ผู้ตั้ง
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 9158
โพสเมื่อ: Sat Nov 28, 2015 5:57 pm
ทีม OKC นี่ถ้า Durant สมบูรณ์พอมีโอกาสเข้าชิงมั้ยครับ
ทีมเต็งของฝั่ง West ตอนนี้ GSW แชมป์เก่านำโด่งมา ตามด้วย Spurs ของโค้ชป๊อป
ถ้า OKC จะเข้าชิงแชมป์ NBA ก็จำเป็นต้องหักด่าน 1 ใน 2 ทีมนี้ หรือไม่ก็ทั้ง 2 ทีมเลยเสียก่อน

ซึ่ง 2 ทีมนี้ "สภาพทีมโดยรวม" ลงตัวกว่า OKC มากๆๆๆๆ

Golden นำทีมโดย MVP Curry มีตัวช่วยเทพๆอย่าง Klay-Barnes-Green-Iggy และอีกหลายๆคน เทพทั้งทีม

ส่วน Spurs ปีนี้มี Kawhi กับ Aldridge นำทัพ 3 ผู้เฒ่าเป็นตัวเสริม รวมทั้งผู้เล่นอย่าง Green-Mills-Diaw-West
.
.

ซึ่ง OKC สภาพทีมโดยรวมมันไม่ค่อยได้เรื่องเท่าไหร่หากเทียบกับ 2 ทีมบน (เช่นเดียวกับ Clippers หรือ Rockets)

แต่ผมสนใจ OKC มากที่สุด เพราะเป็นทีมเดียวในลีกที่มีตัวโกยแต้มระดับ MVP candidate อยู่ในทีมถึง 2 คน

คือเป็นทีมเดียวจริงๆนะทีมีแบบนี้ ไม่ว่าจะ GSW-SAS จะ Cleveland หรือ LAC หรือ Rockets ไม่มีทีมไหนมีแบบนี้
.
.

ผมเลยเกิดคำถามว่าถ้า KD กับ Why Not มันสมบูรณ์ 100% ทั้งคู่ใน Playoffs (ซึ่งปกติมันต้องเจ็บซักคน)

เอาแบบฟอร์มพีคๆเลย คิดว่าทั้งคู่จะเข็นทีมสภาพอย่าง OKC ไปชนกับทีมอย่าง GSW หรือ SAS ได้ดีแค่ไหน

น่าคิดนะครับ เอาตรงๆผมไม่เคยประมาท OKC เลยไม่ว่าทีมจะเป็นยังไง ตราบใดที่คู่หูคู่นี้ไม่มีใครเจ็บอ่ะนะ
0
0

เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 24547
โพสเมื่อ: Sat Nov 28, 2015 5:59 pm
[RE: ทีม OKC นี่ถ้า Durant สมบูรณ์พอมีโอกาสเข้าชิงมั้ยครับ]
ได้ลุ้นอยู่นะ ไหนจะอิบาก้าอีก
0
0
โพสเมื่อ: Sat Nov 28, 2015 6:03 pm
[RE: ทีม OKC นี่ถ้า Durant สมบูรณ์พอมีโอกาสเข้าชิงมั้ยครับ]
Monster`Candy พิมพ์ว่า:

Ibaka ผมว่าไม่เท่าไหร่อ่ะ ผมดูเกมแรกๆ เล่นเกมรับไม่ดีเลย จ้องจะบล็อคอย่างเดียว เกมรับวงในของทีมยุ่ยมาก

ไม่ได้ดู OKC เล่นซักพักละไม่รู้หลังๆเป็นไงมั่ง
0
0

เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 24547
โพสเมื่อ: Sat Nov 28, 2015 6:04 pm
ThisIsMelo พิมพ์ว่า:

Ibaka ผมว่าไม่เท่าไหร่อ่ะ ผมดูเกมแรกๆ เล่นเกมรับไม่ดีเลย จ้องจะบล็อคอย่างเดียว เกมรับวงในของทีมยุ่ยมาก

ไม่ได้ดู OKC เล่นซักพักละไม่รู้หลังๆเป็นไงมั่ง  

ต้องถามแฟนๆ okc เลยครับ แต่เคยดูอยู่นัดนึงคือ why not เป็นทุกอย่างของทีมจริงๆ

ถ้าไม่มาก็จบเลย
0
0
โพสเมื่อ: Sat Nov 28, 2015 6:08 pm
ThisIsMelo พิมพ์ว่า:

ต้องถามแฟนๆ okc เลยครับ แต่เคยดูอยู่นัดนึงคือ why not เป็นทุกอย่างของทีมจริงๆ

ถ้าไม่มาก็จบเลย  

Whynot ตั้งแต่ฤดูกาลที่แล้วมันเถื่อนโคตรเลย โกยแต้มแหลก แอสซิสต์โคตรเยอะ รีบาวด์ก็เยอะ

คือดีกว่า KD ตอนนี้ไปแล้วอ่ะผมว่า ตอนนี้ KD ก็โอเคนะแต่ถ้ากลับมาโหดเท่าปีที่ได้ MVP ทีมนี้ก็ต้านยากเอาเรื่องเลย

แต่ต้องเลิกเจ็บก่อน ตอนนี้เปราะมาก
0
0

เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 21700
โพสเมื่อ: Sat Nov 28, 2015 6:13 pm
เข้าเพลย์ออฟนี่ชิว ๆแต่ชิงแชมป์สายผมว่ายังยากครับ
0
0
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 653
โพสเมื่อ: Sat Nov 28, 2015 6:23 pm
ก็เคยเข้า Final แล้วนี่ครับ แต่ไปโดน Heat ยุค Big Three ตบมา
0
0
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 9292
โพสเมื่อ: Sat Nov 28, 2015 6:28 pm
มีลุ้นแน่ๆ
0
0
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 18588
โพสเมื่อ: Sat Nov 28, 2015 6:39 pm
มีลุ้นครับ มีแค่สองคนก้ยังน่ากลัวเอาจริงๆตัวอื่นก้โอเคนะ แต่ไอสองคนนี้กลบหมด
0
0

เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 242
โพสเมื่อ: Sat Nov 28, 2015 6:52 pm
บอกเลยว่ายาก KD + WB มันไม่ใช่คู่แท้ เหมือน จอร์แดน พิพเพ่น หรือ แชค โคบี้ หรือ

มาโลน สต็อคตัน ดูแกเล่นไม่ค่อยจะเข้าขากันเท่าไร อีกอย่างชุด 2 ยังห่างชุดแรกเกิน

waiter ฟอร์มก็ไม่ค่อยดีพึ่งพาไม่ได้ -*- ดูทรงแล้วเจอ โกเด้น ก็ไม่ไหว ปีนี้ยิ่ง KD

กระดูกยุง อีกเดียวเจ็บๆ ความคิดเห็นส่วนตัว ปีหน้า KD ไม่น่าจะอยู่ OKC ต่อ

สังเกตุพอ KD กลับมา WB ฟอร์มหลุดเลยนัดที่ผ่านมา 11 to 14 แต้ม 4 ass -*-

คือเอาจิงๆ ถ้าจะหวังแชมป์ ตัวอื่นต้องช่วย KD WB ด้วย ไม่งั้นโดนเบิ้ลทีม ตลอด -*-

0
0
One Touch Football
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 842
โพสเมื่อ: Sat Nov 28, 2015 7:01 pm
ตัวจริงผมว่า OKC สู้ได้ทุกทีมและครับ แต่สํารองนี้อย่างกาก บ้างเกม เอา เวสบรูค ลงเกือบเต็มเกมแต่ทีมยังแพ้เลยก็มี พอเอา เวสบรูค ออกทีมเละเลย
0
0
โพสเมื่อ: Sat Nov 28, 2015 7:05 pm
OoPheonixoO พิมพ์ว่า:
ก็เคยเข้า Final แล้วนี่ครับ แต่ไปโดน Heat ยุค Big Three ตบมา  

ตอนนั้นฝั่ง West ยังไม่ขนาดนี้ครับ GSW ตอนนั้นเป็นทีมธรรมดาๆ

ที่ OKC ตบ SAS เข้าชิงในปีนั้น ไม่ได้มีแค่ 2 คนด้วย ยังมี Harden อีกคนเป็น Big 3
0
0

เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 6186
โพสเมื่อ: Sat Nov 28, 2015 7:29 pm
ปีนี้เคยดูแค่ 2 นัด แล้วเป้นนัดที่ KD เจ็บไป ถ้าจำไม่ผิดแพ้ทั้ง 2 นัดเลยมั้ง ผมว่าทั้งทีมมีกันอยู่ 2 คนจริงๆ ต้องมาช่วยกันทำแต้ม ซึ่ง 2 คนนี้ไม่เข้าขากันด้วยนะ แต่ดีที่ช่วยกันทำแต้ม ส่วนคนอื่นๆ ผมว่าแบกทีมไม่ไหว สรุปผมว่าไม่ได้เข้า
0
0
HEAT to CAVS Fan / Wade to LeBron to Kyrie Fan
MAN UTD FAN / DB7,PC18,GN2,Rio5,NV15,EVDS1,DB9,OH4,LS23,MD36

เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 2137
โพสเมื่อ: Sat Nov 28, 2015 7:34 pm
ถ้าจะมีทีมที่จะชนะ GSW ก็ต้อง OKC นี่แหละ

มี PG ที่ 1-1 เคอรี่ได้

และมีตัวทำสกอร์อันดับต้นๆ ของลีกแบบ KD

วัดกันที่ เกมส์บุกไปเลย

นินจาเต่าไม่ออกทะเลผมว่าได้ลุ้น

0
0

เข้าร่วม: 15 Feb 2011
ตอบ: 3825
โพสเมื่อ: Sat Nov 28, 2015 7:42 pm
นินจาเต่า ต้องขอให้พลังสารเคมีไม่หมดครับ 5555
จะได้เป็นร่างโหดนานๆ
นี่พอ KD หายเจ็บ นินจาเต่าก็เหมือนพลังหมดอีกละ
แต่ พอKD เจ็บ ร่างโหดของนินจาเต่ากลับมาทันที
0
0

เข้าร่วม: 08 Oct 2006
ตอบ: 7098
โพสเมื่อ: Sat Nov 28, 2015 7:57 pm
ผมว่าโค้ชยังหาวิธีใช้ประโยชน์จาก KD และ WB ร่วมกันได้ไม่เต็มที่ สองคนนี้ดูจะเป็นแนวทำแต้มด้วยตัวเองมากกว่าจะประสานงานกัน

แต่ยังไงได้ KD กลับมา ทีมก็ดูดีขึ้นเยอะ เพราะ WB ยังมีหลุดอยู่ อย่างวันนี้ซัดไป 11 to แถม foul out อีก เสียดายที่ไม่ทำ 10 reb 10 ast ไม่งั้นก็ quadruple triple ไปละ 555

ที่สำคัญตัวโดยรวมของ OKC เข้าขั้นกากมาก ตอน KD เจ็บ WB แทบจะแบกทีมอยู่คนเดียว คือพอแกอยู่ในสนาม ทีมก็สูสีกับคู่แข่ง แต่พอออกมาพัก โดนคู่แข่งทิ้งกระจุย

ผู้บริหารก็ไม่ค่อยได้เรื่อง ทีมมี KD WB Ibaka อยู่ตั้งหลายปี แต่ยังปั้นทีมไม่ขึ้นเลย เอาแต่ตัวบ้าอะไรไม่รู้เข้าทีม
0
0
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 873
โพสเมื่อ: Sat Nov 28, 2015 8:58 pm
ถ้าจะถามหาทีมที่ล้ม GSW ผมก็ว่า OKC เนี่ยแหละ
0
0

เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 873
โพสเมื่อ: Sat Nov 28, 2015 9:03 pm
godevil พิมพ์ว่า:
ผมว่าโค้ชยังหาวิธีใช้ประโยชน์จาก KD และ WB ร่วมกันได้ไม่เต็มที่ สองคนนี้ดูจะเป็นแนวทำแต้มด้วยตัวเองมากกว่าจะประสานงานกัน

แต่ยังไงได้ KD กลับมา ทีมก็ดูดีขึ้นเยอะ เพราะ WB ยังมีหลุดอยู่ อย่างวันนี้ซัดไป 11 to แถม foul out อีก เสียดายที่ไม่ทำ 10 reb 10 ast ไม่งั้นก็ quadruple triple ไปละ 555

ที่สำคัญตัวโดยรวมของ OKC เข้าขั้นกากมาก ตอน KD เจ็บ WB แทบจะแบกทีมอยู่คนเดียว คือพอแกอยู่ในสนาม ทีมก็สูสีกับคู่แข่ง แต่พอออกมาพัก โดนคู่แข่งทิ้งกระจุย

ผู้บริหารก็ไม่ค่อยได้เรื่อง ทีมมี KD WB Ibaka อยู่ตั้งหลายปี แต่ยังปั้นทีมไม่ขึ้นเลย เอาแต่ตัวบ้าอะไรไม่รู้เข้าทีม  

ปล่อย Sefolosha แล้วไปเอา Waiters

แถมเซ็น Kanter มาซะแพง ผมนี้เชียร์ให้ Durant ย้ายทีมเลย

ถ้าปีนี้ยังไม่ได้แชมป์อะ ส่วนตัวอยากให้ไป วอชิงตัน น่าจะลงตัวมากกว่าอยู่ OKC ซะอีก

0
0

เข้าร่วม: 08 Oct 2006
ตอบ: 7098
โพสเมื่อ: Sat Nov 28, 2015 10:03 pm
Nongkan_Nomnam พิมพ์ว่า:
ถ้าจะถามหาทีมที่ล้ม GSW ผมก็ว่า OKC เนี่ยแหละ  

ถ้า KD สมบูรณ์ก็มีลุ้นครับ วันไหนที่ทั้ง KD กับ WB เข้าฟอร์ม ก็ชนะได้ทุกทีมเหมือนกัน แต่สภาพ KD ตอนนี้เจ็บบ่อยเหลือเกิน
0
0
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 1441
โพสเมื่อ: Sun Nov 29, 2015 12:34 am
OKC โอกาสมีครับ แต่จะไปถึงชิงแชมป์สายปีนี้คงยาก GW มาดีมากในปีนี้

หลายๆคนบอกว่าปีนี้ GW จะเป็นแชมป์เพราะฟอน์มแรงเหลือเกิน แต่ผมมองแบบนี้

ตามสถิติตอนนี้เกมส์บุกอันดับ 1 ต้องยกให้ GW แต่เกมส์รับอันดับ 1 เป็นของสเปอร์

แชมป์ที่มีเกมรับแน่น เกมรุกธรรมดาๆ มีให้เห็นมากมาย แต่แชมป์ที่เกมรุกดี

เกมรับธรธรรมดาๆ แทบจะไม่มีให้เห็นเลย (ในรอบ 20 ปี มีแค่ Lakers ยุคแช็ค-โคบี้

เท่านั้นที่คว้าแชมป์ได้ด้วยเกมรุกเป็นหลัก) ปีนี้ GW เกมส์รับหล่นมาอยู่กลางๆ ในฤดู

กาลปกติอาจจะวูบวาบ แต่รอบ Play off จะมีแต่ทีมเขี้ยวๆทั้งนั้น แม้ว่าเกมส์รุกจะแกร่ง

แค่ไหน ถ้าเกมส์รับไม่แข็งจริงตายหมดครับ สถิติ 72-10 ซึ่งเป็นสถิติตลาดกาลที่

ชิคาโก้บลูทำไว้ ยากที่จะทำลายได้ เพราะ NBA แข่งฤดูกาลปกติค่อนข้างถี่ ถ้าคุณเล่น

ไม่ผ่อนหรือใส่เต็มๆทุกเกมส์ ผู้เล่นจะไปกรอบเอารอบ Play Off ทีมที่เน้นตรงนี้มาก

คือ สเปอร์ โค้ชป็อปแกจะมีทิ้งบ้างบางเกมส์ เกมส์ไหนสกอร์ห่างๆซัก 10 แต้มช่วงท้ายๆ

ก็เก็บตัวผู้เล่นทันที ถ้า GW จะหวังล้มสถิติ 72-10 ก็ต้องใส่ผู้เล่นหลักๆแทบทุกเกมส์

ซึ่ง GW คงไม่คิดจะทำหรอก ผมมองว่าตอนนี้ GW ต้องการโกยให้มากที่สุดตั้งแต่เริ่ม

ไปจนถึงกลางฤดูกาลแล้วไปผ่อนเอาช่วงปลายๆมากกว่า
0
0
เข้าร่วม: 01 Oct 2005
ตอบ: 522
โพสเมื่อ: Sun Nov 29, 2015 1:20 am
คือถ้ามันดีอยู่แค่2ตัว โอกาสแชมป์ก็ยากครับ

ประคองตัวเข้าเพลย์ออฟก็ได้อยู่

แต่ทีมจะดี เพื่อนที่เหลือก็ต้องดีด้วย

ซึ่งOKC นอกจาก2คนนี้ ก็มี Ibaka ที่ใช้ได้

ส่วนที่เหลือยังห่่างชั้นจากทีมอื่นเยอะครับ

ยิ่งอยู่ตะวันตกสายมันโหดอีก ยังมีLAC MEM ที่น่ากลัวอีก

ต่อให้ฟิตจริงๆก็ยังยากครับ
0
0
I'm gonna make him an offer he can't refuse
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 18588
โพสเมื่อ: Sun Nov 29, 2015 2:28 am
มังกรหนวดทอง พิมพ์ว่า:
OKC โอกาสมีครับ แต่จะไปถึงชิงแชมป์สายปีนี้คงยาก GW มาดีมากในปีนี้

หลายๆคนบอกว่าปีนี้ GW จะเป็นแชมป์เพราะฟอน์มแรงเหลือเกิน แต่ผมมองแบบนี้

ตามสถิติตอนนี้เกมส์บุกอันดับ 1 ต้องยกให้ GW แต่เกมส์รับอันดับ 1 เป็นของสเปอร์

แชมป์ที่มีเกมรับแน่น เกมรุกธรรมดาๆ มีให้เห็นมากมาย แต่แชมป์ที่เกมรุกดี

เกมรับธรธรรมดาๆ แทบจะไม่มีให้เห็นเลย (ในรอบ 20 ปี มีแค่ Lakers ยุคแช็ค-โคบี้

เท่านั้นที่คว้าแชมป์ได้ด้วยเกมรุกเป็นหลัก) ปีนี้ GW เกมส์รับหล่นมาอยู่กลางๆ ในฤดู

กาลปกติอาจจะวูบวาบ แต่รอบ Play off จะมีแต่ทีมเขี้ยวๆทั้งนั้น แม้ว่าเกมส์รุกจะแกร่ง

แค่ไหน ถ้าเกมส์รับไม่แข็งจริงตายหมดครับ สถิติ 72-10 ซึ่งเป็นสถิติตลาดกาลที่

ชิคาโก้บลูทำไว้ ยากที่จะทำลายได้ เพราะ NBA แข่งฤดูกาลปกติค่อนข้างถี่ ถ้าคุณเล่น

ไม่ผ่อนหรือใส่เต็มๆทุกเกมส์ ผู้เล่นจะไปกรอบเอารอบ Play Off ทีมที่เน้นตรงนี้มาก

คือ สเปอร์ โค้ชป็อปแกจะมีทิ้งบ้างบางเกมส์ เกมส์ไหนสกอร์ห่างๆซัก 10 แต้มช่วงท้ายๆ

ก็เก็บตัวผู้เล่นทันที ถ้า GW จะหวังล้มสถิติ 72-10 ก็ต้องใส่ผู้เล่นหลักๆแทบทุกเกมส์

ซึ่ง GW คงไม่คิดจะทำหรอก ผมมองว่าตอนนี้ GW ต้องการโกยให้มากที่สุดตั้งแต่เริ่ม

ไปจนถึงกลางฤดูกาลแล้วไปผ่อนเอาช่วงปลายๆมากกว่า  

แค่นี้ Q4เคอรี่ก้แทบจะนั่งยาวๆแล้วนะคับ เอาจริงๆGSWน่าจะเปนทีมที่ให้เวลาตัวสำรองเปนอันดับต้นๆของลีคแล้วนะ ที่ชนะมาได้เยอะๆเพราะตัวจริงกับสำรองก้เก่งหมดจิงๆ
0
0

เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 546
โพสเมื่อ: Sun Nov 29, 2015 6:50 am
[RE]ทีม OKC นี่ถ้า Durant สมบูรณ์พอมีโอกาสเข้าชิงมั้ยครับ
สเต็ปลงแค่ 30 นาทีมาหลายเกมแล้วนาา แล้วเกมรับจริงๆมันก็ไม่ได้แย่ลงมากนะ แค่เพราะทิ้ง Q4 เลยเสียเยอะ
0
0
โพสเมื่อ: Sun Nov 29, 2015 8:25 am
มังกรหนวดทอง พิมพ์ว่า:

GSW เกมรับดีนะครับ เกมบุกอันดับ 1 ของลีกอยู่แล้ว ส่วนเกมรับนี่อันดับ 5 เลย (วัดโดยใช้ 100 possession)

ส่วน Spurs เกมรับอันดับ 1 เกมบุกอันดับ 8 (ถ้า Aldridge จูนติดผมว่ายังไงก็ไม่ต่ำกว่าอันดับ 5)

http://espn.go.com/nba/hollinger/teamstats/_/order/true

อยากเห็นเจอกันเป็น series จริงๆ คงเป็นเกมวัดกึ๋นโค้ชป๊อปเลยแหละ น่าสนุก
0
0

เข้าร่วม: 16 Nov 2014
ตอบ: 630
โพสเมื่อ: Sun Nov 29, 2015 10:30 pm
OKC เข้าชิงแน่คับ ถ้าสลับกันเจ็บ ลงพร้อมกัน 2 คนเหมือนจะเรียกบอลกันมาก 555
อิสระทำเกมไม่มี
0
0
สบายๆ Style AraiKub_
เข้าร่วม: 29 Mar 2006
ตอบ: 1401
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2015 9:18 am
มีแต่น้อยครับ ตอบในฐานะแฟน OKC

KD เป็น Top ตัวล่าแต้มของลีคก็จริง แต่คนที่สำคัญไม่แพ้กันคือ

1.มือสองอย่าง Westbrook ที่ปีนี้แอสซิสสูงขึ้น แถมยังเอาเองได้ด้วย
2.Ibaka ตัวรับชั้นดีและสามารถเก็บลูกที่ Westbrook-KD หรือคนอื่นพลาดได้
คนนี้สำคัญมากนะครับ พิสูจน์มาแล้วในปีก่อนๆที่ขาดเขา ทีมไปไม่เป็นเหมือนกัน
0
0