ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: ไทยแลนด์ แมนยู :)
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 19026
โพสเมื่อ: Wed Jan 11, 2017 16:40
[RE]รับได้มั้ย! “บิ๊กอ๊อด” มีเงื่อนไขให้ “ซิโก้” ก่อนต่อสัญญา
Mikami_Teru พิมพ์ว่า:
V.Krusher.V พิมพ์ว่า:
Malremos พิมพ์ว่า:
giggscii พิมพ์ว่า:
Spoil
The Illusions พิมพ์ว่า:
ธรุกิจแอบแฝงน่าจะเป็นฝั่ง สปอร์ฮีโร่ มากกว่านะ  

เหมือนคนเหล่านี้อ่ะหรอ

นั่นเขาชายภาพลักษณ์ครับ ไม่ใช่ตั้งบริษัทคุมทีมชาติ  

แล้วมันต่างอะไรกับที่ ท่านสมยศ กำลังทำอยู่ ณ ตอนนี้ครับ

ตั้งบริษัท มาดูแลจัดการทีมชาติ ต่างจาก สปอร์ตฮีโร่ ตรงไหน  

คหสต.นะครับ สปอร์ตฮีโร่ =108shop
บริษัทที่เสนอชื่อเข้ามา =7eleven
งานเหมือนกันคุณภาพแตกต่างกัน  

แบบที่ปลด ปีเตอร์ วิช เพราะคิดว่าโค้ชใหม่จะทำผลงานได้ดีกว่า

จนเป็นเหตุให้ไทยตกต่ำมาร่วม 12 ปีน่ะหรอ

อะไรรับประกันว่าบริษัท ที่เสนอชื่อเข้ามา จะทำผลงานได้ดีกว่าเดิม  

ผมว่ามันคนละเรื่องกันนะ ที่สมาคมเขาจ้างบ.ต่างชาติมาเขาเน้นเรื่องวางรากฐานเยาวชนไม่ใช่หรอครับ ใจเยนๆก่อนดีกว่ามั้ย จริงๆสมยศก็ให้เกียรติซิโก้อยู่แล้วมันไม่มีอะไรเลย เรื่องสัญญามันก็ต้องคุยกันให้ละเอียดอยู่แล้ว เอะอะจะเซ็นให้มันจบๆไปเลยได้ยังไง ถ้าสมยศจะปลดซิโก้เลยเขาคงไม่พูดเรื่องเงื่อนไขหรอกเขาไม่เรียกมาคุยเลยยังได้ ไหนๆสัญญาก็จะหมดอยู่แล้ว

สุดท้ายนะเห็นบอกว่าถ้าเปลี่ยนโค้ชมีอะไรจะรับประกันว่าทีมจะผลงานดีกว่าเดิมใช่รึเปล่า ถ้างั้นผมถามหน่อยว่าถ้าซิโก้อยู่ต่อมีอะไรรับประกันได้บ้างว่าทีมจะดีกว่าเดิม? มันก็เรื่องของอนาคตทั้งนั้นแหละครับไม่มีใครตอบได้หรอก

เค้าจะให้ดูแลทีมชาติทั้งหมด

เป็นแชมป์ซีเกมส์ หลังจากว่างเว้นไปหลายไป

เข้ารอบ 4 ทีมสุดท้ายเอเชี่ยนเกมส์

เป็นแชมป์ AFF หลังจากว่างเว้นไป 12 ปี

เข้ารอบ 12 ทีมสุดท้ายคัดฟุตบอลโลก ครั้งสุดท้ายเราผ่านมากี่ปี ?

แบบนี้ดีกว่าเดิมไหมครับ

ดูศักยภาพตัวผู้เล่นด้วยครับ คุณคิดว่าเราต้อง ถล่มซาอุ ยำยูเออี ขี่อิรัก จัดหนักญี่ปุ่น ตบออส งี้หรอ

เราเพิ่งมีอคาเดมี่กันได้ 3-4 ปี ลีกเยาวชนปีนี้ปีแรก

เราเพิ่งหัดคลาน เค้า เดิน วิ่ง แข่ง 100 เมตรกันไปแล้ว

ถ้าเปลี่ยนโค้ชแล้วดี ทำไมบุรีรัมย์ไม่ได้แชมป์ปีที่แล้วล่ะ ?  
สภาพแวดล้อมเหมือนกันไหม ฮ่วย -,,-
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ทีมชาติไทย ... ไทยแลนด์ แดนสยาม :)

แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

แฟนบอล ไทยลีค :)

อีแอ่นเหินฟ้า พัทลุง fc ... status : T4
ซุปตาร์ยูโร
Status: ไทยแลนด์ แมนยู :)
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 19026
โพสเมื่อ: Wed Jan 11, 2017 16:45
[RE]รับได้มั้ย! “บิ๊กอ๊อด” มีเงื่อนไขให้ “ซิโก้” ก่อนต่อสัญญา
Hanamichi Sakuragi พิมพ์ว่า:
giggscii พิมพ์ว่า:
Spoil
ธรุกิจแอบแฝงน่าจะเป็นฝั่ง สปอร์ฮีโร่ มากกว่านะ  

นั่นเขาชายภาพลักษณ์ครับ ไม่ใช่ตั้งบริษัทคุมทีมชาติ  

แล้วมันต่างอะไรกับที่ ท่านสมยศ กำลังทำอยู่ ณ ตอนนี้ครับ

ตั้งบริษัท มาดูแลจัดการทีมชาติ ต่างจาก สปอร์ตฮีโร่ ตรงไหน  

คหสต.นะครับ สปอร์ตฮีโร่ =108shop
บริษัทที่เสนอชื่อเข้ามา =7eleven
งานเหมือนกันคุณภาพแตกต่างกัน  

สปอร์ตฮีโร่ คืออะไรหรอครับ  
บริษัท ซิโก้ + เมีย

จัดการทีมชาติไทย

ง่ายๆ คือ โยนเงินมา บ. นี้จะจัดการหาบุคลากรมาบริหารทีมชาติเอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ทีมชาติไทย ... ไทยแลนด์ แดนสยาม :)

แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

แฟนบอล ไทยลีค :)

อีแอ่นเหินฟ้า พัทลุง fc ... status : T4
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Mar 2015
ตอบ: 279
โพสเมื่อ: Wed Jan 11, 2017 18:09
[RE: รับได้มั้ย! “บิ๊กอ๊อด” มีเงื่อนไขให้ “ซิโก้” ก่อนต่อสัญญา]
คาซึระ โคทาโร่ พิมพ์ว่า:
พี่โก้ไม่น่ามีปัญหาตัวปัญหาน่าจะภรรยาแกเรื่องบริษัทสปอร์ตฮีโร่นี่ล่ะ  

อย่าโทษเมียเขาอย่างเดียวเลย บริษัทมันของซิโก้เป็นเจ้าของร่วมนั่นแหละ  

ผมพยามยามพูดให้ซอร์ฟน่ะครับ กลัวติ่งพี่โก้ถล่ม
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 12
โพสเมื่อ: Thu Jan 12, 2017 01:49
[RE: รับได้มั้ย! “บิ๊กอ๊อด” มีเงื่อนไขให้ “ซิโก้” ก่อนต่อสัญญา]
-Mite_ พิมพ์ว่า:

เขาเป็น"มืออาชีพ"กว่าเยอะครับ
อย่าเอาไปเทียบเพราะความเป็นมืออาชีพมันต่างกัน
โค้ชทีมชาติต่างประเทศก็เห็นมีงานโฆษณามีธรุกิจบ้าง
แต่เขาก็ไปตามดูนักเตะ เวลาให้ไปศึกษาดูงานก็ไม่มีการปฏิเสธเพราะติดงานทางอื่นอยู่

แต่ผลงานก็ฟ้อง ว่าดีกว่าโค้ชทุกคนที่ผ่านมาในรอบ 12 ปี  

ปกติไม่ชอบคำถามนี้ แต่ผมขอถามคำถามนี้หน่อยในแง่ความจริง ไม่ได้ดูถูกนะครับ ผมอยากรู้

ท่านติดตามบอลไทยจริงจังมานานยังครับ ??  

ป.4 อ่ะ ราวๆ 20 ปี  

เอาจริงๆผมแทบไม่ล๊อกอินมาตอบมู้ตั้งหลายปีล่ะ แต่วันนี้อดไม่ไหวจริงๆ อยากจะบอกว่าประสบการณการดูบอลที่ผ่านมา20ปี ไม่ได้ช่วยให้การ คิด วิเคราะห์ แยกแยะของคุณดีขึ้นเลย แถมยังแถต่อโดยไม่ยอมรับความคิดเห็นคนอื่น เหมือนเด็กอ่ะ โคตรเกลียดว่ะคนแบบนี้ คิดว่าตัวเองถูกอยู่ฝ่ายเดียว ปญอ อ่ะ
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel