ผู้ตั้ง
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 6066
โพสเมื่อ: Wed Sep 02, 2015 12:44 pm
เคยสงสัยไหม ลิเวอร์พูล ?
ผมสงสัยนะ นักเตะที่เราซื้อมาเนี่ย ตอนอยู่ทีมเก่าทำไมมันเก่งกันจังวะ

ไม่ว่าจะ

- ลอฟเลน(มึงจะแน่นอะไรขนาดนั้น)
- เบนเตเก้(ถึก เร็ว แรง แซงฟาสเจ็ด)
- โจ อัลเลน(จ่ายบอลนี่น้องๆชาบี้)
- มาโควิช(เมสซี่เซอร์เบียร์ แต่ตอนนี้เมสซี่ถูกปล่อยยืมไปแล้วนะคับบบบบ)
- ลัลลาน่า(ถ้าลากเลื้อยดีกว่ามึงก็ต้องงูแล้วละ)

เป็นต้น

แต่พอแต่ละคนมาอยู่ลิเวอร์พูล ทำไมมันเหมือนคนเล่นบอลไม่เป็นกันเลย

นึกแล้วก็เซ็ง ระบบมันไม่ได้ หรืออะไรยังไง

บอกกันว่าทีมเราต้องเล่นหน้าสไตล์ เลี้ยงเอง กินเองได้

แล้วทำไมกองหน้าตัวใหญ่ๆถึงเล่นกับทีมอื่นได้ ไม่เข้าใจ ตอบกุหน่อยสิไอ้โรจนนนน์!!!

มึงแก้เกมไม่เป็น มึงเบลอ หรืออะไร ถ้าใช้ไม่เป็นแล้วจะซื้อมาทำไม

อยุมาจะสี่ปีมีอะไรให้แฟนหงส์ชื่นใจบ้าง

เซ็งโว้ยยย

ปล.ขอโทดนะคับที่ใช้คำหยาบ เครียดคับขอระบาย เกมฟีฟ่าก็ตกแร้งค์ - -
Liverpool Till I Die #gerrard #captain #no.8 #1998-2015 #thank you

เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 9634
โพสเมื่อ: Wed Sep 02, 2015 12:49 pm
[RE: เคยสงสัยไหม ลิเวอร์พูล ?]
แผนบ้าๆบอๆของไอ้หวานไง จำกัดสักยภาพของนักเตะ
อยู่ทีมเล็กไม่ต้องมีแผนอะไรมาก มาอยู่ลิเวอร์พูลขี้ขึ้นหัวกลัวตกงาน
แรกๆก็บุกมันส์อยู่หรอก 2ปีหลังนี้ออกแนวตุ๊ด กลัวไม่มีเงินเลี้ยงเมียไหม่
0
0
เข้าร่วม: 23 Mar 2010
ตอบ: 38231
โพสเมื่อ: Wed Sep 02, 2015 12:51 pm
[RE: เคยสงสัยไหม ลิเวอร์พูล ?]
ใช้นักเตะไม่เป็นไง ไอริ่งยังออกมาวิจารณ์
0
0

เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 16133
โพสเมื่อ: Wed Sep 02, 2015 12:53 pm
เฮียโรจน์เค้าถนัดกลยุทธ์ซุนวูแม่น สไปเดอแม่น

เปลี่ยนโอกาสให้กลายเป็นวิกฤติ

มีคติมายาในการใช้คนอย่างล้ำ...แต่ไม่ลึก

ชอบปั้นดาวให้เป็นดินครับ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5618
โพสเมื่อ: Wed Sep 02, 2015 12:55 pm
อาจจะเป็นเรื่องของกรรมครับ ยังใช้กรรมไม่หมดเรื่องตอเรส
0
0
โพสเมื่อ: Wed Sep 02, 2015 12:56 pm
Archawin5 พิมพ์ว่า:
เฮียโรจน์เค้าถนัดกลยุทธ์ซุนวูแม่น สไปเดอแม่น

มีคติมายาในการใช้คนอย่างล้ำ...แต่ไม่ลึก

นั่นแหละคับ รอดเจอร์ กุนซือ ผู้พลิกวิกฤตให้เป็นวิบัติ
0
0
Liverpool Till I Die #gerrard #captain #no.8 #1998-2015 #thank you

เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 3281
โพสเมื่อ: Wed Sep 02, 2015 12:57 pm
ผมก็เริ่มจะงงแล้วล่ะว่าเพราะโค้ชแล้วล่ะ นักเตะถึงบู่เยอะขนาดนี้
แต่ถ้าจะใช้ตรรกะทีมเก่าเล่นดีมาทีมใหม่เล่นแย่ อันนี้ใช้ไม่ได้นะครับ

แล้วที่ว่าอยุ่มา4ปีไม่มีอะไรชื่นใจนี่พิมพ์ใหม่ได้นะครับ ต้องมีบ้างแหล่ะ
0
0
ไทย vs เวียดนาม ย้ำแค้นหรือล้างแค้น
ตอบ: 12900
ที่อยู่: กิเลสท่วมใจทั้งคืนวัน คิดว่าปัญญาเพียงน้อยนิดจะเอาชนะกิเลสได้
โพสเมื่อ: Wed Sep 02, 2015 12:59 pm
ลืมซื้อเครื่องมือใช้งานครับ

ลอฟเลน
ลันลานา

อยากเก่งมาซื้อคู่มือครับ

คูมันพร้อมขาย
0
0

ท่ามกลางหนทางที่มืดมน...ความรักจะนำทางเราสองคน
เข้าร่วม: 16 Feb 2005
ตอบ: 1976
โพสเมื่อ: Wed Sep 02, 2015 12:59 pm
ความกดดันที่ต้องแบก 3 แต้มก่อนลงเตะทุกนัดไงครับ อยู่ทีมกลางๆเล็กๆส่วนใหญ่เล่นอย่างสบายใจ ความคาดหวังจากแฟนและสื่อไม่เยอะเท่าทีีมใหญ่ แล้วก็ไม่รีบเล่นด้วยค่อยๆต่อบอลเล่นช้าได้ อยู่ทีมใหญ่ได้บอลทีแฟนปลุกเร้าให้บุก ได้บอลทีร้องฮือฮาจะให้บุกอย่างเดียว ถ้าเบสิกหรือระบบไม่แน่นเพื่อนร่วมทีมคุณภาพไม่ถึงรีบๆเล่นก็เสียบอลบ่อยกลายเป็นกาก ส่วนทีมกลางๆเล่นแบบเจียมตัวเพราะฝ่ายตรงข้ามไม่ขี่กันมากในชื่อชั้น อย่างลอฟเรนนี่ดูถูกคู่แข่งเห็นๆก่อนทำพลาดก็ไปสับขาหลอกเค้ากลางสนาม เหมือนคิดว่าเค้าทีมเล็กกว่าไม่มีไร ตัวผู้เล่นหงส์ชื่อชั้นเทียบตัวต่อตัวเหนือกว่าไรงี้ครับ

แต่ผมก็คิดของผมแบบนี้มานานแล้วว่านักเตะที่หงส์ซื้อมาก็เพราะเก่งถึงซื้อแต่พอซิ้อมาไม่นานก็เหมือนเล่นห่วยลง ผมเลยไม่ค่อยด่านักเตะที่เก่งๆเท่าไหร่ส่วนลอฟเรนผมไม่ชอบมานานแล้ว ใช้แรงมากกว่าสมอง นักบอลถ้าไม่มเซนส์เล่นยากแล้วพัฒนาการมันจะช้าครับ มีแต่ทรงกับทรุด

ส่วนถ้าถามว่าผมอยากให้ปรับอะไรมากที่สุดกลางรับนี่แหละครับ ใครจะบอกว่าลูคัสนี่เจ๋งที่สุดแล้ว ผมสะดุ้งเลย ช้ามาก แรงปะทะไม่มี ความเร็วที่จะกวดบอลเพื่อช่วยให้เซนเตอร์ไม่ต้องผละออกจากตำแหน่งตัวเองก็ไม่มี การแท็คเกิ้ลเพื่อเอาบอลมาครอบครองก็ไม่มี มีแต่ฟาว์ล แถมการยืนตำแหน่งแย่มากๆด้วยชนกับเพื่อนร่วมทีมบ่อย เกะกะไปหมด ไม่รู้จักการยืนตำแหน่งเวลาเพื่อนโหม่งเคลียร์ ชอบวิ่งเข้าหาบอลชนกับคนอื่น ไม่รู้สิ ผมคิดว่าลูคัสทำบุญมาดีมากๆ กุนซือคนไหนมาคุมก็ไม่ยอมซื้อพวกโฮลดดิ้งที่ทำอะไรกับบอลได้ ทีมเล็กๆกว่าหงส์ยังมีตำแหน่งนี้ดีกว่าเลย นี่ขนาดจะขายให้เบซิคตัสสุดท้ายเพื่อนเจ็บเลยได้อยู่ต่อ
โพสเมื่อ: Wed Sep 02, 2015 1:06 pm
เบน ฟรีคิก พิมพ์ว่า:
ความกดดันที่ต้องแบก 3 แต้มก่อนลงเตะทุกนัดไงครับ อยู่ทีมกลางๆเล็กๆส่วนใหญ่เล่นอย่างสบายใจ ความคาดหวังจากแฟนและสื่อไม่เยอะเท่าทีีมใหญ่ แล้วก็ไม่รีบเล่นด้วยค่อยๆต่อบอลเล่นช้าได้ อยู่ทีมใหญ่ได้บอลทีแฟนปลุกเร้าให้บุก ได้บอลทีร้องฮือฮาจะให้บุกอย่างเดียว ถ้าเบสิกหรือระบบไม่แน่นเพื่อนร่วมทีมคุณภาพไม่ถึงรีบๆเล่นก็เสียบอลบ่อยกลายเป็นกาก ส่วนทีมกลางๆเล่นแบบเจียมตัวเพราะฝ่ายตรงข้ามไม่ขี่กันมากในชื่อชั้น อย่างลอฟเรนนี่ดูถูกคู่แข่งเห็นๆก่อนทำพลาดก็ไปสับขาหลอกเค้ากลางสนาม เหมือนคิดว่าเค้าทีมเล็กกว่าไม่มีไร ตัวผู้เล่นหงส์ชื่อชั้นเทียบตัวต่อตัวเหนือกว่าไรงี้ครับ

แต่ผมก็คิดของผมแบบนี้มานานแล้วว่านักเตะที่หงส์ซื้อมาก็เพราะเก่งถึงซื้อแต่พอซิ้อมาไม่นานก็เหมือนเล่นห่วยลง ผมเลยไม่ค่อยด่านักเตะที่เก่งๆเท่าไหร่ส่วนลอฟเรนผมไม่ชอบมานานแล้ว ใช้แรงมากกว่าสมอง นักบอลถ้าไม่มเซนส์เล่นยากแล้วพัฒนาการมันจะช้าครับ มีแต่ทรงกับทรุด

ส่วนถ้าถามว่าผมอยากให้ปรับอะไรมากที่สุดกลางรับนี่แหละครับ ใครจะบอกว่าลูคัสนี่เจ๋งที่สุดแล้ว ผมสะดุ้งเลย ช้ามาก แรงปะทะไม่มี ความเร็วที่จะกวดบอลเพื่อช่วยให้เซนเตอร์ไม่ต้องผละออกจากตำแหน่งตัวเองก็ไม่มี การแท็คเกิ้ลเพื่อเอาบอลมาครอบครองก็ไม่มี มีแต่ฟาว์ล แถมการยืนตำแหน่งแย่มากๆด้วยชนกับเพื่อนร่วมทีมบ่อย เกะกะไปหมด ไม่รู้จักการยืนตำแหน่งเวลาเพื่อนโหม่งเคลียร์ ชอบวิ่งเข้าหาบอลชนกับคนอื่น ไม่รู้สิ ผมคิดว่าลูคัสทำบุญมาดีมากๆ กุนซือคนไหนมาคุมก็ไม่ยอมซื้อพวกโฮลดดิ้งที่ทำอะไรกับบอลได้ ทีมเล็กๆกว่าหงส์ยังมีตำแหน่งนี้ดีกว่าเลย นี่ขนาดจะขายให้เบซิคตัสสุดท้ายเพื่อนเจ็บเลยได้อยู่ต่อ

555 ท่านนายก จังหวะที่ลอฟเลน เลี้ยงบอลไปกลางสนามอ่ะ ผมนี่งงเลย

มันคิดว่ามันเป็นเมสซี่หรอวะ ประเด็นคือ ไม่ผ่านด้วย

เข้าร่วม: 24 Mar 2006
ตอบ: 9293
โพสเมื่อ: Wed Sep 02, 2015 1:19 pm
มาเลียแข้งขานายก แผล่บๆๆ

เมื่อวานผมแซวเล่น เล่นผมซะตะเตือนไตเลย

We'll come back stronger.

我々はもっともっと強くなり、必ず戻ってくるんだ。

เข้าร่วม: 16 Feb 2005
ตอบ: 1976
โพสเมื่อ: Wed Sep 02, 2015 1:32 pm
Putter888 พิมพ์ว่า:
เบน ฟรีคิก พิมพ์ว่า:

555 ท่านนายก จังหวะที่ลอฟเลน เลี้ยงบอลไปกลางสนามอ่ะ ผมนี่งงเลย

มันคิดว่ามันเป็นเมสซี่หรอวะ ประเด็นคือ ไม่ผ่านด้วย  

เลี้ยงเลยครึ่งสนามไม่ติดใจเพราะจังหวะมันน่าให้ขึ้นมาไม่มีฝ่ายตรงข้ามเข้าหาบอลเลยแต่กองหลังถ้าจะขึ้นมาเนี่ยต้องมั่นใจจริงๆเลี้ยงทะลุไปเลยแล้วฝาก เซนเตอร์บางคนกำลังติดลมก็จะวิ่งทำทางเข้าเขตโทษไปเลยเพราะเติมมาขนาดนี้แล้ว พวกมิดฟิลด์ก็จะไปรองเผื่อโดนสวน แต่สับขาหลอกนี่ไม่ไหว ขนาดโดนนำอยู่นะ เพลีย
0
0
เข้าร่วม: 06 Feb 2009
ตอบ: 1686
โพสเมื่อ: Wed Sep 02, 2015 1:34 pm
Archawin5 พิมพ์ว่า:

แย่มากครับ คุณทำโต๊ะผมเลอะกาแฟเลย .... อ่านยังไม่ทันจบ กาแฟพุ่งออกจากปากเต็มโต๊ะ!

เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 865
โพสเมื่อ: Wed Sep 02, 2015 1:36 pm
สิ่งที่ดีขึ้นอย่างนึงคือซิมง จริงๆนัดล่าสุดก็กากนะแต่ที่ผ่านๆมาดีมากๆเลย
ตอนที่ฟอร์มบู่ไปคิดว่าพังแน่แล้วไม่น่ากลับมารอด แต่กลับมา
แต่คือซิมงไม่ได้เกี่ยวกับแผนร๊อดด มันดีเพราะเมียให้คำปรึกษาาา
ทุกวันนี้เรามีร๊อดทำไม ในเมื่อนักเตะฟอร์มดีได้เพราะเมีย ....

ส่วนลอฟ เป็นคนมั่นใจในตัวเองมากไปหน่อย จุดโทษเบซิคตัสของลอฟยังติดตามากๆ
ตอนนี้ไม่อยากด่าอะไรมันมาก จริงๆในทีมตอนนี้ดูสภาพแย่มาก ปิดไอจีกันหลายคน
นักเตะที่ออก ก็ออกแบบไม่เผาผี สปิริตทีมเสีย แฟนบอลผิดหวังจนหมดหวังแล้ว
ที่แอนฟิลด์เสียตังกันตั้งเท่าไหร่มาดูนักเตะเล่นแบบสะเปะสะปะ

เราเชียร์มา 9-10 ปี (ไม่ทัน UCL ด้วยนะ) ที่ผ่านมาไม่ได้เชียร์เพราะทีมใหญ่ทีมแชมป์เลย ไม่ได้เชียร์เพราะความสำเร็จอะไร ตอนนี้งงมากว่าดูทีมทำอะไรวะ ที่ผ่านมา จะแพ้ จะอันดับต่ำไม่เคยว่า ขอแค่เล่นสนุกโคตรๆ ให้มันมีแรงเชียร์อ่ะ ทุกวันนี้ดูเฉยๆ มานั่งคิดว่านี่เรารอแต่ละอาทิตย์เพื่อมาอารมณ์เสียหรอวะเนี่ย ตั้งแต่เมื่อไหร่ที่ดูบอลแล้วไม่มีความสุขเลย เฮ้อ
เข้าร่วม: 08 May 2009
ตอบ: 212
โพสเมื่อ: Wed Sep 02, 2015 1:37 pm
ยังมีอีกหลายตัว

แคโร ก่อมาอยุ่นิวอย่างเมพ ผมโคตรชอบ
มาหงเท่านั้นแหละ ดับ

เฮนโด้ มาแรกๆคิดว่าจะดับเกือบย้ายไป ฟูลแล่ม ดีนะมีความพยายาม
พรแสวง ไม่งั้น ตำน้ำพริกอีก 20 ล้าน

ดาวดิ่ง อีก บลาๆๆ

ปีนี้ กลัวเบนเทนเก้ดับจริงๆๆ
0
0
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 865
โพสเมื่อ: Wed Sep 02, 2015 1:51 pm
AngryBrids พิมพ์ว่า:
ยังมีอีกหลายตัว

แคโร ก่อมาอยุ่นิวอย่างเมพ ผมโคตรชอบ
มาหงเท่านั้นแหละ ดับ

เฮนโด้ มาแรกๆคิดว่าจะดับเกือบย้ายไป ฟูลแล่ม ดีนะมีความพยายาม
พรแสวง ไม่งั้น ตำน้ำพริกอีก 20 ล้าน

ดาวดิ่ง อีก บลาๆๆ

ปีนี้ กลัวเบนเทนเก้ดับจริงๆๆ  

แคโรลนี่ส่วนนึงคือกระดูกยุงนะ เจ็บบ่อยเกิ้นนน
ยังดีมากที่ได้ซัวเรสมาพร้อมกันแถมค่าตัวถูกกว่า

เฮนโด้กับดาวนิ่งตอนนั้นมีข่าวจะปล่อยแอบคิดว่าเอาเฮนโด้ไปดีกว่าอีก ปล่อยดาวนิ่งทำไม
เฮนโด้ดีนะ ตอนเทคนิคยังไม่ดีเอาความขยันเข้าสู้ ระหว่างนั้นก็พัฒนาเทคนิค ลูกเปิดเดี๋ยวนี้ดีขึ้นมากๆเลยด้วย แต่รู้สึกว่าตำแหน่งที่ร๊อดให้ยืนมันแปลกๆ เราว่าเฮนโด้ทำได้ดีกว่าถ้ายืนสูงกว่านี้ ตอนนี้คนที่เข้าใจคูตี้สุดเราว่าเฮนโด้นะ แต่ทีมของร๊อด ตามใจร๊อดเลย
0
0
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3966
โพสเมื่อ: Wed Sep 02, 2015 1:53 pm
ลอฟแรนเล่นให้ได้ถึงสมอลลิงผมก็ดีใจแล้วครับ ผมแฟนหงส์ แต่ดูแมนยูบ่อย พัฒนาตัวเองจากเบสิกหรือยืนตำแหน่งไม่ดี เก่งจนเป็นตัวหลักของทีมได้
0
0
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 5922
โพสเมื่อ: Wed Sep 02, 2015 1:53 pm
ที่กองหลังรั่วๆนี่ผมว่ามีมีสองเหตุผล
1.เราไม่มีกลางรับดีๆคอยตัดเกมหรือเบรคเกม
2.ทีมเราไม่มีโค้ชกองหลัง เพราะร็อดเจอร์มันหวังจะให้พวกมดงานอย่างอัลเลน เฮนโด้ มิลเนอร์คอยช่วย

ตอนนี้ผมเข้าใจแล้วว่าทำไมไอ้ริ่งถึงไม่อยากทำงานร่วมกับมันเพราะมันทำทีมแบบนี้ไง ต่อให้ทุ่มอีกเยอะซักแค่ไหนก็ไม่มีทางประสบความสำเร็จ
0
0

เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 5105
โพสเมื่อ: Wed Sep 02, 2015 2:01 pm
ก่อนมาเก่งหมด เบนเทเก้แต่ก่อนเล่นหน้า 3 ป่าว มานี่ยืนหน้าละห้อยอยู่ข้างหน้าคนเดียว ไม่รู้มันจะเอาหน้าคู่เมื่อไหร่
0
0
ตัดต่อสร้าง Bloggif

เข้าร่วม: 31 Dec 2005
ตอบ: 3994
โพสเมื่อ: Wed Sep 02, 2015 2:14 pm
บีร็อดไม่ได้ปรับระบบเข้าหานักเตะครับ แต่ปรับนักเตะเข้าหาระบบตัวเอง บางทีจับไปยืนตำแหน่งที่ไม่ถนัดเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา มันก็ยากที่จะเล่นได้ดี เห็นได้เลยจากที่ซื้อตัวมาไม่เข้าระบบขายทิ้งทันที ไม่มีการปรับเพื่อให้นักเตะเล่นได้ถ้าตัดภาพลวงตาตอนคุมทีมปี2 ออกไป นอกนั้นกากดีๆนี่เอง
0
0

ตอบ: 610
โพสเมื่อ: Wed Sep 02, 2015 2:38 pm
คงจะมีแต่ซัวเรสคนเดียวนั่นแหละที่เล่นนอกระบบนอกแผนไอ้หวาน มันถึงออกมาดูดีขนาดนั้น ไม่เข้าใจจริงๆ 4-1-2-1-2 ไดมอนที่เคยพาทีมไปจบอันดับ2 ไม่ใช่รูปแบบที่ดีที่สุดของBrหรอ ไครย้ายมาเจอระบบตอนนี้ก็ดูกากไปหมดจริงๆ เชื่อเลย ต่อให้ Br ไปคุมสวอนซีตอนนี้มันก็ใช้ตัวอย่าง โกมิส จอนโจ้ เชวี่ไม่เป็น เผลอๆจะจับนาทาน ไดเออ หรือ เวน เลาเลจ เป็นหน้าเป้าเอา
0
0

ตอบ: 1420
โพสเมื่อ: Wed Sep 02, 2015 2:51 pm
ตามที่ท่านนายกฯวิเคราะห์เลยครับ 4 นัด เราคนดูเรายังรู้สึกอึดอัดกดดันแทนเลย จากไอ้ที่เคยเทพจากที่ไหนๆมาเจอสถานการณ์แบบนี้ก็ออกแนวแป๊กหมด ดูมา 4 นัด เริ่มมาคิดๆเหมือนกันมันไม่เกี่ยวกะแผนเผินไรป่ะว่ะ คือใจพวกมะลึงมันป๊อดไม่เองป่าวว่ะกดดันตัวเองกันจนเล่นไม่ออก ปรับทัศนคติใหม่ตัดเรื่องแพ้ชนะออกไปแล้วเล่นให้สนุก แล้วเดี่ยวผลงานมันก็ดีตามไปเองป่าวว่ะ
0
0
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 1504
โพสเมื่อ: Wed Sep 02, 2015 3:23 pm
ผมว่าถ้ารอดยังอยู่แล้วยังเล่นยังงี้ไม่เกิน 2 ฤดูกาล คูตี้มีโอกาสไปเสปนสูงเลน
0
0
เข้าร่วม: 19 Sep 2008
ตอบ: 6929
โพสเมื่อ: Wed Sep 02, 2015 4:47 pm
ส่วนมากผมว่าโค้ชใช้ไม่เป็น ไม่ถูกระบบ นักบอลบางคนมันกึ่งๆระหว่างเก่งกับธรรมดา

ถ้าสะกิดถูกจุด ก้พาไปได้ไกลกว่าเดิม ยกเว้นพวกเวิลคลาสอย่างซัสเรสนะครับ
0
0
<==Kikkushop==>
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 8739
โพสเมื่อ: Wed Sep 02, 2015 5:13 pm
ทำใจ
0
0

♥ลิเวอร์พูล ♥บาเซโลน่า ♥ยูเวนตุส ♥ฮันโนเวอร์96

♥แม่ยกนังเฮน ♥เมียอนุปิเก้

♥Tiffany : SNSD ♥Wendy : RVV ♥Rose+Jennie+Lisa+Jisoo : Black Pink
♥Dahyun+Mina : Twice ♥Seungri : BigBang
โพสเมื่อ: Wed Sep 02, 2015 5:39 pm
MewmiewZuKa พิมพ์ว่า:
ทำใจ  

ม่ายยยยย 555
0
0

เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 1570
โพสเมื่อ: Thu Sep 03, 2015 7:34 am
ก็ให้กองหลังยืนโซน ถอยหลังเพื่อรับ แถมตัวบุกไล่บอล ปิดทางบอลไม่เป็น ทีมอื่นมาเล่นด้วยเลยเล่นง่ายๆ

ลองดูทีมอื่น เทียบครับ เอาแค่ระบบ พื้นฐาน กองหลังรีบประกบ ตัว/ตัว ก่อนจะให้พื้นที่ ตัวรุกคลองบอล

กลางไล่ด้วย แต่เพื่อนตำแหน่งอื่น ปิดทางส่งบอลคนใกล้ๆ แถมกลางรับเค้าก็เข้าใจกับ กองหลัง สลับกันได้ นี่หงส์ ให้ ลูคัส วิ่งเข้าจากด้านหลัง ตัวรุกเค้า แถมหลังกลาง ถอยๆๆ ไปเรื่อยๆ เหมือน หมากรุก จะไล่เค้าจน ไหม
0
0