ  

5555555555
0
0
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 18151
ที่อยู่: อยู่เป็นข้ารองใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาทในหลวงภูมิพลทุกชาติไป
โพสเมื่อ: Tue Jan 17, 2017 1:01 am
RujuMan พิมพ์ว่า:
กัดแขนครับ  

ผมขำนะ แต่ถึงกับบินเลยเหรอ
0
0

ตอบ: 1183
โพสเมื่อ: Tue Jan 17, 2017 11:56 am
ไอข้างบนตายง่ายจังวะ
0
0