ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Nov 2009
ตอบ: 3259
โพสเมื่อ: Mon May 09, 2016 21:02
[RE: Official! Season แห่งความล้มเหลวของเรือใบกับความผิดหวังของแฟนบอล]
ขาดซิลบาไม่แปลก แถมดันทุรังใช้เฟอนันโด
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ข้อ 3 faiyen channel
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5791
โพสเมื่อ: Mon May 09, 2016 21:11
[RE: Official! Season แห่งความล้มเหลวของเรือใบกับความผิดหวังของแฟนบอล]
เจิดขิง พิมพ์ว่า:
เท่าที่ดูเรือใบ ไม่ชอบอย่างเดียวเลย แผนกองกลางตัวรับสองตัว เฟอนันโด เฟอนันดิญโญ่

ไม่เข้าใจจะใช้สองตัวเพื่ออาราย  

moonumber_8 พิมพ์ว่า:
สำหรับผม คู่กลางเเมนซิเลวร้ายกว่าคู่กลางเชลซี ไม่นับเชสนะ เอาเฉพาะมิเกลกับมาติช ทั้งเเพง ทั้งไร้ไอเดีย ทั่งมัวซั่ว ทั้งยิงไม่ได้ มิดฟิลคู่กลางเปีปมา ไม่น่ารอเปลี่ยนเเน่นอน  

ความเห็นของผมคือ ยาย่า เหมือนคนหมดใจไปและ จะส่งลงมา ก็เป็ฯภาระเพื่อนร่วมทีมมากกว่าสร้างประโยชน์ เดฟก็เจ็บบ่อยกลับมาก็ลงมาวิ่งอย่างเดียว
สองคนนี้สำหรับผมไม่ได้แย่ทุกเกมส์ เกมส์กับปาริสลงมาวิ่งไล่เป็นม้าเลย เล่นโคตรดี
แต่ถ้าวันไหนเฟอนันดิญโญ่ฟอร์มตก บอลก็ขึ้นไปข้างหน้ายาก ยิ่งขาดซิลบา เกมส์รุก แทบหมด
1
0
Glory City! เราคือเจ้ายุโรป

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ข้อ 3 faiyen channel
ตอบ: 5791
โพสเมื่อ: Mon May 09, 2016 21:32
RobBenzBC พิมพ์ว่า:
มองในแง่ดี ปีนี้แมนซิเข้ารอบตัดเชือกuclได้นะ ถือว่าไปไกลกว่าที่ผ่านๆมา เก็บประสบการณ์ไว้รอปีหน้า ส่วนในลีค ผมว่าเรือยังเบียดผีเข้าท็อป4ได้อยู่ ผีเยือนเวสแฮม แต้มหล่นบ้างแหละ  

จนกระทั้งเกมส์ที่ไปเยื่นมาดหริดเนี้ยแหละ ผมโคตรผิดหวังเลย คือแพ้ไม่เท่าไร นี่ล่นกันแบบไม่เอาอะไรเลย มันเกิดอะไรขึ้นผมยังไม่เข้าใจจนทุกวันนี้? เหลือเชื่อ 1 ประตูเพื่อเข้ารอบชิง ทีมเราถ่ายบอลเล่นเหมือนบอลนำ ฆ่าเวลาทิ้งไปเฉยๆ นี่คือ tactic ที่เปเญให้สัมภาษณ์ก่อนเกมส์ ว่าเค้ามีวิธีหยุดมาดริดหรอ? โคตรอึ่ง!

ผีเยื่อนเวสแฮม
เรือก็ยังมีเยื่อนสวอนซี แล้วสถาพทีมตอนนี้ไม่รู้จะกันแบบเอาอะไรกันรึป่าว?
2
0
Glory City! เราคือเจ้ายุโรป

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 3043
โพสเมื่อ: Mon May 09, 2016 21:47
SHIPPING SKY พิมพ์ว่า:
RobBenzBC พิมพ์ว่า:
มองในแง่ดี ปีนี้แมนซิเข้ารอบตัดเชือกuclได้นะ ถือว่าไปไกลกว่าที่ผ่านๆมา เก็บประสบการณ์ไว้รอปีหน้า ส่วนในลีค ผมว่าเรือยังเบียดผีเข้าท็อป4ได้อยู่ ผีเยือนเวสแฮม แต้มหล่นบ้างแหละ  

จนกระทั้งเกมส์ที่ไปเยื่นมาดหริดเนี้ยแหละ ผมโคตรผิดหวังเลย คือแพ้ไม่เท่าไร นี่ล่นกันแบบไม่เอาอะไรเลย มันเกิดอะไรขึ้นผมยังไม่เข้าใจจนทุกวันนี้? เหลือเชื่อ 1 ประตูเพื่อเข้ารอบชิง ทีมเราถ่ายบอลเล่นเหมือนบอลนำ ฆ่าเวลาทิ้งไปเฉยๆ นี่คือ tactic ที่เปเญให้สัมภาษณ์ก่อนเกมส์ ว่าเค้ามีวิธีหยุดมาดริดหรอ? โคตรอึ่ง!

ผีเยื่อนเวสแฮม
เรือก็ยังมีเยื่อนสวอนซี แล้วสถาพทีมตอนนี้ไม่รู้จะกันแบบเอาอะไรกันรึป่าว?  

แต่ส่วนตัวผมชอบเรือปีนี้ มากกว่า ปีก่อนๆนะ เล่น451ดูสมดุลดี แน่นขึ้นเยอะ นี่ถ้าพวกซิลบา กอมปานีไม่เจ็บ ลุ้นยาวๆแล้วแหละ
ส่วนนัดสุดท้าย ถ้าเรือท่านไม่เอา เชลซีผมจะเรียกว่าไรเนี่ย ทิ้งแม่มทุกเกม
1
0
ฝากช่อง Fantasy Premier League ด้วยครับ --> FPL Carletto
https://www.youtube.com/channel/UC1w2pSD6NZIfK5-dl8hZuRA
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2013
ตอบ: 1494
โพสเมื่อ: Mon May 09, 2016 22:07
โหเขียนได้ถูกใจผมมาก ใครดูซิตี้ทุกนัดจะเห็นแบบที่ จขกท เขียนนั่นแหละ แฟนบอลส่วนใหญ่ผิดหวัง เพราะความผิดพลาดซ้ำเดิม เหมือนเดิมทั้งฤดูกาลของทั้งตัวนักเตะและโค้ชเอง
ผมคิดว่ามีสามสาเหตุที่ปีนี้ทีมฟอร์มแย่
1.การจัดตัวผู้เล่น การซื้อตัว ส่วนนี้เปเญต้องรับผิดชอบไปเต็มๆ
2.นักเตะหลายคนฟอร์มตก หมดใจ
3.ตัวเจ็บเยอะ(มาก)
ถ้าปีนี้อดไป UCL นั่นก็เพราะว่าทีมเราไม่ดีพอครับ
ปล.ส่งเป๊ปไปลุยยูโรป้าหน่อย แกยังไม่เคยคุมทีมลุยยูโรป้าเลย
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 20493
โพสเมื่อ: Mon May 09, 2016 22:11
bamboo2000 พิมพ์ว่า:
dr.youcry พิมพ์ว่า:
3 ปี ของ เปเย ผมกล้าพูดได้เต็มปากว่า เรือคือเบอร์ 1 ของ Manchester

ความสำเร็จไม่ได้สร้างได้ง่ายๆนะ

ปีนี้ไม่ได้ขี้เหล่นะเอาจริงๆ ถ้าผมเป็น เปเย ผมคงเสียใจทำดีแทบตายสุดท้ายก็ไปอยู่ดี

ผมเข้าใจเค้านะ ว่ามันน่าเสียใจ แต่ก็ตามคนตั้งกระทู้บอกอะครับ ผมคิดแบบนี้จิงๆ

ส่งมาทำไม นักเตะที่มันไม่วิ่ง โบนี่ ยาย่า ทำไมดึงต้องดึงดันส่งลง

ดาวรุ่งมีเยอะแยะ ไม่เคยคิดจะปั้น ถ้ามันไม่เปรียงปร้างจิงๆ ไม่เข็นลงใช้ไหม แบบอิเฮีย

ถ้าได้แค่นี้ ก็ ต้องยอมรับว่า กองเชียยังไงก็ไม่พอใจ ทั้งความอีโก้ และความ สงสาร

สำหรับผม ผมเริ่มไม่โอเคกับ เปเญตั้งแต่ต้นฤดูกาลแล้ว ผมโอเคกับการรอเป๊บมา

ไม่ว่าจะยุ TOP4 หรือ ไปยูโรป้า หรือได้แชมป์ หรือ ได้ยูฟ่า ยังไงผมก็ขอหวัง

น้ำบ่อหน้าดีกว่าหวังกับเปเญ  

ปีแรกที่ได้แชมป์เล่นหน้าคู่ ยิงกระจาย เกมรุกเร็วมาก เน้นบอลช่องต่อช่อง

ปีนี้เล่นหน้าเดี่ยว ขึ้นเกมด้วยปีกกะแบ็คแล้วโยนเข้าหน้าเป้า ซึ่งกุนโครตโดดเดี่ยว

ไม่เข้าใจเปเยเลยจริงๆ
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Apr 2009
ตอบ: 500
โพสเมื่อ: Mon May 09, 2016 22:14
อ่านตอนแรกตกใจ บอกว่า ไม่ชนะทีม Top 6 สักนัด

อ่าวชนะเชลซีตูไง นึกไปนึกมา เอ่อทีมตูอยู่ที่สิบนี่หว่า 5555
3
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39288
โพสเมื่อ: Mon May 09, 2016 22:17
แกคุมทีมดีนะแต่อย่าให้ซื้อตัวเลย แย่มากกว่าดีแถมแพงอีกต่างหาก งานนี้จะขายออกยังลำบากเลยเพราะค่าเหนื่อยแพง

แต่ด้วยอายุนักเตะแมนซิหลายคนยอมรับว่าถึงเวลาถ่ายเลือดใหม่จริงๆแล้ว
1
0

อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Mon May 09, 2016 22:18
ถ้าคุณบอกว่านักเตะทำไม่เต็มที่ แฟนบอลจ่ายตังค์มาดู นู้นนี้นั่น
งั้นผมถามกลับ บอร์ดซิตี้ มีความเป็นมืออาชีพพอรึเปล่า ในปีนี้
ประกาศว่าเป๊ปจะมา ถ้าถามผมถ้าผมเป็นนักเตะ ผมก็แทบจะอยากให้จบปีไวๆละ
ไหนจะยาย่าอีก ที่ทำเหมือนจะดี สุดท้ายก็ปัญหาเดิมๆ หลายๆคนก็หมดแรงจูงใจ
ส่วนนี้เปเญก็ผิดเพราะเลือกนักเตะมาเอง แต่ถ้าถามมันผิดที่เปเญทั้งหมดมั้ย
ผมบอกเลยว่าไม่ ผมมองว่า นักเตะ+บอร์ด ผิดมากกว่านะ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: The Normal One
เข้าร่วม: 09 Oct 2013
ตอบ: 171
โพสเมื่อ: Mon May 09, 2016 22:26
[RE]Official! Season แห่งความล้มเหลวของเรือใบกับความผิดหวังของแฟนบอล
สเตอริ่ง 49m + มิลเนอร์ฟรีคุ้ม แมนซีขาดนักเตะแบบมิลเนอร์แย่ลงเลยแดนกลาง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: 「なりたかった自分」になれますように / 15 years+ City's fan
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 17644
โพสเมื่อ: Mon May 09, 2016 22:30
ผมคุยกับเพื่อนมา 2 ฤดูกาลเต็ม ๆ ตั้งแต่ช่วงยาย่าเริ่มฟอร์มตก คือซิตี้ไม่หากลางตัวตัดเกมดี ๆ ที่เล่นบอลมีสมองมาสักตัว เฟอนันดิญโญ่วางบอลแม่น แทคเกิ้ลดี ขยันแต่ไม่ใช่สไตล์นั้น ส่วนเฟอนันโดงั้น ๆ

พอไปถึงแบ็คแล้วยิ่งแล้วใหญ่ คือ มันห่วยมากจะโครารอฟ กลิชี่ น้าซาบา ซานญ่า จุดนี้แก่เกินหาความลงตัวไม่ได้สักคน คือ บางคนเล่นรับดีแต่เปิดกระจอก บางคนเล่นเกมรุกโอเคแต่เกมรับโคตรรั่ว

ที่แย่สุดคือการซือตัวของเปเยกรินี่ ราฮีม มองกาล่า โอตาเมนดี้ โบนี่ จากราคาที่ซื้อมาต้องบอกตามตรงเลยว่าล้มเหลว ล้มเหลวสุด ๆ ทุกตัวที่เป็นแกนหลักของทีมนอกจากเควินยังไม่มีตัวไหนพ้นร่มเงาของโรเบอร์โต้ มันชินี่ จะบอกว่าทีมชุดนี้คือทีมที่เปเยกรินี่สร้างก็บอกได้ไม่เต็มปากเต็มคำ
1
0
แข้งลีกเอิง
Status: LFC.
ตอบ: 4830
โพสเมื่อ: Mon May 09, 2016 22:51
ตั้งใจเรือใบประกาศแต่งตั้งเป๊ปฟอร์มก็รูดจนน่าใจหาย
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2009
ตอบ: 14242
โพสเมื่อ: Mon May 09, 2016 23:03
ประกาศ ตั้ง เป๊ป ตั้งแต่ปีที่แล้ว เป็นอะไรที่ shame สำหรับแมนซิมากๆ สงสาร เปเญ่ ตั้งแต่มาดริดละ

เป็นผมคงมีกะจิตกะใจทำทีมต่อหรอกนะ สึสทีมตอนนั้นก็ใช่ว่าจะแย่ แต่บอกหาคนมาแทนได้แล้วนะ จบฤดูกาลออกได้เลย โอ้โห
แก้ไขล่าสุดโดย agfa เมื่อ Mon May 09, 2016 23:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 1681
โพสเมื่อ: Mon May 09, 2016 23:20
mscrown พิมพ์ว่า:
ถ้าคุณบอกว่านักเตะทำไม่เต็มที่ แฟนบอลจ่ายตังค์มาดู นู้นนี้นั่น
งั้นผมถามกลับ บอร์ดซิตี้ มีความเป็นมืออาชีพพอรึเปล่า ในปีนี้
ประกาศว่าเป๊ปจะมา ถ้าถามผมถ้าผมเป็นนักเตะ ผมก็แทบจะอยากให้จบปีไวๆละ
ไหนจะยาย่าอีก ที่ทำเหมือนจะดี สุดท้ายก็ปัญหาเดิมๆ หลายๆคนก็หมดแรงจูงใจ
ส่วนนี้เปเญก็ผิดเพราะเลือกนักเตะมาเอง แต่ถ้าถามมันผิดที่เปเญทั้งหมดมั้ย
ผมบอกเลยว่าไม่ ผมมองว่า นักเตะ+บอร์ด ผิดมากกว่านะ  

ผิดไม่ทั้งหมด แล้วทำไมไม่ดันดาวรุ่งครับ เหมือนแมนยู เชลซี พอ รู้ว่านักเตะมันหมดละ

ใจมันไป ทำไมยังดึงดันส่งลงมา พวกแก่ๆ ยาย่า ที่ไม่วิ่งภาระทีมกับโบนี่ เอาลงแม่งทุกนัด

ลงมาให้เสียบอลหรอ ถ้าได้ดูแมนซิจะรู้เองครับ แค่ความสงสารใครๆก็มีให้ได้ไม่ได้ดู

ทุกนัดแบบกองเชียไม่เข้าใจหรอก ว่า คนเริ่มเกลียดเปเญขนาดไหน ต้องมานั่งลุ้น

ทุกนัดว่าแกจะใช้ 4-5-1 หรือ 4-4-2 ใช้แผน 4-4-2 ชนะมาตลอด แต่ก็ยังดึงดันอีโก้

ใช้ 4-5-1 ตลอด สุดท้ายเปนไง คำพูดดูดี การกระทำไม่ได้ บอกมีแท๊กติคหยุดเรอัล

รับทั้งทีม นี่หรอ แผน สมัยมันชินี่ยังมีเคาเตอร์ แล้วเปเญมีไร รอวันโดน เหอะๆ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 1681
โพสเมื่อ: Mon May 09, 2016 23:21
TheBeatles29 พิมพ์ว่า:
ตั้งใจเรือใบประกาศแต่งตั้งเป๊ปฟอร์มก็รูดจนน่าใจหาย  

มันแย่ตั้งแต่ก่อน เป๊บจะมาอีกครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel