ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Nov 2009
ตอบ: 5062
โพสเมื่อ: Mon May 09, 2016 23:27
ถูกแบนแล้ว
Official! Season แห่งความล้มเหลวของเรือใบกับความผิดหวังของแฟนบอล
ลืมฤดูกาลที่เปเญคว้าแชมป์ไปก่อน
ปีนี้ซิตี้เสริมโหดมากๆ

โอตาเมนดี้ เซนเตอร์สุดแกร่งจากบาเลนเซีย มาถึงก็สร้างความผิดพลาดเลย
ตรงนี้จะโทษนักเตะอย่างเดียวก็ไม่ถูก ตัวแผนการเล่นก็มีส่วน

ราฮีม ปีกจีนแดงส่งตรงจากลิเวอร์พูล จุดๆนี้หงส์คุ้มค่า
ทำอย่างที่เคยทำตอนอยู่หงส์ไม่ได้เลย
โค้ชที่เก่งต้องช่วยนักเตะ ดูอย่างคลอปป์
ฟื้นฟอร์มนักเตะได้หลายคน

โบนี่ เด็กเส้นของยาย่า ไม่มีนัดไหนที่เล่นได้น่าประทับใจเลย
ลงมาเมื่อไหร่ก็เป็นเหมือนส่วนเกินตลอด

มีเดอ บรอย คนเดียวที่เล่นคุ้มค่าตัว สำหรับนักเตะใหม่
แทคติกของเปเญ เรียบง่าย ใช้นักเตะตามตำแหน่งและ
เน้นความสามารถเฉพาะตัว เวลาเปลี่ยนตัวก็ตามตำแหน่ง
ไม่ค่อยเปลี่ยนแท็คติกเท่าไหร่

จุดนี้ให้ใครคุมก็คงไม่ต่างกัน ถ้าจะเน้นให้กุนแหวกกองหลังเข้าไปยิง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Mon May 09, 2016 23:35
[RE: Official! Season แห่งความล้มเหลวของเรือใบกับความผิดหวังของแฟนบอล]
bamboo2000 พิมพ์ว่า:
mscrown พิมพ์ว่า:
ถ้าคุณบอกว่านักเตะทำไม่เต็มที่ แฟนบอลจ่ายตังค์มาดู นู้นนี้นั่น
งั้นผมถามกลับ บอร์ดซิตี้ มีความเป็นมืออาชีพพอรึเปล่า ในปีนี้
ประกาศว่าเป๊ปจะมา ถ้าถามผมถ้าผมเป็นนักเตะ ผมก็แทบจะอยากให้จบปีไวๆละ
ไหนจะยาย่าอีก ที่ทำเหมือนจะดี สุดท้ายก็ปัญหาเดิมๆ หลายๆคนก็หมดแรงจูงใจ
ส่วนนี้เปเญก็ผิดเพราะเลือกนักเตะมาเอง แต่ถ้าถามมันผิดที่เปเญทั้งหมดมั้ย
ผมบอกเลยว่าไม่ ผมมองว่า นักเตะ+บอร์ด ผิดมากกว่านะ  

ผิดไม่ทั้งหมด แล้วทำไมไม่ดันดาวรุ่งครับ เหมือนแมนยู เชลซี พอ รู้ว่านักเตะมันหมดละ

ใจมันไป ทำไมยังดึงดันส่งลงมา พวกแก่ๆ ยาย่า ที่ไม่วิ่งภาระทีมกับโบนี่ เอาลงแม่งทุกนัด

ลงมาให้เสียบอลหรอ ถ้าได้ดูแมนซิจะรู้เองครับ แค่ความสงสารใครๆก็มีให้ได้ไม่ได้ดู

ทุกนัดแบบกองเชียไม่เข้าใจหรอก ว่า คนเริ่มเกลียดเปเญขนาดไหน ต้องมานั่งลุ้น

ทุกนัดว่าแกจะใช้ 4-5-1 หรือ 4-4-2 ใช้แผน 4-4-2 ชนะมาตลอด แต่ก็ยังดึงดันอีโก้

ใช้ 4-5-1 ตลอด สุดท้ายเปนไง คำพูดดูดี การกระทำไม่ได้ บอกมีแท๊กติคหยุดเรอัล

รับทั้งทีม นี่หรอ แผน สมัยมันชินี่ยังมีเคาเตอร์ แล้วเปเญมีไร รอวันโดน เหอะๆ  

ผมดูเยอะครับปีนี้ ผมเคยพิมในกระทู้ไหนไม่รุ้ว่าแกผิดที่อีโก้ เรื่องบอลระบบ
แต่ไอดันดาวรุ่งผมถามหน่อย ระบบดีก็จริงแต่มันมีใครดันได้มั้ง ถ้าไม่นับอีเฮียนาโช่
หรือเพราะแกไม่ดันผมไม่รู้ มันเรื่องภายใน ผมถึงบอกว่ามันผิดทุกฝ่าย
จะมาโทษแกแบบเดียวไม่ได้ แต่ทำแบบนี้ก็เกินไป เอาตรงๆ ขนาดมอยส์แฟนผียี้ ยังไม่ขนาดนี้เลย
แม้จะโดนป้ายไล่แต่แฟนบอลก็ตามๆตลอด ฟานกัลก็เถอะ ขนาดไม่ทำห่าไรให้แมนยู
ตอนแกพูดปราศรัย แฟนบอลก็ยังอยู่ดู ถึงจะมีโห่แต่ก็เรื่องธรรมดา

ไออารมณ์เบื่อเปเญผมก็เข้าใจ เพราะปีนี้แกอีโก้จริงๆหลายๆอย่างเลย
ทำอะไรก็ไม่ดีแต่ก็นั่นอีกแหละ ประเด็นคือสมควรโดนแบบนี้มั้ยก็แค่นั้น
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2009
ตอบ: 22402
โพสเมื่อ: Mon May 09, 2016 23:39
[RE: Official! Season แห่งความล้มเหลวของเรือใบกับความผิดหวังของแฟนบอล]
ซื้อตัวผิดพลาดเยอะเหมือนกันนะช่วงปี2ปีหลัง ซื้อแพงแต่ใช้ไม่ได้จริงหรือไม่ดีเท่าที่ควร
1
0

นักเตะเทศบาล
Status: ....
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 3632
โพสเมื่อ: Tue May 10, 2016 00:29
dr.youcry พิมพ์ว่า:
3 ปี ของ เปเย ผมกล้าพูดได้เต็มปากว่า เรือคือเบอร์ 1 ของ Manchester

ความสำเร็จไม่ได้สร้างได้ง่ายๆนะ

ปีนี้ไม่ได้ขี้เหล่นะเอาจริงๆ ถ้าผมเป็น เปเย ผมคงเสียใจทำดีแทบตายสุดท้ายก็ไปอยู่ดี

แต่ยุคกัล นี่กินยากหน่อยนะครับ เฮด2เฮด 4 นัด เป็นรองด้วยซ้ำ
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 17411
โพสเมื่อ: Tue May 10, 2016 07:39
เรื่องเป๊ปผมว่าไม่เกี่ยวเลย ลองทบทวนบทวิเคราะห์ศักยภาพทีมคุณดีๆ ขีดจำกัดมันเกิดขึ้นอยู่แล้วในฤดูกาลนี้
มองกาลาก็แย่งกับเชลซี โอตาเมนดี้ เชลซี แมนยูก็จะเอา สเตอร์ริ่งก็ดาวรุ่งมูลค่าสูง
โบนี่กองหน้าเด่นจากกลางตาราง ยาย่าก็เล่นดูไม่อยากจะเอาอ่าว ซิลบาจะว่าดรอปลงหน่อย นาสรี่ก็เจ็บยาว
มีดีแค่เดอบรุยที่เล่นได้สักพักก็เจ็บแล้วพึ่งกลับมา
เห็นก็โทษแผนไม่เล่นหน้าคู่อีก

ผมดูคุณภาพผู้เล่น บวกกับสิ่งที่คุณบ่น ผมไม่เห็นจะเกี่ยวกับเป๊ปเลยนิหว่า ของที่ทีมคุณใช้มันเหลือแต่แบบนี้ ผู้จัดการทีมยังใช้นักเตะไม่ถูกใจอีก
จะโทษยังไงก็ต้องตัวเอง ปัญหากองหน้ากับนักเตะที่ใช้ไม่ได้ทันที ผู้เล่นขาดหาย ดรอป
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 1681
โพสเมื่อ: Tue May 10, 2016 11:13
bamboo2000 พิมพ์ว่า:
ถ้าคุณบอกว่านักเตะทำไม่เต็มที่ แฟนบอลจ่ายตังค์มาดู นู้นนี้นั่น
งั้นผมถามกลับ บอร์ดซิตี้ มีความเป็นมืออาชีพพอรึเปล่า ในปีนี้
ประกาศว่าเป๊ปจะมา ถ้าถามผมถ้าผมเป็นนักเตะ ผมก็แทบจะอยากให้จบปีไวๆละ
ไหนจะยาย่าอีก ที่ทำเหมือนจะดี สุดท้ายก็ปัญหาเดิมๆ หลายๆคนก็หมดแรงจูงใจ
ส่วนนี้เปเญก็ผิดเพราะเลือกนักเตะมาเอง แต่ถ้าถามมันผิดที่เปเญทั้งหมดมั้ย
ผมบอกเลยว่าไม่ ผมมองว่า นักเตะ+บอร์ด ผิดมากกว่านะ  

ผิดไม่ทั้งหมด แล้วทำไมไม่ดันดาวรุ่งครับ เหมือนแมนยู เชลซี พอ รู้ว่านักเตะมันหมดละ

ใจมันไป ทำไมยังดึงดันส่งลงมา พวกแก่ๆ ยาย่า ที่ไม่วิ่งภาระทีมกับโบนี่ เอาลงแม่งทุกนัด

ลงมาให้เสียบอลหรอ ถ้าได้ดูแมนซิจะรู้เองครับ แค่ความสงสารใครๆก็มีให้ได้ไม่ได้ดู

ทุกนัดแบบกองเชียไม่เข้าใจหรอก ว่า คนเริ่มเกลียดเปเญขนาดไหน ต้องมานั่งลุ้น

ทุกนัดว่าแกจะใช้ 4-5-1 หรือ 4-4-2 ใช้แผน 4-4-2 ชนะมาตลอด แต่ก็ยังดึงดันอีโก้

ใช้ 4-5-1 ตลอด สุดท้ายเปนไง คำพูดดูดี การกระทำไม่ได้ บอกมีแท๊กติคหยุดเรอัล

รับทั้งทีม นี่หรอ แผน สมัยมันชินี่ยังมีเคาเตอร์ แล้วเปเญมีไร รอวันโดน เหอะๆ  

ผมดูเยอะครับปีนี้ ผมเคยพิมในกระทู้ไหนไม่รุ้ว่าแกผิดที่อีโก้ เรื่องบอลระบบ
แต่ไอดันดาวรุ่งผมถามหน่อย ระบบดีก็จริงแต่มันมีใครดันได้มั้ง ถ้าไม่นับอีเฮียนาโช่
หรือเพราะแกไม่ดันผมไม่รู้ มันเรื่องภายใน ผมถึงบอกว่ามันผิดทุกฝ่าย
จะมาโทษแกแบบเดียวไม่ได้ แต่ทำแบบนี้ก็เกินไป เอาตรงๆ ขนาดมอยส์แฟนผียี้ ยังไม่ขนาดนี้เลย
แม้จะโดนป้ายไล่แต่แฟนบอลก็ตามๆตลอด ฟานกัลก็เถอะ ขนาดไม่ทำห่าไรให้แมนยู
ตอนแกพูดปราศรัย แฟนบอลก็ยังอยู่ดู ถึงจะมีโห่แต่ก็เรื่องธรรมดา

ไออารมณ์เบื่อเปเญผมก็เข้าใจ เพราะปีนี้แกอีโก้จริงๆหลายๆอย่างเลย
ทำอะไรก็ไม่ดีแต่ก็นั่นอีกแหละ ประเด็นคือสมควรโดนแบบนี้มั้ยก็แค่นั้น

ทุกฝ่ายผิดหมด แล้วนักเตะแก่ๆ ทำไมแกไม่ปรับทีมใหม่ตั้งนาน 3ปีที่แกยุ แกใช้ชุดเดิมจาก มาคฮิว มันชินี่ มันร่วมๆ ไป 7-8ปีแล้วำกับแกนหลักแต่ละตัว แกไม่แก้อะไรเลย
เสริมมาก็ผิดจุด แบ๊คแมนซิอายุล่อไปเท่าไหร่แล้ว กลางรับแทนที่จะหา กลางขยันมา
ไปดึง กลางอายุ30+ อย่างเฟนานโดมา เอามาใช้ได้1-2ซีซั่น 12ล้านมันคุ้มไหม
แกโทดใครไม่ได้หรอกโทดตัวเองเหอะ นักเตะดีๆไม่ซื้อเอาแต่พวกเกรดB-C มา
มีดีสุดก็ เดอบรอยที่มาในแบบ A-A+ ละ ตัวอื่นแพงๆซื้อมาใช้คุ้มไหม
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2322
โพสเมื่อ: Tue May 10, 2016 14:56
ต้นฤดูกาลใครๆมองดูทีมเราแล้วก็คงบอกว่าเป็นทีมที่ลุ้นแชมป์แน่นอน ด้วยชื่อชั้นนักเตะที่ดูดีกว่าหลายๆทีม แต่ความเป็นจริงแล้วนักเตะหลายๆคนนั้นเลยจุดพีคไปแล้ว ซ้ำมีเรื่องการบาดเจ็บเพิ่มขึ้นอีก ผมชอบระบบการเล่นแบบบุกแหลกของเปเญนะ แต่ติดที่ศักยภาพของนักเตะหลายๆคนมันไม่พร้อม เราจึงเห็นได้ตลอดว่าเจอทีมที่มาเน้นรับรัดกุมแล้วโต้กลับมักเสียประตูแล้วถึงกะแพ้ไปเลย เปเญแกประมาทมากๆเรื่องตัวผู้เล่น ลืมไปว่าผู้เล่นในทีมเกือบทั้งทีมอายุขึ้นเลข3กันแล้ว นั่นก็คือจะเจออาการบาดเจ็บบ่อยขึ้น 11ตัวจริงของเราอาจจะดูลุ้นแชมป์ได้ แต่พอหันไปดูที่ม้านั่งสำรองแทบไม่มีคนทดแทนตัวหลักได้เลย แล้วก็ที่ไม่ชอบใจมากๆก็ตรงที่ไปซื้อโบนี่ กะเสตอริ่งมา โบนี่เป็นกองหน้าที่รอบอลต้องมีคนป้อนให้ไม่คล่องแคล่วกลายเป็นสากกะเบือไปเลย ล่วนเสตอริ่งผมมองว่ามันเลี้ยงไม่ค่อยได้ประโยชน์เท่าไร ถ้ากองหลังจับทางได้ก็จะบีบให้ออกข้างไปต่อไม่ได้เสียบอลบ่อยๆแถมยิงประตูเข้าขั้นห่วยสุดๆพอๆกะนาบาสเลย ผมเข้าใจกองเชียร์ที่โน่นนะ บางครั้งเราเซ็งหัวร้อนก็หมดอารมดูต่อละ จะเห็นได้หลายๆทีมพอบอลแพ้แน่ละจะทยอยๆเดินออกไปก่อนบางครั้งก็ไม่ได้คิดถึงหรอกว่ามันเป็นเกมอำลาอะไร ก็คนมันอารมเสียนิหว่า
1
0
บางครั้ง โลกอาจกว้าง เกินกว่าที่คนสองคน จะเดินมาเจอกัน เพื่อรักกัน

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 25998
โพสเมื่อ: Tue May 10, 2016 20:05
มีช่วงเวลาที่ดี 6 นัดแรก หลังจากนั้นก็เริ่มดร๊อปลงอย่างน่าใจหาย
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel