ผู้ตั้ง
เข้าร่วม: 01 Feb 2010
ตอบ: 1163
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 9:54 pm
งง ทำไมเราชอบมองข้าม เวียดนาม
ผมขอออกตัวก่อนนะครับไม่ได้ กล่าว ถึงใคร เเต่ขอกล่าวโดยรวมว่า

ทำไม เราชอบ มอง ข้ามเวียดนาม กันจัง

ผลออกมาเเบบนี้ ดีที่สุดเเล้วครับ จะดีกว่านี้ คือเวียดนามเเพ้ไปเลย

เวียดนามเค้าจะได้ไม่ต้องลุ้มอะไรมากเเล้ว เป็นผลดีต่อเกมส์หน้าที่เราไปเยือนมากๆ

ถ้าเวียดนาม ชนะอิรัก วันนี้ ทั้งกำลังใจ ทั้ง ความหวังศรัทราเเฟนบอลเวียดนามเค้าจะ

กลับมา สนามเเตกเเน่นอน เเล้วด้วยความกดดันขนาดนั้นเเล้วเราต้องชนะ สถานเดียว

ผมบอกเลย ไม่มั้นใจนักเตะเราขนาดนั้นครับ

สุดท้ายนี่ บอกเลย ครับ วันนี้เวียดนามเสียกำลังใจ เสียเเรง อิรักหมดเเรง

เป็นผลดีมากๆเเล้วครับ มองทีละนัด ครับ

อย่ามโนมากเหมือนที่เราว่าเค้าไว้เยอะครับ

เข้าร่วม: 23 Aug 2006
ตอบ: 5302
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 9:55 pm
[RE: งง ทำไมเราชอบมองข้าม เวียดนาม]
เวียดนามแม่งอ่อนจริงจัง

เราชนะตลอด การเจอกัน 2-3 ปีหลังสุด

Tottenham Hotspur F.C. F.C. Internazionale Milano

เข้าร่วม: 09 Apr 2009
ตอบ: 4976
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 9:57 pm
[RE: งง ทำไมเราชอบมองข้าม เวียดนาม]
นี่ผมยังงงอยู่เลย จุดโทษยังไงเนี่ย ไมไ่ด้ดูสดครับ ดูไฮไลท์
0
0
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 9:58 pm
เออ ว่าแต่ท่านไหนแม่นข้อมูล

ช่วยกางสถิติมาหน่อยได้ไหม นัดไหนบ้างที่ไทยเจอคู่แข่งสูสี แล้วสามารถชนะในบ้านเค้าได้

ไม่นับไต้หวัน
Tottenham Hotspur F.C. F.C. Internazionale Milano

เข้าร่วม: 16 Aug 2009
ตอบ: 1832
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 10:00 pm
zearol พิมพ์ว่า:
นี่ผมยังงงอยู่เลย จุดโทษยังไงเนี่ย ไมไ่ด้ดูสดครับ ดูไฮไลท์  

แฮนด์บอลครับ เด้งมาโดนมือ แขนกางด้วย

Tero is dead
เข้าร่วม: 18 Sep 2013
ตอบ: 4729
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 10:01 pm
เข้ามางงด้วยคน ศักดิ์ศรีมันคํ้าคอกันอยุ่ เชื่อผมดิ
แมตตแรกเล่นในบ้านชนะ1-0กว่าจะยิงได้อยุ่ในสนามตอนนั้น ลุ้นเยี่ยวเหนียว เหนบางคนพูด ดูมันง่ายจัง ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องกลัวไม่กลัวนะ
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 3581
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 10:01 pm
PASA MEAN พิมพ์ว่า:

ช่วยกางสถิติมาหน่อยได้ไหม นัดไหนบ้างที่ไทยเจอคู่แข่งสูสี แล้วสามารถชนะในบ้านเค้าได้

นับเฉพาะบอลโลก ก่อนเกมไต้หวันนี่ เราชนะเกมเยือนครั้งสุอท้ายเมื่อไหร่ผมจำไม่ได้แล้ว พูดจริงๆ
0
0
เข้าร่วม: 28 Mar 2015
ตอบ: 3822
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 10:02 pm
โดนสื่อเวียดนามล้างสมองขี้หดตดหายกันหมดเหมือนตอนซีเกมส์

เราเหนือกว่าก็ต้องมองตามนั้นจะไปกลัวอะไร

นักเตะมันเตะในสนามเราเชียร์นอกสนาม มันไม่ได้มีผลกับการเตะอยู่ เพราะคนเตะมันแยู่ในสนาม

เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 10646
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 10:04 pm

นัดชนะสิงคโปร์คาบ้าน ในซูซูกิ คัพ ปีที่แล้ว พอได้มั้ยครับ

0
0
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 10:05 pm
Call down the thunder พิมพ์ว่า:

นับเฉพาะบอลโลก ก่อนเกมไต้หวันนี่ เราชนะเกมเยือนครั้งสุอท้ายเมื่อไหร่ผมจำไม่ได้แล้ว พูดจริงๆ  

ยอมรับเถอะ เราไม่ถนัดกับเกมส์เยือนเลย เผื่อใจไว้บ้าง

กับปินอยล่าสุดเสมอ แพ้มาเลย์
1
0

เข้าร่วม: 01 Feb 2009
ตอบ: 16417
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 10:06 pm

ถล่มจีน 5-1 ครัช แต่บอลอุ่นเครื่องนะ
เข้าร่วม: 26 Jun 2010
ตอบ: 287
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 10:07 pm
ถ้าเวียตนามชนะ
ไทย 7 แต้ม VS เวียตนาม 6 แต้ม (ถ้าชนะวันนี้ + เล่นในบ้าน) + อิรัก 4 แต้ม ยังมีลุ้นทั้ง 3 ทีมน่ะครับ
มันส์แน่นอนครับวัดกันไปเลยใครเข้ารอบต่อไป ซึ่งดูทรงแล้วเขาวิ่งสู้ฟัดแน่ๆ
ถ้าเราชนะได้เลยชัวร์ๆก็ดีไปครับ แต่ถ้าแพ้ เวียตนามโอกาสเข้ารอบสูงเลยนะครับ และเรามีโอกาสตกรอบเลยเหมือนกัน(อย่าลืม เราต้องไปฟัดกับอิรักเพื่อเอาที่ 2 อีก เหนื่อยมากครับ)

เวียตนามเสมอวันนี้
ไทย 7 แต้ม VS เวียตนาม 4 แต้ม (เล่นในบ้าน) + อิรักมี 5 แต้ม
นัดหน้าไทยชนะ โอกาสเข้ารอบก็สูง แต่ไม่ 100% และเวียตนามตกรอบสูง (ถ้าอยากเป็นที่ 2 ไปสู้กับอิรักให้ชนะ) ถ้าไทยแพ้ล่ะ ยังมีโอกาสไปแก้ตัวนัด อิรัก แต่ต้องชนะให้ได้ครับ

สรุป ผมยังไม่ไว้ใจว่าเราจะชนะเวียตนามในบ้านเขาได้ไหม พูดแล้วเครียดด
1
0
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 1658
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 10:07 pm

ผม ก็งง ทำไม เราดูถูก อิรัก

การที่ อิรัก มีลุ้นอยู่ น่ากลัวกว่า เวียดนาม มีลุ้นอยู่ หลายเท่านะครับ

จะมองทีละนัด หรือสามนัด ถ้าคุณกลัวว่าจะไม่ชนะเวียดนาม คุณต้องยิ่งกลัวไม่ชนะอิรัก

ดังนั้น อิรัก น่ากลัวสุด ที่เขาบอกว่า เวียดนามชนะดีกว่า เพราะ พวกเขากลัว อิรัก มากกว่า เวียดนาม ครับ ไม่ใช่ไม่มองข้าม เวียดนาม

เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 10489
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 10:09 pm
นั่นดิ เราชนะนอกบ้านในทีมระดับเดียวกันในเกมส์รอบคัดเลือกต่างๆ ครั้งสุดท้ายจำไม่ได้แล้วว่าเมื่อไหร่ ทำยังกะเวียดนามหมู นัดเล่นในบ้านเราก็เกือบไม่ชนะนะ
0
0

Man U - Dortmund - Valencia - Inter Milan - CR United
Thai - Germany
เข้าร่วม: 20 May 2009
ตอบ: 209
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 10:11 pm
ไม่ได้มองข้ามครับ แต่ถ้าอยากจะเป็นทีมลุ้นไปบอลโลก ต้องก้าวข้ามอาเซียน ต้องเล่นกับเวียดนามด้วยจิตใจของผู้เหนือกว่า (ผมไม่ได้บอกว่าเวียดนามอ่อน แค่บอกว่าเราต้องมีจิตใจของผู้ชนะ)
เข้าร่วม: 01 Mar 2010
ตอบ: 711
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 10:13 pm
หลังเวียดนามแน่นจริง แต่กลางกับหน้าก็ไม่เท่าไหรจ่ายพลาดบ่อยผมว่าก็น่าจะลุ้นได้
0
0
[/url]
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 1087
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 10:14 pm
เราเล่นให้ได้ ตาม ฟอร์ม มีจังหวะจบ ก็จบ ผิดพลาดให้น้อยที่สุด ก็ไม่น่าจะมี ปัญหานะ
0
0

เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 1606
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 10:19 pm
ดูฟอร์มนัดนี้แล้วผมว่าผู้เล่นเราดีกว่าเวียดนาม แต่เนื่องจากฟอร์มนอกบ้านเราที่ไม่แกร่งนัก ผมว่าโอกาสเราเกมส์นี้อยู่ที่ 60-40
0
0

สุดยอดศูนย์หน้า
เข้าร่วม: 21 Dec 2014
ตอบ: 524
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 10:25 pm
หมายถึงแฟนบอลหรอ แฟนบอลก็คือแฟนบอล มีเชียมีทับมีเกเป็นเรื่องธรรมดา แต่โค๊ชกับนักเตะเค้าไม่ประมาทหรอกครับ โดยเฉพาะซิโก้ รู้ใส้รู้พุงกันดี
เข้าร่วม: 01 Jun 2009
ตอบ: 12952
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 10:26 pm
นัดนี้เวียดนามแพ้ชนะหรือเสมอเจอเราก็สนามแตก วิ่งกันเต็มที่อยู่ดี
0
0
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 5857
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 10:29 pm
บ้านตัวเองยังชนะเขาได้แค่ 1 - 0 เลย ทำไมมั่นใจกันจัง ว่าจะบุกไปชนะเค้าได้ ผมสงสัยจริงๆ บอลลูกกลมๆอะไรก็เกิดขึ้นได้
0
0
HEAT to CAVS Fan / Wade to LeBron to Kyrie Fan
MAN UTD FAN / DB7,PC18,GN2,Rio5,NV15,EVDS1,DB9,OH4,LS23,MD36

เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1317
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 10:29 pm
ผมไม่ใจตุ้ด ผมเชียร์เวียดนามชนะ แล้วเราไปตบเวียดนาม กับไต้หวันก็จบ ถ้าแพ้เวียดนามก็ต้องยอมรับว่ายังไม่ดีพอ ถึงผ่านเข้ารอบไปก็ตกรอบอยู่ดี คนอยากใหญ่แต่คิดเล็กจะใหญ่ได้ไง
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 10646
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 10:32 pm
romeo2011 พิมพ์ว่า:
ผมไม่ใจตุ้ด ผมเชียร์เวียดนามชนะ แล้วเราไปตบเวียดนาม กับไต้หวันก็จบ ถ้าแพ้เวียดนามก็ต้องยอมรับว่ายังไม่ดีพอ ถึงผ่านเข้ารอบไปก็ตกรอบอยู่ดี คนอยากใหญ่แต่คิดเล็กจะใหญ่ได้ไง  

0
0
เข้าร่วม: 14 Feb 2011
ตอบ: 2849
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 10:44 pm
อย่าไปคิดแทนโค้ชหรือนักเตะสิคับ ผมว่าโค้ชและนักเตะไม่มีใครมองข้ามหรือประมาทเวียดนามหล่อก ทุกคนพยายามกันเต็มที่อยู่แล้ว มีแต่แฟนบอลนั่นแหล่ะที่มองข้าม
0
0

เข้าร่วม: 19 May 2010
ตอบ: 758
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 10:47 pm
มองตามเนื้อผ้าน่ะ

เราเหนือกว่าเวียดนามอยู่หนึ่งก้าว

การเจอเวียดนามในบ้านผมไม่เถียงว่ามีโอกาสแพ้แต่ในขณะเดียวกันเราก็มีโอกาสชน่ะ มีโอกาสมากกว่าไปชนะอิรักในบ้าน (แข่งสนามกลางยังไงก็ยากกว่าอยู่ดี)

ถ้าเวียดนามชนะวันนี้วันเจอไทยเค้าอาจมาใส่เต็มสูบ ซึ่งผมมองว่ามันอาจจะดีกว่าเค้ามาเล่นรัดกุมด้วยซ้ำ

0
0
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 1360
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 10:55 pm
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
บ้านตัวเองยังชนะเขาได้แค่ 1 - 0 เลย ทำไมมั่นใจกันจัง ว่าจะบุกไปชนะเค้าได้ ผมสงสัยจริงๆ บอลลูกกลมๆอะไรก็เกิดขึ้นได้  

เพราะสถานการณ์มันบังคับตั้งแต่จับฉลากแล้ว ถ้าเราหวังจะเข้ารอบต่อไป ยกเว้นนัดเจออิรัก

ที่เหลือเราต้องเก็บ 3 แต้มอย่างเดียวเท่านั้น และเวียดนามก็เป็นทีมในโถ2ที่อ่อนที่สุดแล้ว

เป็นทีมเดียวที่ไทยมีโอกาสชนะมากที่สุด ทีมอื่นๆในโถนี้ที่เหลือเป็นแขกอาหรับหมด

เจอเวียดนามถ้าไม่มีความมั่นใจว่าจะชนะมันก็แพ้ตั้งแต่ยังไม่เขี่ยลูกแล้วครับ
0
0
เข้าร่วม: 16 Feb 2015
ตอบ: 2557
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 11:01 pm
เวียดนามเขาก้พัฒนาขึ้นนะครับ หลายครั้งไทยก้เคยเสียท่ามาแล้ว
0
0
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 5986
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 11:04 pm
ผมงงตรงนี้มากกว่า
เวียดนามมันเสมออิรักนะคือออกมาทับถมเขายังกะเขาแพ้เละเทะ
เสมอแบบเขาจะชนะด้วย ผมงงตรงนี้มากกว่า
ลืมไปหรือป่าวว่าเราก็เสมออิรัก
ถ้าเวียดนามเตะได้แบบวันนี้นะ ผมบอกเลยเราเหนื่อย
ผมไมได้เชียร์เวียดนามนะ ผมมองแบบนั้นจริงๆ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5154
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 11:07 pm
เล่นในบ้านเราก็ทำเอาเราเกือบแย่เหมือนกัน นี่ไปเยือนเขาถ้าเสมอกลับมาผมก็ถือว่าไม่น่าเกลียดอะไรมาก ถึงจะไม่พอใจกับคะแนนเท่านั้นก็ตาม

เวียดนามมองข้ามเขาไม่ได้จริงๆนะ ยิ่งเล่นในบ้านยิ่งได้เสียงเชียร์ช่วยอีก
0
0
" คำบอกลาไม่จำเป็นเท่ากับว่าเขายังอยู่ในใจเราไปตลอดกาล... "

โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 11:07 pm
kubamanu พิมพ์ว่า:
ผมงงตรงนี้มากกว่า
เวียดนามมันเสมออิรักนะคือออกมาทับถมเขายังกะเขาแพ้เละเทะ
เสมอแบบเขาจะชนะด้วย ผมงงตรงนี้มากกว่า
ลืมไปหรือป่าวว่าเราก็เสมออิรัก
ถ้าเวียดนามเตะได้แบบวันนี้นะ ผมบอกเลยเราเหนื่อย
ผมไมได้เชียร์เวียดนามนะ ผมมองแบบนั้นจริงๆ  

เม้นนี้ เข้าใจผม ที่สุดละห้ะ ผม ก็คิดเเบบนี้เเละท่าน
0
0

เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 9426
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 11:12 pm
ไม่ได้มองข้ามหรอก ก็แค่อยากชนะเท่านั้นแหละ
0
0
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 8157
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 11:40 pm
sex_no_stop พิมพ์ว่า:
ผมขอออกตัวก่อนนะครับไม่ได้ กล่าว ถึงใคร เเต่ขอกล่าวโดยรวมว่า

ทำไม เราชอบ มอง ข้ามเวียดนาม กันจัง

ผลออกมาเเบบนี้ ดีที่สุดเเล้วครับ จะดีกว่านี้ คือเวียดนามเเพ้ไปเลย

เวียดนามเค้าจะได้ไม่ต้องลุ้มอะไรมากเเล้ว เป็นผลดีต่อเกมส์หน้าที่เราไปเยือนมากๆ

ถ้าเวียดนาม ชนะอิรัก วันนี้ ทั้งกำลังใจ ทั้ง ความหวังศรัทราเเฟนบอลเวียดนามเค้าจะ

กลับมา สนามเเตกเเน่นอน เเล้วด้วยความกดดันขนาดนั้นเเล้วเราต้องชนะ สถานเดียว

ผมบอกเลย ไม่มั้นใจนักเตะเราขนาดนั้นครับ

สุดท้ายนี่ บอกเลย ครับ วันนี้เวียดนามเสียกำลังใจ เสียเเรง อิรักหมดเเรง

เป็นผลดีมากๆเเล้วครับ มองทีละนัด ครับ

อย่ามโนมากเหมือนที่เราว่าเค้าไว้เยอะครับ

ผมก็คิดแบบนี้นะ ยิ่งเค้าเสมออิรักแบบน่าชนะ กำลังใจมาอื้อเลยอ่ะ ผมยังคิดว่าเราอาจทำได้แค่เสมอเค้าในบ้านด้วยแระ แต่ยังไงก็เชียณืไทยเราเต็มที่อยู่แล้ว เพียงแต่ให้เกียรติเค้าด้วยแระครับ
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 12949
ที่อยู่: อยู่เป็นข้ารองใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาทในหลวงภูมิพลทุกชาติไป
โพสเมื่อ: Thu Oct 08, 2015 11:57 pm
เพราะผลงานช่วงหลังๆ เร่าข่มเขาพอสมควร แต่เกมฟุตบอลมันไม่มีอะไรแน่นอน มีแต้มผมก็ดีใจแล้ว เกมไปเยือนเขา
0
0

เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 660
โพสเมื่อ: Fri Oct 09, 2015 12:36 am
เราไม่ได้หนีห่างเวียดนามซักเท่าไหร่เลย ยิ่งไปเยือนถิ่นเค้า ฝีมือมิอุระ ก็ไม่ธรรมดา ยกระดับเวียดนามได้ระดับนี้ ผมมองจริงๆ ถ้าชนะคาบ้าน นี่สุดยอดเลย แต่ขออย่าแพ้ครับ เราจะด่ากันเองอีก
เข้าร่วม: 09 Jun 2009
ตอบ: 1588
โพสเมื่อ: Fri Oct 09, 2015 12:42 am
เกมส์โต้กลับเขาน่ากลัวอยู่นะครับ แต่คิดจะก้าวข้ามอาเซี่ยนเราต้องไม่กลัวครับ!!!
0
0
"คือรัก"
"คือห่วงใย"
"คือครอบครัว"
"คือตัวเรา"
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 1678
โพสเมื่อ: Fri Oct 09, 2015 12:43 am
เห็นกระทู้แนวนี้ประจำ เวียดนามโหด มาแน่ ไรงี้

รอบนี้ขอให้โหดอย่างว่า ไม่ได้เชื่อว่าไทยฟอร์มจะโหดอะไรหรอก

แต่เห็นมู้แนวนี้บ่อย
0
0

โพสเมื่อ: Fri Oct 09, 2015 12:46 am
จอห์น ชาวไร่ พิมพ์ว่า:
เห็นกระทู้แนวนี้ประจำ เวียดนามโหด มาแน่ ไรงี้

รอบนี้ขอให้โหดอย่างว่า ไม่ได้เชื่อว่าไทยฟอร์มจะโหดอะไรหรอก

ฟอมเค้าดี กว่าจริงๆ ก้อว่าไปตามฟอม เเต่ ผมไม่ได้บอกเลย ว่า เรา จะสู้ไม่ได้ หรือเเพ้ เเค่ บอกว่า

ถ้าวันนี้เค้าชนะ กำลังใจเค้าจะดี กว่าเสมอ หรือเเพ้เเน่นอน ทำให้เรา เล่นยากขึ้น
1
0

โพสเมื่อ: Fri Oct 09, 2015 12:52 am

ฟอมเค้าดี กว่าจริงๆ ก้อว่าไปตามฟอม เเต่ ผมไม่ได้บอกเลย ว่า เรา จะสู้ไม่ได้ หรือเเพ้ เเค่ บอกว่า

ถ้าวันนี้เค้าชนะ กำลังใจเค้าจะดี กว่าเสมอ หรือเเพ้เเน่นอน ทำให้เรา เล่นยากขึ้น  

คือตั้งแต่รายการ AFF ไล่มาเลยนะ ผมไม่บอกว่าท่านคนเดียวหรอกครับ
ชอบเตือนเรื่องความโหดเวียดนามเนี่ย มาแนวๆนี้เลย ผมก็เลยภาวนาว่าให้มันโหดต่อเนื่องละกัน
0
0

โพสเมื่อ: Fri Oct 09, 2015 1:12 am

คือตั้งแต่รายการ AFF ไล่มาเลยนะ ผมไม่บอกว่าท่านคนเดียวหรอกครับ
ชอบเตือนเรื่องความโหดเวียดนามเนี่ย มาแนวๆนี้เลย ผมก็เลยภาวนาว่าให้มันโหดต่อเนื่องละกัน  

งง ครับ มี คำไหนที่ ผม บอกว่าโหด
0
0

เข้าร่วม: 23 Nov 2014
ตอบ: 3093
โพสเมื่อ: Fri Oct 09, 2015 1:19 am
ผมไม่กลัวเวียดนาม แต่ดูวันนี้แล้วก็เห็นได้ว่าพวกเค้ามีดี ผมไม่ไม่กลัวหรอกเล คิง วินห์ ผมกลัวแต่ว่านักเตะเราจะองค์หายยิงนกตกปลากันเองเท่านั้นแหละ
โพสเมื่อ: Fri Oct 09, 2015 1:20 am
Rockhound Blueblood พิมพ์ว่า:
ผมไม่กลัวเวียดนาม แต่ดูวันนี้แล้วก็เห็นได้ว่าพวกเค้ามีดี ผมไม่ไม่กลัวหรอกเล คิง วินห์ ผมกลัวแต่ว่านักเตะเราจะองค์หายยิงนกตกปลากันเองเท่านั้นแหละ  

เหมือน ยุ 19
0
0

เข้าร่วม: 20 Sep 2007
ตอบ: 360
โพสเมื่อ: Fri Oct 09, 2015 1:23 am
ถ้าคิดจะไปบอลโลกเราก็ต้องผ่านเวียดนามให้ได้แค่นั้นเอง อิรักเรากะเวียดนามยังต้องไปเยือนเค้าที่อิหร่านนะลืมไปรึเปล่ากัน กะชนะเวียดนามอันไหนมันง่ายกว่ากันคิดเอาเองละกัน
ถึงคิดว่าถ้าเวียดนามชนะเท่ากับพยายามช่วยฝั่งอิรัก กะเวียดนามเราแค่ไปยันเสมอในบ้านเค้าก็พอเพราะนัดที่เหลือหลังจากนั้นผมคิดว่าเราทำได้เท่าๆๆหรือดีกว่าเวียดนามแน่นอน
0
0
Everton ตลอดกาล ก็เชียร์มา20กว่าปีจะเลิกได้ไง www.evertonthailand.com

ในเพลงปี่ว่าสามพี่พราหมณ์เอ๋ย ยังไม่เคยชมชิดพิสมัย
ถึงร้อยรสบุปผาสุมาลัย จะชื่นใจเหมือนสตรีไม่มีเลย
โพสเมื่อ: Fri Oct 09, 2015 1:26 am

งง ครับ มี คำไหนที่ ผม บอกว่าโหด  

เอางี้ครับ ลองเรียบเรียงตั้งแต่เม้นผมแรกๆ ผมใช้คำว่า "เวียดนามโหด มาแน่ ไรงี้"
ความหมายมันน่าจะกว้างอยู่นะ พอคอมเม้นบนล่าสุดของผม ก็เลยกล่าวไว้แคบๆไปหน่อย อาจจะทำให้เข้าใจคลาดเคลื่อนไปหน่อย
0
0

เข้าร่วม: 29 Dec 2005
ตอบ: 348
โพสเมื่อ: Fri Oct 09, 2015 1:26 am
เราเล่นทีเยือนไม่ค่อยดีนะผมว่า นัดเจอเวียด เสมอก็ถือว่าบุญละ
0
0
โพสเมื่อ: Fri Oct 09, 2015 2:00 am

เอางี้ครับ ลองเรียบเรียงตั้งแต่เม้นผมแรกๆ ผมใช้คำว่า "เวียดนามโหด มาแน่ ไรงี้"
ความหมายมันน่าจะกว้างอยู่นะ พอคอมเม้นบนล่าสุดของผม ก็เลยกล่าวไว้แคบๆไปหน่อย อาจจะทำให้เข้าใจคลาดเคลื่อนไปหน่อย  

คือก็ ยังง อยู่ ดี ที่ผม สื่อ กับ คุณ สื่อ มัน คน ละเเนวทางเลย ผมไม่ได้บอกว่าเค้า จะโหด ผมบอก

ว่า เค้า จะ มีเเรงกะตุ้นเพราะ บอล มี ผล มันเกี่ยว กับโหด หรือเก่ง ตรงไหน

เอาเป็นว่า โอเค ผม เข้าใจ พี่ ละกัน

0
0

โพสเมื่อ: Fri Oct 09, 2015 2:08 am

คือก็ ยังง อยู่ ดี ที่ผม สื่อ กับ คุณ สื่อ มัน คน ละเเนวทางเลย ผมไม่ได้บอกว่าเค้า จะโหด ผมบอก

ว่า เค้า จะ มีเเรงกะตุ้นเพราะ บอล มี ผล มันเกี่ยว กับโหด หรือเก่ง ตรงไหน

เอาเป็นว่า โอเค ผม เข้าใจ พี่ ละกัน

ขอตอบรอบสุดท้ายนะครับ ผมบอกไว้รวมๆว่า มีกระทู้แนวนี้มาเยอะ บอกว่าฟอร์มโหด,มาแน่ ไรงี้ คือผมไม่ได้พูดเจาะจงไงครับ ผมอาจจะสื่อให้เข้าใจยากไปหน่อย ขออภัย

โพสเมื่อ: Fri Oct 09, 2015 2:19 am
janenakub พิมพ์ว่า:
ถ้าคิดจะไปบอลโลกเราก็ต้องผ่านเวียดนามให้ได้แค่นั้นเอง อิรักเรากะเวียดนามยังต้องไปเยือนเค้าที่อิหร่านนะลืมไปรึเปล่ากัน กะชนะเวียดนามอันไหนมันง่ายกว่ากันคิดเอาเองละกัน
ถึงคิดว่าถ้าเวียดนามชนะเท่ากับพยายามช่วยฝั่งอิรัก กะเวียดนามเราแค่ไปยันเสมอในบ้านเค้าก็พอเพราะนัดที่เหลือหลังจากนั้นผมคิดว่าเราทำได้เท่าๆๆหรือดีกว่าเวียดนามแน่นอน  

ผมเข้าใจครับ เเต่ ผมมองเเค่ ช็อต ที่ว่าหาก เวียดนามชนะ มันหึกเฮิมเเน่นอน

หากมันเสมอ ผลเเบบนี้ มันคงเสียกำลังใจไปเยอะ

หากมันเเพ้ มันยิ่ง เข้ารอบได้ ยาก เพราะต้อง ชนะเราเเล้ว ยังต้องลุ้นเหนื่อยอีก

3 ข้อนี้ ท่านอยากเจอ เวียดนามตอนไหนที่สุดละ ครับ

อย่ามองว่าถ้าคิด จะเข้ารอบ ต้องเก้าข้ามไห้ได้ เข้าใจครับ

เเต่เเค่วิเคาระว่า ผล ออกมา ที่เเตกต่างกันอารมของคู่ต่อสู้ที่จะเจอ มันเเตกต่างกันครับ

0
0

เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 1845
โพสเมื่อ: Fri Oct 09, 2015 8:29 am
สรุปว่าให้แข้งขาสั่นก่อนลงสนามว่างั้น
0
0
เข้าร่วม: 31 May 2009
ตอบ: 1723
โพสเมื่อ: Fri Oct 09, 2015 8:59 am
หนักใจกับเกมเยือน ทำให้เต็มที่แล้วกัน ผลเป็นยังไงคอยดูดีกว่า
0
0
ข้อมูลท่องเที่ยว รีวิวเด็จๆ สไตล์เราเอง
http://www.travellerdaily.com/
https://www.facebook.com/shinjiphotographer

รับออกแบบเว็บไซต์ http://www.chobitsoft.com
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 3403
โพสเมื่อ: Fri Oct 09, 2015 9:02 am
เกมเมื่อคืน ไม่แน่ใจว่าเวียดนามเล่นดีหรืออิรักเล่นห่วย เพราะถ้าอิรักเล่นแบบนี้ตอนเจอไทย ผมว่าไทยมีโอกาสชนะเลย

แต่เวียดนามเล่นในบ้าน โหดมากๆ งานหนักรอเราอยู่ สู้ๆๆครับ
0
0

via GIPHY

ZICO OUT!!!
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6726
โพสเมื่อ: Fri Oct 09, 2015 9:07 am
เมื่อคืนเวียดนามเล่นดีครับ แต่อิรักเล่นได้ไม่ค่อยดีนะถ้าเทียบกับนัดที่เจอเราอ่ะ ผมมองแบบนี้จริงๆ แต่เกมเยือนยังไงก็ยากอยู่แล้ว และผมเชื่อว่าไม่มีใครมองข้ามเวียดนามหรอกครับ แค่แซวกันเล่นขำๆ
0
0

Support Manchester United , Dortmund . Roma
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 18735
โพสเมื่อ: Fri Oct 09, 2015 9:15 am
จะไปบอลโลกๆ

เห็นพูดกันจัง คิดหรือเปล่าว่ามันเร็วไป

ผมไม่ได้ดูถูกเราเองนะ แต่ผมว่า เรายังต้องพัฒนาอีกเยอะ

อีกอย่างไม่ใช่เฉพาะเราที่อยากไปบอลโลก ทีมอื่นเขาก็เช่นกัน

ผมก็อยากไปบอลโลกนะ แต่คราวนี้ได้ไปรอบ 12 ทีมก็ดีใจและ

และคิดว่า อยากให้ทีมในอาเซียนได้ไปหลายๆ ทีม พวกทีมอื่นๆ จะได้ไม่ดูถูกอาเซียนของเรา

0
0
ทีมชาติไทย ... ไทยแลนด์ แดนสยาม :)

แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

แฟนบอล TPL :)

อีแอ่นเหินฟ้า พัทลุง fc ... status : D2
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8322
โพสเมื่อ: Fri Oct 09, 2015 10:10 am
ชอบไปว่าเวียดนามว่าเขาเก่งในบ้าน แต่เราเองก็เก่งแต่ในบ้านเหมือนกัน

ขนาดจะอุ่นเครื่องยังต้องเอาในบ้านอย่างเดียว แทนที่จะยอมๆไปเยือนบ้างเพื่อเพิ่มประสบการณ์
เข้าร่วม: 13 Feb 2009
ตอบ: 292
โพสเมื่อ: Fri Oct 09, 2015 11:03 am
สิ่งที่น่ากลัว สำหรับทีมไทยและกองเชียร์ทีมไทย คือ

เรามั่นใจว่า ไปเยือนเวียดนาม เรามีแต้มกลับมาแน่นอน

แต่ลืมคิดถึงกรณีไม่มีแต้มกลับมา

เมื่อวานผมมั่นใจว่า คนที่เชียร์เวียดนามแทบไม่ได้คิดถึง นัดในมือที่อิรักมีแน่ๆ 9 แต้ม

หรือการคำนวนแต้มกรณีเราแพ้เวียดนามเลย

การที่เวียดนามเสมออิรัก บอกได้คำเดียวว่า เค้าได้รับโอกาสสุดท้ายไปแล้ว

และวันเจอไทยเราจะได้เห็นการเล่น แบบวิ่งเหมือนตายแน่นอน

เพราะถ้าเมื่อวาน เวียดนามแพ้อิรัก เท่ากับปิดประตูการเข้ารอบเค้าไปแล้ว

นัดเราไปเยือนอย่างน้อยสภาพจิตใจเค้ายํ่าแย่แน่นอน เราจะเล่นกันได้ง่ายขึ้น

แล้วค่อยไปลุ้นโควต้าที่ 2 เอา ซึ้งเรามีโอกาสสูงมากเพราะเราเสมอทีมเต็ง 1 ของกลุ่มได้

พูดจริงๆ เลยคือ ผมรอวันที่เราไปเยือนเวียดนามกลับมามาก เพราะถ้าเราไม่มีแต้มกลับมา

อยากรู้จริงๆ ตรรกะของคนที่เชียร์เวียดนามจะออกมาพูดยังไง
0
0
เข้าร่วม: 13 Feb 2011
ตอบ: 551
โพสเมื่อ: Fri Oct 09, 2015 1:30 pm
ผลมันเข้าทางเราจริงๆ สภาพร่างกายก็แย่ จิตใจก็คงแย่ แต่สื่อเขาก็คงปลุกกันได้เอง
0
0
เข้าร่วม: 11 Dec 2014
ตอบ: 479
โพสเมื่อ: Fri Oct 09, 2015 1:46 pm
จะออกรบก็ต้องมั่นใจหน่อยสิครับ จะให้เล่นรน เกรงๆกลัวๆ เหมือนเล่นกะอิรักงั้นหรอ?
0
0